เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม...มาตอบเร็วทันใจจริงๆครับ เรามาคุยกันสองคนนี่เจ้าบ้านจะเขกกะโหลก เอาน่ะครับ อิอิ.... ป๋าก่อแกจับเผานั่งยางหมดล่ะครับ.. สงสัยผมเองก้โดนด้วย แต่ป๋าแกไม่รู้หรอกว่า ป๋าก่อแกโดนหนักกว่า 55 .....ขำที่แกไปเผาว่าป๋าเป้นเอดส์นี่หละ....แหม!!! แสบ....(deejai)

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับพี่หมู สบายดีนะครับ ถูกน้องน้ำเล่นงานไหมครับ.....ของที่บอกจะให้ที่ยังไม่ส่งไปเพราะที่อยู่หายไปกับน้องน้ำ ขอที่อยู่หลังไมค์ด้วยครับ สองปีและ ยังไม่ได้ให้พี่เลย ปี่ที่แล้วและก้ปีนี้ (deejai)

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    วันนี้ (๑๒ มค.๕๕ ๑๖.๓๐ น.) ปรับบัญชีล่าสุด ท่านใดปรารถนาร่วมทำบุญก็โอนเข้ามาได้นะครับ ท่านใดจะร่วมทำบุญและร่วมประมูลก็เชิญเช่นกัน ขอโมทนาในบุญกุศล สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน และสร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ ขอโมทนา สาธุ [www.marateebook.com]
    [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2012
  4. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี พี่ช้างและพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่าน

พี่พีครับ ผมขอรับพระนาคปรกเนื้อทองแดงด้วยครับผม ที่อยู่ใน PM

ขอบพระคุณและโมทนา สาธุครับ

5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG] [​IMG][​IMG] ไอสไตน์

6. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ
    สวัสดีพี่พี และพี่น้องชาวบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน
    อากาศเดี๋ยวหนาว เดี๋ยวร้อน เปลี่ยนไปเปลี่ยนมารักษาสุขภาพกันด้วยครับ ช่วงนี้ผมงอมเลยหวัดเล่นงาน

7. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Chang_oncb

พี่ของข้าพเจ้าให้มาพร้อมเลี่ยมกรอบทอง ๓ บาท และให้หลวงปู่ทวด ปี ๒๔๙๗ เลี่ยมทอง ๓ บาท หลวงปู่ทวดฝาก พี เสาวภา เก็บดูแล ท่านผู้นี้มีชื่อเสียงในสังคมชั้นสูง ท่านบอกว่าไม่ใช่พระวัดระฆัง แต่เป็นวัดอะไรใกล้ ๆ วัดระฆัง ทองแกะไปขายเรียบร้อยแล้วเหลือแต่พระ ท่าน SANSIREE ช่วยดูให้ข้าพเจ้าที ดูไม่เป็น ช่วยพิจารณาหน่อยครับ
    [​IMG] หน้า[​IMG] หลัง[​IMG] ข้าง

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้ครับ

ขาดเนื้อเงินน่ะพี่จ่า เดี๋ยวจะหมดซ่ะ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ...

ใครมีพระเครื่องแล้ว ขาดการดูแล ...เหอๆๆ ผมรับดูแลให้น่ะครับ

รับรองไม่มีช้ำ มีชอก ...

11. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ รับทราบ... ครับผม

12. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยคนนะครับ
    ใจยังตัดไม่ลงก็กับพระนี่แหละครับ

ที่อยู่ครับ

กิตติ อิงคนินันท์
    588 เจ.เจ.มอลล์ (ร้านบัวแก้ว ห้องเอส45 ชั้น2)
    ถ.กำแพงเพชร2 แขวงจตุจักร
    เขตจตุจักร
    กรุงเทพฯ 10900

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2012
  13. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามสบายครับ เสี่ยพุท ... ผมต้องขอหลบไปประมูลอย่างอื่นแทน...กระสุนมีจำกัดครับ...ส่วนเรื่องประสบการณ์มีหลายอย่างครับ ทั้งที่ประสบกับตัวเอง และเพื่อนๆที่นำไปบูชา... บอกได้เพียงว่า "สุดยอด" ครับ

14. พี เสาวภา

<CENTER>Re: พระปรกใบมะขาม รุ่น ๑ วัดใหม่ฯ

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxxxxx
    สวัสดีครับ พี่พี

ติดตามพี่พีมานาน เคยได้รูปกระจกหลวงพ่อเล็กวัดทำนบไปจากพี่พีครับ เลยขอโอกาสร่วมบุญโดยผมขอร่วมทำบุญ ๑๐๐๐ บาท เพื่อขอรับเป็นพระปรกใบมะขาม เนื้อทองแดง ๑ องค์ ครับ

เดี่ยวผมโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ขอบคุณครับ
    xxxxxxx

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    กราบขอบคุณครับ

รูปกระจกมีประสบการณ์ไหมครับ

IMG_0193.JPG IMG_0194.JPG รูปยืน 10x15 ใส่โค้ด.jpg

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีประสบการ์ณครับ ก่อนวันที่ไปรษณีย์มาส่งที่บ้านคุณแม่ฝันเห็นพระภิกษุสูงอายุเข้ามาที่บ้านด้วยครับ และแกได้จดหมายเปิดดู แล้วแกยังแปลกใจเลยครับว่าเป็นรูปพระครับ ส่วนผมเองเวลาเจอเหตุเภทภัยก็จะนึกถึงครูบาอาจารย์หลาย ๆ ท่าน รวมถึงหลวงปู่เล็กด้วยครับ แปลกแต่ไม่เคยได้ไปกราบท่านจริง ๆ แต่พอนึกถึงท่านจากรูปกระจกท่านจากที่พี่พีให้มา นึกถึงทำไรเห็นภาพท่านชัดเจนเลยครับ

ยังไม่เคยมีพระของหลวงปู่ศรีเลยครับ ต้องขอขอบพระคุณพี่พีที่ให้ร่วมบุญจะได้มีบารมีหลวงปู่ศรีคุ้มครองครับ

ขอเชิญไปกราบหลวงปู่เล็กได้ที่ โรงพยาบาล วิชัยยุทธน่ะครับ ตึกเหนือ ชั้น ๑๓ ครับ

ทำตัวให้ว่าง แล้ว แวะไปให้ได้น่ะครับ

แต่ท่านจะไม่พูดมากน่ะครับ อาจจะแค่ยืนมองหน้ากัน ...บอกซ่ะก่อน

ผมรับประกันว่า ที่ผมได้เห็นและสังเกตุมา ท่านเป็นบุตรพระคถาคต ตามตำนานครับ

แต่ท่านจะไม่เน้น เครื่องรางของขลัง น่ะครับ อาจจะไม่ถูกใจท่านที่ชอบเรื่องนี้

15. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 6 สมเด็จแพโบลถ์น้ำ 4000.- บาท
    รายการที่ 9 ผ้ากาสายะ 3500.- บาท

16. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี
    หลวงพ่อทรง
    หลวงพ่ออั๊บ
    สวัสดีครับพี่พี พี่ช้าง และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน

เกือบตกข่าว ที่อยู่ผมจะแจ้งให้พี่พีทางPM นะครับ
    กราบขอบพระคุณครับพี่พี ได้ของดีอีกแล้ว แหะๆ

17. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้นเอ๊ย....
    พี่พุดบอกมาแล้วว่าให้เลี่ยมทองฝังเพชรเด้อ
    เด็กดีต้องทำตามนะ

สบายดีครับ แต่เป๋าตุงนิดเดียวเหี่ยวซ่ะบ่อยครับ
    ไม่แวะหาก็แล่นผ่านไปผ่านมานิ

18. พี เสาวภา

ตัดทำไมล่ะครับใจ

ใจรู้ปัจจุบันก็พอครับ ใจรู้ว่ามี ใจรู้ว่าเอา ก็แค่นั้นแหละครับ

19. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    เรียนพี่พี กับ พี่ช้างครับ

ผมได้โอนเงินร่วมบุญ 1000 บาทแล้วนะครับ วันนี้12/01/54 ตอนประมาณ 18:54

:cool::cool::cool:

20. buakaew2007

เอาแบบนี้เลยนะครับ
    รู้ว่ามี ก็รู้ว่าเอา
    รู้ว่าไม่มี ก็ไม่เอา
    เพราะมันไม่มี
    ได้แล้วก็วาง
    ห้ามขอเพราะไม่ให้ หวง
    อยากได้ให้หยิบเอาเอง
    บ่นแค่สามวันครับ
    ได้มาก็เป็นหน่อเนื้อของวันข้างหน้าน่ะครับ