เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถา นะชาลีติ มหาลาภ บทเต็มๆว่าอย่างไรครับขอด้วยครับ

2. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

รูปนี้ผมเอาติดตัวจากบ้านมาบูชาที่หอ พอหยิบพระมาแขวน เห็นหน้าหลวงพ่อแล้วชื้นใจ

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

4. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดีครับพี่พี พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน<!-- google_ad_section_end --> ครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรนั้นด้วยคนครับ

มานิมา มานิมามา เงินไหลนอง ทองไหลมา (ความสำเร็จจงมา ลาภผลจงมา ) นะชาลีติ ....ในวงเล็บผมเพิ่มไปคงไม่ทำให้คาถาผิดเพี้ยนนนะครับ สาธุ...

6. ม้าลาย

ม้าลาย Active Member

19 พฤศจิกายน 2010
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นคาถา หัวใจพระสิวลีครับ เกี่ยวกับโชคลาภ

จะเอาเต็มๆ ผมไปลอกเขามาเลย เหมือนกันน่ะแหละครับ

หัวใจพระสีวลี
    นะชาลีติ
    นะ หมายถึง นอบน้อม มีสัมมาคาราวะ
    ชา หมายถึง ขวนขวายเรื่องการงาน
    ลี หมายถึง ไม่นอนมาก ไม่นอนดึก ไม่ตื่นสาย
    ติ หมายถึง ว่าโดยทั้งหมด
    ท่องตอน ติดต่อลูกค้า คุยกับผู้ใหญ่ ติดต่องานการ
    "นะชาลีติ ประสิทธิลาภา"
    [แก้ไข] คาถาบูชาพระสีวลี

สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ ตัง สะทา
    สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขาเทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ ตัง สะทา
    สีวะลี เถระคุณัง เอตัง โสตถิ ลาภัง ภะวันตุ เมฯ
    [แก้ไข] คาถาพระสีวลี(คาถาเมตตามหานิยม)

พุทธังเมตตา นะ ชาลีติ
    ธัมมังเมตตา นะ ชาลีติ
    สังฆังเมตตา นะ ชาลีติ
    สีวะลีเมตตา นะ ชาลีติ
    โอมมะพะลัง วา ราชะกุมาโร วา ราชะกุมารี วา ราชา วา ราชินี วา คะหัฏโฐ วา ปัพพะชิโต วา สะมะโณ วา พราหมโณ วา อิตถี วา ปุริโสวา วาณิโช วา วาณิชา วา
    อุปาสะโก วา อุปาสิกา วา ทาระโก วา ทาริกา วา สัพเพ อิเม พะหู ชะนา มัง ปิยายันตุ อาคัจเฉยยะ
    อาคัจฉาหิ เอหิ จิตตัง ปิยัง มะมะ มะหาลาภะสักการา ภะวันตุ เม*
    [แก้ไข] คำอธิฐานขอลาภจากพระสีวลี

(โดยหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จังหวัดลำปาง)
    นโม ๓ จบ
    สิวะ ลีมะหา เถรัง วันทามิหัง ( ๓ จบ )
    มะหาสิวะลี เถโร มะหาลาโภ โหติ มะหาสิวะลี เถโร ลาภัง เม เท ถะ

[แก้ไข] คำบูชาขอลาภพระสิวลี (ประจำวัน)

คนไทยเรามีความเชื่อกันมานานว่า กราบบูชาพระสิวลีแล้วชีวิตจะมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง เนื่องเพราะพระสิวลี เป็น 1 ใน 80 พระอสีติมหาสาวก หรือศิษย์เอกของพระพุทธเจ้า พวกเราคุ้นเคยกันดีกับรูปลักษณ์ของพระสิวลีที่เป็นภิกษุ มือขวาถือไม้เท้า มือซ้ายแบกกรด สะพายบาตรบ้าง สะพายย่ามเครื่องอัฐบริขารบ้าง พระพุทธเจ้าทรงยกย่องพระสิวลีเป็นเอตทัคคะในทางมีลาภมาก เพราะท่านมีบุญบารมีสูง วันนี้จึงขอนำเสนอพระคาถาบูชาขอลาภประจำวันเกิดทั้ง 7 วัน ดังนี้ครับ
    • วันอาทิตย์*
    @ ฉิมพะลี จะ มหานามัง สัพพะลาภัง ภะวิสสะติ เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ @ ท่อง 6 จบ
      • วันจันทร์**
    @ ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทูเรหิวา สะมีเปหิวา เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะ มะ @ ท่อง 15 จบ
        • วันอังคาร***
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร โสระโห ปัจจะยาทิมหิ เชยยะลาโภ มหาลาโภ สัพพะลาภา ภะวันตุ สัพพะทา @ ท่อง 8 จบ
          • วันพุธ****
    @ ทิตติตถะภะเวราชา ปิยาจะ คะระตุเม เย สารัตติ นิรันตะรัง สัพพะสุขาวะหา @ ท่อง 17 จบ
            • วันพฤหัสบดี*****
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร ยักขาเทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ สัพพะทา @ ท่อง 19 จบ
              • วันศุกร์******
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะนะ ระปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มหาลาภัง กะโรนตุ เม ลาเภนะ อุตตะโม โหติ สัพพะลาภะ ภะวันตุ สัพพะทา @ ท่อง 21 จบ
                • วันเสาร์*******
    @ ฉิมพะลี จะ มหานามัง อินทาพรหมา จะปูชิตัง สัพพะลาภัง ปะสิทธิ เม เภรัสสานุภาเวนะ สะทา สุขี ปิยัง มะมะ @ ท่อง 10 จบ ใครเกิดวันไหนก็ให้ท่องพระคาถาประจำวันนั้นๆ แต่คนโบราณจะนิยมสวดภาวนาทุกวัน โดยสวดตามพระคาถาในวันนั้นๆ เช่น วันจันทร์ก็สวดบทประจำวันจันทร์ วันอังคารก็สวดบทประจำวันอังคาร ครับ

ขอให้โชคดี มานิมามา ทรัพย์สินเนืองนอง เงินทองไหลมา นะชาลีติ น่ะครับ

8. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

วันนี้ไปทำบุญกับหลวงปู่อั๊บมาครับ เอาบุญมาฝากพี่ๆ น้อง ๆ ครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ภัทรทันตระครับ
    เคยไปฝึกกับท่านครั้งนึง ช่วงปิดเทอมสมัยเรียนปี 1 ครับ ที่สำนักที่ชลบุรี เป็นปิดเทอมที่มีคุณค่ากับชีวิตมากครับ

สาธุ สาธุ สาธุ ครับ ขอให้ทรัพย์สิน เนืองนอง เงินทองไหลมา

10. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์หงษ์ทองสีโอรส สวยดีนำมาฝากให้สมาชิกได้ดูกันครับ และพระอีก 1 องค์ คนที่ให้บูชามาเขาบอกว่าได้มาพร้อมกัน ผมเองไม่เคยเห็นเลยเก็บไว้อีกองค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามาทักทายกันตอนดึกๆ...
    วันศุกร์ - เสาร์ แถวบ้านมีงานประจำปี มีละครเล่นถวายให้เจ้าพ่อสมบุญ สมัยก่อนตอนเด็กๆ จำได้ว่าเป็นการแสดงของงิ้ว ตอนนั้นดูไม่รู้เรื่องแต่ก็สนุกตามประสาเด็กๆ แต่มาตอนหลังก็เปลี่ยนเป็นละคร

12. ไม่เกิด

ไม่ทราบท่านได้สอนอย่างไรบ้างครับ.... ?

13. ไม่เกิด

ก่อนไปพักผ่อน มีคลิปมาให้ชมกันครับ ยิ่งนักสะสมปืนหรือท่านที่ชอบเล่นปืนไม่ควรพลาด บางท่านดูแล้วอาจจะขำแบบลืมโลก บางท่านอาจจะสงสารคนที่โดน... แต่สำหรับผมดูแล้วคงต้องบอกว่าไม่ลองดีกว่า..... 555

14. ไม่เกิด

วิทยุ FM 91 จัดอันดับสถานที่ "จอดรถหายหรือจอดแล้วหาย" จากสถิติ 7 เดือนระหว่างวันที่ 1 พฤษภาคม – 30 พฤศจิกายน 2551

สถานที่เสี่ยง "จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย"

ที่อยู่ในกลุ่มสถานที่จอดรถประจำ ของอาคารที่พักอาศัยประเภท หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ซึ่งเจ้าของยานพาหนะรถยนต์พึงระวัง
    อันดับ 1 ได้แก่ ลานจอดรถ คอนโด เมืองทองธานี
    อันดับ 2 คือลานจอดรถ หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ภายในซอยลาดพร้าว 112
    อันดับ 3 คือ ซอยลาดพร้าว 43 ถนนลาดพร้าว, ถนนลาดปลาเค้า, ถนนศรีนครินทร์, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด, ถนนประชาสงเคราะห์,
    ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, แมนชั่น หอพัก ข้างมหาวิทยาลัย กรุงเทพ ศูนย์รังสิต,
    ริมถนนสุขุมวิท จังหวัดสมุทรปราการ, ถนนเทพารักษ์ และ ถนนเพชรเกษม

ลานจอดรถที่พักอาศัย ประเภท การเคหะ
    อันดับ 1 ได้แก่ การเคหะ ร่มเกล้า และการเคหะ คลองจั่น
    อันดับ 2 คือ การเคหะ บางพลี เมืองใหม่
    อันดับ 3 ได้แก่ การเคหะ ดินแดง ทุ่งสองห้อง และ ปากเกร็ด นนทบุรี

ส่วนสถานที่จอดรถชั่วคราว ประเภท ลานจอดรถของตลาด ที่พึงระวัง เพราะเป็นสถานที่เสี่ยง
    อันดับ 1 ได้แก่ ตลาดสนามหลวง 2 ถนนพุทธมณฑล สาย 2
    อันดับ 2 คือ ตลาดกรมชลประทาน ถนนติวานนท์
    อันดับ 3 ประกอบด้วย ตลาดมีนบุรี และตลาดไท
    อันดับ 4 คือ ตลาดมหาชัย จังหวัดสมุทรสาคร

สำหรับลานจอดรถของ ห้างสรรพสินค้า ที่ถูกจัดให้อยู่ในสถานที่เสี่ยง
    อันดับ 1 ได้แก่ ลานจอดรถ ห้างสรรพสินค้า เซียร์ รังสิต ถนนพหลโยธิน
    อันดับ 2 คือ ลานจอดรถ ห้างสรรพสินค้า แฟชั่น ไอร์แลนด์ ถนนรามอินทรา, ห้างสรรพสินค้า ฟิวเจอร์ ปาร์ค รังสิต ถนนพหลโยธิน
    และห้างสรรพสินค้า เทสโก้ โลตัส สาขา ศาลายา จังหวัดนครปฐม

สถานที่จอดรถซึ่งเป็นลานจอดรถของวัด และศาลหลักเมือง ที่ควรระมัดระวังอย่างยิ่ง
    อันดับ 1 ได้แก่ ลานจอดรถ ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง จังหวัดสมุทรสาคร
    อันดับ 2 คือลานจอดรถ วัดไร่ขิง และลานจอดรถวัดพลับพลาไชย

จะไปไหนมาไหน เวลาจอดรถก็ควรจะมีอุปกรณ์สำหรับกันขโมยไว้บ้างนะครับ เพราะจะทำให้พวกขโมยไม่ค่อยอยากเสียเวลากับรถที่มีอุปกรณ์กันขโมยสักเท่าไร ถ้าไม่ต้องการจริงๆ

15. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง
    สวัสดีครับพี่พี และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านเข้ามารายงานตัวครับ
    ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองทุกท่านครับ

16. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทรงครับ

ปืนยาวกระบอกสุดท้าย น่าจะมีปัญหา เช่นหลวมคลอน และน่าจะเป็นปืนไรเฟิ้ลแรงสูง มีกำลังการสูงประกอบกับการหลวมคลอน ทำให้ถีบได้แรงแม้กับผู้ชายตัวโตๆ สังเกตุดูจะกระเด็นไปเลย

ส่วน clips ชุดแรกๆ สังเกตุดูจะเป็นหญิงซ่ะ ส่วนใหญ่ หญิงยิงปืน ข้อไม่แข็ง ไม่ได้ เกร็งสู้ มาเจอปืนแบบ caliber ใหญ่ๆ ทำให้ปืนถีบเอาได้

17. พี เสาวภา

กราบ ๆ ๆ หลวง ภัททันตะ ครับ

18. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

19. พี เสาวภา

สวยงามครับ...............

20. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ครั้งนั้น รุ่นพี่ที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ได้จัดไปกันเป็นหมู่คณะครับ

ผมได้มีโอกาสไปด้วย ที่ได้ฝึกจะเป็น สติปัฏฐาน๔ กำหนดสติรู้การกระทำต่างๆ ครับ ตื่นตีสี่ นั่งสมาธิ เดินจงกรม สิบโมงเช้าส่งอารมณ์ แล้วก็แยกย้ายไปฝึกต่อจนถึงสองทุ่มครับ สองสามวันแรกที่ไปอยู่ มันอึดอัดนะครับต้องกำหนดทุกอย่าง กิน เดิน นั่งนอน คิด ฯลฯ แห่ะๆๆ

ผมฝึกไม่ค่อยก้าวหน้าหรอกครับ แต่ประโยชน์ที่ได้รับมาสูงสุดตอนนั้นคือการได้รู้จักสติ ครับ ซื่งเป็นประโยชน์แก่ชีวิตผมมาถึงปัจจุบันนี้คัรบ