เปิดให้บูชา "แหวนสัตตภุชงค์โพชฌงคปริตร" ในส่วนที่เหลือทั้งหมดหน้า 34

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 3 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hanpor

hanpor Active Member

5 มิถุนายน 2011
    ได้รับแหวนแล้วนะครับ

2. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับแหวนแล้วครับ รีบเอาให้คุณพ่อใส่แล้วครับผม

3. MALAJAN

MALAJAN สมาชิก

10 พฤษภาคม 2013
    ได้รับแหวนแล้วค่ะ...สวยและดูดีมากๆ เลยค่ะ สมกับการรอคอย ขอบพระคุณหมอและทีมงานที่ตั้งใจทำแหวนดีๆ มาให้สมาชิกได้บูชาค่ะ

4. suchat_pu

suchat_pu เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับแหวนแล้วนะครับ

5. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    ได้รับแหวนแล้ว ขอบคุณครับ

6. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ได้รบแหวนเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ อนุโมทนาบุญกับคุณหมอและทุกๆท่านครับ

7. pop47

pop47 Active Member

28 พฤศจิกายน 2013
    รบกวนสอบถามคุณหมอหน่อยครับว่า เคล็ดวิชาพัดโบกพระสิวลี ที่อยู่ด้านนึงของแหวน คืออะไรครับ แล้วมีพุทธคุณทางด้านไหน เข้าใจว่าน่าจะเป็นทางด้าน โภคทรัพย์ ใช่มัียครับ ขอบคุณครับ

8. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005

ถูกต้องครับ ทางเหนือเขาจะมียันต์สำหรับลงตาลปัตรพระ เรียกว่า พัดโบกพระสิวลี
    ใช้สำหรับโบกโชคลาภ และปัดเป่าสิ่งไม่ดีออกไป
    พอดีหลวงพ่อวิชัยท่านให้ยันต์หัวใจเศรษฐีซึ่งเป็นยันต์ครูประจำองค์ท่านมาใส่ไว้ในแหวน
    ซึ่งเป็นคาถาที่เกี่ยวกับพระสิวลีเถระเจ้าอยู่แล้ว ก็เลยออกแบบให้สอดคล้องกับยันต์ท่านที่ให้มา

สำหรับท่านใดจะเอาไปชุบทองคำขาวไม่ให้ลอกดำก็ทำได้
    ส่วนจะใส่หันด้านไหนก็ได้ ไม่มีข้อกำหนดอะไร
    ท่านใดได้แหวนไปแล้วมีประสบการณ์ไรบ้างก็รบกวนช่วยเล่าสู่กันฟังบ้าง
    เพราะประสบการณ์ของท่านคือกำลังใจให้กับคนทำนั่นเอง

แหวนส่วนของหลวงพ่อสามารถติดต่อบูชาได้ที่

สำนักวิปัสสนากัมมัฏฐาน (พุทธเกษตร ดินแดนสุขาวดี) ต.คลองหก อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี

หลวงพ่อวิชัย เขมิโย โทร. 087-828-2360
    คุณอนันต์ (ร้านตำรับบุญ) โทร. 089-444-1128, 098-270-6319

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2015
  9. pop47

pop47 Active Member

28 พฤศจิกายน 2013

ขอบคุณครับ

10. pumpath

pumpath เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    ได้รับแหวนแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียนถาม คุณหมอ เรื่อง หัวแหวนที่แถมมาให้นี่
    ไม่ได้ผ่านการปลุกเสกอะไรใช่มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

12. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ขออนุญาตตอบครับ
    หัวหยกที่แถมให้ ผ่านพิธีเดียวกับแหวนทุกประการครับ
    แช่น้ำทำเป็นน้ำมนต์ไว้ดื่ม หรือเลื่ยมไว้ห้อยคอก็ได้ครับ

13. ธรรมาวุธ

ธรรมาวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหมอ
    ได้รับแหวนครบถ้วน ถูกต้อง และแจกจ่ายให้ผู้ที่ฝากจองครบถ้วนครับ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณหมอและผู้มีส่วนร่วมในการจัดสร้างทุกท่านด้วยครับ

14. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ผมบูชาแบบที่ออกวัดท่าตะโก เวลาทำบุญถวายสังฆทาน อุทิศให้ญาติ เทวดา และอื่นๆ ระหว่างสำรวมจิตผมรู้สึกเหมือนมีกระแสออกจากแหวน คล้ายไฟฟ้าสถิตเวลาเอามือไปโดนจอทีวีแบบเก่าเลย อีกครั้งหนึ่งเหมือนโดนผีอำ พอดีใส่แหวนนอนก็รู้สึกเหมือนไฟฟ้าสถิตที่แหวนแล้วก็หลุดจากผีอำทันที เรื่องเกี่ยวกับแหวนมีประมาณนี้ครับ

15. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วนะครับ สวยงามมากครับ ขอบคุณมากๆครับ..... โทรไปที่ร้านตำหรับบุญ เห็นว่าตอนนี้แหวนหมดแล้วครับ และคุณอนันต์ก็บอกว่าแหวนที่หลวงพ่อวิชัยก็หมดแล้วเหมือนกันครับ....... จะมีรอบ 2 อีกมั๊ยครับ

16. -นิพพาน-

-นิพพาน- สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2013
    ได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วครับ...
    รบกวนสอบถาม หยกที่ให้มานี่ สามารถนำไปแช่น้ำทำเป็นน้ำมนต์ได้ไหมครับ...

17. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณครับ

18. พ้นทุกข์

พ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

19. dumairport

dumairport เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    ได้รับแหวนแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

20. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005

ขอแก้ข่าวหน่อยนะครับ คือแหวนที่หลวงพ่อวิชัยยังมีเหลืออยู่ประมาณ 700 วงนะครับ
    แต่ท่านยังไม่ได้ใส่หัวหยก ตอนนี้ท่านกำลังทะยอยส่งให้ช่างใส่ให้อยู่
    ส่วนที่หมดคือส่วนที่ใส่หัวแล้วนะครับ ดังนั้นถ้ามีใส่หัวเพิ่มเสร็จอีกเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้