ปิดรับบริจาค เรียนเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายมณีนาคา ณ สำนักสงฆ์ภูสูง จังหวัดยโสธร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 29 เมษายน 2011.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่คุณบุญทรงก็อปปี้มา เป็นเหรียญที่ติงรักและหวงมาก
    ตัดสินใจบูชามาในราคาที่สูง
    ตั้งใจจะเก็บไว้เองเพราะคงหาได้ยาก
    และอาจไม่ได้ของแท้
    แต่เพื่อการอัญเชิญมณีนาคาไปไว้ ณ พุทธอุทยานภูสูง
    ติงจึงต้องสละ เป็นการทดสอบกำลังใจตนเองด้วยค่ะ

2. ติงติง

เชิญชมภาพหลวงปู่บู่และกุฏิของท่านกันนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. ติงติง

ภาพบริเวณวัดสุมังคลารามค่ะ

4. ติงติง

5. Kao Oat

Kao Oat เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ได้โอนปัจจัยเพื่อร่วมบุญถวายมณีนาคา ณ สำนักสงฆ์ภูสูง เป็นจำนวนเงิน 300 บาท (โอนเข้าธนาคารกรุงไทย เวลาประมาณ 16.20 น.)

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยคะ

6. ติงติง

กราบอนุโมทนาเป็นอย่างสูงค่ะ สาธุๆๆๆ
    กรุณา pm ชื่อ ที่อยู่ให้ติงทราบด้วยนะคะ
    ติงจะส่งวัตถุมงคลให้เป็นที่ระลึกและเพื่อแสดงความขอบพระคุณค่ะ

7. ติงติง

เอาบุญมาฝากเพื่อนๆนะคะ
    ๑. ถวายปานะพระ ๒ วัด
    ๒. ถวายปัจจัยพระ ๕๐๐ บาท
    ๓. ทำบุญ ๑๐,๔๐๐ บาท

8. ปุณยสิทธิ์

ปุณยสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีพี่ติงที่เคารพรักครับผม ^_^
    เอฟเข้ามาอ่านในกระทู้นี้จึงพึ่งทราบว่าพี่ติงเดินทางมาสกลนครในช่วงที่เอฟมาปฏิบัติธรรมอยู่ที่นี่พอดีครับ ^_
    ^

วันที่พี่ติงไปกราบหลวงปู่บู่นั้นเอฟก็อยู่ปฏิบัติธรรมที่ธุดงค์ธรรมสถานใกล้กับวัดของหลวงปู่บู่แบบเดินถึงกันได้เลยล่ะครับ เอฟมาปฏิบัติธรรมเพื่อส่งกระแสบุญให้คุณแม่หายป่วยเร็ว ๆ น่ะครับ ^_^

ถึงตอนนี้เอฟก็ยังอยู่ที่สกลนครเพราะว่าวันที่ 8-9 ก็จะไปรับใช้ครูบาอาจารย์หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต วัดป่าคูณคำวิปัสสนา(ถ่ายภาพถวายท่านในวันที่ท่านอัญเชิญพระอุรังคธาตุจากศรีรังกามาประดิษฐานไว้ที่วัดป่าคูณคำวิปัสสนาครับ) ^_^

เราคลาดกันนิ๊ดด..เดียวเนอะครับ แต่ไม่เป็นไรเพราะว่าเอฟน่ะตั้งใจจะไปกราบพระอาจารย์บุญชวนในเร็ววันนี้ครับ(น่าจะไม่เกินช่วงเข้าพรรษานะครับ) ^_^

สำหรับบุญถวายมณีนาคาที่สำนักสงฆ์ภูสูงนี้เอฟก็ขอร่วมด้วยแน่นอนครับ ว่าจะโอนสตางค์ให้พี่ติงตั้งแต่งานสมโภชน์แล้วแต่ก็ยังไม่ได้โอนสักที คราวนี้ขออนุญาตโอนรวบยอดเลยนะครับ เมื่อเอฟโอนสตางค์เรียบร้อยแล้วจะโทรไปเรียนให้พี่ติงทราบอีกครั้งนะครับ ^_^

เอฟก็ขออนุโมทนากับทุกบุญที่พี่ติงได้สร้างนะครับ และบุญใดก็ตามที่เอฟได้สร้างมาแล้วทั้งในชาติก่อนและชาติปัจจุบัน เอฟก็ขอให้พี่ติงมีส่วนในบุญนั้น ๆ จงทุกประการครับ ^_^

คุณพระคุ้มครองพี่ติงและครอบครัวนะครับ
    ด้วยความเคารพ
    เอฟ ^_^

9. ปุณยสิทธิ์

ภาพที่ถ่ายงานวันเกิดพระอาจารย์ก็ยังไม่ได้นำไปถวายเลยครับพี่ติง เอฟควรจะนำไปถวายเองหรือจะส่ง EMS ฝากพี่ติงไปถวายดีล่ะครับ เก็บไว้นานแล้วด้วยป่านนี้พี่ณรงค์ลืมไปแล้วแน่ ๆ (เอฟบอกพี่ณรงค์ว่าจะนำไปให้น่ะครับ) ฮี่ ๆ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.5 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      66
  10. ติงติง

เอฟน้องรัก
    เมื่อคืนนี้ พี่ติงก็คิดถึงน้อง คิดไปว่าคุณแม่ของน้องท่านหายป่วยแล้วหรือยัง ท่านสุขภาพแข็งแรงดีแล้วหรือยัง แล้วน้องของพี่เป็นอย่างไรบ้าง สบายดีไหม ไม่น่าเชื่อว่าความคิดถึงของพี่ส่งถึงน้องได้ น้องจึงได้มาตอบกระทู้นี้
    เรื่องงานบุญถวายมณีนาคานี้ ใช้ปัจจัยเยอะ(สำหรับพี่) คิดว่าคงอีกนานกว่าจะเก็บเงินได้ตามที่ตั้งใจไว้ แต่เมื่อตั้งใจแล้วก็ต้องทำให้ได้ ไม่ว่าจะลำบากอย่างไรก็ตามนะคะ
    เรื่องภาพถ่ายในงานมุทิตาจิตของพระอาจารย์ ก็แล้วแต่น้องจะพิจารณาเห็นสมควรประการใดนะคะ มีอะไรที่พี่ทำเพื่อน้องได้ ก็ขออย่าได้เกรงใจ พี่จะยินดีมากๆด้วยซ้ำค่ะ
    พี่ติงยืนยันว่า ไม่มีใครที่ภูสูงจะลืมน้องเอฟได้เลย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  11. ติงติง

พี่ติงดีใจที่ได้ข่าวน้องนะคะ เอฟสังเกตไหม
    รูปพระ รูปดอกดองดึงส์ ฝีมือของน้องนะคะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  12. ปุณยสิทธิ์

เป็นภาพที่น้องถ่ายจริง ๆ ด้วยครับ เอฟยินดีมากครับที่พี่ติงนำภาพที่เอฟถ่ายมาลงกระทู้ อย่างน้อยก็ถือเป็นส่วนหนึ่งที่เอฟจะใช้ความชำนาญมาสนับสนุนพี่ติงในการรับใช้พระอาจารย์ครับ ^_^
    คุณแม่ของเอฟอีกไม่นานก็ออกจากโรงพยาบาลได้แล้วล่ะครับ ขอบพระคุณพี่ติงมาก ๆ ที่เป็นห่วงท่านนะครับ ^_^
    ปล.ฝากให้พี่ติงพี่สาวที่ใจดีที่สุดในทางธรรมของเอฟเลยล่ะครับ เป็นรูปวันงาน..ไม่ทราบพี่ติงจำได้ไหมหนอ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      198.9 KB
      เปิดดู:
      77
  13. ติงติง

ด้วยบุญกุศลของน้อง ที่ส่งผลถึงคุณแม่ ท่านจึงมีสุขภาพดีขึ้น
    และคงออกจากโรงพยาบาลในเร็ววันนี้
    ภาพพี่ติงกับน้องติ้ม พุทธบุตรวังน้ำทิพย์รุ่น ๑
    กำลังเตรียมของให้น้องตักบาตร...พี่ติงจำได้ค่ะ

14. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณติง ติง และทุกท่านด้วยค่ะ

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายมณีนาคา ณ สำนักสงฆ์ภูสูง 100 บาท วันนี้เวลาประมาณ 08.03 น. โอนเงินทาง iBanking แล้วค่ะ

15. ติงติง

สาธุๆๆ น้อมอนุโมทนาค่ะ
    บุญใดที่พี่ติงได้ตั้งใจสร้างมาแล้วด้วยความประณีตตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ขอบุญนั้นส่งผลถึงน้อง Fuangfah และครอบครัวนะคะ

16. ติงติง

เอาบุญมาฝากนะคะ
    วันนี้ ไปถวายภัตตาหารที่วัดป่าวังน้ำทิพย์ฯ
    และถวายปัจจัยงานบวงสรวงเจ้าปู่วังน้ำทิพย์ ๑๐๐ บาทค่ะ

17. ติงติง

คุณปทมา กรุณาส่งพระผงมาให้ติงเพื่อมอบให้ท่านที่ร่วมบุญ
    ขออนุญาตมอบเป็นที่ระลึกสำหรับท่านที่ร่วมบุญ จำนวน ๑๐๐ บาทนะคะ
    ขอกราบอนุโมทนาในความกรุณาของคุณปทมาเป็นอย่างสูงค่ะ
    ท่านใดประสงค์จะขอรับพระนี้เป็นที่ระลึกและเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว
    กรุณา PM ชื่อและที่อยู่ให้ติงทราบด้วยนะคะ

18. ซึ้งบน

ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    เมื่อคืนนี้ มีโอกาสเข้ากระทู้ที่คุณ ติง ติง เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายมณีนาคา ณ. สำนักสงฆ์ ภูสูง อ่าน ที่มาแห่งศรัทธา รู้สึกถึงความตั้งใจ - มั่นใจ ที่จะทำงาน สืบทอดพระศาสนา ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

วันนี้โอนเงินเข้าบ/ช คุณ รจนา พุ่มจัน ธ. กรุงไทย สาขา เลิงนกทา
    ออมทรัพย์ 325 131 0313 จำนวน 500 บ.(เรียบร้อยแล้วครับ)

ขออนุญาต ฝากวัตถุมงคลที่คุณ ติง ติง จะมอบให้ ไว้ที่คุณ ติง ติง ก่อนนะครับ แล้วถ้ามีผู้ที่ร่วมทำบุญ ประสงค์จะได้ ก็ขอมอบ วัตถุมงคลที่ฝากไว้ ให้ผู้ร่วมทำบุญนั้นครับ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

19. ติงติง

น้อมอนุโมทนาเป็นอย่างสูงค่ะ
    ขอกราบอาราธนาคุณพระรัตนตรัย ได้อำนวยอวยพรแด่คุณและครอบครัว เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

20. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้เจริญในธรรมค่ะ