เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    Re: เรื่องราว พระนักธรรม

โรงเรียนสายธรรม ร่วมกับบริษัท เซ็นเตอร์วัน เอ็ดดูเคชั่น จำกัด ได้จัดโครงการทดสอบแข่งขัน

Re: เรื่องราว พระนักธรรม

http://www.saithamschool.ac.th/gallery/9770.html

http://www.saithamschool.ac.th/gallery/9771.html[/QUOTE]

มีคนมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระนักธรรม เยอะแยะเลยครับ

อ้างอิงนี้ผมไปเจอในกระทู้ xxxxxxxxxxx เลยเอามาให้พี่พีดู[/QUOTE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระนักธรรม เยอะแยะเลยครับ

อ้างอิงนี้ผมไปเจอในกระทู้ xxxxxxxxxxx เลยเอามาให้พี่พีดู[/QUOTE]

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

IMG_2380.JPG IMG_2381.JPG IMG_2382.JPG

ปลัดจาร พญาไม้เดินดง

ไม้นี้เชื่อกันว่าเป็นพญาไม้น่ะครับ พญาหมายความว่าใหญ่กว่าเขา คุมเขาได้ และมีเทวดา คุ้มครองอยู่

ที่มีทีเด็ด คือ หลวงปู่จารให้ด้วยหมึกครับ ของที่หลวงปู่จารจะมีน้อยน่ะครับ พยายามอย่าไปเชื่อ เรื่องการจารของ หลวงปู่ไม่ใช่พระเกจิฯ เสกแล้วถือแล้วว่าใช้ได้ การจารจะมาจากลูกศิษย์ใกล้ชิดที่มีรสนิยม แบบสะใจขึ้นมาหน่อย คือ ขอให้มีลายมือท่าน และจะเป็นของเฉพาะตัว รับรองการจารให้แต่ล่ะคนก็มีไม่มาก ท่านอายุมากแล้ว แค่เสกให้ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ผมเลยจะไม่เน้น ลายมือหลวงปู่เหมือนกับหลวงพ่อทรง เพราะกลัวผีจะไปทำ ตอนนี้ก็เห็นผีๆ ออกมาหลอกคนแล้วขนาดผมยังไม่ได้เขียนเต็มๆเลย

4. พี เสาวภา

กราบขอบคุณสำหรับ ตัวอย่างเพื่อเชิดชูหลวงพ่อทรงน่ะครับ ในฐานะผมเป็นผู้นับถือ อยากให้คนทราบว่า พระนักธรรมที่หลวงพ่อ ปลุกเสกมา เป็นของจริงครับ

5. พี เสาวภา

ราคาพระชัยฯ ยังไม่นิ่งน่ะครับ

ขนาดองค์กระจิ้ดเดียว เล็กพริกขี้หนูจริงๆครับ

6. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี ครับ

อยู่เชียงราย แต่ได้ข่าวว่าบ้านแม่ ที่สมุทรปราการ น้ำกำลังจะมา และ จะท่วม ครับ เมื่อคืนมีข่าวประกาศน้ำมา ตีสาม เก็บของแทบไม่ทัน เป็นห่วงคนที่บ้าน

7. พี เสาวภา

มีสติครับ...แหะๆ ต้องสู้ได้ครับ

8. พี เสาวภา

IMG_2383.JPG IMG_2384.JPG IMG_2385.JPG

ปลัดขิกไม้มะยม

ชุดนี้ต่อไปน่าจะเล่นง่าย สาเหตุเพราะตอกโค้ดครับ ไม้มะยมเนื้อนิ่ม ตอกโค็ดง่าย ชุดนี้ มีทั้งเนื่อไม้มะยมตายพรายและ ไม้งิ้วดำ แต่ไม้งิ้วดำ เนื้อแข็ง ตอกโค็ดยาก ชุดนี้ได้มาจาก ลุงดิษฐ์ และ ป้าธีร์ เรื่องเนื้อไม้ชัวร์ ไม่มีมั่ว เพราะผมสนิทสนม และ ไปคอยดูแลเอง

ตัวนี้พิเศษมีจารเพียบด้วยดิน สอ เหล็กจาร และ หมึก มีแค่ตัวเดียว

ที่ก้นตอกโค้ดครับ โค็ดตัวนี้เป็นโค็ดตัวเดียวกับตัว นะ บน พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ จะเล่นพระหลวงปู่ก็จำโค็ดนี้ให้ดีน่ะครับ พระกริ่งจะมีโค็ดแบบนี้ครับ เผื่อมีของเลียนแบบในวันข้างหน้า

9. พี เสาวภา

ตอนเย็นๆ มืดๆ มาประเมินสถานะการณ์อีกทีน่ะครับ

ถ้าราคานิ่งก็จะเข้าโค้งที่ ๒

แต่เช้ามานี่ พระชัยฯ ยังแซงกันอีกสองช่วง ...แหะๆ

โมทนาครับ

10. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ
    สวัสดีพี่พีและพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

ที่อื่นๆน้ำท่วมกัน จังหวัดผม แดดจ้า ฝนไม่ค่อยมีครับ
    และอนุโมทนากับทุกท่านที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมนะครับ
    ขอบารมีครูบาอาจารย์ พระสยามเทวาธิราช
    เทพเทวดาช่วยปกป้องและคลี่คลายให้น้ำลดลงโดยเร็ววันด้วยครับ

11. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สาธุ...... ขอให้ผ่านภัยน้ำท่วม....ไปได้นะจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  12. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอ่านเจอมา น่าจะเป็นประโยชน์ครับ

แผนที่แสดงจุดเกิดอุทกภัยบนทางหลวงทั่วประเทศ

http://maintenance.doh.go.th/test.html

ศูนย์ข้อมูล ข่าวน้ำท่วม ฯลฯ

http://www.thaiflood.com/

พื้นที่น้ำท่วมในปัจจุบันและพื้นที่คาดการณ์ว่าน้ำจะท่วม

http://flood.gistda.or.th/

13. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ พระนักธรรมของวัดกับของศูนย์ความแตกต่างดูตรงไหนครับ

14. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ

15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณแทนหลานชายด้วยขอรับ หากเจอกันจริงๆกลัวพี่พีจะส่งคืน แหะๆ (แสบจริงๆครับ)

16. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

รู้แล้วครับได้ดูข้อมูลเก่าของพี่แล้ว ถามอีกข้อ พระนักธรรมนอกจากเด่นด้านการเรียนแล้วยังมีด้านอื่นมั๊ยครับ

17. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ

สวัสดียามเย็นครับพี่พี พี่ช้าง และพี่น้องบ้านเหรียญบิน

มายินดีกับหน้าที่ 1500 พอดีครับ แหะ แหะ

น้ำมาน่ากลัวมากเลยนะครับ หลายแห่งในกทม.ก็เริ่มมีน้ำท่วมขังแล้ว
    เอาใจช่วยพี่น้องร่วมชาติที่ประสบอุทกภัยด้วยครับ

18. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ......สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีจ้าอ.พี อ.ช้าง และชาวบ้านเหรียญบินทุกๆท่านจ้า

มายินดีกับหน้าที่ 1500 ด้วย อ่ะจ้า :cool:

19. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 5399
    3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 7777

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ......สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีจ้าอ.พี อ.ช้าง และชาวบ้านเหรียญบินทุกๆท่านจ้า

มายินดีกับหน้าที่ 1500 ด้วย อ่ะจ้า :cool:
    สวัสดี ทุกท่้านครับ เหตุการณ์น้ำท่วมคราวนี้ เป็นอุทธาหรณ์ สอนใจ อย่าประมาทในชีวิต อย่าหลง ละเลิง กับความสุข หมั่นทำบุญ สะสม เอาไว้ตลอดเวลา จะไม่ลำบากเมื่อภัยมาถึง สาธุ ทุกสิงย่อมเป็นไปตามกฎของ
    กรรม เอวังกิ่ม