เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปตอนที่หลวงพ่อท่านเมตตาจารแหวนงา ที่เคยเล่าให้ฟังมาให้ดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ตู่ anan

ตู่ anan เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เชือกคาดเอวยังไม่หมดครับ พระอาจารย์มีเวลาก็จะทำออกมาให้ลูกศิษย์ใช้กันครับ

3. ตู่ anan

พระอาจารย์เมตตามากครับ ผมก็ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์เหมือนกันครับ วันหลังจะถ่ายเขี้ยวหมูตันมาใหดูครับ จารย์เต็มตัวทั้งสามด้านครับเนื้องานแข็งจารย์ไม่ค่อยชัดเท่าไรครับ เอาไปทิ้งไว้ตั้งแต่ 23 ก.ค.54 เพิ่งไปเอามาวันนี้ครับ

4. ตู่ anan

ครับก็อยากจะลงประวัติและประสบการณ์ของหลวงปู่เหมือนกันครับกลัวกระทู้ในเว็บอื่นๆหาว่าลอกเรียนแบบมาครับ แต่ประวัติก็เป็นประวัติเดียวกันครับเราไม่สามารถเปลี่ยนประวัติได้หลอกครับ

ถ้าเป็นวัตถุมงคลก็ยังมีให้ดูไว้ขั้นรายการได้อีกหลายรุ่นครับ (อันนี้พอได้เพราะเป็นของเรา)

รองเปิดเว็บอื่น ๆ ถ้าไม่มีรูป มันก็ไม่เร้าใจครับ

5. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ 23 ตค. งานนี้ถ้าไม่มีอะไร น่าจะไม่พลาดแน่ แต่ก่อนหน้านั้น ต้องไปกราบท่านก่อนครับ

6. ตู่ anan

ดีแล้วครับ กว่าจะถึงวันงาน 23 ต.ค.ไปกราบท่านก่อนเป็นดีครับ

7. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ผมเองก็ยังตั้งใจไว้ว่าหากวันไหนว่างก็จะพาครอบครัวไปทำบุญกับหลวงพ่ออีกครับ

8. ตู่ anan

ครับอนุโมทนาบุญด้วยครับ แค่ตั้งใจจะทำก็ได้ผลบุญแล้วครับ

9. ตู่ anan

ครับ..จารย์เต็มตัวทั้งสามด้านครับเนื้องานแข็งจารย์ไม่ค่อยชัดเท่าไรครับ

10. ตู่ anan

วัตถุมงคลพระอาจารย์พิเชฐครับ

11. ตู่ anan

ครับเพื่อศึกษาครับ แหวนเงินหลวงพ่อรวย วัดตะโก อยุธยา ครับ ได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อ จารย์ทั้งตัวแหวน จารย์ทั้งตัวทองหุ้มครับ

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามครับรูปทรงของเหรียญสวยดีครับ........

13. ตู่ anan

ครับ..เส้นสายเหรียญคมมากครับ พระอาจารย์ตั้งใจออกแบบมากครับ และได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ครับ จารย์ทั้งเหรียญจารย์ทั้งกรอบ(หน้า-หลัง) ครับ....

14. ตู่ anan

ขออนุญาตยืมรูปก่อนครับ
    หลวงปู่ทวด-หูยาน แกะจากหินพระธาตุ เขาสามร้อยยอดซึ่งมีอานุภาพในตัวอยู่แล้วครับ เป็นของกายสิทธิ์ที่เกิด มาจากอัฐิธาตุของผู้ทรงฤทธิ์อภิญญา พระอรหันต์ที่ละสังขารแล้วต่อมาได้แปรสภาพกลายเป็นหิน เป็นแก้ว กระจัดกระจายมากมายอยู่ในพื้นที่เทือกเขาสามร้อยยอด บูรพาจารย์จอมขมังเวทย์หลาย ท่านเรียกว่า “ คดไข่ในหิน “ เป็นของกายสิทธิ์อิทธิฤทธิ์แรงกล้า
    อานุภาพของหินพระธาตุจัดอยู่ในประเภทกายสิทธิ์ในตัวมีอานุภาพครอบจักรวาล เป็นของสูง คุณวิเศษที่โดดเด่นมีดังนี้
    ๑. ดีทางร่มเย็นเจริญรุ่งเรือง
    ๒. เมื่อใช้ในการปฏิบัติธรรมจะเกิดสมาธิเร็ว
    ๓. เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด กันภัยอันตรายต่างๆ
    ๔. ปรับความสมดุลของร่างกาย ช่วยให้กระชุ่มกระชวยแข็งแรง เพราะพลังปราณจากหินพระธาตุจะ แผ่รังสีสู่ตัวผู้ใช้ติดตัวอยู่เป็นประจำ
    ๕. เสริมดวง คุ้มดวงไม่ให้ตกต่ำ กลับร้ายให้กลายเป็นดี
    ๖. มหาอุจ คงกระพันชาตรี
    ๗. ทำน้ำมนต์รักษาโรคภัยไข้เจ็บ วิเศษดีนักแล
    ๘. อธิฐานใช้ได้ ๑๐๘ ประการ

15. Chydon4

Chydon4 สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2011
    ผมออกจากห้องนำวัตถุในพานไปใส่ถุงครับ แล้วพูดคุยกับลูกศิษย์ที่อยู่ด้านนอกสามคนว่ามาจากไหน เขาตอบว่า "มาจากชัยภูมิครับ" ในมือถือเชือกคาดเอวคนละเส้นครับ "นึกว่าหมดแล้ว" ผมผูดว่า ใช้ดีนะครับแก้ปวดหลังได้ทำจิตให้มั่นนึกถึงพระอาจารย์ไว้ครับ ชายหนุ่มตอบผมว่าครับผมก็ปวดหลังอยู่ประจำครับ ผมนึกในใจว่ามาจากชัยภูมิรู้ได้ยังไรมีเชือกคาดเอว แล้วผมจึงเดินออกจากห้องเดินทางกลับครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ขออนุญาตสาธยายหน่อยนะครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    สวัสดีครับพี่ตู่ ชายหนุ่มคนนั้น ก็คือผมเองครับ (สมาชิกใหม่) ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีดีที่เจอกันครั้งแรก <o:p></o:p>
    ผมนั้นชอบนิยมสะสมวัตถุมงคลมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ ปัจจุบันถ้ามีโอกาส มีเวลา ผมก็จะไปหากราบ ไหว้พระเกจิ ที่ท่านมีเมตตา เพื่อที่ผมจะได้บูชาพระ ทำบุญกับท่าน (ไม่ใช่ศูนย์ฯ) ให้ท่านเมตตาจาร รับพระจากมือท่านเอง เป็นความสุขอย่างหนึ่งในชีวิตผมเลยครับ ทีนี้ผมรู้จักหลวงพ่อแต่เพียงในหนังสือพระฉบับหนึ่ง ซึ่งผมซื้ออ่านเป็นประจำ (เริ่มซื้อหนังสือพระยี่ห้อนี้ตั้งแต่ประถม 6 หยุดไปพักใหญ่ เริ่มกลับมาซื้ออีก มิ.ย.53) เลยคิดว่ายี่ห้อนี้ก็พอเชื่อถือได้ระดับนึง แต่ผมมันโง่ หรือมีกรรมมากไม่ทราบแน่ คือผมเห็นหลวงพ่อลงในหนังสือต่อเนื่องทุกเดือน วัตถุมงคลแต่ละอย่างน่าสนใจจัง สวยๆทั้งนั้น ราคาก็ไม่แพงเลย แต่ดูรูปหลวงพ่อแล้ว "หลวงพ่อดูยังไม่แก่เลย ท่านจะเสกของได้ขลังจริงมั้ย..."(กราบๆๆ ขอขมาหลวงพ่อพิเชษฐ์ครับ) "เอ๊ะ..พระเชียร์รึเปล่าน๊า" (เสียงคิดในใจ)...จนกระทั่ง ผมได้มาเจอ กระทู้นี้แหละครับ <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"> <v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 45.75pt; HEIGHT: 15pt" alt="0" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:href="http://palungjit.org/images/smilies/cool.gif" src="file:///C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.gif"></v:imagedata></v:shape><o:p></o:p>
    ขอบคุณคุณนัน ณ สวนพลูด้วยครับ ที่ทำให้มีกระทู้ดีดีเช่นนี้<o:p></o:p>
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่าน ที่มีจิตศรัทธาเดียวกัน บารมีของหลวงพ่อพิเชษฐ์ แห่งวัดโคกหม้อ ทำให้ผมได้เข้ามาอ่านทุกวัน นานกว่า 3 เดือนแล้วครับ ตั้งแต่หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย ทำให้ผมได้หายโง่ ตาสว่างซะที ได้รู้ว่าที่แท้ท่านก็คือพระแท้ พระสุปฏิปันโนที่ผมสามารถกราบได้สนิทใจ จนเมื่อวานได้มีบุญได้ไปกราบท่านเป็นครั้งแรกแล้วครับ แล้วก็ได้เจอกับพี่ตู่นั่นแหละครับ เกิดศรัทธาว่าผมต้องหาเวลาได้มากราบท่านอีกบ่อยๆละครับต่อไปนี้<o:p></o:p>
    ผิดพลาดประการใดขออภัยอย่างยิ่งนะครับ เป็นครั้งแรกครับที่ได้เข้ามาโพสต์กระทู้แบบนี้<o:p></o:p>

16. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

นัดกันได้ครับพี่ตี๋ ไปพร้อมพี่โจ๊ะครับ เจอกันที่วัดได้เลยครับ เดี๋ยวผมติดรถพี่โจ๊ะไปครับ มีที่นั่งเล่นนั่งคุยครับ ริมน้ำลมเย็นสบายๆครับ

พี่ตี๋ลืมของผมหรือยังครับ

17. ตู่ anan

เบี้ยแก้หลังปิดแผ่นเงินครับของพระอาจารย์พิเชฐ พระอาจารย์เมตตาจารย์ทั้งในเบี้ย-จารย์ทั้งกรอบนอกรอบตัว (หน้า-หลัง)ครับ สวยครับ..ตัวเบี้ยมีเส้นสายดีครับ
    พระอาจารย์กำชับมาว่า เวลานอนกับยอ(ญ) ที่ทำ... ให้ถอดออกนะครับ

18. สวนพลู

แบ่งปันกันดูครับ ขุนแผนหลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู หลวงตาป๋มเอง เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันเมตตามอบให้มาครับ หลังค้นเจอในบาตรเก่าของหลวงตาครับ

19. สวนพลู

ยินดีต้อนรับครับ งานกฐินก็เชิญน่ะครับ ทำบุญร่วมกันครับ ก็ถือว่าเป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ พี่น้องกันครับ

ผมก็ยังยึดหลักถือความจริง แฉให้เกลี้ยงครับ วงจรพระเครื่องเดี๋ยวนี้ หลอกลวงกันเสียเยอะครับ ยังตรงเป็นไม้บรรทัดเช่นเดิมครับ ไม่ดีก็บอกไม่ดี ดีก็บอกว่าดี แล้วก็ส่งเสริมครับ

ตอนแรกผมก็ไม่คิดจะตั้งกระทู้อะไรหรอกครับ แต่เห็นพี่อดุลย์(ผู้ดูแลเวป)ประกาศให้นำประวัติหรือปฏิปทาครูบาอาจารย์ที่ปฎิบัติดีมาแนะนำครับ ไอ้ผมก็ไปมาหลายที่ แต่พระเกจิที่เราจะเข้าถึง และพูดคุยแบบเป็นกันเองนั้น หาได้ยาก ไปมาหลายที่แต่ก็มาสะดุดที่พระแถวบ้านเรานี่เอง ไปครั้งแรกไม่เจอหลวงพ่อน่ะครับสำหรับผม แต่ใจมันผูกพันธ์ก็เลยไปอีก จนเจอครับ ท่านก็เมตตาสอนเรื่องการดำเนินชีวิต การวางใจของตัวเราเอง จนซึมซับก็เลยตั้งกระทู้นี้เพื่อเผยแพร่ความดีของหลวงพ่อครับ

โพสได้เลยครับ ไม่ว่าอะไรกัน ว่ากันตรงไปตรงมาครับ

20. สวนพลู

สวยจังครับ ช่วงหลังมานี้ผมไม่เคยเช่าเบี้ยแก้หลวงพ่อเลย

แต่รู้สรรพคุณเป็นอย่างดีครับ คิดดูละกันครับ ตอนนั้นผมไปมีทหารจากโรงพยาบาลอนันต์(ตรงที่หลวงปู่เรืองท่านพัก)มาเช่าเบี้ยแก้กันไปหลายคนครับ สงสัยจะมาพร้อมประสบการณ์แน่นอน แต่ไม่กล้าถามครับ