เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อย่าตัดสิน...กันเพียง...รูปภายนอก
    มันบ่งบอก...นิสัย...กันไม่ได้
    อันรูปชั่ว...ตัวดำ...อาจน้ำใจ
    บริสุทธิ์...สดใส...ยิ่งกว่าทอง
    อย่าเชื่อคน...เขาบอก...ว่าควรคบ
    จงทวนทบ...เหตุผล...ด้วยสมอง
    มองด้วยตา...เพ่งด้วยใจ...ถึงครรลอง
    ว่าสมควร...เกี่ยวดอง...หรือหมางเมิน
    อันคนเรา...มีหลากหลาย...ให้ค้นหา
    ไม่มีใคร...เลิศค่า...หรือตื้นเขิน
    คนเรานั้น...มีดีชั่ว...เป็นแนวเนิน
    อย่าประเมิน...คิดหมิ่น...จงเมตตา

2. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง และพี่ ๆทุกท่านครับ

3. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

4. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม. และสวัสดีทุกท่าน

5. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง _/\_

สวัสดีเช้าวันหยุดครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่ส่างปา พี่เมย์ พี่บางเมือง พี่รุ่ง พี่ภู พี่บัวแก้ว พีก่อ อาจารย์ติ้งลิงติง พี่MA30 น้าต๋อย คุณเมืองโบราณ คุณบางโกรก คุณเก่ง คุณก้อง คุณแหม่มจ้า คุณน้อยพลอยสวย คุณฐาอยุธยา คุณนุ คุณchoey นายกู๊ด คุณตั้ม น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ น้องภัฏ น้องPetchTae คุณอนุสรณ์ คุณNaChaReTi คุณkali คุณแควใหญ่ คุณตี๋ไวไว คุณsaweit คุณsu2550 คุณแควใหญ่ คุณchaiyapott คุณkengeg คุณLee_bangkok คุณq2499 คุณastroboy คุณNEWESTTEWEN คุณbukarati คุณjaymillionare คุณkorachaa คุณMajirojung คุณKrit_ans66
    และเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ สบายดีกันทุกๆท่านนะครับขอให้มีความสุขกับวันหยุดนะครับ

6. apichet40

ถ้าชอบแบบเปิด เห็นหลายๆท่านนำไปถักเชือกเทียนครับ ดูขลัง สุดๆครับ :cool::cool::cool:

ถ้ามีงบหน่อยก็นำไปเลี่ยมเงิน หรือ ทอง แบบกระเช้า ครับ

7. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิมครับ

สวัสดีพี่ๆทุกท่านยามใกล้เที่ยงครับผม

8. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่

ผมรบกวน พอจะมีแบบถักเชือกให้ดูมั้ยครับ

9. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    กราบหลวงปู่

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก ลูกหลานหลวงปู่ทุกท่าน
    อยากมีห้อยมั่ง มีท่านใดเหลือพอ แบ่งปัน มั่งมั๊ยครับ
    (ping) (ping) (ping)

10. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกๆท่านคับผม

11. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

12. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ของผมให้ช่างแถวบ้านถักให้ครับ
    ก็ดูสวยไปอีกแบบครับแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับเอาใจเราดีกว่าว่าชอบแบบไหน

13. apichet40

ตอนได้มาใหม่ๆผม ถักเองแบบนี้ครับ (ไปจ้างร้านน่าจะถักได้สวยกว่านี้ครับ) แต่ตอนสุดท้ายนึกเสียดายกลัวใส่ไปแล้วจะสึก เลยนำไปใส่หลอดตะกรุดแทนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    มีหลากหลายแบบครับ

แชร์ๆกันไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      995.1 KB
      เปิดดู:
      36
  15. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    อยากได้เสือ ผมมีเหลือ พี่เอาไหม
    มาด้วยใจ ศรัทธา จาบังเกิด
    เสือไม้แกะ ชุดนี้ นั้นเป็นเลิศ
    มาร่วมเปิด งานบุญ สร้างพระกัน
    ขอให้มี ความศรัทธา เป็นที่ตั้ง
    อย่าเหนี่ยวรั้ง ยึดความสวย ให้ใจหมอง
    มีรอยบาก ทุกตัว กลัวอย่าลอง
    อยากจับจอง PMมา แล้วคุยกัน
    ถูกกำชับ ให้คน ศรัทธานิ่ง
    ไว้พึ่งพิง ยามประสบ พบทุกข์ขัง
    หากใครไม่ ศรัทธา อย่าวายพลัน
    เพราะเสือนั้น ทั้งแตกหัก ปักอุรา.....สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  16. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ที่ได้นำเสนอไอเดียถักเชือกพี่เสือ

แล้วผมสามารถห้อยพี่เสือ ที่เอวร่วมกับพี่ปลัดได้มั้ยครับ

17. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่รักรังสิต น้าต๋อย เซมเบ้ พี่ส่างปา พี่naygood พี่noowiaar คุณmajirojung และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

18. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

19. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม
    ขอแสดงความเคารพต่อคุณตาสาย
    สวัสดีครับท่านอาจารย์ ท่านพี และน้อง ๆ ทุกท่าน
    วันนี้เริ่มงานวันแรก(ราชการ)อีก 2 วัน ก็ได้หยุดอีกสำหรับหลายท่าน แต่สำหรับข้าราชการบางหน่วยต้องทำงานบริการช่วยเหลือประชาชนช่วงเทศกาล รวมทั้งผมด้วย เอาน่ะอย่างที่ในหลวงท่านได้ให้โอวาทไว้ว่า "ปิดทองที่ด้านหลังของพระ สักวันทองก็จะล้นมาที่ด้านหน้าเอง"
    :VO

20. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

หากทำการสิ่งใดด้วยใจรัก
    แม้จะพบอุปสรรคฝักใฝ่หา
    ทำด้วยกายใจรักจิตศรัทธา
    เป็นแรงร้อยพันอาชาเดินหน้าไป
    แม้จะพบสิ่งใดคอยกีดขวาง
    แม้ขวากหนามตามทางไม่หวั่นไหว
    อัศจรรย์เกิดขึ้นได้ด้วยใจ
    การน้อยใหญ่ก็มีชัยด้วยศรัทธา
    อันคนเราเกิดมาว่าทั้งที
    ควรทำดีเอาไว้ไม่เสียหาย
    เมื่อตัวเราถึงคราหาความตาย
    ควรฝากดีเอาไว้ให้โลกจำ