เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ขออวยพรให้คุณลุงพีและพี่ ๆ ทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ คิดสิ่งใดขอให้สำเร็จสมความตั้งใจทุกประการค่ะ อ่านตลอดค่ะ แต่ไม่ได้เข้ามาเขียนค่ะ ขอบคุณคุณลุงพีที่ได้นำเรื่องราวดี ๆ มาบอกเล่าให้ได้ฟังกันค่ะ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ.....วันนี้คงไปเที่ยวก่อน...เหอๆๆ

3. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั้บ สวัสดีครับมิตรสหายบ้านเหรียญบิน สุขสันต์ปีใหม่นะครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอตัวไปเที่ยวอยุธยาหน่อยน่ะครับ

มีเวลาอาจจะแวะไปนครปฐมอีกหน่อย

5. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งอ่านย้อนหลังอยู่ครับ มีความรู้มากมายอ่านแล้วคิดถึงหลวงปู่ทั้งสองท่านมากครับ
    กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรง พ่อ แม่ ครูบาอุปัชฌาอาจารย์
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้พี่ พี อายุมั่นขวัญยืน เขียนประวัติครูบาอาจารย์ให้พวกเราได้อ่านไปนานๆ นะครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

6. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำบุญแน่เลย เดินทางปลอดภัยนะครับพี่

7. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครูบาอาจารย์ทุกองค์ครับ
    สวัสดีพี่พีและพี่น้องบ้านเหรียญบิน นานๆจะเข้ามาสักที ขอติดตามเรื่องหลวงปู่บุญศรีด้วยคนครับ

8. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

9. พี เสาวภา

กราบขอพระคุณในพรน่ะครับ

และขอให้คุณอย่าเจ็บ อย่าจน มีกินมีใช้ ไปตราบนานเท่านานน่ะครับ

10. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ผมมีเหรียญและรูปหล่อหลวงปู่บุญศรี รูปหล่อทองเหลือง เอาไว้หาเจอจะถ่ายภาพมาให้ชม

11. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ลุดิถี ปีกระต่าย หมายใจสุข
    นิราศภัย ไกลทุกข์ ล้วนสุขศรี
    เจริญด้วยคุณธรรม น้อมนำดี
    ประสบสุข สวัสดี ปีใหม่เทอญ ฯ

ขออาราธนา คุณพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ คุณพระรัตนตรัย คุณพระอริยเจ้า คุณพระอริยสงฆ์ คุณพระโพธิสัตว์
    คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ บารมีหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ
    จงดลบันดาลให้พี่พี เสาวภาและทุกท่านประสบแต่ความสุขกายสบายใจ สมปรารถนา สมใจนึก มีเงินมีทอง ไร้โรคภัยไข้เจ็บ ภัยพิบัติ แคล้วตลาดจากสิ่งไม่ดีไม่เป็นมงคลทั้งปวง ตลอดปีและตลอดไปด้วยครับ

12. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะครับ:cool: ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความสุขกันทุกคนครับ

13. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ สุขสันต์วันปีใหม่ค่ะ ขอให้คุณลุงพี และพี่ ๆ ลูกศิษย์หลวงพ่อทรง และหลวงปู่บุญศรีทุกท่านประสบแต่สิ่งอันเป็นมงคลตลอดปี 2554 นะค่ะ คิดสิ่งใดขอให้สำเร็จสมความตั้งใจค่ะ และขอให้คุณพระคุ้มครองให้ทุกท่านเจริญยิ่งขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ

14. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันปีใหม่ขอบารมีคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง ได้ครอบครองพระที่ตนเองปรารถนา โรคาพาธอย่าได้เบียดเบียน ศึกเสี้ยนศัตรูอย่าได้มีมากล้ำกราย ภัยร้ายขอให้ระงับดับหาย โชคลาภมีมาไม่ขาดสายตลอดปีเทอญ

15. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีปีไหม่ด้วยครับ ขอบารมีคุณครูบาอาจารย์ ที่พี่ๆเคารพนับถือ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงปู่บุญศรี ให้ทุกๆท่าน ปลอดภัย ปลอดโรค ร่ำรวยเงินทอง คลอ่งแคล่วในการทำงาน และมีแต่โชคดีในปีกระต่ายร่าเริงนี้ด้วยครับ

16. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีปีใหม่พี่น้องบ้านเหรีญยบินทุกท่านขอให้มีความสุขตลอดปีโชคดีรำ่รวยตลอดไปครับ

17. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ ขอคุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากล บารมีองค์หลวงพ่อทรง องค์หลวงปู่อั๊บ องค์หลวงปู่พระครูบุญศรี ได้โปรดอำนวยพรให้พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านปลอดโรค ปลอดภัย ประสบแต่ความสุขสมปรารถนาทุกประการเทอญ

18. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอบารมีครูบาอาจารย์ดลบันดาลให้ทุกท่านสุขสมหวัง โชคดี มีความสุข ประสบพบเจอแต่สิ่งดีๆ ตลอดปี และตลอดไปครับ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีปีใหม่2554

สวัสดีปีใหม่พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ (deejai)

เมื่อวานผมไปทำบุญกราบหลวงปู่ครูบาอาจารย์สายอ่างทองมาหลายรูปและวันนี้ได้ไปทำบุญกับพระภิกษุอาพาธมา

ผมขอเอาบุญมาฝากพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บไม่จน คิดอะไรก็ขอให้สมหวังทุกประการ

20. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี และคณาจารย์ทุกท่าน

สวสัดีปีใหม่ 2554 ครับทุกท่าน ท่านคงได้รับพรมาเยอะแยะ แล้วขอให้พรเหล่านั้นจงดลบันดาลให้พบเจอแต่ความสำเร็จดังพรนั้นๆ นะครับ