เพื่อการกุศล :::(เปิดจอง)ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์-สมเด็จองค์ปฐมอมฤตศุภมงคลญาณสังวร":::

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. witham

witham เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Dekdelta2

ผมได้รับข่าวนี้จากลูกศิษย์ (คุณ Kritsanun) ขออนูโมทนาบุญกับความตั้งใจด้วย

ผมขอจองล็อกเกตกรรมการสององค์นะครับ (ตอนแรกบอกคุณ Kritsanunไว้หนึ่งองค์)

จะให้โอนเงินเข้าทีบัญชีใหนครับ

2. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเปิดจองล็อกเก็ตฉากทองกรรมการ (ทำบุญ 3500) ใหม่ ผมขอจอง 1 องค์นะครับ

3. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005

เนื่องจากอาจารย์ของผมจะขอจองล็อกเกตกรรมการอีกหนึ่งองค์
    (ถ้ายังมี)

รวมการจองเป็น ล็อกเกตฉากกรรมการ 4 องค์ ล็อกเกตฉากธรรมดา 2 องค์ครับ

4. witham

ผมขอจองเพิ่มฉากธรรมดาอีกสององค์นะครับ
    และขอร่วมทำบุญกับคุณ Dekdelta อีก 1000 บาทนะครับ ฝากให้คุณ Krit_eng99 ไปให้แล้วนะครับ

คุณยังเรียนหนังสืออยู่เลย น่ายกย่องจริงๆ ทราบมาว่านำเงินสอนพิเศษมาเป็นค่าใช้จ่ายในการสร้างล็อกเก็ตนี้แบบนี่ เรียกว่ามีความรู้คู่คุณธรรม ได้อย่างภาคภูมิ ...

อนุโมทนาบุญนะครับ ...

5. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008

อนุโมทนาบุญครับ
    ผมอยากเดินหน้าทั้งส่วนงานบุญให้ได้ทั้งบุญจริงๆ และส่วนวัตถุมงคลองที่ระลึกให้ดีจริงๆครับ คนที่บูชาไปจะได้มองทีไรนึกถึงกุศลที่ได้ร่วมบุญไปทุกที
    ผมได้ฝาก พระเนื้อดิน หลวงพ่อพ่วง วัดกก ปี 2473 พิมพ์ห้าเหลี่ยมใหญ่ เป็นที่ระลึกในการร่วมบุญนะครับ

6. dekdelta2

อนุโมทนาบุญครับ
    ผมอยากเดินหน้าทั้งส่วนงานบุญให้ได้ทั้งบุญจริงๆ และส่วนวัตถุมงคลองที่ระลึกให้ดีจริงๆครับ คนที่บูชาไปจะได้มองทีไรนึกถึงกุศลที่ได้ร่วมบุญไปทุกที
    ผมได้ฝาก พระเนื้อดิน หลวงพ่อพ่วง วัดกก ปี 2473 พิมพ์ห้าเหลี่ยมใหญ่ เป็นที่ระลึกในการร่วมบุญนะครับ

7. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005

ฉากกรรมการที่ขอจองเพิ่ม หมด ได้แค่ 3 องค์ เพิ่มฉากธรรมดา 1 องค์

รวมการจองเป็น ล็อกเกตฉากกรรมการ 3 องค์ ล็อกเกตฉากธรรมดา 3 องค์ครับ

ไม่รวมของอาจารย์
    witham จองเพิ่มฉากธรรมดาอีกสององค์นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2010
  8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญธรรมดาฉากเขียว 1 องค์ครับ
    อนุโมทนาสาธุ แจ้งให้ทราบด้วยว่าเหลือหรือไม่?

ส่วนมวลสาร
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยดังนี้
    1. พระอังคารธาตุองค์หลวงปู่บุญจันทร์ กมโล
    2. พระเกศาของหลวงปู่คูณ สุเมโธ
    3. แป้งเสก หลวงปู่บุดดา ถาวโร
    และอาจจะมีรายการอื่นๆ อีก ขอไปค้นดูก่อนครับ

เดี๋ยวผมจัดส่งให้พรุ่งนี้...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2010
  9. nokhome

nokhome เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจองบูชา
    ล็อกเกตฉากกรรมการ 1 องค์ ล็อกเกตฉากธรรมดา 1 องค์
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับครับ

10. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    :::ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์":::

ยืนยันการจอง ล็อกเกตฉากทองกรรมการ 1 องค์ ธรรมดา1องค์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. BALL99

BALL99 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์":::

ขอลงชื่อจอง ล็อกเกตฉากทองกรรมการ 1 องค์ ครับผม

12. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนากับผู้ร่วมบุญครับ

และให้กำลังใจกับผู้สร้างครับผม

ส่วนตัว เท่าที่ดูรายนามพระคณาจารย์ที่เมตตาเสกให้นั้น แสดงว่าผู้สร้างต้องเดินทางขึ้นเหนือล่องใต้ทั่วทั้งประเทศเป็นแน่แท้ครับ

ผมอยากจะทำแบบนั้นบ้าง ยังไม่สามารถทำได้ ได้แต่นั่งทำตาปริบๆครับ อิอิ แอบอิจฉา ได้ไปไหว้ครูบาอาจารย์ทั่วประเทศ ผมยังไปได้ไม่ถึง 1 ใน ร้อยของผู้สร้างล็อกเก็ตนี้ด้วยซ้ำครับผม

สาธุๆๆ อนุโมทามิ

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้ามาอ่านก็ส่งที่อยู่มาด้วยนะครับ......

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอส่งพรุ่งนี้แทนนะครับ วันนี้ยุ่งมากครับ..
    หมดเขตวันไหนครับ..

15. witham

ผมมีดินจากสี่สังเวชนียสถาน (สถานที่ประสูต ตรัสรู้ และ ปรินิพาน)
    ไม้เสาชิงช้าต้นเก่า
    ใบโพธิ์จากพระศรีมหาโพธิ์ เก็บในวันมาฆบูชา 2552
    และกิ่งโพธิ์ ลูกโพธิ์(ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือไม่ เม็ดกลมๆ
    ติดอยู่กับก้านยังสีเขียวอยู่ตอนที่ได้มา) จากพระศรีมหาโพธิ์
    ดอกไม้ที่บูชาพระพุทธเมตตาที่เจดีย์พุทธคยา
    ยินดีมอบให้ครับ

16. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองฉากกรรมการ 1 องค์
    และฉากเขียวธรรมดา 2 องค์ค่ะ

ต้องทำยังไงบ้าง ทิ้งรายละเอียดไว้ที่ PM ได้ไหม

พยายามอ่านมา 2 วันแล้วแต่งง พอดีพี่ที่อยู่วิดวะจุฬาแนะนำมา

17. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ตอนนึ้ให้จองก่อนครับเพราะให้ท่านพระอาจารย์ไปเปิดบัญชีที่เกี่ยวกับล็อกเกตสร้างพระเจดีย์โดยตรงเพื่อกันข้อครหาว่า พวกผมสร้างพระเพื่อเอาเงินครับ เพื่อความบริสุทธิ์ โป่งใสทั้งสองฝ่าย ผู้เช่าจะได้อิ่มใจเงินนั้นเข้าพระเจดีย์โดยตรง และได้อนุโมทนา สาธุการ โดยไม่ผ่านมือใครครับ ท่านเดลต้าฝากมาบอกว่า พระรุ่นนึ้จะใส่ผงอุปชารย์ของหลวงพ่อไปล่ วัดกำแพงด้วยครับ และยังเหลือพิธีใหญ่พิธีพุทราพิเศก การอฐิธานจิตอีกมากมาย ติดตามชม คุณเดลต้าจะนำพระไปอฐิธานทางใต้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2010
  18. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

:::ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์":::

ขอจองไว้ก่อน ล็อกเกตฉากทองกรรมการ 1 องค์ ธรรมดาฉากสีเขียวเหนี่ยวนำทรัพย์ 1องค์

19. dekdelta2

หลวงพ่อลี(วัดป่่าหนองทับเรือ)เสก เราไม่ต้องเสก เชื่อเถอะ องค์นี้องค์เดียวก็ขลังแล้ว มะเร็งยังหายเลย

อมตะวาจา ของหลวงพ่อสมบูรณ์ วัดป่าสมบูรณ์ธรรม

หลวงพ่อลี ท่านเป็นพระที่หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล ขนานนามว่า จอมขมังเวทย์แห่งสายกรรมฐาน
    ท่านเมตตาต่อผมมาก โดยอธิษฐานให้ถึง 3 วาระ โดยเฉพาะครั้งสุดท้าย ท่านใช้สัญญาเดิมเสกด้วยวิชาทางไสยศาสตร์ นับเป็นกรุณาอย่างสูงจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2010
  20. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    อยากทราบว่า หลวงพ่อลี วัดไหนครับ(หลวงพ่อลีเสก เราไม่ต้องเสก เชื่อเถอะ องค์นี้องค์เดียวก็ขลังแล้ว มะเร็งยังหายเลย

อมตะวาจา ของหลวงพ่อสมบูรณ์ วัดป่าสมบูรณ์ธรรม<!-- google_ad_section_end --> )

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้