เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ความว่ายังไง รีบมาแจ้งข่าวเลยนะครับ
    ผมกำลังจะกลับไปที่โคราช คงไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่น
    เอาใจช่วย หาความจริงอีกแรง....

ช่วงนี้เมื่อยไหล่ครับ.....ยกของหนักหลายวัน

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

555 ยกของหนัก หลายวัน แก้วใส่น้ำผสมน้ำแข็งไม่หนักหรอกครับน้าต๋อย
    ผมว่าของที่อุ้มไปต่างหาก...หนักกว่าเยอะครับ..555

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สงสัย คุณ ต๋อยแก จะเอาของหนักไปเก็บที่โคราชแน่ๆเลย5555

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไป เดี๋ยว PM มาหาเพียบเหมือนคราวก่อน....

5. โต้งชลบุรี

น้าต๋อยเอาความลับสวรรค์มาเปิดเผย...
    หล่อเหลือน้อยกันทั้งนั้น...555

6. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    น้าต๋อยครับ ครั้งหน้ามาบอกก่อนนะครับ ผมจะจัดการจุดธูป สักกำใหญ่ๆ ก่อนออกจากบ้าน แหม่ มาเหนือเมฆจริงๆ

7. โต้งชลบุรี

ตอนทำ Version 2 อยากให้ใช้กล้องแบบทันสมัยหน่อยนะครับ
    เอาแบบที่คมชัดทั้งภาพและเสียง จะเนียนมากครับ...จัดไปครับ

8. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ของฝาก มีเหลือ ถึงคนชะอำมั้ย จ๊ะ คุณ ต๋อย คุณ โต้ง คุณ อาร์ท คุณรัก555 คุณ 15
    ว่าจะไม่ถามแล้วนะ แต่อดไม่ได้จ้า เหอ เหอ อิอิ555

9. โต้งชลบุรี

พี่รัก น้าต๋อย คุณอาร์ท คุณเตอร์ พี่rungaran ถามหาครับ..555
    ผมได้แค่ถาดกับกล่องมาครับ..

10. namo_2009

โอ้โห ได้ถาดและกล่องเท่านั้นจริงๆหรือท่านพี่ 555+ งั้นข้างในผมขอนะ อิอิ

11. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากไปด้วย แหะๆๆ :cool:

12. โต้งชลบุรี

แม้กระทั่งฟองน้ำก็ยังจะเอาหรือครับ..

13. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ลิน คุณเตอร์ให้หลวงปู่คำบุแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    <table id="post4885743" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175">
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 407 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4885743" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> ภาพบรรยากาศ ครึกครื้นจริงๆ
    ใครเป็นใคร ลองเชิญทีศนาครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำว่าท่านใดคือใครด้วยนะครับ รู้สึกว่าผมเคยเจอแค่ 3 ท่านเอง อยากรู้จักครับ รบกวนด้วยนะครับ

</td></tr></tbody></table>

15. โต้งชลบุรี

คุณอาร์ทมีทีเด็ดอะไรในวันนี้ ก็เอามาให้ชมบ้างนะครับ...

16. namo_2009

ต้องรบกวนพี่โมทย์ เล่าให้ฟังจะดีกว่าครับ clip ผมกำลังแปลงให้มีขนาดเล็กลงครับ หรืออาจจะฝาก file ไว้ให้ load กันเองเลยครับ เพราะเกรงว่าจะใหญ่มากครับ

17. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

[FONT=&quot]สวัสดีครับช่วงนี้หยุดยาวหลายวัน อาจจะไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่ครับ สำหรับเรื่องราวของหลวงปู่ทิมนั้นจากหลายๆคนที่ได้ประสบพบเจอเหตุการณ์ต่างๆนั้น เพราะทุกคนมีความยึดมั่นและศรัทธาโดยแน่แท้ คนเรานั้นยึดมั่นทำดีก็ย่อมได้รับผลดีตอบแทน ซึ่งสิ่งต่างๆเหล่านี้ย่อมเป็นผลพวงที่ดีต่อไปในอนาคตทั้งตัวเราเองและครอบครัวและในหมู่สังคมที่ดีและมีแต่ความจริงใจอยู่เสมอก็เพราะการกระทำของตัวเราเอง ขอให้ทุกคนยึดมั่นในความดีอยู่เสมอ โดยยึดในหลักของ มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา ซึ่งเป็นคำสอนของหลวงปู่ทิมที่ได้กล่าวแก่ลูกศิษย์อยู่เสมอ และท่านยังได้กล่าวอีกว่าให้ระลึกถึงคุณบิดามารดาที่เลี้ยงดูเรามาจนเติบใหญ่ และครูบาอาจารย์ที่ได้สั่งสอนให้เราเป็นคนดีและมีความรู้ และสอนให้เรามีความกตัญญูกตเวทีต่อไปก็จะมีแต่ความเจริญก้าวหน้าในชีวิต และการงานต่างๆทั้งหลาย<o></o>[/FONT]

18. โต้งชลบุรี

ต้องขออาร์ทอย่างแรงนะครับ ...

19. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    มารายงานตัวแล้วครับหลังจากกลับจากระยองคราวนี้
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่โมทย์ครับ ที่ได้ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ข้าวเหนียว ส้มตำ ไก่ทอด หมูทอด อร่อยมากครับ พร้อมด้วยเรื่องเล่าดี ผมได้นั่งฟังทั้งวันก็ไม่เบื่อ รวมทั้งยังได้ของดีติดไม้ติดมือกลับบ้านมานิดหน่อยด้วยครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ

ได้พบได้เจอพี่ๆหลายคนในเว็บก็ดีใจมากๆครับ แต่ไม่ค่อยได้พูดเพราะไม่ค่อยสบายครับ
    เจอพี่ปังปอนด์ตัวจริงเสียงจริง พี่ณานพล พี่เตอร์ตัวจริงเสียงจริง พี่อาร์ทตัวจริงแน่นอน น๋าต๋อย+มากับแฟน คุณdekdelta พี่เบิ้ม พี่โต้งตัวจริงแบบไม่ต้องสงสัย พี่รัก แค่ได้เจอตัวจริงเสียงจริงของแต่ละท่านก็ตื่นเต้นสุดๆแล้วครับ

สุดท้ายนี้ ต้องขอบคุณพี่รักจริงๆครับ ถ้าไม่ได้พี่รักผมคงไม่ได้ไป เลี้ยงข้าวเลี้ยงที่นอนอีกต่างหาก ผมพกตังค์ไปพันเดียวเองคับT_Tขออภัย ตังค์ก็ไม่มีแต่อยากไปจริงๆ
    ขอบคุณน๊าต๋อยที่ร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ มีน๊าต๋อยไปด้วยไม่เหงาจริงๆเลยครับ

น๊าต๋อย+พี่โต้ง+พี่อาร์ท มี3ทหารเสือทั้ง3ท่านนี้ ไม่มีเหงาเลยครับ อิอิ

เป็นกำลังใจให้พี่เตอร์ด้วยนะครับ สิ่งที่ไม่ดีผ่านพ้นไปแล้วต่อไปนี้จะมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาแล้วนะครับ ขอให้บารมีหลวงปู่ช่วยคุ้มครองพี่ด้วยนะครับ^^

หวังว่าหากมีโอกาสข้างหน้ามีงานบุญใดอีก ที่จะทำให้ผมได้พบกับพวกพี่ๆทุกท่าน อย่าลืมชวนผมไปด้วยคนนะครับผมพูดไม่ค่อยเก่งหรอก แต่ขอไปด้วยคน ฮ่าๆ

ประทับใจสุดๆครับ^_^

โอ๊ต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2011
  20. โต้งชลบุรี

ดีใจด้วยน้องโอ๊ต...หลวงปู่คุ้มครอง