เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอส่องพระหรือครับ ยินดีครับ
    แต่หากจะมาบุก พี่บอกล่วงหน้าก่อนนะครับ เดี๋ยวผมได้เก็บทัน..555

2. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    แหมท่านพี่ ทักดีจริง ๆ ครับ

เพิ่งเคลียร์ปัญหา งานได้ ลุ้น ๆ อยู่เลยครับ ขอบารมีหลวงปู่ทิม หลวงปู่ทุก ๆ องค์และทุก ๆ ท่าน ช่วยให้ผมผ่านปัญหาไปได้เพื่อจะได้ทำงานบุญได้สำเร็จด้วยเถิด..

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ถ้าไป พี่ขอแค่ไปดูว่าพระของจริงมวลสารเนื้อหาเป็นเช่นไรจ้า เอาไว้ศึกษาเพื่อเป็นภูมิคุ้มกันจ้า คงไม่กล้าไปบุกหรอกจ้า เพราะคราวก่อนของที่ได้จากท่านประธานโต้งก็เล่นเอาพี่สุขใจตั้งหลายวันแล้วจ้า แค่นี้ก็เกรงใจแย่แล้วจ้า และ ก็ขอไปดู ท่านประธานโต้งตัวเป็นๆอ่ะครับว่าทำไมเป็นคนใจดีเหลือเกินจ้า แต่ต้องหาพวกเราไปเป็นเพื่อนด้วยถึงจะสนุกจ้า:cool:

4. โต้งชลบุรี

ยินดีครับพี่ ยินดีต้อนรับครับ...
    ตัวเป็น ๆ ของผมนี่ พี่เห็นแล้วอาจเข้าใจผิดคิดว่าฟิลม์ (โกดัก) ก็ได้นะครับ...555

5. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

6. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rungaran [​IMG]
    ถ้า ไป พี่ขอแค่ไปดูว่าพระของจริงมวลสารเนื้อหาเป็นเช่นไรจ้า เอาไว้ศึกษาเพื่อเป็นภูมิคุ้มกันจ้า คงไม่กล้าไปบุกหรอกจ้า เพราะคราวก่อนของที่ได้จากท่านประธานโต้งก็เล่นเอาพี่สุขใจตั้งหลายวันแล้ว จ้า แค่นี้ก็เกรงใจแย่แล้วจ้า และ ก็ขอไปดู ท่านประธานโต้งตัวเป็นๆอ่ะครับว่าทำไมเป็นคนใจดีเหลือเกินจ้า แต่ต้องหาพวกเราไปเป็นเพื่อนด้วยถึงจะสนุกจ้า:cool:

นั่นสิครับ...คุณโต้งใจดีมากๆ ยังไงขออนุญาตลงชุดเล็กๆที่คล้องคอประจำแทบทุกวันนะครับ....รบกวนคุณโต้งด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      483.4 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      501.2 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      369.3 KB
      เปิดดู:
      40
  7. ebee

สวัสดีเช่นกันครับคุณฌาณกร...
    ทานข้าวเรียบร้อย ตอนนี้รอง่วงอย่างเดียวครับ....555

8. rungaran

โอ๊ะ พระเจ้า ...นี่แค่ชุดเล็กหรือครับ ผมเห็นก็เหงื่อตกแล้วจ้า555
    :'((k):cool:

9. โต้งชลบุรี

ต้องรอสักนิดนะครับ คงเป็นช่วงเช้าวันอาทิตย์นะครับ..

10. ebee

ได้ครับคุณโต้ง...ตามแต่คุณโต้งสะดวกเลยครับ
    แค่นี้ก็เป็นพระคุณกับผมแล้วครับที่จะช่วยให้ผมหมดความกังวลสงสัยเสียที...
    ของผมชุดเล็กจิงๆคับคุณ rungarun ยังมีอีกหลายท่านที่ชุดใหญ่กว่านี้เยอะ
    ไม่ได้กะโชว์อะไรหรอกครับ...แค่โพสปรึกษากับคุณโต้งนิดหน่อยแค่นั้นเอง...

11. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พระสวยจังเลยครับ ชอบๆๆ อยากได้อีกละ

12. โต้งชลบุรี

แค่ที่เรียงกันอยู่ 3 องค์ เป็นรูปแทนตัวคุณอาร์ทนี่ก็สุดยอดแล้ว...

13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    บ่อแม้นของผมเด้ออ้าย เอารูปคนอื่นมาเรียงกันเท่านั้นเองครับบบบ
    แต่ถ้ามีโชค อนาคตก็อยากเก็บละครับพี่โต้ง ลป ทิม,ลพ กวย ต้องจัดหนัก อิอิ

14. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    หวัดดีเพื่อนๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนครับ
    ขอบคุณอาจารย์แก้วสว่างที่นำเรื่องราวดีๆ มานำเสนอครับ

15. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อิก1ประสบการณ์ดีๆ
    จาก1ในผู้ขอรับลูกอมไปบูชา
    เลยขออนุญาติเจ้าของPMเพื่อนำมาเผยแพร่
    ขอขอบคุณเจ้าของประสบการณ์อย่างมากครับ

สบายดีนะคะ วันนี้ไปไหว้พระที่วัดละหารไร่มา ตั้งใจไปจ่ายค่ากาแฟให้แม่ชี (ไม่เคยเห็นหน้ากันเลย รู้แต่ว่าจ่ายไว้ที่ร้านกาแฟ เดี๋ยวทางร้านก็จัดการให้ ร้านกาแฟในวัดมีอยู่ร้านเดียวน่ะ ไปทุกครั้งก็จ่ายให้ทุกครั้ง โดยไม่รู้ว่าแม่ชีคนไหน จนทางร้านก็บอกว่า แม่ชีก็อยากเจอ อยากขอบคุณ เลยบอกไปว่าไม่เป็นไร เพราะถือว่าทำบุญ แค่รู้ว่าท่านได้กินกาแฟก็ดีใจแล้ว) แล้วก็จะไปเอาน้ำมันที่เขาพึ่งปลุกเสกเมื่อต้นเดือนมิถุนาด้วย แต่หมดทุกอย่าง ขุนแผน น้ำมัน ผ้ายันต์ ที่วัดไม่มีแล้ว จากนั้นก็ไปวัดละหารใหญ่ วันนี้โชคดีเจอหลวงพ่อสิน ก็เลยได้เข้าไปกราบท่าน ท่านทักว่าไงรู้ไหม ท่านทักว่า ลูกอมนี่ดีมากนะ(คล้องลูกอมหลวงปู่) ท่านทักตั้งแต่เห็นเลยนะ โดยที่ยังไม่ได้บอกท่านว่าคล้องลูกอมมา ก็เลยบอกว่าลูกอมหลวงปู่ทิม ท่านบอกว่าดี ของหลวงปู่ทิมดีทุกอย่าง แปลกใจที่ท่านทักขึ้นก่อน ท่านอัธยาศัยดีมาก ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 ที่เจอท่าน ไปไม่ค่อยเจอท่าน เพราะท่านติดกิจนิมนต์บ่อยมาก
    ขอบคุณมากสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้
    ขอบคุณอ.แก้วสว่างด้วย

ขอบคุณค่ะ สำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้ทำให้ได้รับสิ่งดีๆ อื่นต่อเนื่องมาไม่ขาดสายเลย

16. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    อ่านแล้วขนลุกเลยครับคุณ 15 ค่ำ ดีมากเลยครับ แชร์ประสบการณ์ดีๆ เล่าสู่กันฟังครับ ตอนนี้ผมขอบารมีหลวงพ่อโสธร หลวงปู่มั่น และหลวงปู่ทิม ที่ผมแขวนอยู่ คุ้มครองให้รอดพ้นจากการถูกใส่ร้ายก่อนนะครับ แล้วจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างครับ

17. โต้งชลบุรี

ขอบคุณครับคุณเตอร์ ที่นำมาเผยแพร่ และขอขอบคุณท่านเจ้าของประสบการณ์เรื่องนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  18. โต้งชลบุรี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, i_seang, one002, nrngy, ภูวดิท, วรชัย, หนานผาบ1, namo_2009, เม่นจัง

คึกคักดีครับ บรรยากาศแบบนี้ คุณอาร์ทกับพี่ภู ไม่มีอะไร ที่เซอร์ไพรส์ บ้างหรือครับ 555
    </td></tr></tbody></table>

19. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อิก1ประสบการณ์ดีๆ
    จาก1ในผู้ขอรับลูกอมไปบูชา
    เลยขออนุญาติเจ้าของPMเพื่อนำมาเผยแพร่
    ขอขอบคุณเจ้าของประสบการณ์อย่างมากครับ

<center>สวัสดีค่ะ

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> สบายดีนะคะ คิดอยู่นานว่าจะเล่าให้ฟังดีหรือไม่
    เพราะเรื่องบางเรื่องมันอธิบายเหตุผลทางวิทยาศาสตร์ไม่ได้ ตั้งแต่ได้รับลูกอมมา ก็พึ่งเริ่มนำมาคล้องคอเมื่อวันที่ 5 พ.ค. นี่เอง เพราะปกติไม่ใส่อะไรเลย ใส่แล้วก็มีเหตุแปลกๆ 2 เรื่อง เรื่องแรกก่อนนะคะ (ยาวหน่อย)
    วันนั้นไปธนาคารพาแม่ไปเช็คเงินในบัญชี แต่รีบด้วยเพราะจะไประยอง เข้าไปในธนาคารคนเยอะมาก ก็บอกว่าถ้าคิวยาวก็ไม่ต้องเช็คนะ เดินเข้าไปกดบัตรคิวรายการถอนฝากกับลูกสาว เครื่องก็ทำงานนะ ได้ยินเสียงอยู่ พอสักพักก็ได้ยินเสียงเหมือนของตกดังพอสมควรที่ปลายเท้าลูกสาว ก็ก้มมองเห็นบัตรคิวอยู่ หยิบมาดู 202 ทีนี้ 2 คนกับลูกสาวก็ก้มหากันใหญ่ว่ามันออกมาทางไหน (ช่องออกบัตรจะอยู่ทางด้านบน) สักพักก็มีผู้หญิงอีกคนมากดบัตรรายการเดียวกัน บัตร 214 ทีนี้ก็งง ก็ลองกดบ้าง บัตรตอนนี้ออกทางช่องปกติ 215 ตอนนี้เริ่มแปลกใจแล้ว 2 คนแม่ลูกก็เลยยืนดูตรงเครื่องกดบัตรคิว เครื่องก็ทำงานปกตินะ สักพักตรงบริเวณที่คล้องลูกอมก็เหมือนมีกระแสไฟแปล๊บเข้าไปในตัว ก็จับลูกอมไว้นะ ตรงนี้สรุปลัดคิวไป 10 กว่าคน กลับจากระยองก็มาลองโยนกระดาษฟังเสียงตกพื้นกัน ขนาดกระดาษ A 4 ตกพื้นเสียงยังไม่ดังขนาดนั้นเลย นี่แผ่นนิดเดียว ทำไมเสียงดังจนได้ยิน แล้วตอนกดบัตรครั้งแรกไม่มีบัตรออกมาทางช่องนะ ไม่รู้ออกมาทางไหน จะว่าคนอื่นทำตกก็ไม่ใช่ เพราะตอนเดินเข้าไปไม่เห็น
    เรื่องที่ 2 เมื่อไม่นานมานี้เอง ช่วงก่อนเที่ยงมีของตกใส่ขา ก็หนักพอสมควรแล้วสันแข็งๆ ก็ลงตรงนิ้วเท้าพอดี ตรงนิ้วเท้าที่ของตกใส่ก็ชา (แปลกนะในความจริงมันต้องโดนทั้ง 5 นิ้ว แต่นี่เป็นนิ้วกลางเท้าขวานิ้วเดียว น้ำหนักของที่หล่นใส่ นิ้วที่รับน้ำหนักมากน่าจะเป็นนิ้วก้อยหรือนิ้วโป้งนะ แต่นี่มาเป็นตรงนิ้วกลางนิ้วเดียว) ไม่รู้สึกเจ็บ เพราะชา นิ้วก็เริ่มม่วง ม่วงเข้มมาก แบบศพขึ้นอีดเลย สีม่วงทั้งนิ้วเลย แล้วก็ชาตั้งแต่ของตกใส่ จนเย็นประมาณ 6 โมงเย็น ก็รู้สึกว่าไม่เข้าท่าแล้ว เพราะชานานมาก นิ้วก็สีน่ากลัวมาก ไปหาหมอคลีนิค หมอแค่เห็นสีและความบวม หมอบอกว่า ให้ไปโรงพยาบาล ตอนนั้น 6 โมงกว่าแล้ว วันอาทิตย์ด้วย หมอบอกว่า ถ้ากระดูกไม่แตกก็ร้าวแน่นอน แต่สีน่ากลัวมาก ด้วยความที่ยังไม่รู้สึกเจ็บ เพราะชาไง ก็เลยว่าถ้าพรุ่งนี้ยังไม่หายชา ก็จะไปโรงพยาบาล พอตกดึกทีนี้เริ่มปวดมากขึ้น ก็เตรียมพาราไว้ กะว่าถ้าคืนนี้ปวดก็จะลุกมากิน เช้าตื่นมา ความปวดหายไป สีม่วงที่ว่าน่ากลัวก็จางลงไปครึ่งหนึ่ง ขนาดว่าจางไปเยอะนะ คนเห็นยังว่าน่ากลัวเลย วันที่ 2 ก็ไม่ปวด แต่ก็ยังเจ็บแปล๊บๆ อยู่ถ้าเดิน พอวันที่ 3 สิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ ตื่นเช้ามาวันอังคาร รอยช้ำ สีม่วงหายไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น นิ้วที่บวมก็หายไป ทุกคนที่เห็นก็แปลกใจว่ามันเป็นไปได้ไง คือปกติแค่รอยช้ำสีม่วงจางๆ กว่าจะหายก็เป็นสัปดาห์ ถ้าช้ำมากก็นานเป็น 10 วัน แต่นี่ม่วงเข้มเลย แล้วทั้งนิ้วด้วย ปลายนิ้วถึงโคนนิ้วเลย ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง เวลาทุกคนถามว่าทำอะไร ทายา หรือกินยาหรือเปล่า ก็บอกเปล่า เพราะไม่ได้ทำอะไรจริงๆ ตัวเองยังงงเลย 3 วัน ทุกอย่างหาย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนแรกที่ไปหาหมอ หมอก็ยังวินิจฉัยว่า กระดูกหัก ไม่ก็แตก ยังถามว่ารู้ได้ไง เขาบอกว่าเห็นสีและอาการก็รู้ หมอยังให้รีบไปเข้าเฝือกอ่อนที่โรงพยาบาล ทั้งๆ ที่วันนั้นวันอาทิตย์ หมอบอกว่า ห้องฉุกเฉินเปิดถึง 2 ทุ่ม แต่ไม่ได้ไป
    ก็พูดเล่นๆ นะว่าสงสัยตอนนอนมีเทวดามารักษาให้มั๊ง เพราะไม่รู้จะอธิบายว่าไง ก็เป็นเรื่องที่แปลกดี

ก็ไม่รู้ว่าเป็นที่ลูกอมหรือเปล่านะ
    แต่ก่อนไม่เคยใส่อะไรเลย แล้วก็ขับมอไซด์อยู่ใต้เสาไฟฟ้า หม้อแปลงระเบิดบนเสา มีลูกไฟหล่นมาเป็นสายเลยนะ วันนั้นใจเสียแล้ว เพราะเสียงระเบิดก้ดังมาก ลูกไฟก็มาก แต่เหมือนมีมือมาปัดลูกไฟ ลูกไฟไม่โดนมอเตอร์ไซด์ มีพลาดมาโดนกางเกงนิดเดียว ลูกไฟตกรอบรถเลยนะ ทั้งๆที่วันนั้นไม่ได้ใส่อะไรติดตัว เพราะไม่เคยใส่อะไรติดตัวเลย พึ่งมาหัดคล้องลูกอมนี่แหละ ดังนั้นก็เลยสรุปไม่ได้ว่าเพราะอะไร แต่เรื่องบัตรคิวนี่เพราะลูกอมแน่ๆ ส่วนเรื่องนิ้วเท้านี่ก็ค่อนไปทางลูกอมเยอะ แต่ก็ไม่ 100% นะ เพราะวันที่โดนลูกไฟหล่นใส่ ก็ไม่ได้คล้องอะไรเลย ปัจจุบันก็ยังคล้องลูกอมหลวงปู่ติดตัวอยู่ เพราะเชื่อมั่นและศรัทธาหลวงปู่ ยังอยากได้อีกเลย ไว้ให้ลูกสาวคล้องติดตัวบ้าง
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้
    ฝากขอบคุณ อ.แก้วสว่าง ด้วยค่ะ

20. rungaran

อย่างนี้สิ ต้องแจก แจกอีกก็ดีนะ ท่านอ.แก้วสว่าง
    ผมขอลงชื่อคนที่ 2 จ้า :cool: