เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นใจมากครับ

2. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี

เรื่องนี้จริงครับพี่ วันนี้เพิ่งขอท่านอย่างนึง พอค่ำๆ ข่าวดีมาเลย

เหมือนมีเส้นจริงๆ

3. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

หุ หุ อย่างนี้ต้องเล่าให้ฟังกันหน่อยครับ คุณโจ ว่าเส้นยังไง

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แบบนี้เรียกว่าถูกโฉลก...แหะๆ

5. JLB

สวัสดีครับเฮีย เปี๊ยก
    ขออุบไว้ก่อน อิอิ

6. JLB

ขอบคุณมากครับพี่
    อิอิ

7. พี เสาวภา

วันนี้ยุ่งมากเลยครับ รถติดแถวกาญจนาอีกเป็นกิโล ...แหะๆ เกิดจากความสะเพร่าของคนแค่คนเดียว

วินาศภัยมักจะเกิดแบบนี้แหละครับ ...แล้วตายหมู่

นึกถึง พระรัตนตรัย พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ไว้น่ะครับ นึกบ่อยๆ ทำกรรมชั่วน้อยๆ

ขอให้พี่น้องโชคดี วันนี้น่ะครับ

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี และ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านค่ะ

วันนี้อยากให้น้องชายพาเข้ากรุงเทพฯไปกราบพระ กระวนกระวายใจแต่เช้า และกังวลใจมาก .... แต่พอตอนเที่ยงดูข่าวเรื่องอุบัติเหตุบนถนนกาญจนาภิเษกแล้ว ก็คลายความกังวล เพราะตอนแรกคิดว่าวาสนายังไม่ถึง

แต่พอมีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้น ก็คิดได้ว่า จังหวะเรายังไม่ดี...เลยเกิดความสะดวก....

ขอให้ธุรกิจใหม่ของพี่พี เจริญรุ่งเรืองนะคะ......

ขอแอบอธิษฐานกับหลวงปู่บุญศรี และ หลวงพ่อทรง ในการต่างๆที่ข้าพเจ้าคิดและทำ ขอให้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี.....^^

9. พี เสาวภา

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ งานทำไปตามหน้าที่ เอาเงินมาเลี้ยง คนที่รักและตัวเอง

การเขียนเรื่องพระเขียนให้คนที่นับถือ

ผมเล่าที่ไหนสักที ครั้งหนึ่งตอนไปกราบ หลวงพ่อคูณ น่าจะประมาณ พ.ศ. ๒๕๒x ถึง ประมาณ ๒๕๓x ประมาณนั้นผมจำไม่ได้แบบจังๆ แต่เป็นยุคคนยังไม่มาก เท่าไหร่ พอกราบท่าน ก็พูดคุยได้ เอาของมาจารได้ บางทีท่านสูบยาขี้โย ก็นั่งรอ ท่านเสร็จก็ขอไว้ หลวงพ่อท่านก็ถ่มน้ำลายดับให้ ปกติผมขับรถ ไปแต่เช้าบางที ออกจากบ้าน ตี ๓ ตามลูกบ้าดั้งเดิม ไปหาหลวงปู่บุญศรีก็เหมือนกัน เพราะฉนั้น ท้องฟ้ายังมืดอยู่ เลยวิ่งสายถนนมิตรภาพ เพราะไม่เปลี่ยว ไม่ค่อยวิ่ง สายม่วงค่อม เพราะเปลี่ยวและ รถอ้อยเยอะ ผมจะไม่ค่อยวิ่ง และไม่คุ้นทาง

วันนั้นพอจะลากลับ ท่านบอกผมว่า มึงกลับทางม่วงค่อมน่ะ ผมก็รับปากครับ ยังไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ท่านอาจจะเห็นว่ารถไม่ติด เพราะคนไม่ค่อยวิ่ง รถนานๆจะเจอสวนคันในยุคนั้น ไม่มีปั้มท์ มีหมู่บ้านบ้าง แต่น้อย ไม่เหมือนสายมิตรภาพ

ตอนนั้น ที่วัดบ้านไร่ รถสามารถเข้าไปจอดตรงบริเวณประตูศาลา( ใหม่ได้ เลย ) ผมก็ลงรถมากับ แฟนขึ้นรถ จะ ปรากฎว่าคราวนี้หลวงพ่อคูณ ท่านเดินตามมา ส่งถึงรถ แล้วย้ำว่า ไปทางม่วงค่อมน่ะมึง พูดย้ำแบบ ซีเรียส หลายครั้ง

ผมชักเอะใจ กราบท่านอีกทีแล้วรับปาก ผมเลี้ยวกลับมาทางม่วงค่อม สบายโล่ง

พอกลางคืนนั่งดูข่าว สายมิตรภาพช่วง แถวลำตะคอง เป็นทางขาล่องเข้า กทม ทางเดียวกับผม เวลาใกล้เคียงกับที่ผมถ้าออกจากวัดขับมา ก็ใกล้เคียง มีรถชนกัน แบบ วินาศสันตะโร รถทัวร์ รถบัส รถใหญ่ รถเล็ก ชนกันแบบนับสิบคัน การจราจรเป็นอัมพาตนานนับ ชั่วโมง ผมฟังแล้วหนาว ถ้าไม่เจอเองก็คงติดอยู่ที่นั่น นานเป็น หลายชั่วโมงกว่าจะเคลีร์ยได้ เพราะปริมาณรถมีมาก

หลังจากนั้น ทุกครั้งที่ผมกลับจากลาหลวงพ่อ จะถามท่านทุกที ว่าไปทางไหนครับ ไปสะดวกไหม ท่านจะนิ่งดูสักพัก แล้วก็บอกว่าไปได้ แม้จะวิ่งขึ้นเชียงใหม่ จะผ่านเพชรบูรณ์แทน แวะกราบท่าน ออกจากวัด บ่ายมาก ถามท่านๆ ก็บอกว่าไปสะดวก

เรื่องแบบนี้ ขอให้อธิษฐานพระให้ช่วยคุ้มครองน่ะครับ

ส่วนเรื่องขอหลวงพ่อ หลวงปู่ช่วย ก็ลองดูน่ะครับ ถ้าเรื่องใหญ่ๆให้บลบานเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2011
  10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

โห....อ่านแล้วอึ้งเลยค่ะ.....

ขอน้อมกราบหลวงพ่อคูณด้วยค่ะ.....

เคยคิดเหมือนกันว่าพระสุปฏิปันโนทั้งหลาย ... ท่านรู้การณ์หลายอย่าง แต่พูดไม่ได้มาก ได้แค่เตือน ถ้าท่านเตือนแล้วเราก็ต้องฟังไว้ก่อนเป็นดี......

ครอบครัว moo noi เคยได้ไปกราบท่านมาแล้ว 2 ครั้ง (เอง) ตอนที่ท่านเริ่มจะป่วย ....ช่วงหลังเห็นสุขภาพท่านอ่อนแอมากขึ้นเลยไม่ได้ขึ้นไปกราบท่านเลย แต่ก็คอยติดตามข่าวคราวของท่านตามสื่อน่ะค่ะ.....

11. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงพ่อทรง และหลวงปู่บุญศรีครับ

สวัสดีครับพี่พี และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

มีเรื่องอดมาเล่าไม่ได้ครับ ใครที่ยังหาโอกาสบูชาพระของหลวงปู่บุญศรี และพระในตระกูลแร่โครตเศรษฐีได้ ผมแนะนำเลยนะครับ

ผมเองแม้จะได้โชคมาเล็กน้อย แต่ผมบอกตรงๆถ้าผมมีโชคทางนี้ได้ ท่านอื่นๆควรจะมีมากกว่าผมครับ ผมเองเป็นพวกเหงื่อไม่ออกไม่ได้ตังค์ครับ

แฟนผมเคยตามซื้อเลขท้ายรถคันเก่ามา 2-3 ปี 100*100 บ้างมากกว่านี้นิดหน่อย ซื้อเลขอื่นบ้าง แต่ก็ไม่มากครับ มีงวดนึงวันจันทร์ไปทำงาน เพื่อนแซวบอกรวยเลยละซิ เลยเพิ่งรู้ว่าหวยออกเลขที่ซื้อประจำตรงๆเลย แต่ตามประสานะครับ งวดนั้นไม่ได้ซื้อเพราะหวยออกวันอาทิตย์ ไม่ได้มาทำงานเลยไม่ได้ซื้อ เพราะซื้อเฉพาะกับเพื่อนที่ทำงาน ไม่เคยซื้อที่อื่นเลย และตอนหลังเพื่อนบอกเลยเวลาจะซื้อหวยเลขตามเขา เขาบอกเลยไม่ต้อง อยากกินอะไรเขาเลี้ยงเองเพราะซื้อตามแล้วเขาแห้วตลอด ทั้งๆที่เขาถูกกันบ่อยๆ แต่ถ้าไปซื้อตามเขานี่พาเขาวืดหมด

ผมเองก็แบบเดียวกันเลย ซื้อตามเลขที่เขามีนี่ จากที่เขาถูกบ่อยๆ วืดหมด มีงวดนึงเขามาบอก ผมเซ็งผมบอกเอาเลยผมไม่ซื้อ กลายเป็นงวดนั้นเขาถูกกันทั้งโรงงาน หรือบางทีเอาเลขมั่วๆมาซื้อ 3 ตัวบน ซื้อสลับไปมา 2-3 ตัว ไม่ได้โต๊ด มันออกตัวที่ไม่ได้ซื้อนั่นแหละครับ หลังๆก็ยอมรับโดยดุษฎีครับ ว่าไม่มีโชคทางนี้

เข้าเรื่องนะครับ ประมาณต้นๆเดือนผมมีธุระไปทางโคราช เลยไปที่สำนักท่านแม่ชีประทุม ไปกราบพระและอื่นๆ ก่อนกลับเลยไปนั่งคุยกับป้าอี็ด และบูช่พระมา 3-4 รายการ งบน้อยครับ กลับมาก็เอาชัยวัฒน์โบสถ์น้ำ กับพระผงดำแร่โครตเศรษฐีไปเข้ากรอบ แล้วเหน็บกระเป๋าเสื้อ ส่วนที่คอแขวนเดี่ยวครับหลวงปู่หมุน และมีหลวงปู่บุญบ้าง แต่พอกลับบ้านจะเอาพระชัยฯมาแขวนเดี่ยวนอนครับ

วันนี้ผมก็มีโชคเล็กน้อยตามรูปแนบนะครับ แปลกใจมาก และดีใจครับ เลขนี้ผมไม่ได้คิดจะซื้อเลย จะซื้อเลขอื่นแต่หมด น้องคนขายบอกพี่ช่วยหนูซื้อหน่อยเลขนี้ที่แถวบ้านดัง เขาเก็บไว้ 3 คู่แล้ว ผลก็เป็นอย่างที่เห็นนะครับ

ย้ำอีกทีนะครับ ถ้าดวงอย่างผมถูกได้ หลายๆท่านควรจะมีมากกว่าผมครับ และงานที่ออกมาทำเอง จากที่ไปเรื่อยๆ มาเดือนเกือบสองเดือน อาทิตย์- 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา เหมือนถูกเร่งขึ้นมาเองครับ ลูกค้าตามไปคุยเพื่อให้แก้งานบางตัวให้ และอีกหลายอย่างครับ

ขอกราบหลวงปู่บุญศรี ท่านแม่ชีประทุม ท่านท้าวธตรฐ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.2 KB
      เปิดดู:
      39
  12. พี เสาวภา

แหะๆ...คนเริ่มแก่ก็แบบนี้ ผมนึกออกแล้วว่าหลวงพ่อคูณท่านเดิมตามมากำชับที่รถว่าอะไร

ท่านบอกว่า กูสั่งมึงให้กลับท่านม่วงค่อม และ ท่าทางท่านไม่ได้พูดเล่น

ที่จริงผมจำได้อีกหลายเรื่อง ผิดกระทู้เลยไม่เล่า

หลวงพ่อคูณ ท่านเป็นผู้มีบุญญาธิการสูง ช่วยคนมาเยอะมาก ดำเนินบารมีพระโพธิสัตว์ตัวจริงครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อคูณ ขอให้ท่าน ไม่ทนทรมาณจากการเจ็บป่วยทั้งปวงครับ

13. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

14. พี เสาวภา

ออกแรงดีครับ...อุปกรณ์เสียหายนี่แย่ ช่างไม่มีเครื่องมือหากิน ก็หมดกัน

15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับโชคลาภของท่านในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ...

16. พี เสาวภา

ได้ไปสองครั้งก็คุ้มแล้วครับ...แหะๆ

17. พี เสาวภา

พวกเดียวกันครับ ...แหะๆ ผมนี่ออกเป็นปิ้ปๆ...เหอๆ

18. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ ลป ทรง ลป บุญศรี และ ครูบาอาจารย์ทุกท่าน

สวัสดีค่ะคุณพี และ สมาชิกทุกท่าน

ขอให้กิจการงานของคุณพีเจริญรุ่งเรื่องรวยรวย ๆ ค่ะ
    อ่านประสบการณ์แต่ละท่านแล้วตื่นเต้น บางประสบการณ์ก็ขนลุกไปด้วยเลยค่ะ
    พักนี้วิ่งเข้ามาอ่านในพลังจิต วิ่งไปอ่านข่าวน้ำท่วมบ้านเรา รีเฟรชๆๆๆ ทำเอาคอมฯ เริ่มจะงอน

19. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

20. พี เสาวภา

แหะๆ...งอนไม่เป็นไร แต่อย่าเบี้ยวน่ะครับ

กราบขอบคุณสำหรับคำอวยพรน่ะครับบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2011