เพื่อการกุศล :::(เปิดจอง)ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์-สมเด็จองค์ปฐมอมฤตศุภมงคลญาณสังวร":::

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ขอจองลอกเกตล่วงหน้า 1 องค์นะครับ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบูชาด้วยครับ ขอจองเป็น องค์กรรมการฉากทอง 1 องค์ และ เป็น ธรรมดาฉากเขียว 1 องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  3. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008

ขอบคุณครับ วันเสาร์ห้าจะมีพิธีทั่วประเทศ แต่ท่านครูบาได้บอกผมว่า ต้องลงไปใต้ เพราะเป็นฤกษ์ทางคงกระพัน มหาอุตม์ พอดีในปีขาลนี้ ทางใต้จะดีที่สุดครับ ผมกำลังหาพิธีใหญ่ที่สุดเท่าที่หาได้ในทางใต้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      734.8 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      742 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2013
  4. veerapong70

veerapong70 เป็นที่รู้จักกันดี

จองล็อกเกตแบบฉากทองกรรมการ 1 องค์

5. dekdelta2

สวัสดีครับ ทุกท่านจองล่วงหน้าได้เลยนะครับ แต่ผมยังไม่ได้หารือกติกาว่าจะจองได้ท่านละไม่เกินกี่องค์ เนื่องจากผมอยากกระจายให้ได้ล็อกเกตโดยทั่วๆกันเพราะผมอาจจะขอนำพระรุ่นนี้ไปลงหนังสือด้วย เกี่ยวกับรายละเอียดการจัดสร้าง เกรงว่าจะมีไม่มีหมุนเวียนพอน่ะครับ

อนุโมทนาบุญกับจิตกุศลของทุกท่านครับ
    มวลสารที่ลงไปนั้น ยังไม่ถึง 1 ใน 10 ของมวลสารเลยครับ

ทักทายคุณjimmyuro น่าจะเป็นรุ่นพี่ผมนะเนี่ย

6. tanach

tanach เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองล่วงหน้าไว้ 1 องค์ครับ

7. dekdelta2

ติดตามมวลสารสายตรงพระอาจารย์........ซึ่งเป็นพระอาจารย์ของขุนแพนแม้แต่อ.ชุม ไชยคีรีและหลวงปู่สด วัดปากน้ำยังมาขอผง ติดตามมวลสารสารสายตรงหัวเชื้อว่าน108 มวลสารแห่งความสัมพันะระหว่างหลวงปู่โต๊ะและหลวงปู่อุตตมมะ ติดตามมวลสารหัวเชื้อผงจักรพรรดิ์ซึ่งเป็นผงที่หลวงปู่ดู่ลบเอง เวลาท่านอฐิธานท่านเชิญพระมาหลายโกฏิจักรวาลจะไม่ศักดิศิษยืได้อย่างไรแม้แต่องค์หลวงตาแต่งอ่อน ลูกศิษย์สายหลวงปู่มั่น ยังอุทานว่า "ใครเฮ็ด แรงจังซี่" ติดตามมวลสารสายตรงหัวเชื้อของหลวงปู่ครูบาเจ้าบุญปั้น พระอรหันต์เจ้าผู้อับิธาตุแปรสภาพเป้นพระธาตุ ติดตามมวลสาร สะหรี่พันต้น อันลือลั่น มากไปด้วยประสบการณ์ของพระอาจารย์ประกอบบุญ สิริญาโณ ติดตามมวลสารหัวเชื้อของหลวงพ่อสังวาลย์ เขมโก พระทองคำที่องค์หลวงตามหาบัวกล่าวยกย่องงว่าเป็นพระอรหันต์ ติดตามมวลสารสายตรงที่องค์หลวงปู่หลอด ปโมทิโต พระอรหันต์กลางกรุง ศิษย์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ธุดงค์กับหลวงปู่เหรียญมาด้วยกัน เมตตาอฐิธานให้ตลอด 8 ปีเต็ม พระท่านแม้แต่หลวงปู่คำพันธ์ยังอุทานว่า "เห็นเป้นฉัพพรรณรังสี ภูมจิตภูมิธรรมท่านสูงกว่าเรามาก เราทำไม่ได้เหมือนท่านหรอก" ติดตามชมอย่างระทึกใจ....!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  8. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

วัดป่าสามัคคีธรรม จังหวัดสุรินทร์ สร้างพระเจดีย์ภูริทัตเถรานุสรณ์

ขนาดไฟล์:
      45.5 KB
      เปิดดู:
      151
  9. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเก็ต หลวงปู่มั่น ของวัดป่าสามัคคีธรรม ปี 2550

ขนาดไฟล์:
      32.1 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      42.1 KB
      เปิดดู:
      118
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  10. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอจองล็อกเกตแบบฉากทองกรรมการไว้ก่อนเลยนะครับ 3 องค์
    อนุโมทนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    ขอร่วมทำบุญจองล็อกเกตแบบฉากทองกรรมการ ๓ องค์ ครับ

ขออนุญาติเปลี่ยนเป็นฉากทองกรรมการ ๑ องค์ และแบบธรรมดาฉากสีเขียว ๒ องค์ รวมทั้งสิ้น ๓ องค์ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2010
  12. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขอจองล็อกเกตฉากทองกรรมการด้วยครับ 3 องค์

13. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจอง ฉากทอง 2 องค์ ต้องโอนเงินเมื่อไหร่แจ้งทางpm ด้วยครับ

14. เด็กวัดถ้ำ

เด็กวัดถ้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเกตฉากทองกรรมการ ให้บูชาองค์ละเท่าไร ครับ
    ล็อกเกตธรรมดา ให้บูชาองค์ละเท่าไร ครับ

15. dekdelta2

ส่วนหนึ่งของครูบาอาจารย์

พระนี่ศักดิ์สิทธิ์มาก แค่กล่องก็ห้ามทิ้งนะ ตัดแล้วเลี่ยมแขวนคอได้เลย
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

ล็อกเกตพระแก้วเหรอ ดีๆ เราขอด้วยนะ
    หลวงปู่ผ่าน ปัญญาทีโป

ไม่รู้คนอื่นทำยังไง เราเสกเต็มที่อย่างเดียว
    หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่

นี่มันผงอะไรกัน จิตเราเข้าไปไม่ได้เลย
    หลวงปู่เสน วัดป่าหนองแซง

พระนี้โชคดีมีชัย อายุมั่นขวัญยืน
    ครูบาสิงห์แก้ว วัดปางกอง

เต็มแล้ว เสกไม่เข้าแล้ว เอากลับไป
    ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง

ข้างในองค์พระสว่างไสวมากๆเลย
    พระอาจารย์ประกอบบุญ วัดมหาวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2010
  16. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอจองล็อกเก็ตกรรมการฉากทอง 1 องค์ เปิดให้โอนเงินเมื่อไรแจ้งด้วยนะครับ

17. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

จองฉากทองกรรมการ 2 องค์นะครับ ต้องทำบุญเท่าไร (องค์ละ 1,000.-หรือเปล่าครับ) โอนเมื่อไร ที่ไหน อย่างไรครับ ถ้าเพิ่มจะแจ้งนะครับ

18. dekdelta2

กรรมการ ยังไม่ได้ตั้งราคาทำบุญนะครับ ส่วนฉากธรรมดา บูชา 1000 ครับ

19. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ พระเจ้ายอดมันจอดช์มาก.......งั้นไว้กำหนดราคาแล้วผมจแจ้งการจองครับ ยกเลิกการจองไปก่อน

20. sira

sira เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมขอยกเลิกการจองแบบธรรมดาก่อนนะครับ ขอเปลี่ยนเป็นจองแบบกรรมการ 1 องค์แทนครับ

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้