เฝ้าคอย มีคนเค๊าอยากให้ร้องให้ฟัง ^^

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย svpfe, 12 กรกฎาคม 2008.

1. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349527" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>mali</TD><TD class=alt1>;17พอเป็นเสียงเปียนโน เสียงคุณวงศ์เลยกลายเป็น ไฮโซ ไปในบัดดล ดูดี
    เสียงหล่อมั่กๆ หวานนนนนน.........ซึ้ง </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อู้ยยยย ขอบคุณขอรับพี่มะลิ ^^ มีโอกาสไฮโซกะเค๊าแค่เสียงก็ปลาบปลื้มเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระกูลของกระผมยิ่งแล้วขอร๊าบบบ ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349565" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>อิสวาร์ยาไรท์</TD><TD class=alt1>เสียงนุ่มนุ๊มๆ
    [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นุ่มพอจะเอาไปใช้แทนน้ำยาปรับผ้านุ่มได้มั๊ยขอรับ อิอิ ขอบคุณขอร๊าบ ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349567" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>o_OJibbie</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mali [​IMG]
    ;17พอเป็นเสียงเปียนโน เสียงคุณวงศ์เลยกลายเป็น ไฮโซ ไปในบัดดล ดูดี
    เสียงหล่อมั่กๆ หวานนนนนน.........ซึ้ง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะพี่มะลิ ดูไฮโซขึ้นมาทันตาเห็น อิอิ
    เอ่อ ว่าแต่ เสียงเปียโนนี่เป็นของ ครูปอ นะ ไม่ใช่คุณจั๊กจี้

ขอบคุณมากมายที่ร้องให้ฟัง (จนได้)

วู้วๆๆ ฮิ๊ววววววว </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นั่นแน่ะ !! หลายใจอีกแล้วใช่มั๊ยเนี่ย ก็ไม่บว๋อกกันว่ามีคนเล่นเปียโนสองคน เหอๆๆๆ นึกว่าอันนึงเป็นชื่อจริงอันนึงเป็น user เจ๋ยๆ ฮ่วย ^^ ขอบคุณอีกครั้งนะขอรับครูปอ ถ้าจะปรับปรับคนนี้นะขอรับ นี่แหละแหล่งที่มาของการละมุดลิขสิทธิ์ อิอิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349784" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt1>เพราะมาก ๆเลยค่ะน้องวงศ์
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เจอกันเลยคะ่
    ยังไง ร้องเพลงอื่น ๆ ให้ฟังอีกนะค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แล้วความรักจากหอย เราไปถึงไหนแล้วขอรับพี่ขวัญ ^^ สำหรับพรพรหม โห ร้องยากขอรับ แต่จะพยายาม เปิดฟังหลายรอบไม่ทันตอนท่อนที่ร้องสวนกันอ่ะขอรับ เหอๆๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349821" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt1>เอาเสียงต่างหมอน นุ่มเกินบรรยาย
    ไฮโซสุดๆ เพราะโก๊ดๆ เสียงหล่อมั่กๆ อิอิ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โห ปานฉะนั้นเลยเหรอขอรับ ^^ ขอบคุณขอรับ

2. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1349831" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>5A</TD><TD class=alt1>เจ๋ง คับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1350155" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>yokine</TD><TD class=alt1>เพราะครับผม ซึ้ง ดีครับ ถ้าคอยแล้ว เจอแล้วก็ จับเอามาร้องเพลงด้วยนะครับ ^_^ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    จะมีข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยวอีกกระทงรึเปล่าขอรับเนี่ย ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1350354" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>moreneed</TD><TD class=alt1>ไพเราะมากครับ เสียงหล่อมาแต่ไกลเลย ฟังสบาย เยี่ยมครับ

:: </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณขอร๊าบพี่มอร์ ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1350797" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>patz_bkk</TD><TD class=alt1>อารายยยเนี่ยยยย
    เสียงตรงข้ามกะบุคคลิกไปหน่อยป่าวววว
    ทำไรยากกว่าอ่ะ ระหว่าง บุคลลิก กะเสียงอ่ะ
    เอิ้กกกก
    เพราะจังวุ้ยยย </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เขร๊อะๆๆๆ ^^! มิยากมิยากขอร๊าบเฮียแพท มันเป็นทำมะซาด อิอิ
    มีคนเคยบอกแบบนี้เหมือนกันขอรับ บางคนพอมาเจอตัวเป็นๆ บอกว่า
    อ้าว ทำไมพี่วงศ์เป็นคนแบบนี้ล่ะ พี่วงศ์ในโทรศัพท์หน้าตาหล่อมากกกกกก อิอิ ^^ ควรดีใจรึเปล่าเนี่ย

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1352019" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>leogirlw99</TD><TD class=alt1>มีเสียงเปียโน ดูพี่หอยหล่อขึ้นทันตา กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
    เปลี่ยนแนวเป็นคุณชายหอยได้เลยนะเนี่ย อิอิ แจ่ม ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นี่งะ แบบนี้เลยขอรับ อิอิ ^^ ขอบคุณคร่าหนูนก

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1352062" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Jukjee</TD><TD class=alt1>เสียง หล่อ จริงๆ อ่ะแบบว่า เพลง นี้ ครูปอ เล่น ตะหาก น๊า ท่านหอย ถ้าผมเล่น คงไม่เพราะอย่างนี้หรอก ...ว่าแต่ แอบไป จิ๊ก มาร้อง ต้องไปโพสต์ ให้ เจ้าของ
    เสียงเปียโนฟังด้วยน๊า ...อิ..อิ... ใช้โปรแกรมไร อัด เนี่ย เสียงดี มากเลยนะ
    ..... แจ่มๆๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เหอๆๆ ท่านอาจารย์ ^^ จ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้โตยเน้อ ^^ ขอบคุณครูปออีกครั้งนึงขอร๊าบ ^^
    ใช้ cubase SX บันทึกขอรับ แต่ตอน export มันจะเพี้ยนไปเยอะเหมือนกันขอรับ สงสัยจะปรับไม่ค่อยเป็น ^^ ไปโพสต์ที่ไหนล่ะขอร๊าบ มิรู้ มิรู้ ให้หนูจิ๊บไปโพสต์ละกัน ฝากขอบคุณเจ้าของเสียงเปียโนด้วยเน้อ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1352653" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>j2ep</TD><TD class=alt1>เพราะดีจัง ครับ พี่หอย
    เสียงนุ่ม ฟังแล้วอบอุ่นดี
    สาวๆ ได้ฟังเพลงนี้ ต้องมีเคลิ้มกันบ้างล่ะน่า

เสียงพี่หอย ผมว่าเบาไปนิดนึง น๊า
    เอ๋ หรือว่า เบาทั้งเพลง น๊ะ.. ? </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เบาครับ ^^ ทั้งเพลงเลย ไมค์ตัวที่เคยใช้มันรักษาระยะไม่ค่อยได้ครับมันเป็นไมค์ตั้งโต๊ะ ก็เลยลองใช้ไมค์หูฟัง พอเป็นไมค์หูฟังมันจะดูดเสียงบรรยากาศได้ดีเป็นพิเศษ ก็เลยต้องปรับเสียงให้ลดลงเพื่อหมกเม็ดความชั่วร้าย เสียงเปียโนก็ต้องลดลง จึงทำให้เบาไปทั้งเพลง งิงิงิ ขอบคุณที่แวะมาฟัง พ่อหนุ่มเสียงหล่อ ^^

3. natsuto

natsuto สมาชิก

(cry)ปลื้ม..หลานผมเอง..ร้องเพราะ เสียงไฮโซมาก (แต่ตัวดำคล้ำไปหน่อย)

ถึงแม้เสียงหลานหอยจะสวนทางกับหน้าตาและบุคลิกไปเสียหน่อย
    แต่เพลงนี้ โปรดมาก หลานหอย ก็ถ่ายทอดมาได้พริ้วมาก ชอบบบบบ

4. Celarzar

Celarzar เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    ...เสียงนุ่มมากง่ะ เพราะมากเลยฮะ เพลงนี้ชอบซะด้วย ขอบคุณมากนะครับ:)

5. ta3103

ta3103 สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2009
    อยากบอกว่า พึ่งเข้ามาเวบนี้ครั้งแรก เข้ามาโดยบังเอิญ ยังไม่รู้ว่าเค้าทำไรกันที่เวบนี้ รู้แต่ว่าพอได้ฟังเพลงนี้ แล้วชอบมาก อยากบอกว่าคุณร้องเพลงได้เพราะมากเลยค่ะ

ปล. นี่ขนาดต้องสมัครสมาชิกเพื่อมาชมคุณเลยนะ ค่ะ

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงนี้ ชอบมากๆๆ เพราะมากกก