" เปิดจอง พญาครุฑ ตะกรุดคู่ชีวิต ปรอทกรอ หลวงปู่จันทร์ ศิริอายุ ๙๔ ปี" พระผู้เฒ่าหลังเขาปากพระร่วง "

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปะกา, 15 มีนาคม 2014.

1. ปะกา

ปะกา เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ติดตาม..สรงน้ำปี59 :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามด้วยคน ขอจองด้วย ปีนี้อาจารย์ที่ผมนับถือบอกว่า คนไทยจะลำบากกัน ให้หาพระสีวลี มาห้อย

3. ปะกา

ปะกา เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใช่ครับท่าน หลวงปู่บอกทำให้ลูกหลานไว้ใช้ ใครมีไว้จะได้ไม่จน

4. ปะกา

พระมาจากกรุงเทพมากราบหลวงปู่จันทร์และมาเช่าวัตถุมงคลด้วยครับ_/\__/\__/\_

ขนาดไฟล์:
      86.2 KB
      เปิดดู:
      742
  5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ 21/3/59 เวลา 12.01 น. คุณ ปะกา ได้ทำการจัดส่ง
    คุณ หนุ่มน้อย19........หมายเลข EP534630636TH

6. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ

7. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

8. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    รอติดตามด้วยครับ

9. ปะกา

ทีมงามแว่นท็อปเจริญสาขาชนแดนมากราบหลวงปู่แล้วเช่าวัตถุมงคลร่วมทำบุญกับหลวงปู่ สาธุๆๆ _/\_ _/\_ _/\_

ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      658
  10. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

11. ฐษา

ฐษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2015
    ยังไม่ได้รับเลยครับ

12. ฐษา

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. ปะกา

ประสบการณ์พี่นอกเว็บมาเล่าสู่กันฟังครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมเล่าประสบการณ์จากความจริงที่ผมได้ทำ ผมเป็นคนรายได้น้อย ได้อ่านหนังสือนะโม เห็นเหรียญหล่อหลวงปู่จันทร์รูปแบบสวยงาม อยากได้ ผมเลยพิมพ์ค้นหาในเฟชบุ๊ค เลยเห็นชมรมนี้ จึงได้เข้ามาศึกษา ยังไม่ถึงเดือนผมเลยส่งข้อความไปหาพี่สมร บอกแกว่า ผมขอแบ่งเหรียญเหล็กน้ำพี้สักองค์ได้ไหม อยากได้มาบูชาเป็นสิริมงคลแก่ตัวผม แกก็ใจดีมากครับ แบ่งให้มาบูชา 1 องค์

หลังจากนั้นได้ 3-4วัน มีเด็กสาวข้างบ้านเรียนอยู่ ม.5 แม่เขาบอกว่าป่วยแบบไม่รู้สาเหตุมาเป็นเดือนแล้ว เวลาที่ผมห้อยเหรียญหล่อพระหลวงปู่จันทร์ เวลาเข้าใกล้เด็กสาวคนนั้น ผมรู้สึกว่าเขาไม่กล้าสบตาผมเลย แต่เห็นพี่ๆในชมรมคุยกันว่า ใช้มีดหลวงปู่จันทร์ทำน้ำมนต์ได้ แต่ผมไม่มีมีด
    วันนั้นเป็นวันพระ เด็กคนนั้นเหม่อลอย พูดไม่รู้เรื่อง ผมสงสารเด็กคนนั้น แม่เขาเลยถามว่ามีอะไรดีๆมาคล้องคอให้หลานบ้างไหม ผมเลยตอบไปว่าเดี๋ยวผมทำลองดูครับ ซึ่งอยู่ที่คอมีพระองค์เดียวคือหลวงปู่จันทร์เท่านั้น ตัดสินใจอาบน้ำ ไหว้พระสวดมนต์ ผมตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีหลวงปู่จันทร์และเหล็กน้ำพี้นี้จงบังเกิด ปัดเป่าสิ่งไม่ดีออกจากตัวน้องคนนี้ด้วยเถิด แล้วนำเหรียญแช่ลงในขันน้ำ ผมได้นำน้ำไปให้เด็กดื่ม พอดื่มได้สักแก้ว เด็กอาเจียนออกมาเป็นน้ำมันๆยังไงไม่รู้ครับ ผมไม่เคยเห็น พอสักพักน้องเขาอาการเริ่มดีขึ้นครับ ผมทึ่งเลย ไม่เคยทำ ไม่เคยห็น แต่อยากช่วยเลยต้องลองทำครับ ตอนนี้น้องเขาหายเป็นปกติแล้ว อึ้งจริงๆจนแม่เขาให้ผมหามาให้สักเหรียญไว้บูชาที่บ้านครับ

เรื่องที่เกิดขึ้นผมงงจริง แต่ผมเชื่อว่าพุทธคุณหลวงปู่จันทร์ไม่ธรรมดาครับ เหรียญนี้ผมจะเก็บไว้ยันลูกหลานแน่ๆครับ เพราะมีวัตถุมงคลท่านแค่ชิ้นเดียวครับ

ผมไม่ได้มาปั่นพระนะครับ ผมมีแค่เหรียญเดียว และอยากให้คนที่อยู่ในกลุ่มนี้ลองทำดูครับเผื่อช่วยคนอื่นได้บ้าง (ขอบคุณครับ)

14. ปะกา

รุ่นทิ้งทวน ๕๘ หลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อยสามัคคีธรรม จ.เพชรบูรณ์ !

[​IMG].

เหรียญหล่อโบราณรุ่นทิ้งทวนมาแรงทวนกระแสพระใหม่...พระปิดตาล้มลุกรับเงินล้าน...มีดหมอสายฟ้ามหาปราบไตรจักร

หลวงปู่จันทร์ พระเถระชราตาทิพย์ แห่งขุนเขาวัดซับน้อย พญานาคราชถ้ำปู่นาคาย่านาคี ศรัทธาบารมี มากายมนุษย์เข้านิมิตหลวงปู่จันทร์ ขอฟังธรรม หลวงปู่จันทร์ สิริอายุย่าง ๘๖ เข้าปีนี้ ทว่าร่างกายแข็งแรง ยิ่งนัก เดินขึ้นเขา ลงเขาบิณฑบาตทุกเช้า วันไหนว่างเว้นจากกิจของสงฆ์ ก็จะขึ้นเขาเข้าถ้าบำเพ็ญภาวนาอยู่อย่างสมถะ เรียบง่าย วันใดหลวงปู่ขึ้นถ้ำ คนจะเห็นท้องฟ้าเป็นสีรุ้ง ครอบทั้งหมู่บ้าน ดูกันเถิด บารมีธรรมหลวงปู่จันทร์ ฐิตาจาโร หนึ่งเดียวของบ้านชนแดน

หลวงปู่จันทร์ ครูดี มีหลวงพ่อทบ วัดชนแดน ถ่ายทอดให้หมด อาจารย์วุ่น ฆราวาสพี่ชาย เก่งจริง คนนี้เรียนดะ เรียนแล้วสอนให้หลวงปู่จันทร์ ตั้งแต่ยังไม่ได้บวช หลวงปู่จันทร์ ท่านจึงเก่งตั้งแต่เป็นฆราวาส หมอลาว หมอเขมร หมอแขก หลวงปู่จันทร์ ปราบพยศมาหมดแล้ว ใครต่อใครต่างมาพึ่งบารมี วิชาเด็ดลงนะกระแสทองคำ ดารานักร้องนักแสดง มาลง นะทองคำ หลวงปู่จันทร์ กลับไปงานงอก งานเข้า เงินหลั่งไหลมาเทมา อย่างกับสายน้ำ วิชาเด็ดเคล็ดลับของที่นี่ ขลังดังมายาวนาน

วัตถุมงคล รุ่นทิ้งทวน ๕๘ หลวงปู่จันทร์ สร้างไว้ 3 รายการ วัตถุประสงค์เพื่อ นำรายได้สร้างศาลาการเปรียญหลังใหม่

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก เรียกว่า เป็นเหรียญหล่อที่เหมือนหลวงปู่จันทร์มากกว่าทุกรุ่น หล่อจากมวลสารนับหมื่นชนิด แผ่นพระยันต์นับพันๆ แผ่น หัวเชื้อชนวนจากครูเก่าๆที่มีนำมาหล่อทั้งหมด เรียกว่า มีของดีเท่าไหร่ ใส่ให้หมดกับรุ่นทิ้งทวน ปลุกเสกทิ้งทวน สิ้นเดือน ธันวาคม 2558 นาน 9 วัน 9 คืน และเสกต่อข้ามปีอีก ๒ เดือน รุ่นนี้จึงเป็นรุ่นที่น่าจับตามอง ที่สุด เพราะพิธีดี มวลสารมาก หลวงปู่จันทร์ ตั้งใจอย่างที่สุด พุทธคุณเน้นหนักรวยทันใจ เน้นโชคลาภ เมตตา มหานิยม ใครเห็นคนนั้นใจอ่อน เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก มีไว้เถิด ต่อไปภายหน้าจะหากันไม่ได้ คนเมืองนอกจะมาเอาไปหมด

พระปิดตาล้มลุกรับเงินล้าน ปิดตาที่ไม่มีใครสร้างได้ คือ พิมพ์ล้มลุก แปลกตรงที่ล้มแล้วลุกได้ ของที่อื่นล้มลุก ล้มแล้วล้มเลย แต่ของหลวงปู่จันทร์ ต้องลุกได้ หลวงปู่จันทร์ สร้างเสกด้วยกสินทุกกอง ตั้งธาตุหนุนธาตุพระปิดตาล้มลุกด้วยกำลังสมาบัติขั้นสูง เดินธาตุขึ้นลงตามกำลังฌานกว่าจะสำเร็จเป็นพระปิดตาล้มลุกทีละองค์ ใช้เวลาร่วมเดือน จึงจะสำเร็จหมด จากนั้นหลวงปู่จันทร์ นำพระปิดตาทั้งหมดไปอาบแสงจันทร์ที่ถ้ำพญานาคหลังวัด อีก 3 คืน 3 วัน แช่น้ำมนต์หน้าพระประธานอีก 2 วัน 2 คืน จากนั้นนำเข้ากุฏิปลุกเสกเดี่ยวนานเกือบ 3 เดือน ก่อนนำไปปลุกเสกใหญ่ พุทธคุณโดดเด่น เรื่องเมตตาสูงมาก คนค้าคนขายนำไปใช้ จะค้าขายดี มีกำไร ใครที่กำลังท้อ ชีวิตติดลบ สิ้นหวัง ปิดตาช่วยได้ ใครที่มากราบหลวงปู่ที่วัด ท่านเห็นแล้วว่า ดวงไม่ดี กำลังลำบาก หลวงปู่ท่านจะให้ปิดตาล้มลุกรับเงินล้านไปใช้ ท่านว่า เอาไปใช้เดี๋ยวชีวิตโยมจะกลับมาดีขึ้น เรื่องจริงต้นเดือนกุมภา 59 มีคนได้นำไปใช้ จากชีวิตตกต่ำ ถึงขั้นคิดฆ่าตัวตาย มากราบหลวงปู่ หวังลาตายกับชีวิตที่ย่ำแย่กินฝืดเคืองเป็นหนี้ล้นพ้นตัว หลวงปู่พิจารณาทางจิตแล้วเห็นว่า ช่วยได้ จึงได้มอบพระปิดตาล้มลุกรับเงินล้านไป หวังว่าจะช่วยให้เขาดีขึ้น เท่านี้หลวงปู่ก็พอใจแล้ว จากนั้นไม่นานคนๆนี้กลับมาด้วยรถยนต์ป้ายแดง มากราบหลวงปู่ด้วยความดีใจกลับไป ถูกหวยรางวัลใหญ่ ปลดหนี้สินได้หมดเกลี้ยง มีเงินเหลือใช้อีกมากมาย เขาบอกว่า ขากลับมีคนมาขยั้นคะยอให้ซื้อหวยชุด แต่ก็ไม่ยอมซื้อ เพราะไม่มีเงิน แต่ไม่รู้อะไรดลใจให้ควักเงินที่มีอยู่ซื้อมาทั้งหมด และก็ถูกรางวัลใหญ่ จึงได้กลับมาหาหลวงปู่จันทร์ หลวงปู่จันทร์ท่านบอกว่า นี่แหละอานุภาพพระปิดตาล้มลุกรับเงินล้าน ก็โยมล้มมาปิดตาของฉันก็พยุงโยมให้ลุกขึ้นได้ จะได้มีชีวิตใหม่นะ อาตมาเห็นโยมมีชีวิตที่ดีขึ้น อาตมาก็ดีใจแล้ว !

มีดหมอสายฟ้ามหาปราบไตรจักร มีดหมอรุ่นแรก ตัดส้ายรุ้งขาด ลองกันมาแล้ว คนลองนอนป่วย 3 วัน 3 คืน เพราะหมิ่นครู มาหาหลวงปู่จันทร์ ให้หลวงปู่ท่านลดน้ำมนต์ให้ หายเป็นปลิดทิ้ง หลวงปู่บอกว่า ห้ามลอง ถ้าลองดี จะเจอแบบนี้แหละ มีดหมอมหาปราบรุ่นแรก สร้างไว้เพื่อช่วย ไม่ได้สร้างให้มาลอง สร้างตามตำราเก่า ถ้าบารมีตบะไม่ถึงสร้างไม่ได้ ผู้สร้างจะต้องตาย ทดลองฝึกจิตจนเห็นดวงจิตใสสว่างดุจแก้วจักรพรรดิ์ นั่นแหละถึงสร้างได้ เมื่อสร้างสำเร็จ มีดหมอนี้จะเป็นยิ่งกว่ามีดหมอ มีคุณวิเศษมากมายเกินจะบรรยายได้หมด ล้างอาถรรพ์สิ่งไม่ดี ทางสามแพร่ง คุณผี คุณคน คุณไสย ปราบวัวธนู ควายธนู หุ่นพยนต์ กุมารทอง ได้ขลังนัก เข้าป่าเข้าดง พกไปด้วย สัตว์ร้ายทำอันตรายไม่ได้ ข้ามเถาวัลหลงผ่านไปได้โดยไม่ต้องมนต์ นำมาทำน้ำมนต์ล้างเสนียดจัญไรได้ทุกประการ อานุภาพแห่งมีดมหาปราบหลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อย จึงไม่แปลก ที่ตอนนี้ เกลี้ยงวัด ! ราคาบวกไปหลายเท่าตัว ณ เวลานี้ บอกได้คำเดียว มีดหมอสายฟ้ามหาปราบไตรจักร มาที่วัดก็ไม่มีให้บูชา เริ่มหายากและราคาแพง ใครมีกำลังบูชาไว้เถิด รุ่นแรกของหลวงปู่ ต่อไปจะหายากกว่างมเข็มในมหาสมุทร

ขนาดไฟล์:
      229.3 KB
      เปิดดู:
      667
      ขนาดไฟล์:
      221 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      248.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      253.3 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      239.3 KB
      เปิดดู:
      102
  15. ปะกา

ภาพหลุดดด...สงน้ำปี59 หลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อย

16. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2015
    แจ้งโอนเงิน 5,600 บาท ครับ
    กรุณาส่งที่เดิมครับ

17. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ปิดตาล้มลุก เนื้อสัตตะโลหะ ยังเหลือมั้ยครับ
    ถ้าเหลือจอง 1 องค์ครับ

18. ปะกา

ยังเหลือครับ จองได้ครับ:cool:

19. ปะกา

สงน้ำปี29 หลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อย เรียนเชิญทุกท่านร่วมบุญครับ สาธุๆๆ

20. ฐษา

พระสีวลี มีเนื้ออะไรครับ