เมืองบาดาลสวรรค์ & เรื่องดีดี..มีไว้แบ่งปัน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย เกล็ดดาว, 30 พฤษภาคม 2015.

1. นันทะชัยดี

นันทะชัยดี เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2014
    โดยเมื่อวานตอนเดินลวจากเขานั้นเพื่อกลับมาที่รถ ปรากฏว่า เหยียบหินเลื่อนล้มทำให้เท้าซ้ายนั้นเคล็ดคัดยอก ต้องเดินขากะเผลกๆ แต่ตอนนั้นไม่คิดอะไร คิดว่านันทะชัยดีเหยียบพลาดเอง แต่พอเจริญพระพุทธมนต์ตอนค่ำ อาการเจ็บปวด เคล็ดทั้งขากลับหายไป พอไปเจอฤษีสามตนถึงรู้ว่า เป็นคนที่ทำนันทะชัยดี เพื่อทดสอบฤทธิ์อำนาจของตนครับ ช่างติดในฤทธิ์ของตนไม่มีวันลดละลงเลยครับ

2. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ลืมเล่าว่า เมื่อคืนฝันว่าอยู่บ้าน เดินบนถนนกับญาติสาว ก่อนจะมีชายขี่มอร์เตอร์ไซด์ขี่ตามไล่หลังมา ญาติรู้ตัวก่อนเลยวิ่งหนี แบบไม่บอกเรา พอเราเห็นญาติวิ่งเลยรีบวิ่งหนีบ้าง แต่ด้วยความหนาของหุ่น นึกได้ว่า วิ่งแบบนี้คงจะหนีไม่ทันพวกโจรร้ายแน่ เพราะญาติเราพริ้วไหววิ่งไปไกลเชียว ว่าแล้วขาแต่ก้าววิ่งก็ค่อยลอยจากพื้น แบบวิ่งไปลอยไป สูงขึ้นสูงขึ้น นึกได้อีกว่าถ้าปล่อยแบบนี้ทะลุโลกแน่ เกิดห่วงญาติสาว เลยนึกในใจว่า ลงๆๆๆ มันก็ค่อยๆลง ไปหยุดดักหน้าญาติสาว ญาติถามว่า มาอยู่ตรงนี้ได้ไง ฉันวิ่งนำมาก่อนนะ เลยบอกกับญาติว่า ไม่รู้เป็นไร เวลามีอันตรายอะ เก่งขึ้นมาทุกที (คือชอบนะเวลาฝันว่าเหาะลึกลอย ให้ความรู้สึกดีมาก ). จากนั้นก็พากันเดินกลับบ้าน
    ปล.ไม่ได้ไปหายักษ์เลย ขอโทษนะคะคุณ mukmik

3. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    แต่งตัวพญานาคสีทองเรียบร้อยแระ
    พรุ่งนี้จะส่งให้ไปอยู่กับน้องโอ๋
    รวมทั้งหินเขี้ยวหนุมานด้วยค่ะ
    ปล๛ถูกหวยเมื่อไรก็ให้ร่วมบูรณะโบสถ์ที่ตากค่ะ
    และขอบคุณมากนะคะที่มอบโอกาสให้พี่ได้เป็นผู้ให้ค่ะ
    แต่พี่ยังไม่ได้ที่อยู่เลยน๊าาา

ปล.๒ ได้รับแล้วเอาคีมบีบให้พญานาคกอดลูกแก้วแน่นๆ นะจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2015
  4. เกล็ดดาว

ฝันน่าตื่นเต้นดีจัง..อิอิ :cool:

5. เกล็ดดาว

น้องโอ๋..คงมีเรื่องเล่าของภูพานอีกเยอะแน่เลย..พี่รู้ :cool:

6. เกล็ดดาว

คิดถึงพี่รั้งค่ะ..สบายดีนะคะ (f)

7. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    รออ่านฝันคุณสิริเทวีเช่นกันค่ะ

8. เกล็ดดาว

ธรรมะบางข้อ ของหลวงปู่ใหญ่
    จึงได้ธรรมะของท่าน สรุปย่อ ๆ บางส่วนได้ดังนี้
    ๑. ธรรมะของท่านต้องเกิดจากการปฎิบัติเท่านั้น
    ๒. ต้องมีสติอยู่ทุกลมหายใจเข้าออก
    ๓ อยากรู้ธรรมะหรือคำสอนของท่านให้ดูจิตตนเอง
    ๔. ให้รักผู้อื่นเหมือนที่รักตน
    ๕. ให้ทำตัวเหมือนน้ำ
    - น้ำไปได้ทุกสถานที่ อยู่ในน้ำ ในอากาศ ในดิน
    - น้ำอยู่ได้ทุกสภาวะ เป็นไอน้ำ เป็นน้ำ เป็นน้ำแข็ง
    - น้ำให้ความชุ่มชื่น สดชื่น แก้กระหาย น้ำให้ชีวิต และทำลายชีวิต
    - น้ำให้ความความเย็น ให้ความร้อน
    - น้ำมีรูปร่างต่าง ๆ กันตามรูปร่างของภาชนะ
    - น้ำใช้ล้างความสกปรกให้สะอาด ฯลฯ

ขนาดไฟล์:
      303.1 KB
      เปิดดู:
      60
  9. เกล็ดดาว

เมื่อรุ่งเช้าฝันขำๆ ค่ะ :boo:
    ฝันว่าเราถักเปียผมสองข้าง แต่งตัวแบบเด็กกะโปโล
    พอไปถึงที่ทำงาน ก็มีคนบอกให้ไปงานพิธีอะไรสักอย่าง
    เราก็ทำท่าหงุดหงิดสิ..ก็ว่าแต่งตัวไม่เหมาะสมกับงาน
    แล้วไม่รู้ว่า ได้ไปหรือป่าววว...ก็ตื่นก่อนค่ะ :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2015
  10. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ..หัวเราะกลบเกลื่อนก่อนเรย :cool::cool:

เมื่อคืน มิกทำงานเกือบเที่ยงคืน แล้วก็ตื่นตอนตี 4
    ก็ฝัน แต่จำไม่ได้ค่ะ สงสัยเพลียจัด..เลยอดไปเยี่ยม
    เพื่อนเก่าเลยค่ะ ^^

11. เกล็ดดาว

........................(eek)

12. เกล็ดดาว

รอๆๆๆๆๆ

pig_ballet

13. เกล็ดดาว

พระคาถาขอพบ

นะโม ๓ จบ
    “ โย อะริโย มะหาเถโร นามะ อุตะโร
    จะอำมะเหหิ ปูชิตา เอเตนะ ชะยะมังคะลัง”
    ท่องวันละ ๓ จบก่อนนอนเป็นเวลา ๑๑ วันติดต่อกัน เมื่อครบแล้ว
    รุ่งเช้าวันที่ ๑๒ ให้จัดอาหารเจไปรอใส่บาตรที่สถานอันเหมาะสม
    เช่น หน้าบ้านของตัวเราก็ได้
    ขอเรียนว่าอาจจะไม่พบเห็นทุกคน แต่ให้ทำใหม่ได้อีกใน ๖ เดือนต่อไป
    หากมีความนับถือ คือศรัทธาจริง ก็คงจะพบในครั้งใดครั้งหนึ่งแน่นอน
    คาถาบทนี้อย่างน้อย ก็เคยมีคนได้พบบรมครูพระเทพโลกอุดรมาแล้ว
    ก่อนจะท่องให้จัดเครื่องบูชาเสียก่อน คือ
    ๑. ธูป ๙ ดอก ๒. เทียน ๙ เล่ม ๓. ดอกไม้สีขาว ๙ ดอก
    ผ้าขาวหรือกระดาษขาวเท่าฝ่ามือ ๙ ผืน / แผ่น ใส่พานหรือถาดไว้ในที่สูงหรือ
    หน้าที่บูชาพระ ( จัดครั้งเดียวต่อพิธี ๑๑ วัน ที่ทำพิธี ๑๑ วัน ที่ทำพิธีแต่ละครั้ง )
    จะทราบได้อย่างไรว่าเป็นบรมครูพระเทพโลกอุดร เพราะท่านไม่มาในร่างจริงเสมอไป
    ก็ขอให้สังเกตที่ข้อเท้า คือเท้ายาวผิดปกติ
    บางคนก็ได้เห็นท่านในรูปตัวจริงก็มี บางคนเห็นเป็นพระหนุ่มรูปงาม
    งามเหนือมนุษย์ทั่วไป
    ท่านบอกว่า ผู้ใดนับถือศรัทธาท่านจริง และเวลาภาวนาทำใจเหมือนเด็กแรกเกิดได้
    ผู้นั้นได้พบกับท่านแน่นอน

ข้อมูลจากเน็ตค่ะ

ขนาดไฟล์:
      27.5 KB
      เปิดดู:
      45
  14. เกล็ดดาว

ด้วยความยินดีค่ะ ถ้าคุณก้อยแก้วมีเรื่องราว
    ก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ :cool:

15. แหมบศรี

แหมบศรี เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวๆๆๆ ขอบคุณคะพี่สิริเทวี น้องเป็นผู้โชคดีหรอคะ ดีใจๆ ขอบพระคุณมากๆคะ
    ขอบพระคุณที่ให้น้องเป็นผู้รับเพื่อส่งต่อบุญคะ อนุโมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลคะ
    ที่อยู่น้องจะส่งให้หลังไมค์นะคะ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้จะส่งที่อยู่ ร.พ. หรือที่พัก ดี อิอิ

16. อนัตตา

อนัตตา เล่นกับเงา

17 กุมภาพันธ์ 2015
    ยินดีค่ะ ขอประเดิมเรื่องแรกเป็นเรื่องความฝันแล้วกันนะคะ

ปกติเป็นคนไม่ค่อยฝันหรือฝันแล้วตื่นมาก็ลืม (ความจำสั้น) เมื่อคืนฝันจำมาได้นิดหน่อย ถือว่าเล่าสู่กันฟังแล้วกันนะ

ฝันว่าได้พบเจอคนที่จากกันไปนานหลายปีแล้ว เมื่อคืนได้พบเจอกันทำให้ได้รู้ว่าเค้ายังเอื้ออาทรเราอยู่ น่าจะมีคนคิดถึงนะ (คิดไปเอง) เล่าไม่ค่อยถูกค่ะเหมือนความฝันส่วนหนึ่งถูกลบไป....จากนั้นก็เดินทางค่ะ ไปพบผู้ชายสองคน ผิวค่อนข้างคล้ำเป็นคนขับรถ จำไม่ได้ว่าตัวเองจะไปไหน (เดี๋ยวเล่าๆ ไปคงนึกได้เอง) แต่ว่าต้องว่าจ้างรถไปค่ะ บังเอิญรถคันที่หมายตาไว้แล่นออกไป ก็เลยบอกให้ชายอีกคนหารถให้ ได้รถตุ๊กๆ ก็สั่งให้คนขับๆ ไป น่าจะเดินทางกลับบ้านนะ เพราะดูเหมือนว่าเมื่อคืนจะไปต่างจังหวัด (เห็นมั้ยจำได้แล้ว)

ระหว่างทางที่รถแล่นไป ต้องแล่นผ่านสถานที่แห่งหนึ่ง อยู่ดีๆ คนขับก็หยุดรถ ก้อยมองไปข้างหน้าเห็นทางเป็นเหมือนทางลัด คือเป็นซอยเล็กๆ และระหว่างทางมีน้ำท่วม พอคนขับหยุดรถก้อยก็เลยเดินลงไปดูว่าเกิดอะไรขึ้น ทางซ้ายมีซอยแยกออกไป เป็นพื้นดินนะคะและมีหญ้าขึ้นเขียว สายตามองไปพบกับสุนัขจิ้งจอกสามตัวนอนเรียงกันอยู่ สีขนสวยมากเป็นสีน้ำตาลทูโทนคือเป็นการไล่สี แต่ขึ้นชื่อว่าสุนัขจิ้งจอกมันคงจะดุ เวลานั้นคิดอย่างนั้นค่ะ ก็เลยไม่เดินไปทางนั้น มองตรงไปข้างหน้าข้ามน้ำที่เจิ่งนอง เห็นสิงห์โตตัวใหญ่นอนขวางทางอยู่ ทำอย่างไรดีเพราะว่าก้อยต้องผ่านทางนั้น ใจดีสู้สิงห์โตค่ะ (ขำจัง) ในใจคิดว่าเป็นยังไงก็เป็นกัน ถ้าโดนมันกัดก็คงจะยอม แต่เกิดเหตุอัศจรรย์พอก้อยเดินไปถึงตัวมัน เจ้าสิงห์โตตัวนั้นพลิกตัวนอนหงายให้ก้อยเอามือลูบท้องเล่นแล้วมันก็หยอกล้อกับก้อย ด้วยการเอาฟันมาแทะๆ ที่มือ โดยมีเท้าของมันตะกุยที่แขนของก้อย รู้สึกแปลกใจค่ะ สิงห์โตตัวใหญ่แต่เล่นเหมือนเด็กเล็กๆ มันเชื่องมาก จากนั้นก้อยก็เดินผ่านไปได้...จบค่ะ เพราะว่าตื่นพอดี สนุกมั้ยคะ

อาจจะเล่าไม่ค่อยเก่งนะ ขออภัยคนอ่านด้วยค่ะ

17. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

18. เกล็ดดาว

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งค่ะ (f)
    พญานาคสีทองกับลูกแก้วสีฟ้าน้ำทะเล..สวยจริงค่ะ :cool:

19. เกล็ดดาว

ฝันตื่นเต้นสิคะ..สิงห์โตตัวใหญ่ขนาดนั้น เป็นเราก็วิ่งป่าราบระ :'(
    แล้วขอให้สมหวังได้เจอคนที่จากไปแล้วกลับมาค่ะ :cool:

20. เกล็ดดาว

ส่วนเราฝัันอะไรเมื่อคืนนะ ไม่อยากจะเล่าอ่ะ เครียดๆๆๆ :'( ( อิอิ )
    ไม่เคยเป็นอย่างนี้สักทีค่ะ นอนไม่หลับทั้งคืน ก็ยังสงสัยว่า คงดื่มกาแฟตอนกลางวัน
    นอนได้สักพักก็ตื่น สักพักก็ตื่น ประมาณว่าหลับๆ ตื่นๆ สักห้าหกช่วงได้ทั้งคืนค่ะ:'(