เสกตะปู "เข้าท้อง""มนต์ดำ"ที่ยังมีอยู่ !?!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 3 พฤษภาคม 2009.

1. adsign

adsign สมาชิกใหม่

เพื่อนผมเคยขับรถจะไปถวายผ้าป่าด้วยกันโดยขับรถไปคนเดี่ยว ที่จังหวัดชัยถูมิระหว่างทางประมาณ 6 โมงเช้าเห็นถุงห้อผ้าสีขาวเท่าลูกฟุตบอลลอยเด้งอยู่บนเกาะกลางถนน จังหวะที่เพื่อนขับรถผ่าน มันก็เด้าเข้ามาชนรถ ด้วยความตกใจจะหลบก็ไม่พ้น เพื่อนผมรู้สึกว่ามีอะไรมากระแทกที่หน้าอกอย่างแรง โชคดีที่แขวนพระไว้ เมื่อดูกรอบใสที่เลี่ยมพระมีรอยบุบ สอบถามเพื่อนทราบว่าน่าจะเป็นของที่ปล่อยและรอจังหวะคนโชคไม่ดีผ่านมา ดังนั้นถ้าจะไปที่ไหนควรมีของดีติดตัวไปด้วยทุกครั้ง

2. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

ถ้ายังแก้ไม่ได้ และอยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนัก
    และถ้าทำได้.... ให้พาลุงผู้ชายมารักษาที่
    วัดดอนยานนาวา กรุงเทพฯ เฉพาะวันที่ ๒๒ - ๒๓ พ.ค. ๕๒ เท่านั้นครับ
    เพราะทางอาจารย์จะเปิดให้การรักษาฟรีที่วัดเพียง 2 วันนี้เท่านั้นครับ...
    รายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ที่

๒๒ - ๒๓ พ.ค. ๕๒ : ร่วมสวดมนต์เมตตาใหญ่พิสดาร ถวายเป็นพุทธบูชา ณ วัดดอนยานนาวา กรุงเทพฯ

A = รพ.พระปิ่นเกล้า
    B = วัดดอนยานนาวา

รูปขยายเส้นทางไปวัดดอนครับ

แก้ไขครับ... ตาลายดูแผนที่..ดูผิดดูถูก.. พึ่งรู้ตัวว่าให้แผ่นที่ผิดตำแหน่งมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  3. รัตนภูมินทร์

รัตนภูมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณนะคับ แต่ว่ายากอ่ะคับที่จะพาลุงมา เหมือนกับว่ากลัวอะไรสักอย่าง
    ถ้าผู้หญิงคนนั้นบอกไม่ให้มาก็จะไม่มายอมคับ

4. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

อย่าให้รู้ครับว่าจะพามารักษา... ให้รู้ไม่ได้ครับ... ถ้ารู้ไม่มาแน่นอน... บอกว่าอยากมาวัดไหว้พระ หรือดูดวงก็ได้ครับ เพราะวันนั้นที่วัดได้ยินว่าจะมีกลุ่มชมรมโหราศาสตร์มาร่วมดูดวงให้กับประชาชนด้วย... ผมคงช่วยได้เท่านี้ครับ...

บุญรักษาครับ

5. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อว่ามีจริง ที่บ้านเจอบ่อย แก้กันบ่อย บางเรื่องก็แก้ง่าย บางเรื่องก็แก้ยาก ต้องพึ่งพระค่ะ พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงค์

6. ปลายสุทธาวาส

ปลายสุทธาวาส เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวมากเลยอ่ะ คนเล่นของนี่เค้าไม่กลัวบาปกรรมเหรอคับ

7. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

สั่งของกลับไปเลยครับ