เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    กราบหลวงพ่อทรงครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

กราบพระผงรูปเหมือน เหมือนได้กราบหลวงพ่อ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1a1a12 032.JPG
      1a1a12 032.JPG
      ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      99
  2. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่ส้มฟัก มีหลายองค์ัจังครับ :)

3. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    มีครบโหลพอดีเลยนะครับ ท่านส้มฟัก

4. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ให้เดาจะได้รางวัลไหมครับ ขอเดาว่าเป็นหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร เพราะเคยอ่านจากบอดนี้หรือที่ไหน จำไม่ได้ ว่า ถ้าพระไม่ดี แม่พิมจับหักหมด อันนี้เดาเด้อ

5. Takud

Takud เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ศิษย์หลวงพ่อทรงทุกท่าน

6. Takud

Takud เป็นที่รู้จักกันดี

ลองถ่ายรูปพระที่ผมแขวนอยู่ประจำมาให้ดูครับ มีตะกรุดหลวงพ่อทรงกับ พระขุนแผนระยองครับ

ขนาดไฟล์:
      144.9 KB
      เปิดดู:
      79
  7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พระผงรูปเหมือนที่หายไปจากท้องตลาด อยู่แถวนี้เองน่ะ

8. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับพี่ พี ขอบคุณอีกทีครับสำหรับพระที่พี่ให้มา
    ช่วยผมได้มากเลยครับ ปัญาหาที่คิดว่าวันนี้จะเจอทางตันแต่พอมาวันรุ่งขึ้นก็มีทางออก เป็นมาหลายครั้งแล้วครับ
    ขอขอบคุณหลวงพ่อทรงที่ท่านกรุณาช่วยผม
    กราบหลวงพ่อครับ

9. ส้มฟัก

ขอบคุณครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]

บูชาไปด้วยศึกษาไปด้วยครับผม ผมมักจะเก็บพระแบบนึงหลายๆองค์ครับผม เอาให้พอดูได้ว่าของแท้เป็นแบบไหนครับ

พิมพ์นี้ดีนะครับผม พิมพ์สวยเนื้อดี ผงเยอะ ส่องเพลิน

ที่สำคัญแขวนแล้ว " มั่นใจ " ครับผม </label><label for="rb_iconid_10">
    </label>

10. ส้มฟัก

ยังมีไม่ครบเนื้อเลยครับผม ยังดูไม่เป็น จะให้ดีต้องเนื้อละโหล <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG] เอิ้ก เอิ้ก</label>

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

12. ส้มฟัก

ค่อยสบายใจหน่อยครับผม เก็บแล้วหาย ก็หลวงพ่อไม่อยู่แล้ว แม่พิมพ์ก็จอดแล้ว

ถ้ายิ่งเก็บยิ่งมา ยิ่งนานยิ่งมาก กลิ่นหอมฟุ้งนี่แย่หน่อย เช่าพระองค์นึง ต้องซื้อพารา 2 แผง <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

• 1a1a12 073.JPG
      1a1a12 073.JPG
      ขนาดไฟล์:
      94.9 KB
      เปิดดู:
      94
  13. พี เสาวภา

เรื่องกลิ่นน้ำหอมนี้ รุ่นแรกๆยิ่งฉุนเลยครับ เพราะยังใส่กันไม่เป็น ล่อเทจากขวด ที่จริงช้อนชาก็ หน้ามืดแล้ว...แหะๆ

มีเพื่อนบ้านที่โฆษณาขายบอกของหลวงพ่อต้องหอม...ต่อมฮาแตก...เอิ้กๆ

ที่ไม่หอมก็มีเพียบ

น้ำหอมคือน้ำมัน.... ผมซื้อไปถวายเองเป็นขวดๆ ไม่บอกชื่อ ที่ซื้อเดี๋ยวพวกมีเจตนาทำปลอม จะไปซื้อมามั่ง ...แต่คอยดูวันข้างหน้ามีแน่

ส่วนอีกอย่างก็ น้ำมันตั้งอิ้ว ตัวประสานเนื้อน่ะแหละ ตัวกลิ่นเวียนหัว เหม็นเป็นปีๆกลิ่นยังไม่หมด พวกโรงงานเขาถึงใช่กาววิทยาศาตร์แทนเพราะหอมดี

ส่วนพวกมืออาชีพน่ะ เขาไม่ใช้ตั้งอิ้ว เขาใช้อย่างอื่นแทน ( ไม่บอก สูตรกรมศิลป ) เพราะมันเหม็น แต่ตั้งอิ้วน่ะ รักษาเนื้อพระดีมากครับ ทนไปสัก ยี่สิบปีเองจ้ะ คุณส้มฟัก...เหอๆ

แล้วพวกเอาพระมาขาย หน้าวัดหลังหลวงพ่อเสีย ไปถามว่าทันไหม ก็บอกตามสูตรว่า ว่าเจอในห้องนอนหลวงพ่อ เป็นสิบๆลังอ่ะน่ะ ให้คนขายคนพูดน่ะ เข้าไปนั่งดม ไม่เกินสิบนาที พาไปหาหมอได้

แล้วหลวงพ่อท่านจะนอนได้ได้อย่างไรล่ะจ้ะ ท่านแก่ ท่านป่วย

วัสดุทุกอย่างผมซื้อไปถวายเอง ทำไมจะไม่รู้ลึก ซื้อเอง แบกเองบางรายการ หนักๆให้นายหมี เมืองนนท์ มันแบก...อิอิ ขนไปวัดเองทุกรายการจ้ะ

และที่สำคัญ เจตนาแจกฟรี หลวงพ่อแจกด่ะ แจกรอบวง แจกแหลก แจกมาเป็นปี แจกมาเป็นหมื่นๆองค์ พระกระจายไปเยอะ ในพิมพ์รูปเหมือนนี่ เอานิมนต์ไปไหนเหมือน หลวงพ่อไปด้วยตัวเองจ้า

ย้ำของดี ของขลัง ต้องของฟรีน่ะจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  14. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ตะกรุด หลวงพ่อท่านจารเองหมดไหมครับพี่พี

15. พี เสาวภา

ตามโฆษณาโกหก หลอกลวงเอาเงินเขาน่ะ ใช่ครับ

แต่ความจริงๆ หลวงพ่อไม่เคยจารเองสักดอก มีศิษย์ฆราวาสยุคแรกๆจาร นอกนั้นพระลูกวัดจาร หลวงพ่อจะเอาเวลาที่ไหนมานั่งจารครับ ตาก็เป็นต้อ ปอดก็ถูกตัดปลาย เป็นร้อยๆพันดอกก็บอกหลวงพ่อ เสกตะกั่ว เสกเหล็กจาร แล้วนั่งจารทุกดอก...อื้อฮือ ใช้คนแก่เก่งจริงๆ

ยกเว้น บูชามาจากตู้ ท่านจะจารข้างนอกแถมให้ เหมือนรู้ว่าข้างหน้าในอนาคต คนจะมองหารอยจาร เพราะชัวร์ว่าผ่านมือ

ผมเอา แผ่นเงินแท้ ไปขอลงเทพรัญจวน แผ่นทองคำไปขอให้ท่านลงยันต์ดอกบัวบาน รอข้ามปีน่ะครับ ท่านถึงจารแผ่นเงินให้

ส่วนแผ่นทองคำน่ะ ท่านอยู่โรงพยาบาลจะล่ะสังขารแล้ว แต่ท่านไม่ลืม ถึงให้นายระ หลานรักของท่าน ขับรถไปเอาจากวัด มาให้ท่านที่โรงพยาบาล แล้วให้พระสายันต์พระอุปปัถฐาก จารให้ที่ในโรงพยาบาล หลวงพ่อท่านนอนเสกให้บนเตียงคนป่วย ผมไปเยี่ยมท่านตอนสายๆ ท่านก็ให้พระสายันต์ล้วงมาให้ ผมเอาใส่มือหลวงพ่อ แล้วยกมาวางบนหัวของผม แล้วรับมา

ดอกทองคำนี้ของผมต้องเรียกว่ารุ่น พยาบาลฤถษ์ ลงดวงของผม แล้วจาร และเสกในโรงพยาบาล มีเหล่าวิญญานผู้ป่วยช่วยอนุโมทนา ...เหอๆ ต้องขลังแน่ๆจะเอาไว้ทำน้ำมนต์เอาไว้ดื่มกับอาบกันเจ็บป่วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  16. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

แหม๋ ฤกษ์ นี้ หลวงพ่อ ช่างทำให้ ถูก จังหว่ะ จริงๆ สิ ท่านเจ้ากรม

ชอบจริงๆ ฮ่าๆๆ ผมอดขำไม่ได้ จุกท้องเลยเนี่ย !

หลวงพ่อเริ่มสวดปุ๊บนี่ พวกนั้นคงยกโขยงกันมา
    ทั้งโรงพยาบาลนะผมว่า [​IMG]

ถ้าตอนนั้นท่านอยู่ห้อง ICU ท่านเจ้ากรมจะได้
    ตะกรุดที่เสกในฤกษ์ที่เรียกว่า ไอซียู ฤกษ์ [​IMG]

แต่ถ้าอยู่ห้องนั้นจริง ๆ คงไม่ได้เสกแล้วหล่ะ

17. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ฮิิๆ สงสัย น้องคนนี้จะไปเรียนหรือไปทำอย่างอื่นเนี่ย

สงสัยคงไม่ต้องห้อยพระนักธรรมแล้วครับ

ห้อยอย่างอื่นแทนดีกว่า

แนะนำให้ปรึกษา นาคองค์ครูครับ คุณ "หมี นาคปรก" ครับ

เห็นอยู่แว๊บๆ เหมือนกัน

18. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

แหม.. ไปอ่านกระทู้โน้น มี ตะกรุดเมียหลวง
    มากระทู้นี้ มียมบาลฤกษ์ , ไอซียูฤกษ์ อีก

อืม... แล้วเมื่อไร ผมจะได้ฤกษ์ มีกะเขาบ้างอ่ะ

19. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

แหม พูดไปได้ๆๆๆๆๆๆ

555555555

20. พี เสาวภา

ไอซียู ฤถษ์ นี่ คงหลับอย่างเดียว ไม่เอาครับ ชอบแบบตื่นๆ

ท่านเทวทูตชอบของแรงๆขลังๆใช่ไหมครับ???? จะแนะนำแบบคนกันเอง เห็นกำลังค้าขาย

ต้องหาตะกรุดเสกในฤถษ์ " ขอทานสดุ้งกลับ " ครับ

พอคุณเดินผ่านขอทาน ขอทานนึกว่าจะให้เงิน ยกมือไหว้คุณ แต่คุณเดินผ่านไปเฉยๆ

ขอทานใจตก นึกว่าแห้วแล้ว ใจฝ่อ

ในฤถษ์นั้นคุณหันมา คว้าเงินหยอดใส่กระป๋องปุ้บ แบบสายฟ้าแล็บ

แบบขอทานกำลังตกใจว้าบๆ ก็กลั้นใจเสกคาถา

มานิมามา เงินทองไหลมา นะชาลีติ สวาหะ

ลองดูซิครับ ...รวยๆๆๆๆครับ