เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เรื่องดำเนินไปเร้าใจ แต่ยังไม่ใกล้ไคลแม็กซ์
    ต้องไปอีกหลายตอน จะรู้"อาถรรพ์เหล็กไหล"
    นี้โหดร้ายจริงๆ ประจันหน้าเจ้าถ้ำก็ยังไม่สิ้นสุด
    ต้องฟาดกันอีกในยกท้ายๆ-เฮ้อเหนื่อย

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

โมทนาครับน้องไทยฯ แจ้งช้านิด เร็วหน่อย
    ไม่เป็นไร...พระท่านเลือกแล้ว ถือว่ามีโชค
    อย่าลืมขอพร ให้ดีเอางวดนี้เลยเป็นไง?-ฮ่า

บอกท่านว่า แก้ความติดขัดให้ลูกบ้าง
    ได้แล้ว แบ่งทำบุญ อุทิศแด่ท่านพอควร
    ทำจิตให้ว่าง อย่าโลภ อย่าอยากตอนขอ

3. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

PicsArt_03-12-09.27.06.jpg PicsArt_03-12-09.27.40.jpg PicsArt_03-12-09.28.26.jpg PicsArt_03-12-09.28.53.jpg PicsArt_03-12-09.29.17.jpg

4. wanwi

1

สรุปตารางน้องต้อด ยอดการทายใกล้ครึ่งร้อย
    หลวงปู่เริ่มนำทัพ-ลป.คร่ำประชิด-ลป.โทนตามติด
    กับอีกมากหลวงปู่-หลวงพ่อ สนุกครึกครื้นรับร้อนดีจริง
    อยากแจกทุกคน แต่ทำงั้นไม่สนุก ค่อยๆไปแบบนี้ดีแล้ว
    จะได้มีของพอแจกยันชาตินี้ ผมตายก็ยังไม่หมด
    แต่ถ้าแจกไม่เลือกหน้า ไม่เล่นเกมส์หมดแน่-ฮ่า

5. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอประทานโทษ ที่โพสท์แทรกค่ะคุณอา
    คุณอามา กระตุ้นต่อมลุ้น อย่างงี้้แหม๋จะพลาดได้ยังไงล่าา
    งั้นหนูขอทายว่า เป็น หลวงปู่โทน วัดเขาน้อยคีรีวัน จ.ชลบุรี ค่ะ
    เรื่องลุ้นโชค หนูช๊อบมากค่ะ

6. wanwi

1

น้องเคฯเล่าเรื่องได้ดีมาก มีจังหวะจะโคน
    เขียนหนังสือน่าอ่าน ผสมกับแนวเรื่องน่ารู้
    ผมไม่สอดแทรกใดๆ เพราะน้องเล่ามาด้วย
    ความรู้จริง... ผมรู้ไม่มากเท่าในเรื่องเหล่านั้น

ขอเชิญเขียนมาได้ตลอด เป็นวิทยาทานเพื่อนๆในกระทู้
    รู้มาก รู้น้อยเขียนมาเถอะ น่าอ่านมาก ขอบคุณสุดซึ้งครับ

7. Thaikiller

Thaikiller เป็นที่รู้จักกันดี

:D:D:D จะรีบปฎิบัติตามคำบอกของคุณอาอย่างด่วนเลยคับ

8. wanwi

1

ไม่เป็นการสอดแทรกชวนรำคาญแต่อย่างใด
    ยังนึกวันนี้ว่าน้องมากิหายไปไหน?ไม่ทายมา

ทายแล้ว ก็ขอให้สนุก สมหวัง
    ไม่ถูกก็ลุ้นใหม่เที่ยวหน้า แต่ว่า
    น้องมากิวันอะไร อาทิตย์-จันทร์?
    โดนขึ้นมาจะได้ส่งพระปจว.ถูก

......................................................
    makigochan reply : มากิ วันจันทร์ค่ะ คุณอา :)

9. wanwi

1
    ภาพขุดเขย่าจิตจากน้องต้อดฯ
    เขียนกันก่อนราตรีสวัสดิ์ชัดๆว่า

ป่าเปลี่ยวลึก.......ตรึกให้รู้
    งัดเพลงครู..........กรูสู้ศึก
    ใจหนุ่ม-สาว......ห้าวหาญฮึก
    ไม่เคยนึก........คร้ามขามกลัว!

พอท้วมๆ เข้าบรรยากาศภาพสลัว
    น่ากลัว แต่นำประกอบเรื่องดีมาก

10. wanwi

1

ยินดีมากครับคุณไทยฯ ขอให้โชคดีมีชัย
    ว่ากันพอผ่อนคลาย ไม่โลภมาก ลาภหาย

ตอบโพสท์สุดท้ายแล้ว ราตรีสวัสดิ์กันตรงนี้
    วันพระวันดีเป็นศรีวัน มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ เฟื่องสมองปราดเปรื่อง
    คิดการใดสำเร็จสมอารมณ์หมาย ทุกประการเทอญ

11. Puthapower2012

Puthapower2012 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สว.เพิ่งเข้าเวปได้ หลังจากหลุดวงโคจรไปเป็นเดือน สวัสดีครับคุณwanwiและสมาชิกทุกท่าน ขอให้เจริญในธรรมครับ ไม่ได้อ่านมาหลายวันแต่อยากร่วมสนุกด้วย ขอทายว่าเป็น หลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก วันอังคารครับ และขอราตรีสวัสทุกท่านครับผม

12. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากๆครับคุณอา
    สองท่อน
    ลึกลับซ่อนเงื่อน
    น่าจะดุเดือด
    สองมือสองเท้า
    ตัวตั้งตรงคือๆกัน
    งานนี้ต้องสมองล้วนๆ

13. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านต๊อดฯ ผมตั้งใจไม่ใส่วันแต่แรกละครับอันที่จริงว่าจะรอพรุ่งนี้แต่วันนี้ก็ได้ รบกวนใส่วันเกิดท่านต็อดฯ ลงไปด้วยครับเพราะท่านเป็นหนึ่งในทีมงานผู้ปิดทองหลังพระที่มีฝีมือยอดเยี่ยม นอกจากพี่วัน ท่านบก. ยังมีผู้ on the way อีกหลายท่านทั้งคนไกลคนใกล้ พี่วันคงไม่ว่าอะไรหรอกครับ ที่จริงตามสไตล์พี่วันคงจะมีของขวัญให้คราวจบงานแต่คงอีกนาน55 ช่วงระหว่างทางวิ่งมาราธอนได้เติมความสดชื่นก็น่าจะดีครับ นอกจากกุศลผลบุญที่ได้อยู่แล้ว นี่หมายถึงผมต้องทายถูกด้วยนะครับ ถ้าพลาดก็ตัวใครตัวมัน55 งวดหน้าคงต้องทายในใจ แต่ดูๆคงมีโอกาสได้ 51/49 แอบเข้าข้างตัวเองไว้หน่อยครับ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2017
  14. สุทธินันท์

สุทธินันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ คุณอาวันวิ ผมมีเรื่องสอบถามครับ เหรียญหลวงปู่สุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า ที่เป็นเหรียญกลม เขียนว่ารุ่นหนึ่ง ด้านหลังเป็นกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ไม่ทราบว่าพอจะมีความเป็นไปได้ว่าเป็นของแท้บ้างไหมครับ บางกระแสก็บอกว่าออกวัดประสาท บางกระแสก็บอกว่าเหรียญรุ่นนี้ไม่มีในสารระบบพระเครื่อง แต่ก็เห็นมีตามแผงพระทั่วไป คนที่เชื่อว่าเป็นเหรียญแท้ก็มีมาก เหรียญเก๊ก็มีเยอะ ผมจึงอยากฟังความคิดเห็นคุณอาเกี่ยวกับเหรียญดังกล่าวใ นฐานะที่คุณอาเป็นผู้รอบรู้เรื่องพระเครื่องคนหนึ่ง / ขอบคุณครับ

15. machalin

machalin Active Member

พลาดหลวงปู่สงฆ์มา 2 รอบ รอบนี้ขอทายว่า
    หลวงปู่หอม วัดชากหมาก (วันอังคาร) ค่ะ

16. oJOEo

oJOEo เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอทายว่า หลวงพ่อเริ่ม ปรโม วัดจุกเฌอ จังหวัดชลบุรี (วันศุกร์) ครับ

17. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สวัสดีโชคดีมีสุขท่านวันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• ThaiCan (1).jpg
      ThaiCan (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      65.4 KB
      เปิดดู:
      127
  18. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทายว่า......ลป.เหมือน วัดกำแพง ชลบุรี........วันเสาร์ ครับ

19. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีครับคุณอาวันวิครับ. มีแค่คนเดียวครับ เพราะจริงๆๆไม่อยากมี. แต่คนรอบข้าง. (พ่อ แม่ พ่อตา แฟน) อยากให้มีเพราะอยากอุ้มหลานกัน. เลยจำเป็นต้องมี. แต่พอมีแล้วก็เลี้ยงดูให้ความรักเท่าที่จะทำได้ครับ ย้อนคิดถึงพ่อแม่เรา. เค้าก็คงรักเราอย่างงี้. สุดท้ายขอให้พบแต่ความดี. ปราศจาศความทุกข์ทั้งคุณอาวันวิ. ครอบครัว. และ FC ทุกท่านน่ะครับ

20. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสครับ เห็นรายการทายมาแล้ว ยอมรับเลยบางองค์ไม่เคยรู้จักท่านมาก่อนเลย จากการร่วมสนุกของพี่วัน เปิดโลกให้ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา: