เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

2. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ยังไม่มีเช่นกันครับ

เคยอ่านในกระทู้นี้ว่า ผีกลัวหลวงพ่อทรง

ผมว่าถ้ามีวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรงไม่ว่าชิ้นไหน ติดตัวไปไหนผีต้องหลบก่อน เลยยังไม่มีประสบการณ์ครับ

3. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

ผมไปรับของจ้า มิได้กิน ซเวนเซ่น อันนั้นเขาเหมาะกับ หนุ่มๆ
    ผมมันแก่เลี้ยว อิอิ

เรื่องพระหลวงพ่อทรง นี่ผีกลัวจริงครับ
    เคยไปนอนโรงแรมนึงน่ากลัวมากเป็นโรงแรม เก่าแก่ของ สุรินทร์
    เพื่อนๆ ที่พักห้องอื่นเขาเจอกันถ้วนหน้า
    ห้องผมเงียบกริบ นอนหลับสบายเชียว ผมแขวนแหวกม่านองค์เดียวครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ดีแล้วครับ

เขมร เวียดนาม พม่า นี่ได้ข่าวว่าพวกมีประสบการณ์เกี่ยวกับสัมภเวสีกันบ้าง

5. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ยามเช้า

วันนี้ป๋าพุดมาเล่น ป๋าก่อ กับป๋าจ๊อบ ระวังโดนเอาคืนนะครับ สองคนนี้เขาร้ายยกกำลังสองนะครับ อิอิ

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

555555......สองคนนี่ไม่ได้และก็คิดเอาเองครับ ว่าใคร? ล่าย.....ผมพร้อมลุยพอๆกับป๋าหละครับ เหอๆๆๆๆ......นอกเรื่องหละผมเดี๋ยวโดนเจ้าบ้านเอ็ด อิอิ

7. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่ๆตอนเช้าครับ...ชะแว๊บมาทักทายครับ

8. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อทรง
    สวัสดีครับพี่พีและทุกท่าน

ขอแซวหนุ่มๆเดอะแก๊งค์หน่อย
    แหม๋..นึกถึงอยู่ นานๆมาทีนะครับชื่อนี้ putsudsoi ห่างหายไปซะนาน คงสบายดี
    พกของกันไปเต็มอัตราแบบนี้ แวะซื้อพวงมาลัยติดมือไปอีกคนละพวงด้วยดีมั๊ยครับ
    ให้เสี่ยงเอา มองไปทางไหนก็มีสเน่ห์ เป็นห่วงว่ารจนาจะเลือกยาก
    ดักลอบต้องหมั่นกู้ ห่วงแต่จะโดนคนบ้านใกล้ ตีหัวเข้าบ้าน
    ว่าแต่..มีของไม่ครบจะติดไปด้วยคนได้มิ..เผื่อหลุดมาจะได้ช้อนไว้
    ของนะ ไม่ใช่คน พกของกันเยอะ ช่วงชุลมุนอาจมีกระเด็น 555

เบี้ยของคนไทยในต่างแดน The29 เปลือกงามจังครับ เส้นขาวตรงยาวหัวจรดท้าย
    แถมหลวงพ่อท่านเมตตาเขียนลายมือให้ทั้งสองด้าน
    มีแผ่นตะกั่วตีปิดท้องเบี้ยแบบนี้ใช้ได้นานครับ
    ไม่ต้องห่วงอะไรจะมาโดนชันนะโรงหลุด
    เห็นว่าจะเปลี่ยนเชือกใหม่ ถักเองด้วยหรือเปล่าครับ
    ของขายยิ่งเก่ายิ่งดูง่าย แต่ของใช้ แต่งตัวได้ใหม่เรื่อยๆ
    ให้เหมาะกับการพกพา เสียดายถ้าหลุดหล่นหาย
    หาของแท้ยากแล้วครับ

9. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงพ่อทรง....

ขออาราธนาบารมีของหลวงพ่อทรง ... คุ้มครองข้าพเจ้าและครอบครัวให้พ้นจากภัยอันตรายใดๆทั้งหลายทั้วปวงด้วยเถิด....

11. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

ขอแสดงความเสียใจกับน้องน้ำ แสวงหาด้วยนะครับ

ดูจากของที่พี่พุธ จะพกไปซเวนเซน นี่ ท่าทางพี่เบ็น จะลำบากนะคัรบ แห่ะๆๆ

12. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปทานไฮติม หรือ จะไปทำอะไรอ่ะ เสี่ยพุท

ขนชุดใหญ่ไปขนาดนั้น fly_pig

13. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอนได้เบี้ยมาใหม่ เป็นเบี้ยเปลือยครับ

ผมเลยมาถักเชือกเอง เอาแผ่นตะกั่วมาปิดที่ท้องเบี้ยเอง เมื่อก่อนยังไม่ได้ปิดแผ่นตะกั่ว เวลาชักเชือกแล้ว เชือกจะไปรัดทำให้ชันนะโรงติดตามเชือก เสียดายชันนะโรงครับเห็นพี่ พี ว่าเป็นของหายาก เลยนำแผ่นตะกั่วมาปิดทับซะเลย

14. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

แหม๋ คุณ The29 นี่ไม่ธรรมดา เยี่ยมเลยครับ
    มีของดีรู้จักใช้รู้จักรักษา ของถึงจะอยู่ได้นาน
    เป็นคนรักษาของ น่าชื่นชม

ขอแสดงความเสียใจกับคุณน้ำ แสวงหา ด้วยนะครับ
    กับการจากไปของเตี่ย หมั่นทำบุญอุทิศให้ท่านเรื่อยๆครับ
    ท่านจะอยู่สบายในภพภูมิของท่าน

15. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา ได้รับของที่ระลึกแทนน้ำใจไมตรี จากน้อง ที่มีความเคารพนับถือหลวงปู่ทรงเหมือนกัน

เหรียญมากประสพการณ์ แห่งเมืองตราด เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่กลิ่น วัดบางปรือ ครับ

ขอนำภาพมาลงโชว์หน่อยคัรบ แห่ะๆๆ ยืนยันว่าลูกหลานหลวงปู่ แฟนคลับบ้านเหรียญบิน มีน้ำใจต่อกันจริงๆ นะจ๊ะ (deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      163.5 KB
      เปิดดู:
      518
      ขนาดไฟล์:
      151.4 KB
      เปิดดู:
      499
  16. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงครับ...

ขอแสดงความเสียใจกับคุณน้ำ แสวงหาด้วยครับ

17. cc5922

ขอเป็นกำลังใจและบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองลูกศิษย์เสมอครับ สาธุ...

18. cc5922

ยินดีด้วยครับ กับมิตรภาพที่มากมายในบ้านหลังนี้ครับ

19. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ชาวเหรียญบินทุกๆท่านครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. Goldiefish

Goldiefish เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบ .. กราบ .. กราบ หลวงพ่อทรงค่ะ

เพิ่งได้รับกรอบพระค่ะคุณพี ของส่งจากไทยมาช้าค่ะ .. ลูกชายฝากกราบขอบพระคุณมาด้วยความเคารพอย่างสูง สุขใจเหลือเกินค่ะ ตอนนำพระเข้ากรอบอันใหม่ เหมือนได้ย้ายความทรงจำเข้าสู่บ้านหลังใหม่เลย จากกรอบพลาสิกเย็บมือ จนตอนนี้กรอบที่ 3 แล้ว ไม่น่าเชื่อเลย คราวนี้ต้องขอให้ใช้ยาว ๆ ได้อีกสัก 4 ปี .. ขอบพระคุณคุณพีอีกครั้งนะคะ และขออนุโมทนาในเมตตาจิตนี้ด้วยค่ะ ^-^