เปิดจักระ 100%ในงาน มินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่ 3

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Dr. Choo, 10 ตุลาคม 2007.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่าคงไม่ได้อ่านกระทู้ตอนกลางๆ มีบอกไว้บ้างเหมือนกันครับ ผู้ที่สามารถเปิดจักระได้เองในปัจจุบันมีหลายท่านแต่ผมไม่ขอเอ่ยชื่อ เป็นผู้ที่มีบุญเก่าเป็นทุนรอนและสะสมมาหลายชาติครับ เมื่อสามารถเปิดได้แล้วก็ได้ศึกษาในวิชานี้มาตลอดโดยมี สิ่งศักดิ์เบื้องบนเป็นผู้มาสอนให้ครับ แต่สอนยังไงสอนอย่างไร ผมคงตอบให้ไม่ได้ครับ ถ้าคุณอยากรู้คงต้องไปหาที่เรียนในวิชานี้ครับ ถ้ามีบุญสัมพันธ์ที่จะได้เรียนป่านนี้คุณคงไม่กลับมาถามในกระทู้นี้แล้วหละครับ 555+ ถ้าจะให้เปรียบก็เหมือนกับไฟฟ้าในปัจจุบัน ถ้าไม่มีผู้เริ่มคิดแล้วเราจะมีไฟฟ้าใช้ในปัจจุบันได้อย่างไรครับ คนสมัยก่อนความคิดความอ่านไม่ซับซ้อนเหมือนคนปัจจุบัน การจะคิดอะไรเขามีความมานะพยายามกว่าคนในปัจจุบันมากครับ จิตใจก็ดีกว่าคนในปัจจุบันมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2007
  2. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    เติมพลังก็ไม่เต็มสักที และรักษาอะไรเองก็ยังไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะไปเรียนทำไมเนี้ยเรา ทำไงเนี้ย แล้วอาจารย์มาชวนเรียนระดับ 5 อีกกลุ้มใจเลยว่าจะได้เอามาใช้ประโยชน์อะไรได้เนีย ขนาดรักษาแค่อาการคัดจมูกตัวเองยังไม่หายเลย
    ท่าน อาจารย์ choo ช่วยแนะนำหน่อยสิค่ะ ว่าทำไมหนูถึงใช้พลังทำอะไรไม่ได้เลย จักกระยังเปิดอยู่ นั่งสมาธิบ่อยด้วย เซ็ง เลย ไม่รู้อาจารย์เติมพลังให้เต็มหรือเปล่าอะดิ จักกระที่ 5 - 2 จับจุดไม่ได้เลย ได้แค่ 7 ที่รู้จัก

3. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    ไปเรียนก็เพราะอยากเอามาใช้ อาจารย์สอนแค่ ชั่วโมงเดียวแล้วอาจารย์ก็บอกเรียบร้อยแล้ว มีใครเรียนเหมือนหนูมั้งค่ะเนี้ย เห็นพี่มาคุยไว้บน บอร์ดน่าอิจฉาอ้ะ ดูถ้าจะสำเร็จผล เอาไปใช้ได้กันเป็นอย่างดี แต่น้องเรียนมายังเอาไปรักษาอะไรไม่ได้เลย ถึงระดับ 4 แล้วนะ

4. triangle-w

เอาไว้มีเวลาเมื่อไหร่ที่ Dr.choo มีการเปิดจักระให้แล้วลองไปร่วมดูครับ เดี๋ยวจะช่วยชาร์จพลังให้เต็มครับ ที่คุณเรียนเป็นคอร์สเร่งรัดครับ คงจะยากสักหน่อยที่จะทำความเข้าใจและจับจุดแต่ละจักระได้ ใจเย็นๆครับถึงเวลาก่อนเดี๋ยวก็ได้เองครับ

5. triangle-w

ท่านใดอยากเปิดจักระ ช่วยลงชื่อไว้ก่อนครับ ให้พอมีจำนวนสักหน่อยเดี๋ยวให้ DR.choo จัดเวลาให้ครับ

6. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    อย่าไปซีเรียดเรื่องพลังเต็มไม่เต็มเลยครับ ลองตั้งใจฝึกตามที่ได้เรียนรู้มาแบบสบายๆ ผมก็เพิ่งเปิดเมื่องานมินิมหกกรรมพลังจิตครั้งที่สองนี้เองครับ และก็ฝึกแบบสบายๆแบบท่านๆแหละครับคือนึกได้ก็ฝึก แต่ผลที่ตามมาที่เห็นได้ช้ดคือ โรคภูมิแพ้ แพ้อากาศที่เป็นอยู่ไม่กำเริบเป็นเดือนแล้วครับ ถ้าใครไม่เป็นไม่รู้อากาศเปลี่ยนนิดฝนตกหน่อยมาแล้ว และยิ่งช่วงนี้อากาศแปลี่ยนแปลงเร็วไม่ต้องพูดถึง ส่วนนึ่งมาจากที่พี่สามเหลี่ยมชาร์จพลังให้(สองครั้งแล้วครับ) ขอขอบคุณพี่สามเหลี่ยมอีกครั้งครับ
    ปล.ใครมีโอกาศเจอพี่สามเหลี่ยมอย่าลืมให้พีสามเหลี่ยมชาร์ตพลังให้นะคร๊าบพี่เค้าใจดีครับ

7. patittac

patittac Active Member

25 พฤศจิกายน 2007
    ขอลงชื่อไว้คนหนึ่งคะ อยากเปิดจักระ 100% [​IMG]

ขอให้คนมาลงชื่อมากๆนะคะ [​IMG]
    ปทิตตา

8. ตองนวล

ตองนวล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยนะคะว่า ถ้ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาบอกเราให้ปฎิบัติอย่างนั้น ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม แล้วเราไม่ปฎิบัติหรือทำได้ไม่เต็มที่อย่างที่ท่านได้แนะนำไว้ ท่านยังจะดูเราหรือ ติดตามคุ้มครองแล้วมาบอกเราอีกหรือไม่คะ แล้งจักระจะปิดหรือไม่คะ คือเราอาจจะไม่ผ่านการทดสอบใช่ไหมคะ

ถ้าเราเจ็บตรงไหนแล้วเราใช้จิตไปจี้ตรงจุดที่เจ็บปวดนั้นแทนการหมุนจักระและการวางมือ จะเป็นการผิดวิธีฝึกพลังจักรวาลหรือไม่ แต่พลังัจักรวาลก็เข้ามาทางจักระ 7 สู่จุดที่เจ็บปวด

เวลารักษาโดยใช้จักระ 6 พลังจะเข้าทางจักระ 7 แล้วพุ่งออกทางจักระ 6 ใช่ไหมคะ แต่ว่าดิฉันถนัดการใช้มือสัมผัสคนไข้มากกว่าคะ แล้วตอนนี้ การเรียนระดับ 5 - 5.1 เขาให้ใช้เวลาไม่เกิน 5 นาที รักษาโรคไม่เกิน 30 วิ/โรค แต่ถ้ารักษาเพียง 1 โรคเท่านั้นจะใช้เวลา 5 นาทีเต็มเลยหรือเปล่าคะ

ทำไมช่วงตอนเช้าจึงไม่มีความรู้สึกว่าหมุนจักระได้เลยคะ มันนิ่งไปหมด แล้วจะรักษาคนป่วยได้หรือไม่คะ

ถ้าเราไปรักษาคนๆหนึ่งแล้วเราปวดหัว มึนหัว แค่เดินผ่านเขาก็รู้สึกปวดหัวแล้ว แสดงว่าเขามีบางสิ่งที่คุ้มครองเขาอยู่หรือเปล่าคะ หรือว่าเขาเป็นโรคเกี่ยวกับทางจิตประสาท... ผ่านมาหลายชัวโมงแล้วเราก็ยังมึนหัวตึบๆอยู่เลย ต้องรักษาตัวเองเลยใช่ไหมคะ ทำอย่างไรคะ แล้วถ้าเขาขอร้องให้เรารักษาก็คงต้องรักษาเขาใช่ไหมคะ

ขอบคุณคะ

9. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    มีข้อสงสัยครับคนที่เปิดจักระ 100% มีโอกาสถูกผี หรือวิญญาณเข้าสิง หรือโดนเวทมนต์ คุณไสย์ หรือมนต์ดำ หรือป่าวครับ

10. triangle-w

ถูกผีสิงคงไม่มีครับ แต่โดนคุณไสย+มนต์ดำ มีแน่นอนถ้าเขาตั้งใจทำ คุณก็ใส่พระหลวงปู่แค่นั้นก็สบายใจไปแปดอย่างครับ 555

11. triangle-w

อย่าซีเรียสไปครับ ท่านคงมาทดสอบคุณเท่านั้นเองครับ คุณทำหรือไม่ทำตามท่าน อีกหน่อยคุณก็จะรู้เองครับว่าอะไรสมควรทำอะไรไม่สมควรทำครับ ลองอธิษฐานว่าขอให้เราทำเท่าที่เราทำได้ครับ ท่านยังคงคุ้มครองคุณอยู่ครับ จักระก็ไม่ปิดครับ จักระจะปิดได้เนื่องจากคุณไม่ศรัทธาและขอให้ปิดครับ
    การใช้พลังในการรักษาจุดที่เจ็บปวดทำได้หลายวิธีครับ วิธีที่คุณใช้เป็นวิธีของระดับ 5.1 ครับ การใช้มือหรือใช้จิตแตกต่างกันไม่มากครับ อยู่ที่คุณถนัดและความสามารถแต่ละระดับขั้นที่คุณเรียน การรักษาแต่ละจุดให้ใช้ 30 /วินาที คือให้รักษาแค่นั้น ส่วนเวลาที่เหลือเอาไปรักษาจุดอื่นต่อครับ เช่นส่งพลังใส่ร่างกายจุดไหนก็ได้ครับให้แข็งแรงขึ้นถึงแม้ไม่ได้เป็นอะไร อย่าลืมฟอกเลือดเป็นลำดับสุดท้ายครับ
    ตอนเช้าเหมือนไม่รู้สึกอะไรก็ไม่เป็นไรครับเหมือนกับว่าคุณเริ่มชินกับความรู้สึกแล้ว ไม่มีปํญหาครับอย่าไปกังวลครับ ขอให้เมือคิดพลังก็เข้ามาได้ก็พอแล้วครับ ถ้ารู้สึกตลอดพลังจะเข้ามามากเดี๋ยวจะกลายเป็นมึนไปครับ แบบที่คุณเป็นดีกว่าครับ
    555 เป็นผลกระทบของวิชาพลังจักรวาลครับ มีหลายท่านว่าทำไมถึงเป็นเช่นนี้ ก้เพื่อเราจะได้ทาบได้ว่าผู้ป่วยไม่สบายตรงไหนจะได้รักษาได้ถูกจุด ไม่ต้องรักษาแบบสะเปะสะปะไงครับ แต่ข้อเสียคือเราจะรู้สึกไปกับเขาด้วยให้คลายโดยใช้วิธีหายใจยาวๆแล้วพ่นออกยาวๆครับ พี่สาวผมเวลาเดินเข้าโรงพยาบาล เขาบอกว่าเจ็บไปหมดเดินผ่านหมวดไหนก็เจ็บตรงนั้นครับ ต้องใช้วิธีคลายพลังตลอด แต่ถ้าเราอยากช่วยก็ขอพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เรานับถือให้ช่วยไปรักษา/อาจารย์ ด๋าง แล้วส่งพลังคลุมโดยใช้วิธีในแต่ละระดับที่เราเรียนครับ

12. QKRITQ

QKRITQ Active Member

15 พฤศจิกายน 2007
    ลงชื่ออีกคนคับบ
    แต่ว่าๆๆๆๆ ผมอยู่ USA Y_Y กลับไปเที่ยวไทยก็ช่วง เดือน ประมาน เดือน กรกฏาคม-สิงหาคม เลยอ่าคับ

13. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยนัก แวะมาพักที่นี่ก่อนนะคะ จะนวดให้......อิ อิ อิ อิ อิ

(รูปน่ารัก น่ารัก ไม่โชว์อ๊ะ)

WISH YOU HAVE A VERY RELAXING DAY

ไฟล์ที่แนบมา:

• untitled.bmp
      ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2007
  14. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    ถ้าเราส่งพลังไปให้เขาคลายเครียด โดยส่งผ่านไปที่จักระที่ 7 แล้ว ฟอกเลือด ทำไม ถึงรู้สึกซ่า ๆ ที่จักระที่ 7 ของเรา แล้วปวดหัว ใช่พลังแฝงหรือไม่ พอดิฉันแผ่เมตตาไป ปรากฏว่าจักระที่ 4 เต้นตุ๊บ ๆ เลยค่ะ (มีปัญหาปากเสียงกับเพื่อนค่ะเขาเครียดมาก เลยส่งพลังไปคลาดเครียดเขา)

15. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    อีกข้อค่ะ การที่เรามีความรู้สึกเหมือนมีพลังไหลลงไปที่ฝ่าเท้า บางทีเท้าก็เต้นตุ๊บ ๆ หมายถึงเราเจอพลังแฝงไม่ดี หรือวิญญาณเร่ร่อนใช่ไหม แต่มันเป็นเกือบตลอดเวลาเลยค่ะ

16. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ถ้าเรานำผู้ป่วยเอง เช่นการเป็นโรคไตหรือทีหนักจริงๆ มาเปิดจักระ ร้อยเปอร์เซนต์ แล้วให้เค้ารักษาตัวเองด้วยการฟอกเลือดเป็นประจำแล้วก็ตามรายละเอียดของโรค จะทำให้เค้ามีสุขภาพดีขึ้นไม๊ครับ เพราะว่าผมเองรู้สึกว่าเปิดจักระร้อย แล้วสุขภาพดีขึ้นไม่ค่อยป่วย และก็พึ่งตัวเองได้มากขึ้นคับ

17. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ผมก็เป็นเหมือนกันบ่อยมาก ต้องรอพี่มาตอบครับ

18. RuamJit

RuamJit เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    [quote ]อีกข้อค่ะ​ ​การที่​เรามี​ความ​รู้สึกเหมือนมีพลังไหลลงไปที่ฝ่า​เท้า​ ​บางที​เท้าก็​เต้นตุ๊บ​ ​ๆ​ ​หมาย​ถึง​เรา​เจอพลังแฝง​ไม่​ดี​ ​หรือ​วิญญาณเร่ร่อน​ใช่​ไหม​ ​แต่มัน​เป็น​เกือบตลอดเวลา​เลยค่ะ
    [/quote]
    ตรงนี้หรืปล่าวครับ
    ถ้าใช่จุดนี้เรียกว่าจุด หยงเฉวียน (YONGQUAN) เป็นจุดรับพลังจากดิน และขับไอโรคออกจากร่างกายครับ ผมเคยเจออยู่ครั้งหนึ่งเลยค้นหาใน net ไมรู้อันเดียวกันหรือปล่าว มีอีกจุดหนึ่งอยู่ใกล้กันเชื่อมต่อกับจักระ 3 (Solar Plexus) อันนี้เอามาจาก Chi self massage เอารูปมาให้ไม่ได้ Ebook ป้องกันการ copy image

edit :ผิดข้อความ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2007
  19. triangle-w

ในกรณีคลายเครียด ให้ส่งพลังไปที่จักระที่ 6 ครับถ้ารู้สึกอุ่นๆก็พอแล้วครับ ที่รู้สึกเช่นนั้นเพราะทำให้รู้ว่าพลังของเราเข้าไปในผู้ที่เราส่งพลังให้ครับ ถ้ารู้สึกส่วนบนจะไม่ใช่วิญญาณแฝงครับสบายใจได้ แต่ถ้ารู้สึกมีปลายเท้า ก็เป็นพวกสรรพเวสีครับ คงมาขอส่วนบุญครัฐก็แผ่เมตตาให้เขาไปครับ ที่รู้สึกที่จักระที่ 4 เพราะจักระที่ 4 เป็นจักระที่คลุมหัวใจและเป็นจักระแห่งความเมตตาครับ ถ้าคุณมีความเมตตามากเท่าไหร่ จักระที่ 4 นี้จะรู้สึกเย็นสบายตอนแผ่เมตตาทุกครั้งครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าทุกท่านจะสัมผัสได้เหมือนกันทุกท่านครับ

20. triangle-w

ดีขึ้นแน่นอนครับ เป็นวิธีที่ถูกต้องที่สุดครับ ถ้าตัวเองไม่ช่วยตัวเองหวังแต่จะให้คนอื่นช่วยก็คงเป็นการยากที่รักษาโรคที่ตัวเองเป็นอยู่ครับ