เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 9 มีนาคม 2014.

1. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาติแจ้งนิดนึงนะครับ

คือ กระทู้นี้ผมเป็นคนตั้งขึ้นมาเอง โดยใช่ชื่อ "เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด"

ซึ่งตั้งในห้อง "วิทยาศาสตร์ทางจิต-ลึกลับ"

ที่ตั้งขึ้นก็เพื่อให้ผู้ที่สนใจในแนวของขลัง ของวิเศษ ทั้งหลายเข้ามาพูดคุยสนทนาในสิ่งที่สนใจเหมือนกัน

หากผู้ใดที่ ไม่ใช่แนวนี้ ไม่ชอบแนวนี้ ไม่เห็นด้วยกับแนวนี้

กรุณาอย่าเข้ามาอ่านอีก ถ้าทนไม่ได้ที่จะต้องโพสต์ ข้อความนอกประเด็น

หรือ ข้อความทำลายบรรยากาศการสนทนากัน

เพราะไม่ได้ช่วยให้เกิดประโยชน์กับผู้ที่เค้าสนใจเข้ามาในกระทู้นี้ครับ

มารยาททางสังคมออนไลน์ในการโพสต์ตอบกระทู้ ควรเป็นสิ่งที่ตรงกับหัวข้อที่ตั้งและประเด็นที่คุยต่อเนื่องกันอยู่ครับ

ซึ่งถ้าประเด็นแตกออกไปอย่างต่อเนื่อง จนไกลห่างจากหัวข้อก็จะมีการตั้งกระทู้ใหม่

เพื่อคุยในประเด็นที่แตกออกมาครับ ส่วนในกระทู้เก่าก็ต้องดึงเข้าหัวข้อเดิม

ถ้ามีความตั้งใจอยากที่จะเผยแพร่ความคิด ความเชื่อ ที่ตัวเองได้ยึดถืออยู่ ซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อนี้เลย

กรุณาเลือกเวป เลือกห้อง ให้ถูก และตั้งกระทู้ของตัวเองขึ้นมาครับ

หากมีผู้สนใจแนวเดียวกัน ก็จะมีคนเข้าไปสนทนาด้วยครับ

หวังว่าทุกท่านที่เข้ามาอ่านคงเข้าใจมารยาททางสังคมออนไลน์

และไม่ทำอะไรที่เป็นการรบกวนผู้อื่นอีก

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

"สิ่งที่คุณทำ ย่อมแสดงถึงสิ่งที่คุณเป็น ซึ่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับสิ่งที่คุณพูด หรือสิ่งที่คุณรู้ มันขึ้นอยู่กับสิ่งที่คุณทำเท่านั้น"

2. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไม่ทราบว่าลองล้างด้วยน้ำมะพร้าวดูยังครับ

เคยได้ยินมาของที่ใช้เกี่ยวกับตา ถ้าน้ำเปล่าล้างไม่หาย ก็ต้องน้ำมะพร้าวครับ

ถ้าไม่หายอีกก็น้ำไพลดำครับ เท่าที่เคยได้ยินมามีแค่ 3 อย่างนี้ครับ ที่ใช้ในการล้าง

ถ้าไม่หายผมจะลองถามอาจารย์ท่านนึงให้ครับอาจจะรักษาได้

ลองน้ำมะพร้าวดูก่อนครับ

3. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...เป็นคำแนะนำที่น่าสนใจลองทำดูครับ

ล่าสุด..ต้องใช้ยาระงับประสาทให้นอนหลับช่วย และขอความช่วยเหลือ

จากครูบาอาจารย์อีกภพภูมิช่วย...ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ ท่านบอกว่าขี้ผึ้งนี้

ต้องสวดมนต์ทำพิธีปลุกเสกตอนที่มีจันทรุปราคาอีก 7 ครั้งถึงจะใช้ได้

สมบูรณ์...หรือไม่ก็ต้องหาว่านอีกชนิดหนึ่งมาผสมเข้าไป จะสามารถมอง

เห็นสิ่งที่ถูกปกปิดไว้ได้...

4. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool:
    ชัดเจน...

ผมขอเสนอให้ช่วยส่ง ขี้ผึ้งที่ว่านี่มาให้ เจ้าของกระทู้ ทดลองสักกะหน่อยนึงครับ เพราะผมเดาเอาว่า ท่านเจ้าของกระทู้นี้อยากลองเพื่อจะนำไปใช้ประโยชน์ในด้านอื่นๆ ได้อีกหลายสถาน อีกทั้งยังจะมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังได้อีกเป็นกระบุงนะครับ...
    หรือจะบอกแหล่งที่มาให้ทราบก็ได้นะครับ ให้ท่านเจ้าของกระทู้ไปเอามาทดลอง

แต่สำหรับผมนี่ไม่เอานะครับ เป็นพวกกลัวผี :boo:
    กลัวผีแต่ก็ชอบผลักหลังพวกไปลองครับ ลองแล้วได้ผลอย่างไรเราก็มาช่วยกันลุ้นช่วยกันเชียร์ครับ...

5. Silver11Wing

ถ้ามีโอกาสได้มาจริงๆ ผมก็ขอลองครับ

ไม่ใช่ ไม่กลัวนะครับ กลัวเหมือนกัน

แต่ถ้ารักจะเดินแนวนี้ก็ต้องเจออยู่แล้วครับ กลัวไม่ได้

แล้วถ้าได้รับรู้อะไรมา จะมาเล่าให้ฟังกันแน่นอนครับ

ตอนนี้รอให้ได้มาลองกันก่อนนะครับ

6. mind stone

ขี้ผึ้งนี้ผมได้มาแล้ว 1 ตลับครับ...กว่าที่จะได้มาก็ต้องใช้ความพยายาม

มากมายจริงๆ...ยากเย็นแสนเข็ญ เพราะอาจารย์ที่หุงขี้ผึ้งนี้ ท่านก็กลัว

ผมจะเอาไปลองเหมือนท่านนี้แหละครับ ขนาดท่านซึ่งได้ผ่านการฝึก

กรรมฐาน ฝึกจิตได้ฌาณสมาธิขั้นสูง ท่องเที่ยวไปในภพภูมิต่างๆได้

พูดคุยกับภูติผีเป็นเรื่องปกติธรรมดาของท่าน...ยังขนาดนี้

แล้วคนธรรมดาที่ไม่ได้ผ่านการฝึกจิตใจมาบ้าง ท่านบอกว่าถ้าใช้ขี้ผึ้ง

นี้ทาแล้ว โอกาสเสียสติและเป็นบ้าได้สูงมาก...ท่านก็ยังไม่มีวิธีแก้ด้วย

ท่านเตีอนมาอย่างนี้ครับ...อันตรายมาก

7. ◎สุริunร์

◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ IStyll จะไม่เล่าสักหน่อยรึ ว่าคุยกับผีเรื่องอะไรบ้าง

หากยาระงับประสาทหมด อดเล่าน๊าาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2014
  8. mind stone

ผมไม่ทราบครับ...เพราะผมไม่ใช่คนลองทาขี้ผึ้ง...

9. ◎สุริunร์

นึกว่าเป็นคุณซะอีกที่ลองทา แล้วท่านรู้ได้ยังไงว่าคนๆนั้นคุยกับผี

10. Silver11Wing

อันที่จริงก็มีคนเตือนผมอยู่เหมือนกันครับ

เรื่องการทำให้เห็นผี เห็นวิญญาณ

คือ เมื่อพวกเค้ารู้ว่าเราเห็น เค้าก็จะตามเราครับ และขอให้เราช่วยนู้นนี้นั้นตลอด

ก็เป็นกังวลอยู่เหมือนกันครับ ถ้ายังไงคงต้องขอพูดคุยกับอาจารย์ท่านนั้นก่อนครับ

ว่าจะต้องเจออะไรขนาดไหนบ้าง แต่ยังไงก็อยากลองครับ

11. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนเรารำพึงถึงแม่นางพญาปลวกที่เคยมาเข้าฝันเรา แล้วเราก็จัดที่ทางให้เขาอยู่ เป็นขอนไม้ต้นขนุนที่คุณแม่นางพญาปลวกเคยมาอาศัย

วันหนึงเราก็รำพึงถึงแม่นางพญาปลวก เห็นเงียบๆไป

มาเมื่อเช้าวาน กวาดๆลานหน้าบ้าน เจอคตปลวกโดยบังเอิญ เป็นก้อนยาวสีขาวๆมีรูพรุนๆแต่แข็งเหมือนหิน บีบไม่แตก ให้คนอิ่นดูเขาก็บอกเป็นรังปลวก แม่นางพญาปลวกคงให้คตเรา

12. Silver11Wing

พอจะโชว์รูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

เคยได้ยินเรื่องคตปลวกเหมือนกัน แต่จำไม่ค่อยได้แล้วครับว่าดียังไง

เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลดูครับ

13. Silver11Wing

ไปอ่านเจอ ลุงมหา บอกว่าพบผู้ที่มี พญาไม้แหย่แย้ อยู่

อยากจะรบกวน ลุงมหา นำรูปมาให้เพื่อนพี่น้อง ในนี้ได้ชมกันหน่อยได้มั้ยครับ

และถ้าเป็นไปได้อยากจะขออนุญาติไปดูด้วยตัวเองเลยครับ ลุงมหา

ขอความกรุณาด้วยครับ

14. mind stone

สีผึ้งธาตุกายสิทธิ์สุดขอบฟ้า

สีผึ้งที่กำลังจะกลายเป็นตำนาน "สีผึ้งธาตุกายสิทธิ์สุดขอบฟ้า"

ส่วนผสมที่ใช้ทำสีผึ้งคือธาตุกายสิทธิ์ เหล็กไหล เหล็กเปียก ว่านไพลดำ

ว่านขมิ้นขาว นปัดตลอด ว่านล้อมเต่า และว่านที่หายากอีกหลายชนิด...

อานุภาพครอบคลุมทุกด้าน...ยากมากที่จะมีคนทำได้ในยุคนี้

สีผึ้งนี้ใส่ในภาชนะที่เป็นขวดแก้ว เช่น ขวดแบรนด์ไม่ได้ครับสีผึ้งจะซึมทะลุ

ขวดแก้วลงไปข้างล่างเลย...ในภาพผมจึงต้องใส่ในภาชนะที่เป็นไม้พยุง

เชิญชมครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.5 KB
      เปิดดู:
      3,467
  15. ◎สุริunร์

สงสัยลุงมหางานเข้า แอบไปส่องพระ จึงไม่ว่างมาตอบ

16. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

- เอามาจากไหน ..ท่านอาจารย์ท่านใดเป็นคนทำ หรือครับ

17. mind stone

อาจารย์ที่ทำสีผึ้งนี้เป็นคนธรรมดาครับ...ไม่ใช่พระสงฆ์ มวลสารและวิธีการทำ

ส่วนมากทราบจากการฝึกสมาธิภาวนา...

18. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมส่งเรื่องไม้แหย่แย้/ไม้รวม/ไม้พญาแหย่แย้/ไม้แย้กอดฯลฯ
    ไปให้กับมิตรสหายท่านนึงเพื่อสอบถามจากครูบาอาจารย์สายสมเด็จลุน
    ผมเองก็ไม่รู้รายละเอียดหรอกครับว่าจะไปแหย่แย้มันทำไมกัน
    ผมเคยแหย่แต่ตุ๊กแกเท่านั้นเอง เอาไม้รวกไปแหย่ให้ตุ๊กแกกัดเล่น ถึงได้รู้ว่าตุ๊กแกนี่ฟันคมไม่ใช่เล่นเชียวนะ
    สายที่ไปถามนี่ค่อนข้างลับสักหน่อยนึงเพราะยังเกี่ยวพันไปถึงฤษีและวิชาพยัคฆ์/วิชามังกร มีการแยกสายกันเป็นการภายใน เวลามีงานพิธีก็จะมาชุมนุมกันทีโดยไม่ต้องนัดหมาย ส่วนมากก็มาจากฝั่งลาวกัน

ได้เรื่องได้ลาวอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังตามประสาคนไม่รู้เรื่องละกันนะ

19. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดพระเครื่องค่ะ ยิ่งใหญ่จริงๆ :cool::cool:

20. กตเวท

กตเวท เป็นที่รู้จักกันดี