เรื่องเล่าของน้ำ(ประสบการณ์นางกวักหลวงตาปลอด นางกวักอันดับหนึ่งของภาคใต้ค่ะ)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย น้ำดี1, 24 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ

2. น้ำดี1

สวัสดีค่ะคุณเรย์ ปีนี้ขอให้ได้โบนัสเยอะ ๆ นะค่ะ

3. Ny-Ray

Ny-Ray เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ....คุณน้ำ

กว่าจะตามอ่านทันไปหลายหน้าเลย ขึ้นกระทู้ใหม่ด้วยเหรอครับ

ช่วงนี้ยุ่งหลายวันไม่ได้เข้ามาเลยครับ

คุณน้ำสบายดีนะ มีโปรเจ็คเยอะแยะเลย

ติดตามอยู่นะครับ

4. Ny-Ray

นั่ง Copy บทความคุณน้ำ แทบทุกเรื่องเลย

เลยเข้ามา่ทักทายช้าไปนิด ต้อง Copy ตั้งแต่หน้าแรกๆกันไปเลย

ไม่งั้นตามไม่ัทัน

5. น้ำดี1

ชักเบื่อเรื่องพระซะแล้วสิค่ะ น้ำไม่ค่อยมีเวลานี่แระค่ะ ไม่แน่อาจเลิกอาชีพพระในพลังจิตก็เป็นไปได้ค่ะ เพราะน้ำจะทุ่มเทเรื่องที่คุยกันไว้มากกว่าค่ะ มองเห็นกำไรงดงามเลยงานนี้ น้ำจะทำเฉพาะซื้อขายใบจองพระใหม่ ๆ เท่านั้นพอท่าจะดีค่ะ

6. น้ำดี1

ตอนนี้ที่เห็นช่องทางแล้วว่าจะทำเงินได้อย่างงดงามเป็นเรื่องรถนี่แระค่ะ เมื่อครู่ก็โทรคุยกับคุณประวิทย์มา เพิ่งตื่นซะอีก เลยยังไม่รู้เรื่องดี แต่อนาคตสดใสเลยงานนี้ ยังไงคุณเรย์ลองหาลูกค้าได้เลยค่ะ เด๋วน้ำฝ่ายประสานงานเอง

7. น้ำดี1

น้ำมองว่าเรื่องรถยนต์ถ้าเราสามารถหาลูกค้าได้เพียงแค่เดือนละคันสองคัน แค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ ไม่ต้องทำอะไรมากมายนัก ไม่เหนื่อยด้วย ยังไงคุณเรย์ถ้ามีใครต้องการรถสามารถระบุรุ่น ยี่ห้อ พร้อมงบมาได้เลยค่ะ เด๋วจัดให้ค่ะ เราก็บวกเขาไปเล็ก ๆ น้อย ๆ

8. Ny-Ray

ได้เลยครับ...คุณน้ำ จะกระจายข่าวให้ด่วนเลยครับ

หลังปีใหม่จะได้เิดินหน้าเ็ต็มที่เลยครับ

9. น้ำดี1

น้ำมองดูรายละเอียดเรื่องรถยนต์แล้วรู้ได้เลยค่ะว่างานนี้สบายเลย เลยตั้งใจหลังปีใหม่จะทำเรื่องนี้อย่างจริงจัง เพราะเวลาเราได้ทีได้เยอะพอควรค่ะ ถ้ามัวแต่ทำเรื่องพระ มานั่งส่งพระ เวลาจะหมดไปกับเรื่องพระนี่แระค่ะ อีกอย่างน้ำทำเรื่องพระมาปีเศษแล้ว น้ำเป็นคนไม่ค่อยชอบทำอะไรจำเจนาน ๆ เหมือนกันค่ะ อยากหาอะไรทำไปเรื่อย ๆ ผลัดเปลี่ยนกันไป

10. Ny-Ray

เมื่อสักครู่โทรหาพี่สาวผม เค้าเป็นคนชอบค้าขายอยู่แล้วชอบหาอะไรใหม่ๆมาขายอยู่เรื่อย ผมเลยคุยแนวทางธุรกิจให้ฟัง แล้วแจ้งเรื่อง รถยนต์, เครื่องเงิน, กาแฟ, ชา, โคลนพอกหน้า, ฮกลกซิ่ว, และอื่นๆ ของคุณน้ำให้พี่สาวผมฟัง พี่สาวผมโอเคเรื่องรถยต์เดี๋ยวถามพักพวกให้ แล้วเรื่องอื่นๆพี่สาวผมก็สนใจหลายอย่าง (ฝากผมให้บอกคุณน้ำว่ากลับขุนยวมได้แล้ว จะได้เริ่มเร็วๆ) ใจร้อนกว่าผมซะอีก...55

11. น้ำดี1

อย่างเร็วปลาย ม.ค.ค่ะ อย่างช้าไม่เกิน 10 ก.พ.ค่ะ กลับแน่นอน เพราะน้ำต้องหาเงินสร้างบ้านพักให้เขาเช่าอยู่ด้วยค่ะ เพิ่งเสร็จไป 6 หลังเองตอนนี้

12. น้ำดี1

แบบอีซูซุ ทรูเปอร์นี่ราคาเมืองไทยสองล้าน แต่เขานำเข้ามาเพียง 780000 บาทเท่านั้น ที่สำคัญฟูลออปชั่นอีกต่างหากค่ะ น้ำเลยมองดูว่าอาชีพนี้นี่แระที่น่าสนใจมากที่สุดสำหรับน้ำเลยเวลานี้

13. Ny-Ray

ไม่นานเกินรอครับ...
    ลืมบอกเรื่องหนึ่งครับ เมื่อวันเสาร์เจ้านายผมฝากเงินมาทำบุญ 1000 บาท ให้ทางวัดครับ
    ผมก็จะนำพระให้เจ้านายผม 5 องค์ด้วย เดี๋ยวบ่ายนี้จะโอนให้หลวงพ่อครับ

14. น้ำดี1

โอนเข้าบัญชีหลวงพ่อโดยตรงนะค่ะ ห้ามโอนให้น้ำเด็ดขาดค่ะ เด๋วน้ำลืมค่ะ บาปกรรมเปล่า ๆ ถ้ายังไงรบกวนแจ้งชื่อให้น้ำหน่อยนะค่ะ จะได้บอกหลวงพ่อท่านออกใบอนุโมทนาบัตรส่งไปให้ด้วยค่ะ ต้องขออนุโมทนาอย่างสูงค่ะ

15. น้ำดี1

มีพี่นอกเว็บท่านนึงโทรมาสอบถามเรื่องการนำเข้ารถญี่ปุ่นพอดีเลยค่ะเมื่อครู่นี้ เด๋วน้ำส่งรายละเอียดตามเมล์ให้เลยนะค่ะที่ chavin....@hotmail.com คุณชวิน

16. Ny-Ray

ดีเลยครับ...จะได้มีเอกสารให้เค้าดูครับ เพื่อความสบายใจ

อีกอย่างเจ้านายผมจะให้ออกในนามบริษัทด้วยเพื่อไว้ลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย

เดี๋ยวผมโอนแล้วจะส่งรายละเอียดชื่อบริษัทให้ที่กระทู้ สร้างศาลาฯ ให้นะครับ

17. น้ำดี1

กำลังว่าจะขอเบอร์โทรคุณเรย์กับพี่สาวคุณเรย์หน่อยได้ป่าวค่ะ ขอจดอีกรอบ ไว้น้ำจะเอาให้เพื่อนน้ำเลย ที่เขาเป็นเจ้าของไร่กาแฟ และเพื่อนที่ทำเครื่องเงินนี่แระค่ะ ได้ราคามิตรภาพเลย

ลงภาพพระให้ชมค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.8 KB
      เปิดดู:
      404
      ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      380
      ขนาดไฟล์:
      9 KB
      เปิดดู:
      502
      ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      379
      ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      489
      ขนาดไฟล์:
      8.4 KB
      เปิดดู:
      364
      ขนาดไฟล์:
      10.8 KB
      เปิดดู:
      401
      ขนาดไฟล์:
      7.4 KB
      เปิดดู:
      515
      ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      855
      ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      383
      ขนาดไฟล์:
      10.1 KB
      เปิดดู:
      415
      ขนาดไฟล์:
      12 KB
      เปิดดู:
      362
      ขนาดไฟล์:
      9.3 KB
      เปิดดู:
      367
      ขนาดไฟล์:
      7.1 KB
      เปิดดู:
      421
      ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      309
      ขนาดไฟล์:
      9.5 KB
      เปิดดู:
      328
      ขนาดไฟล์:
      4.3 KB
      เปิดดู:
      276
      ขนาดไฟล์:
      7 KB
      เปิดดู:
      294
      ขนาดไฟล์:
      7.7 KB
      เปิดดู:
      428
      ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      327
      ขนาดไฟล์:
      8.1 KB
      เปิดดู:
      361
      ขนาดไฟล์:
      8.6 KB
      เปิดดู:
      274
      ขนาดไฟล์:
      8.3 KB
      เปิดดู:
      305
      ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      277
      ขนาดไฟล์:
      6.8 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      6.6 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      8.4 KB
      เปิดดู:
      268
      ขนาดไฟล์:
      7 KB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      9.4 KB
      เปิดดู:
      276
      ขนาดไฟล์:
      8.7 KB
      เปิดดู:
      269
      ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      269
      ขนาดไฟล์:
      9.6 KB
      เปิดดู:
      284
      ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      271
      ขนาดไฟล์:
      7.7 KB
      เปิดดู:
      240
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2011
  18. น้ำดี1

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->รายการแนะนำค่ะ เนื่องจากประสบการณ์เกิดกับตัวน้ำเองมากมาย โดยเฉพาะด้านหาเงินหาทองคล่องค่ะ ขอเพียงศรัทธาและเชื่อมั่น น้ำรับรองว่าจะได้พบสิ่งดี ๆ เกิดขึ้นอย่างแน่นอนค่ะ นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า มีเหลือ 84 องค์ค่ะหลากหลายพิมพ์ค่ะ
    1. นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า

- ยุคต้น ให้บูชาองค์ละ 6200-6500 บาทค่ะ (เหลือ 16 องค์ค่ะ)
    - ยุคกลาง ให้บูชาองค์ละ 7200-7500 บาทค่ะ (เหลือ 29 องค์ค่ะ)
    - ยุคปลายแบบเคลือบบรอนซ์ทอง ให้บูชาองค์ละ 15000-18000 บาทค่ะ (เหลือ 39 องค์ค่ะ)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    2. พระผงรุ่นแรกหสวงพ่อปาน วัดโคกสมานคุณ ปี 16 ประสบการณ์มากมายค่ะ พิธีใหญ่มากค่ะ สายเขาอ้อและสงขลาไปกันหมดค่ะ สภาพสวยมาก ให้บูชาองค์ละ 1000 บาท
    3. กริ่งพระพุทธิธรรมธาดา กริ่งแรกแห่งสายเขาอ้อและองค์แรกแห่งเมืองลุง 2498 แชมป์ประเทศไทยค่ะ ยังไม่เคยเจอองค์ไหนสวยเทียบเท่าองค์นี้มาก่อนเลยค่ะ องค์นี้น้ำให้บูชา 6000 บาทค่ะ
    [​IMG] [​IMG]
    4. แม่นางกวัก วัดนวล ปี 06 จ.ชุมพร พิธีหลวงปู่ทวด แก่เนื้อสมเด็จวัดบางขุนพรหมค่ะ พบเห็นพิมพ์นี้ได้น้อยมาก ๆ เนื่องจากพระชุดนี้หลัก ๆ แล้วจะเป็นพิมพ์หลวงปู่ทวด ส่วนแม่นางกวักสร้างน้อยมาก หายากสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 3500 บาทเท่านั้น
    5. พระเนื้อว่านพ่อท่านน่วม วัดหลวงครู พิมพ์ใหญ่ หลังพระอานนท์ เนื้อจัดมาก องค์จริงมีหน้ามีตา ดูง่ายสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชา 1800 บาทค่ะ
    6. พระเนื้อว่านหลวงตาปลอด วัดหัวป่า พิมพ์อาจารย์คง ภาพถ่ายไม่ชัดค่ะเนื่องจากอยู่ในกรอบ ถ่ายยากมากค่ะ แต่องค์จริงสวยมาก ๆ ให้บูชาองค์นี้เพียง 3200 บาทค่ะ
    7. พระพิมพ์ทหารผี หลวงตาปลอด สภาพสวยมากค่ะ ให้บูชาองค์นี้เพียง 2800 บาทค่ะ
    8. ผ้ายันต์รอยมือปั๊มสดพร้อมจาร หลวงพ่อเล็ก วัดประดู่เรียง หายากมาก ๆ ค่ะ จำนวนการสร้างนั้นน้อยมาก ๆ ซึ่งปกตินาน ๆ จะเจอสักครั้งหนึ่งค่ะ ที่เจอก็จะมีเพียงปั๊มรอยมือเท่านั้น แต่ผืนนี้มีจาร เเละสภาพสมบูรณ์ 100% น้ำให้บูชาผืนนี้เพียง 4000 บาทค่ะ
    9. รูปหล่อโบราณเหล็กหลบ (พร้อมกล่อง) หลวงพ่อจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ หนึ่งเดียวในประเทศไทยที่มีเหล็กหลบวัตถุอาถรรผสมอยู่ เจ้าของตำนานควายธนูอันดับหนึ่งแห่งเเดนใต้ค่ะ องค์นี้สภาพสมบูรณ์มาก ๆ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ (มี 6 องค์ค่ะ)
    10. ภาพถ่ายพร้อมจาร เลี่ยมเดิมออกวัด พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ ตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากมาก ๆ ค่ะ ประสบการณ์ลือลั่นทั่วแดนใต้ค่ะ น้ำให้บูชาภาพนี้เพียง 2500 บาทค่ะ
    11. เหรียญพ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง (โกหว่า) สุดยอดเหรียญที่กำลังเเรงตาม อ.นำ มาติด ๆ ราคา ไปหมื่นเเล้วในเหรียญสวย ๆ เหรียญนี้หากท่านใดยังไม่เคยมีไว้ในครอบครองเอาไว้เป็นครูหรือบูชาติดตัว เมตตามหานิยมท่านแน่นอนมาก ๆค่ะ เหรียญสภาพน่ารักความคมชัดยังอยู่ครบหากแต่เป็นเหรียญที่เคยใช้มาแต่ไม่มากค่ะ ปัจจุบันเหรีญญนี้เป็นที่ต้องการอยู่มาก เซียนใหญ่แอบซุ่มเก็บกันมากมาย ราคาขึ้นเป็นทองคำ น้ำให้บูชาเหรียญนี้เพียง 4500 บาทค่ะ
    12. ว่านลอยองค์ตาหลวงปลอด วัดหัวป่า มวลสารเห็นเกศา เห็นกันด้วยตาเปล่าค่ะ เป็นพิมพ์ที่นาน ๆ จะพบสักองค์ หายากสุด ๆ ในวัตถุมงคลของท่านชิ้นหนึ่งค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ
    13. ตะกรุดสาริกา อ.นำ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง สุดยอดแห่งความหายากในวัตถุมงคลของ อ.นำ ชิ้นหนึ่งที่แทบจะหายไปจากวงการค่ะ ของแท้เรียกว่านับชิ้นเลยค่ะ เด่นด้านเมตตาโชคลาภอย่างสูง ปัจจุบันเหรียญของท่านราคาหลักแสนไปแล้วค่ะ น้ำให้บูชาอยู่ที่ 8000 บาทค่ะ
    14. ตะกรุด 5 ดอก เนื้อตะกั่ว พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ สุดยอดประสบการณ์เเห่งเมืองคอนน้ำให้บูชาชุดนี้ 3000 บาทค่ะ

เหรียญรุ่นเเรกหรือไตรมาสราคาไปหลาย ๆ หมื่นนานเเล้วค่ะ หากแต่ตะกรุดท่านนั้นตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากเหลือเกิน ตะกรุดชุดนี้เจ้าของเดิมรับจากมือพ่อท่านโดยตรง มาเป็นชุดพร้อมลูกอมเเละรอยมือ รอยเท้าพร้อมจารของพ่อท่าน พร้อมแห่ได้ทุกที่ทุกสนาม ซึ่งโดยปกตินั้นจะเห็นแบบที่ถักหุ้มมาเเล้วซึ่งทำให้ดูเนื้อในได้ยากยิ่งและไม่สามารถรู้ได้ถึงความเก่าเเละความแท้ ซึ่งตะกรุด 5 ดอกที่ได้มานี้ยังมิได้มีการถักหุ้มหรือผ่านการใช้งานแต่อย่างใด ทำให้สามารถพิจารณาดูทั้งเนื้อหาได้ชัดเจน รับประกันพ่อท่านแก่นแท้เเน่นอน

15. เหรียญรุ่นเเรกเนื้อเงิน ท่าน อ.ศรีเงิน วัดดอนศาลา เป็นเหรียญรุ่นแรกเเละรุ่นเดียวของท่านค่ะ น้ำให้บูชาเหรียญละ 4000 บาทค่ะ

เนื้อเงินนั้น หายาก เเละราคาขยับขึ้นอย่างไม่หยุดนิ่ง ท่านเป็นเกจิที่สืบทอดวิชาจากท่าน อ.ปาลและท่าน อ.นำ อย่างเรียกได้ว่าครบสูตรวิชาเขาอ้อเลยทีเดียว พุทธคุณทางเมตตามหาลาภของท่านโด่งดังไม่เป็นสองรองใคร เหรียญนี้สวยงามมากค่ะ พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำเรียบร้อย
    16. ปั๊มหลวงปู่ทวด วัดควนวิเศษ รุ่นเเรก ปี 2506 พิธีใหญ่มากค่ะสำหรับหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ น้ำนำมาให้บูชาเพียง 4500 บาทค่ะ

พระเครื่องหลวงปู่ทวด ซึ่งมีพิธีที่ยิ่งใหญ่ ถูกต้องตามตำราโบราณ มีเกจิอาจารย์มาเข้าร่วมพิธีปลุกเสกกันหลายสาย สายวัดระฆัง หลวงปู่นาคเป็นประธานเททองและพุทธาภิเษก สายหลวงพ่อทวด มีอาจารย์ทิม วัดช้างไห้ สายเขาอ้อ มีอาจารย์คง วัดบ้านสวน อาจารย์หมุนวัดเขาแดงออก พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลาและท่านอาจารย์พระครูกาแก้ว วัดอินทราวาส จังหวัด พัทลุง พระพุทธธรรมธาดา วัดสุวรรณวิชัย นอกจากนั้นยังมีพระครูไพศาลพัฒนกิจ (อาจารย์รอด)วัดประดู่พัฒนาราม นครศรีธรรมราช,พระครูพิศาลวิหารธรรม วัดวังตะวันตก นครศรีธรรมราช,พระครูโอภาส วุฒิคุณ(หลวงพ่อแสง วัดคลองน้ำเจ็ด), พระครูสถิตธรรมโสภณ(อาจารย์คลิ้ง วัดศรีสุรรรณาราม) จังหวัดตรัง, พระราชสารโสภณ วัดตันตยาภิรมณ์ เจ้าคณะจังหวัดตรัง

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    17. หุ่นพยนต์พ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 2000 บาทค่ะ
    18. ชูชกพ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 1500 บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2011
  19. Ny-Ray

เรย์ครับ = 089-880-6979

ยุ้ย (พี่สาวผมครับ) = 089-889-9634

20. น้ำดี1

เด๋วน้ำจะต้องรอกลับขุนยวมก่อนนะค่ะ จะให้คนผลิตโทรโดยตรงเรื่องกาแฟ เรื่องเครื่องเงิน ส่วนเรื่องอื่นน้ำโทรแจ้งเองค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้