เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอให้หายไวๆ นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ... ครับ
    ไม่ได้เข้ามาพบปะเพื่อนๆ สมาชิกกันอาทิตย์กว่าๆ ตอนนี้คอมยังไม่ได้ซ่อมเหมื่อนเดิม ช่วงนี้งานยังยุ่งมากๆ ถ้างานไม่เยอะมากจะได้เอาคอมไปซ่อมสักที....

3. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    เป็นกำลังใจให้ครับ.... ขอให้หายเป็นปรกติไวๆ

4. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

5. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินครับ
    เป็นกำลังใจให้คนที่ประสบกับความทุกข์ทุกคนครับ
    ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงโดยเร็วนะครับ
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนอีกแล้วดูแล สุขภาพกันด้วยนะครับ

6. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง ครูบาอาจารย์ทุกท่าน และหลวงพี่พีด้วยความเคารพ
    อนุโมทนาบุญกับหลวงพี่พีที่บำเพ็ญสมณธรรมมาจนถึงวันนี้
    อนุโมทนาบุญกับคุณ Putsudsoi และ คุณเมืองสมุทร ด้วยครับ
    ที่ได้ไปทำบุญกับพระอาพาธมา

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังแรงใจให้อาจารย์วิมครับ
    ผมเองเคยเป็นคล้ายๆแบบนี้แต่ไม่ได้เกิดจากการผ่าตัด
    ตอนเด็กไปจับงูเขียวหางไหม้ตัวเล็กๆกว่านิ้วก้อยมาเล่น
    แต่จับไม่แน่นกลัวเขาหายใจไม่ออก
    (ห้ามเลียนแบบเป็นอันขาด)
    งูเอาตัวพันนิ้วแล้วดึงจนหลุดจากการจับ กัดเข้าที่ปลายนิ้ว
    วันรุ่งขึ้นบวมเขียวช้ำทั้งแขนไปถึงหัวไหล่
    เนื่องจากกลัวถูกตีจึงไม่ได้บอกแม่แต่เอาผ้าขาวม้ามาพาดปิดไว้
    โดยงอแขนอยู่แบบนั้นเป็นอาทิตย์
    วันหนึ่งนอนหลับกลางวันไม่ได้ใส่เสื้อ แม่มาเห็นกลัวจะไม่สบาย
    จึงดึงผ้าขาวม้าที่ปิดแขนอยู่มาปิดหน้าอกให้
    พอเห็นแขนที่บวมเป็นอันไม่ได้นอน โดนชุดใหญ่
    แม่ก็ดูแขนปรากฏว่างอยืดออกไม่ได้รีบพาไปหาหมอ
    หมอบอกว่าเกิดอาการเกร็งของกล้ามเนื้อจึงฉีดยาคลายกล้ามเนื้อให้
    แล้วก็มาประคบน้ำอุ่นยืดเข้ายืดออกอีกเป็นอาทิตย์จนดีขึ้น
    หมั่นทำบุญบ่อยๆและนึกถึงบุญที่ได้ตั้งใจทำมาทุกบุญเยอะๆครับ
    ไปทำบุญครั้งใดก็อุทิศส่วนบุญให้กับคู่กรรมเรื่อยๆ
    ขอให้กรรมที่เคยมีต่อกันเป็นอโหสิกรรม หนักก็จะเป็นเบา เบาก็จะหายได้
    ขอให้อาการของอาจารย์วิมหายเป็นปกติโดยเร็ว เป็นกำลังใจให้นะครับ

เช้านี้ฝนตกหนักมากครับ น้ำท่วมในถนนหลายสาย
    เดินลุยน้ำออกจากที่พักมาถึงที่ทำงานสาย เปียกไปครึ่งตัว
    กรมอุตุบอกว่าหนาวกำลังมาเยือนอีกระลอก รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  7. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

กราบนมัสการหลวงพี่พีค่ะ

ขอให้อาจารย์วิมหายไวไวนะคะ ช่วงนี้ปิดเทอม อาจารย์คงมีเวลาพักฟื้นได้นานหน่อย

สำหรับเรื่องของพี่บิ๊ก .... ทำให้นึกถึงอันตรายจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของเด็กวัยซนจริงๆ ยิ่งถ้าลูกซนมาก พ่อแม่ก็มีเรื่องให้ลุ้นระทึกมากตามไปด้วย......

8. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงปู่ทรง และคณาจารย์ทุกท่าน

แต่ถ้าเป็นเจ้าตัวอ้วนลูกพี่เอม คงไม่ต้องห่วง เพราะมีอะไรก็ถามแม่ คุยกับแม่ตลอด ดีแล้วครับเป็นเพื่อนกับลูก เหมือนแม่ผม ปัจจุบันเวลาไปซื้อกับข้าวกับเเม่ยังเดินกอดคอคุยกันแบบเพื่อนเลยครับ แต่อย่างไรผมก็ยังเคารพแม่ผมมากเลย มีอะไรก็คุยกับท่านทุกเรื่องเลย อิอิ

9. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กวันนี้เขาเที่ยวห้าง เล่นเกมส์กัน ผมเด็กเมื่อวานนี้
    ยังไม่มีห้างแอร์เย็น และร้านเกมส์เป็นดอกเห็ด
    ได้แต่ขี่จักรยานไปเที่ยวท้องทุ่ง ตกปลาช้อนกุ้ง ช้อนไปเจองูก็เผ่นกันน้ำบาน
    ตกปลาหมอตามกอผักตบ หาปลากัดตามกอหญ้า
    เก็บดอกบัวหลวงเอาไปฝากแม่ขอความเห็นใจที่หนีเที่ยว
    ผลคือโดนหนามตามก้านบัวทั้งขาและแขนเลือดซิบๆ หมาเห่ากันขรม
    เพราะกลิ่นโคลนติดตัวมาด้วย พกหนังสะติ๊กไปแต่ยิงอะไรไม่เคยโดน
    เดินเล่นเพลินๆในทุ่งเจอฝูงเหลือบ(คล้ายแมลงวันตัวใหญ่ๆ)แรกๆไม่รู้จัก
    เกาะก็ไม่สนใจพวกกัดเข้าให้ตุ่มใหญ่เบ้อเร่อ เจอหนหลังเลยต้องวิ่ง
    รูตามลำไผ่นี่ส่องไม่เห็นมีอะไรเอานิ้วโป้งอุดซะ โดนแมลงภู่ตัวโตต่อยมือบวม
    ไม่ค่อยซนเท่าไหร่ครับ แหะ แหะ

10. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ถามเหรียญเต่า รุ่น ร้างตัวหน่อยครับ พอดีได้มาๅ เหรียญรุ่นนี้ ทันหลวงพ่อมั้ยครับ ใช่ 0 สร้างมั้ยครับ ได้เนื้อ นวะมาครับ

11. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง
    และกราบนมัสการหลวงพี่พีครับ

12. cc5922

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>cc5922, พี เสาวภา

หลวงพี่ยังไม่จำวัดเหรอครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. cc5922

สวยจับใจครับ ยังกับเนื้อทองคำเลย

14. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

สวยงามมากกก ครับ มีรอยขีดข่วน อีกแล้ว แห่ะๆๆ

15. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    แหะ ๆๆๆ
    ช่วงนี้รักรอยขีดข่วนครับ

16. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    นึกว่าจะมีใครมาตอบ...แหะๆ

่ตอนนี้เจ้าบ้านบวชอยู่ไม่อยากยุ่งกับเรื่องซื้อๆขายๆ แต่่ต้องตอบ...แหะๆ

รุ่นสร้างตัวทันหลวงพ่อ เป็นศูนย์สร้าง

ให้หาจากแหล่งที่เชื่อถือได้

17. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

18. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

19. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี ครับ

นมัสการหลวงพี่พีครับ...

ช่วงนี้นาน ๆ เข้ามาที ตามอ่านทีหลายหน้าเลยครับ :)

20. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

กราบนมัสการหลวงพี่พี