เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. peerawat

peerawat สมาชิกใหม่

ผมขออนุโมทนาในมหากุศลในครั้งนี้ด้วยครับ ผมได้มีโอกาสศึกษาธรรมมะมานานเหมือนกันและมีความประสงค์ที่ทำเผยแพร่ต่อไป จึงขอความกรุณาให้คุณchayutt จัดส่ง หนังสือและ cdครบชุดมาให้ และขออณุญาติทำการนำไปเผยแพร่ต่อไปในอนาคต ไม่ทราบเหมือนกันว่าหมดไปรึยังถ้าหมดไปแล้วผมคงมาช้าไปหน่อย ขอความกรุณาด้วยครับเพื่อให้สิ่งดีๆ คงอยู่กับสังคมไทยต่อไป

พลายชุมพลอาพาร์ตเมนต์ 96 ซ.นาทอง1 ห้อง 504 ถ.ประชาสงเคราะห์ แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม. 10400

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2007
  2. Maxxyzzz

Maxxyzzz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ คุณชยุตมากๆครับ หลวงปู่ท่านเทศน์สนุกดีครับ

3. analyst

analyst เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ

ขอนุโมทนากับคุณชยุตด้วยครับได้อ่านเป็นบางตอนแล้วรู้สึกว่าดีและอยากอ่านรายละเอียดอื่นๆอีกจะได้ชวนเพื่อนๆลองปฏิบัติดูบ้างกรุณาส่งให้ด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    วิชิตชัย บัวกมล
    เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน
    สำนักงานปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลหนองช้าง
    กิ่งอำเภอสามชัย
    จังหวัดกาฬสินธุ์ 46180

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เรียนทุกท่านที่ขอหนังสือและ VCD มา

ตั้งแต่คุณ ruk (โพสต์ 29/12/06) เป็นต้นมา ผมยังไม่ได้ส่งให้นะครับ
    แต่ก่อนหน้านั้นส่งให้ไปหมดแล้วครับ

เพราะตอนนี้ผมกำลังรอหนังสือที่สั่งพิมพ์ไปแล้วอยู่
    คาดว่าน่าจะได้เร็วๆนี้ (2-3 วัน) ถ้าได้มาแล้ว
    ผมจะรีบส่งให้ทุกคนเลยครับ ไม่ต้องกังวลนะครับ

ผมอาจจะเงียบๆไป แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะไม่แจกต่อนะครับ
    อดใจรอหน่อยนะครับ

5. nat22

nat22 สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนด้วยนะคะ

รบกวนด้วย 1 ชุดคะ จะรอนะคะ สะดวกเมื่อไรก็ได้นะคะช่วยส่งมาที่
    ณัฎณิชา (ชั้น 3) 252 ถ.รัชดาภิเษก เขต/แขวงห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร ฯ 10310 อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ

6. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมมีเรื่องอยากจะเรียนท่านผู้ที่กำลังรอหนังสืออยู่ ให้ทราบว่า
    ตอนนี้ผมได้หนังสือมาแล้วครับ และผมกำลังทะยอยส่งหนังสือและ VCD ไปให้วัดต่างๆในประเทศไทย จำนวน 278 วัดอยู่ครับ ตามกระทู้ที่ผมได้บอกบุญพิมพ์หนังสือเอาไว้นานแล้ว

ณ.วันนี้ก็ได้ส่งไปแล้ว 169 วัดครับ ยังเหลืออีก 109 วัด ซึ่งคาดว่าจะส่งครบหมดทุกวัดภายในเดือนนี้แน่นอนครับ

และพอผมเคลียร์วัดได้หมดแล้ว ค่อยจะเป็นคิวของท่านนะครับ อดใจรออีกหน่อยนะครับ รับรองได้ครบทุกคนครับ

7. แม่น้องปุย

แม่น้องปุย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    หนังสือและซีดีของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล

ขออนุโมทนาบุญของทุกท่านด้วยค่ะ

ขอหนังสือและซีดี ของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล ด้วยค่ะ
    รบกวนส่งมาที่

คุณภิญญดา พรอุปถัมภ์
    95/602 หมู่ 6 ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

ขอให้ทุกท่านจงมีจิตเบิกบาน แจ่มใส ในบุญกุศลทุกวันเวลาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

8. Chayutt

ผมส่งไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ เมื่อหลายวันก่อน

9. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
  10. Chayutt

โอ้...กระทู้นี้นานแล้วนะ 3 เดือนแล้วไม่ได้เข้ามาดูเลย

พอดีเห็นคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับการอุทิศบุญแบบหลวงพ่อเกษมขึ้นมาหลายกระทู้
    แสดงว่าผู้ตั้งกระทู้ ก็คงจะเห็นพ้องกันกับพวกเรา
    ที่ได้นำเอาคำสอนของท่านไปปฏิบัติแล้วได้ผลดีกันมาแล้ว..
    และกำลังจะดีขึ้นอีกเรื่อยๆ ต่อไปไม่สิ้นสุด ตราบใดที่ยังอุทิศบุญอยู่..
    และผมก็ทราบข่าวมาว่า มีครูบาอาจารย์ที่เก่งๆหลายท่าน
    ก็ได้นำวิธีการอุทิศบุญแบบของหลวงพ่อเกษมไปใช้
    ท่านเหล่านั้นก็ยืนยันตรงกันว่า ได้ผลจริงๆ
    ฟังแล้วก็ขอให้ท่านที่ได้อ่านเจอกระทู้นี้
    หรือกระทู้อื่นๆที่เกี่ยวกับเรื่องนี้
    หรือเป็นผู้ที่ได้รับแจกหนังสือ หรือ VCD ของท่านไป
    โปรดจงมั่นใจเถอะครับว่า..
    มันเป็นอย่างที่ท่านว่าไว้จริงๆ....

โดยส่วนตัวผม และน้องอีกคนหนึ่งที่ผมรู้จักและสนิทกันมาก
    มีประสบการณ์คล้ายๆกันคือพอเริ่มอุทิศบุญได้ประมาณ 1-2 สัปดาห์เท่านั้นเอง
    ก็เริ่มถูกหวย ทั้งๆที่ไม่เคยถูกมาเลยเป็นปี 2 ปีแล้ว
    แม้ว่าจะซื้ออยู่ทุกงวดก็ตาม..
    และหลังจากนั้นก็ถูกเกือบติดๆกันมาอีก 4-5 งวด
    จนเป็นที่ฮือฮาของเพื่อนๆในที่ทำงาน
    พอเขาถามว่าไปได้หวยจากไหนมา ผมก็จะบอกว่า "หลวงพ่อเกษม"
    หมายถึงให้ทำการอุทิศบุญตามที่ท่านสอน
    แล้วเทวดาที่รักษาเราอยู่ เหมือนท่านจะดีใจมาก
    เลยอยากแสดงให้เรารู้ว่าท่านดีใจ
    เลยมาเข้าฝันผม เป็นตัวเลขแบบที่ไม่ต้องตีความให้สับสนเลยครับ
    แต่ก็ไม่ได้มาบอกว่านี่คือหวยนะ อะไรแบบนี้นะครับ
    แต่ผมจะรู้ด้วยเซนส์ของผมว่า นี่ท่าทางจะบอกหวยแล้วกระมัง..
    ส่วนน้องคนที่ผมพูดถึงเขาก็มีวิธีถูกหวยของเขาไปต่างหาก.....
    แต่ก็ถูก 4-5 งวดติดๆกันเหมือนกันครับ..
    เขาเล่าให้ผมฟังอย่างตื่นเต้นผมเลยบอกไปว่า..
    ไม่ต้องแปลกใจหรอก..ผมก็เป็นแบบนี้แหละ..

อ้าว..ยาวไปไหมเนี่ย..ว่าจะมาดันกระทู้นิดเดียวเองนะเนี่ย..
    แต่..ยังไงก็อยากให้เชื่อมั่น..ถึงแม้ท่านจะไม่เล่นหวย..
    ก็ขอให้เชื่อว่าเวลาที่ท่านลำบากเรื่องเงินๆทองๆ..
    ผมเชื่อว่า..ท่านก็จะไม่ลำบากสุดๆแบบคนอื่นๆหรอกนะครับ
    เพราะท่านจะมีเทวดา..และภพอื่นๆ..คอยดูแลรักษาท่านอยู่..
    ขอแค่อุทิศบุญตอบแทนท่านเหล่านั้นบ้าง..
    และขอแค่ให้บอกท่านว่าเรากำลังจะลำบากแล้วนะ..
    ขอให้ท่านช่วยหน่อย ก็พอ
    โอ้..พอพิมพ์มาถึงตรงนี้ เกิดปีติขนลุกไปหมดเลยนะเนี่ย..
    แสดงว่า "ท่าน" ที่ดูแลผมอยู่ ท่านอยู่แถวๆนี้
    และท่านก็ทราบแล้ว และก็อยากจะให้ผมพิมพ์แบบนี้ด้วยกระมัง...

โชคดีทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2007
  11. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

12. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอหนังสือและซีดี ของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล ด้วยครับ ถ้ามีโอกาสผมขออนุญาต copy เพื่อแจกในงานบุญต่างๆต่อไป

กรุณาส่งมาที่

คุณนรภัทร รักษาล้ำ
    86 หมู่ 2 ซ.รักษาล้ำ ต.โพธิ์กลาง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

ขอขอบพระคุณครับ

13. Chayutt

ครับเดี๋ยวผมจะจัดส่งไปให้เร็วๆนี้แหละครับ

14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ

ผมขอรับหนังสือและซีดี ของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล เพื่อนำวิธีอุทิศบุญไปปฏิบัติครับ

กรุณาส่ง
    ธัญญ์นิธิ เจียรจรูญวงศ์
    825/54 ลุมพินีเซ็นเตอร์ อาคาร C (C-404)
    ถ.แฮปปี้แลนด์สาย1 แขวงคลองจั่น<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    เขตบางกะปิ กทม. 10240

15. Chayutt

เดี๋ยวจัดให้ทุกๆท่านนะครับ
    อดใจรออีกหน่อยนะครับ

...

16. KateP

KateP สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2007
    ขอโมทนาบุญอย่างสูงค่ะ
    ขอรับ หนังสือ และ VCD ของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล

กรุณาส่งที่ :
    เกศรา ปุ่นสำเริง
    25/3 หมู่บ้านสินทวี หมู่ 10 ถนนพระราม 2
    แขวงบางมด เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ 10150

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

17. Chayutt

พรุ่งนี้เที่ยงผมจะส่งไปให้ทั้ง 4 ท่านที่ขอผมมาล่าสุด
    นับตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วเป็นต้นมานะครับ

อดใจรออีกสักหน่อยนะครับ
    ได้แน่นอนครับ

18. Chayutt

วันที่ 1 นี้กำลังลุ้นอยู่ว่าถ้าซื้อหวยจะถูกหวยหรือเปล่า ??
    เพราะช่วงนี้ผมทำผ้าป่าอยู่ กำลังต้องการเงินมาใช้จ่ายเยอะ

ก็เลยแอบนึกขอๆท่านไว้เหมือนกันครับ แต่ไม่กล้าขอจริงจังนัก
    เพราะกลัวท่านว่าเอา เพราะปกติจะขอก็ต่อเมื่อกำลังลำบากจริงๆ

แต่แปลกที่ฝันทำนองเดิมอีกแล้ว เป็นตัวๆอีกแล้ว
    ไม่รู้จะมีนัยยะในแง่ไหน อาจจะไม่ใช่หวยก็ได้มั๊ง
    คนบ้าหวย อย่างผมก็เลยคิดแต่เรื่องหวย..แหะ แหะ

อีกใจหนึ่งก็กลัวท่านจะทดสอบเรา..
    ว่า.."แกยังโลภมากอยู่หรือเปล่า"
    "ถ้าแกเผลอไปซื้อเข้าจริงๆ..แกก็ติดกับข้าหละ..สอบตก"
    การปฏิบัติก็จะไม่ก้าวหน้า..ท่านไม่เปิดให้เพราะยังสอบไม่ผ่าน

ก็อะไรทำนองนี้ครับ
    เฮ้อ..เอาไงดีหนอ..

19. nuemen

nuemen สมาชิก

ขอรับหนังสือของหลวงปู่เกษม อาจิณณสีโล ค่ะ

กรุณาส่งที่ :

วัลลภา สุคนธ์
    150/76 ม.10 ต.ป่าแดด อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

20. Chayutt

ผลปรากฎว่า ซื้อล็อตเตอรรี่ไว้ ถูกเลข 3 ตัวล่าง 433 ครับ แหะ แหะ ก็พอได้ใช้ประคองชีวิตต่อไปได้ครับ

ตอนฝันหนะก็ฝันว่ามีพระสงฆ์ท่านมาเยี่ยม มีเสียงผู้หญิงบอกว่าท่านให้โชคอีกแล้วนะ ก็เลยเดินไปจะไปหาท่าน ปรากฎว่าท่านให้ดูที่พื้นปูน บนฐานของศาลพระภูมิ ก็ปรากฎมีเลขอยู่ 2 ชุด คือ 433 และ 82 ก็เลยซื้อไว้ทั้งคู่ครับ

และก็เป็นไปดังคาดครับ คือเดือนนี้ ภาระใช้จ่ายผมทั้งทางโลกทางธรรมมีมากกว่าปกติ นี่ถ้าไม่ถูกล็อตเตอรรี่อย่างที่ว่า สงสัยไม่มีตังค์กินข้าวแน่เลย สงสัยท่านจะทราบล่วงหน้าแล้ว ท่านก็เลยมาสงเคราะห์ให้หนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้