เมื่อความรักเดินทาง(บันทึกการเดินทาง)จะทำตะกรุดหาเงินร่วมสร้างศาลา

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 30 ตุลาคม 2008.

1. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อาณัติมี line เปล่าขอ ID ด้วย จารโบ้เค้ายัง line ตลอดช่วงนี้

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนั้นพิมพ์ตอบยาวแต่ลบเดี๋ยวคนไม่เข้าใจมาอ่านว่าอวดตัว .......หวงไหม ตอบว่า หวง...............แต่จะเอาก็ให้ หาก่อนหนะ แบบเนื้อร่วนๆ องค์ที่นำมาถ่ายก็ต้องไปค้นกว่าจะเจอ แต่พระไม่สวยหนะพี่ .........เดี่ยวจะหาว่าให้ของไม่สวย

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ติดตามได้ในนี้พี่น้องกัน นิสัยจิตใจดีตามวิสัยคนทั่วไป ไม่ใช้พระ....

ศีลถือมั้งหลุดมั้ง บุญทำเหล้าก็กินได้ ......อวัยวะก็มีอวัยมุขก็ได้...

ไม่แสแสร้ง.........มีน้ำใจทั้งนั้น หายหน้าไปมั้งโผล่เข้ามามั้ง ...

แต่ไม่ใช้คนโกหกหลวงหลวงใครนอกจากโกหกเมีย........

เสี่ยหนึ่งเจ้าของฟาร์มหอยและผู้ที่นิยมสะสมพระเก๊มากกว่าพระแท้เยอะที่สุดใน

ประเทศ..........

ส่งพระไปออกบัตรก็โดนหลอกอีกตามเคย เวปอะไรดูพระเป็นทุกสายเลยพระเก๊ก็ออกบัตรแท้.............พยายามศึกษาเอาดีกว่า เอามาให้กรูดูให้ก็ได้กรูจับพลังได้..กรูดูนิดเดียวก็พอรู้เก๊แท้
    กรูมีวิชายิ่งกว่าจิตสัมผัสอีกใช้ประสบการณ์สัมผัส

line ติดต่อง่ายไม่เสียเงินมาก โทรหากันฟรี.....พี่อาณัติควรมีไว้........หรือมีแล้วไม่ให้ก็ไม่อาจรู้ได้......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2014
  4. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จัมโบ้ พูดซะน้องใหม่อย่างผมเขินแทนเลย "นิยมสะสมพระเก๊มากกว่าพระแท้" สุดยอดวลีจริง ๆ

พี่หนึ่งเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าหนอ...?!?!

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะได้ line ....ลงทุนซื้อโทรศัพท์ใหม่ให้เมีย เขากำลังบ่นว่าเดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ ใกล้จะโละแล้ว โละเมื่อจึงจะเป็นของเราด้ เครื่องของพี่samsung ace(รุ่นแรก) เข้าnet ได้อย่างเดียว......รอไปก่อน

ตอนนี้มีแต่ลายขี้กลากขี้เกลื้อน...เกา มันส์ดี

6. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เด่น เข้ามาคุยกัน แถวนี้ตะกรุดพอมีให้ชม

เรื่องพระต้องให้พี่น้องเขาคุยกัน ไม่รู้ใครแท้ ใครเก๊....

แต่มีอย่างหนึ่งการันตีได้ เด็กเสี่ย1หนึ่ง...สวยทุกคน

ไม่เชื่อถามจาก จัมโบ้ เอ(พระแท้)ได้

...พระเหนือพรหม ถ้าหวง ไม่ต้องส่งมา หัวใจใครๆก้รัก เก็บไว้เถอะ

ตอนนี้ได้พระเหนือพรหมของครูบาวงศ์ฯ หลวงพ่อเกษมไว้แล้ว หลวงตาม้าก็มีอยู่ ใช้อยู่ดีเหมือนกัน ช่วงนี้งดเหล้าเข้าพรรษา สวดมนต์ไหว้พระทุกคืน ทุกอย่างรื่นไหลดีมาก เดือนนี้ถูกหวย และมีเงินเหลือติดกระเป๋าจนถึงสิ้นเดือน สิ่งดีๆกำลังจะกลับมา สติแจ่มใสมาก ใจเย็นลงมาก

.....ความปกติ เรียบง่าย ดีมากๆ

7. Jumbo A

งดเหล้ามานานไม่รวยสักที.............ตอนนี้ภาระเพิ่มต้องเอาไปทุ่มให้ลูก
    ..........เฒ่า สุพรรณเขียนลงหนังสือเล่มใหม่บอกหลวงพ่อพูดไว้ทำยังไหงให้รวย
    แกไม่ยอมเล่า รอให้หมดเรื่องชุดที่นำมาย้อนลงครั้งที่2ก่อนแล้วจะเล่า
    ผมจะรอไม่ไหวแล้ว มันจะยี่สิบปีมาแล้วรออีกรอบสงสัยผมจะแย่

วันพระเมื่อวานสวดมนต์ไหว้พระนั่งหลับตาบ้างใจมันฟุ้งซ่านถึงภาระต่างๆ.....
    ไม่มีเงินสมาธิทำไม่สะดวก นั่งทีไรมันคิดแต่เรื่องต้องหาเงินเพิ่ม.....

ยืนยันเสี่ยหนึ่งมันชอบเก็บพระเก๊ มีอยู่ชุดผมทำบุญ ร่วมกันมากับเสี่ยหนึ่งเก๊ซะ80%
    ปวดใจจริงๆแต่สบายใจได้ผมไม่อาฆาตมาดร้ายไม่เคยคิดจะให้ต้องไปตกนรกหมกไหม้ใดๆ
    ไม่ถือโทษโกรธกัน มีเรื่องอื่นที่น่าโกรธมากกว่า........

เช่นมันเช่าพระมาถามผม ผมบอกแท้มันไม่เชื่อเอาไปให้คนอื่นดูพวกเซียน(กระจอก)
    บอกเก๊ พอรู้ว่าเก๊มันเอามาขายผมเพราะผมดูแท้ เอากำไรผมอีก 500 บาท.เป็นไหงพี่น้องทุกท่าน มันทำกับผมได้........พอรู้ว่าเก๊เอามารีบขายผมเลย......

ก็ไม่เป็นไรผมจำขึ้นใจ..........

หรือช่วงเวลาคุยกับนางฟ้านางสวรรค์ของผมมันก็มารบกวนดึกๆดื่นๆ เที่ยงคืนตีสามแบบนี้
    มันน่าโมโหมากกว่า............

แต่สรุปมิตรภาพยังคงเดิม...............เพราะผมจะไปหลอกเอาพระแท้เสี่ยหนึ่งมาเก็บไว้

เพื่อผลประโยชน์จำทนต้องคบหากันต่อไป........ซึ่งถ้าหมดพระแท้เมื่อไหร่สัมพันธ์มิตรภาพก็หมดลงเช่นกัน

8. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ติดใจพี่จัมโบ้เอ แนะนำพระดี และเรื่องราวดีให้ฟัง ผมยังคาใจอยู่... เรื่องลงทอง ลป.ทองดำ อยากไป... แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ใช้แผ่นทองแท้กี่แผ่น จะได้เอาไปเอง ถึงไม่มีโอกาสทำก็อยากไปดูก่อน อยากเห็นในสิ่งที่ไม่เคยเห็นน่ะครับ เป็นความรู้

เมื่อวานนั่งดูยูทูป ดูไปเรื่อย ๆ ไปเจอวิชาลงเข็มทองคะนองฤทธิ์ สาย อ.ประคอง แล้วก็ที่วัด... จ.ราชบุรี มันก็เป็นเรื่องแปลกดีเหมือนกัน อยากไปดูพิธีเขาเหมือนกัน

พี่อาณัติครับ เรื่องตะกรุด ผมก็ยังชอบเรื่อย ๆ น่ะครับ ชอบศิลป การจารเลขยันต์ อักขระ เอกลักษณ์ และพุทธคุณน่ะครับ ชอบแบบบ้าน ๆ ประมาณว่า อาจารย์สร้างให้ลูกศิษย์ไว้ใช้คุ้มครองป้องภัย หรือไม่ก็สร้างเพื่อหาทุนบูรณะวัดน่ะครับ

เพื่อนที่แปดริ้วส่งข่าวมาว่า... วัดแถวบ้านทำตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ (ลป.ขันธ์ วัดมงคลโสภิต แปดริ้ว) ว่าจะไปดูบ่าย ๆ วันนี้ ไม่รู้จะสมหวัง หรือว่า แห้ว น่ะครับ เพราะลูกศิษย์ท่านเยอะ ไม่รู้จะทันหรือเปล่า แต่ยังไงผมก็เชื่อเรื่องวัตถุมงคล "ทุกอย่างล้วนมีเจ้าของ" บางทีหาตั้งนานหาไม่มีไม่ได้ แต่พอบุญพาวาสนาส่ง มีคนใจบุญมามอบให้ซะเฉย ๆ

นี่ผมก็รอพระสมเด็จ ลพ.กวย อยู่ เช่าไม่ไหว ราคาไปไกลมาก ไม่รู้จะมีใครใจบุญมอบให้ซักองค์น่ะ 555++

9. Jumbo A

ลงทองหลวงพ่อทองดำ ไม่ต้องเอาอะไรไป ........
    ลงทองอีกที่เป่าหายเลยก็หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์ ผมเคยไปลงมาแล้วยืนยันได้ เสี่ยหนึ่งก็ไปลงกับผม เป่าทีเป็นสิบแผ่น หายไปเหลือแต่กระดาษเปล่าๆ
    มีสายที่ไม่หายแต่ว่าก็ได้ท่านเมตตาดีหลวงปู่แถวบ้านผม ลงกับท่านมา2-3ครั้ง ท่านเมตตาดีพระบ้านนอก.....

ชุดหลักๆหลวงพ่อกวย ต้องพี่อาณัติ แต่ส่วนมากชุดหลักผมกับพี่อาณติคือศรัทธราพระที่แขวนก็เป็นแบบที่เขาไม่นิยมเขาตีเก๊หรือไม่ก็นอกวัดหลวงพ่อไปเสก เมื่อวานก็เพิ่งนิมนต์มาองค์นอกวัดชุดพิธีจักพรรดิ์ พวกกันไม่มีเงิน ผมก็ช่วยซื้อพระเขาประจำ ไม่ขายผมก็ขายคนอื่นเสียดาย เลยขอบูชามา พระไม่แพง แต่หลวงพ่อกวยท่านไปร่วมเสก

พระแพงๆไม่ไหว............ถ้าเป็นชายโสดอยู่ถึงไหนถึงกัน........ตอนนี้ขออยู่หลักร้อยพอ

หลักพันใจสั่น.........

พระสมเด้จที่หลวงพ่อกวยร่วมเสกหาไม่ยากไปทำบุญวัดพระพุทธบาทก็มีให้บูชา

ทำบุญ 300 บาท ผมก็เอาแค่แบบนั้นพอแล้ว........ตอนนี้........อนาคตไม่แน่นอน

ถ้ามีเงินแสนก็เอา ถ้าไม่มีเงินร้อยก็ไม่เอา

10. denchai_l

ตามอ่านถึงวัดซับลำใย หากมีโอกาสคงได้ไปร่วมทำบุญ

พระ ลพ.กวย ผมแซวไปเล่นๆ พ่อของกิ๊กห้อยแหวกม่านอยู่ แกมีเยอะ คนอินทร์บุรี เคยเอ่ยปากขอแกไม่ให้ บอกว่ายังไม่อยากให้ กลัวเราเอาไปขาย ผมเลยไม่ง้อ

เรื่องลงทอง ต้องหาเวลาก่อน เดี๋ยวผมจะขอคำแนะนำอย่างเป็นทางการอีกที อยากทำไว้เพื่อะป็นศิริมงคลแก่ตัวเอง

11. Jumbo A

สระบุรีมีหลวงปู่สมนึกที่ผมนับถือกัน ไปขอเมตตาท่านลงทองให้ได้ครับ
    ใจดี ค่าครูก็เงิน2-3บาท บุหรี่ซอง พวกsms wonder เขียว ดอกไม้ธูปเทียน แล้วแต่จะพอหาได้ ไม่มีท่านก็เมตตาทำให้ แต่หาแผ่นทองไปให้ท่านเพราะท่านอยู่วัดบ้านนอก

ผมลงมาหลายที่แหละยังไม่มี.........เพิ่มเลย..........

ใจผมมุ่งมั่นเรื่องนั้นที่สุด............

12. denchai_l

อ่านแล้วอยากไป แต่จะเป็นการรบกวนพี่จัมโบ้หรือเปล่าเท่านั้นเอง

ช่วงนี้หันมาชอบสายเมตตาแล้ว อยากให้การงานก้าวหน้า จ้าวนายรักใคร่

หระรีใกล้ ๆ เอง ส.-อา.นี้เลยดีไหม แผ่นทองคำเปลวมีเยอะ ดอกไม้ธูปเทียนไม่ใช่ปัญหา อยู่ที่พี่แล้วว่าจะพาผมไปวันไหน

13. Jumbo A

ขอดูวันว่างก่อนหนะ ผมติดธุระช่วงนี้เพิ่งสะสางเสร็จวันนี้หนึ่งอย่าง อาทิคย์นี้คงได้อีกอย่าง
    แล้วจะพาไป อยู่ไม่ไกลเสาไห้ พี่น้องในนี้หลา่ยท่านแล้วไปกราบลงทองกับท่านมาแล้ว

พาไปแน่นอน ผมจะไปกราบท่านด้วย........

14. Jumbo A

อ่านข่าวดูข่าวอาทิตย์ที่ผ่านมาแล้วสังเวช เวทนา เด็กหญิงถูกทิ้งให้อยู่บ้านตัวคนเดียวในสังคมสังคังยุคนี้ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวท่านทรงเมตตารับดูแล

ต้นเหตุที่พ่อแม่ต้องทอดทิ้งไปจากหมู่บ้านอ่านข่าวฟังข่าวดูข่าวแล้วก็สังเวช เพราะชาวบ้านหาว่าเขาเป็นบอป ......จะฆ่าเขา ผมนึว่าเรื่องความโง่ๆเช่นนี้มีแต่ที่ประเทศอินตรเดียที่เชื่อเรื่องแม่มดแล้วรุมประชาฑัณต์จนคนตาย ตำรวจดูเฉย.......

นี้เกิดในแผ่นดินเกิดประเทศผม เวลาที่ใครเขาว่าเราเป็นประเทศด้อยพัฒนาแล้วอย่าไปว่าเขา .........ปวดใจจริงๆ นี้มันยุคอะไรแล้ว ........ทำไมโง่ได้ใจจริงๆ

ไม่รู้ว่าปอบส้นตีนหรือคนส้นตีน............เหนื่อยใจสงสารและเวทนาคนที่ถูกขับไล่จากบ้านจริงๆ ข่าวว่าไปอาศัยอยู่ตามเพิงที่พักคนงานก่อสร้างเพราะอายุมากแล้วร่วม70ปี

เวลาที่ใครมาเล่าผีเข้าเจ้าสิงยุคนี้ผมคิดหนัก.....ไอ้ผีหัว.........

ยิ่งรายการทีวีเดี๋ยวนี้เอากับมัน แม่คุณ พ่อคุณ เรียกผีมาคุยออกทีวีได้........

ฮานาก้า................

สังคมเรากำลังป่วยทางจิตอย่างมาก.............

ผมว่าผมหนักแล้วที่เชื่อและชอบงมงายในด้านวัตถุมงคล เจอไอ้พวกเชื่อผีปอบ

แล้วสังเวชใจ

ใครมีลูกมีหลานพยายามให้เล่าเรียนศึกษาหาความรู้ แม้ไม่ใช้เพื่อตนเองก็เพื่อไม่ไปทำลายทำร้ายคนอื่น..........

ถ้าผมเจอผีบอปผู้หญิงจริงๆ.......ผมจะส่งมันไปถ่ายหนังAV.........ไม่ไปให้หมอผีบ้าบออะไร ........ให้ปอบมันเจอปลัดญี่ปุ่น ไม่ต้องลงอาคม เอาถ่านใส่พอ วิชาหยดเทียน วิชาล่ามโซ่ เอาแส้ฟาด ดูซิใครจะแน่กว่ากัน

15. denchai_l

ผมเคยเจอ... พระที่ขอนแก่น ไล่ผีปอปเข้าร่างผู้หญิง เอาไม้หวายตีเขาซะช้ำใน เอาน้ำมนต์รดหัวเขาซะเป็นปอดบวม ญาติ ๆ ก็เหมือนจะงมงาย ไม่พาไปหาหมอ สรุป... ผีปอปไปเฝ้ายมบาลแทน พระคนทำพิธีโดนจับข้อหาฆ่าคนตาย ติดคุกไปตามระเบียบ ญาติ ๆ หักหลังแจ้งความจับพระเฉยเลย

ถ้าผมเป็นพระ ผมจะบอกว่า "เมิงเจือกพามาหากรูเองน่ะ" 555++ ซวยไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2014
  16. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    แวะมาทักทายครับ.พี่.....

ล้มลุกคลุกคลานเริ่มต้นปี......จนปลายปีเฮ้อ

17. Jumbo A

ยังไหงกัน ส่งข่าวกันมั้ง.............

บุญช่วยแก้กลุ่มใจได้..............ขอครูบาอาจารย์คุ้มครอง

สงสัยราคายางทำพิษ...........รออีกนิดคงดีขึ้น เรื่องปัจจัยนี้ปัญหาหลักในการดำเนินชีวิตจริงๆ

18. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

แวะมาดูด้วย ว่าจะอาสาถักให้แต่กลัวไปไม่รอด

ผมถักตะกรุด5นิ้วใช้เวลา4 ชม.(แบบถักใช้เข็ม)

หากโอกาสเอื้ออำนวยหมุนเงินทัน....จะได้ร่วมบุญด้วย

19. Jumbo A

บุญทำเมื่อไหร่ก็ได้บุญแบบใช้เงิน ................

เอาชีวิตความเป็นอยุ่ไปก่อน..........

ตะกรุดสงสัยต้องเปลื่อยๆเอาไปม้วนกันเองถักกันเอง เขาจะเอาค่าจ้างผม50บาทดอกละ ถักหุ้มสวยๆ แต่ผมคงไม่เอา

20. denchai_l

พี่จัมโบ้ ผมร่วมบุญด้วย 1 ดอก 300.-

ถ้าตรงกับวันหยุด ไปร่วมถวายเงินด้วย อยากไปเที่ยว เผื่อได้ของดีกลับบ้าน ...