เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ไปมาเยอะเหมือนกัน แถวแม่น้ำน้อย พระยุคเก่าๆ ต้องเก่งครับ เพราะจะโดนลองด้วย วิชา อาคม ของดำ หรือ ลูกปืน มีดไม้ไปเลย แถวๆนั้น...แหะๆ แต่ก่อน ...แรงครับ

พระที่ตายไปด้วยวิชา เก่งๆก็มีหลายองค์น่ะครับ หลวงปุ่ปานเอง หลวงพ่อเต่า พวกแขก พวก เขมร พวกหมอไสยศาสตร์ มีเยอะ แถวๆนั้น เก่งๆด้วยในยุคเก่าๆ ตอนนี้น่าจะยังเหลืออยู่น่ะครับ คนเก่งมากๆ นอนบนดินไม่ได้มันร้อนน่ะครับ ต้องกางมุ้งนอนในเรือครับ

อาจารย์ไสยศาสตร์ดังๆ คนหนึ่งก็อยู่แถวนั้น ชื่อ อาจารย์โสมทัต หรือไงเนี่ยครับ ผมเคยผ่านแต่บ้านท่าน ไม่กล้าเข้า เพราะของแพงมาก ยุคนั้น ตะกรุดดอกล่ะ ๕๐๐๐ ทองบาทยังไม่สองพันเลยครับ มันนานแล้ว ถ้าจำราคาผิด กราบของอภัย

เอาว่าไม่เก่งอยู่ไม่ได้ครับ

2. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้อ พระลองพระด้วยกันเองก็มีน่ะครับ หลวงพ่อจง หลวงพ่อ ปาน ยังโดนพระมานิมนต์ไปลองที่วัด

แต่ผมชักเลือนๆเพราะนานจัด ต้องไปกราบเรียนถาม พระอาจารย์แม้น หรือ ทิด กด หน้าวัด

แต่ลองผิดคนครับ...เหอๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  4. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมตั้งชื่อครับ ห้องแพโบสถ์น้ำบ้านเหรียญบิน

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

....
    ก็ไปกราบหลวงพ่อ หลวงปู่ แบบเงียบๆครับ ทั้งพระเป็นและพระตาย พ่อค้าแม่ขายแถวๆวัดต่างๆ ก็จะเห็นหน้ากันบ่อยๆ แต่ไม่รู้ว่าผมเป็นใครมาจากไหน หลายท่านก็เข้าใจว่าผมเป็นคนอยุธยาครับพี่ ไม่ได้แสดงตัวอะไร บางครั้งจอดรถไว้ห่างๆ แล้วเดินเข้าไป....ไปที่ไหนแล้วสบายใจก็ไปได้บ่อยๆ....อีกอย่างไม่ได้ตั้งใจที่จะไปหาวัตถุมงคลซะเท่าไหร่ บางทีก็แค่ไปกราบ ไปปิดทองพระ ถวายสังฆทาน หรือ หยอดเงินบริจาคในตู้ แค่นั้นก็ชื่นใจแล้วครับ...

.....อย่างที่วัดหน้าต่างนอก บางทีก็ยังเคยเจอข่าวปล่อยว่ามีศิษย์กันท่า....ผมก็ไม่เห็นมีใครกัน....บางทีผมบูชาวัตถุมงคลที่ตู้ พี่ๆน้องๆที่ตู้ยังบอกให้ไปให้หลวงพ่อเป่าให้อีกรอบ ผมยังไม่ค่อยกล้า เกรงจะรบกวนท่าน เพราะบางทีชาวบ้านหรือคนที่ศรัทธามารอกันสลอน ก็กราบหลวงพ่อแม้น แล้วก็รีบเลี่ยงออกมา หลวงพ่อท่านจะได้ฉลองศรัทธากันอย่างทั่วถึง.....แม้ทุกวันนี้ก็ยังเป็นเช่นนั้นอยู่ เข้าพบหลวงพ่อแม้นได้ง่ายจนผมเกรงว่าจะทำให้หลวงพ่อเหนื่อยจนเกินไป.....ท่านเมตตากับทุกๆคนที่ไปพบท่านไม่ว่าจะมีจุดประสงค์ใด.....

7. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครัีบ พี่พี ได้รับพระแล้วครับผมขอบพระคุณมากครับ
    ขอบคุณสำหรับผ้ายันต์ด้วยครับ แปลกดีครับหลวงปู่บุณศรีท่านมาโปรดพร้อมกันเลยครับล๊อคเก็ตของคุณโจก็ส่งมาถึงวันนี้เหมือนกัน

8. พี เสาวภา

<CENTER>Re: ขอความรู้

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปปปปปปป
    พี่ครับมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเสียน พอดีผมมีเหรียญหลวงพ่อกุ่ม ทุกครั้งที่มองเหรียญนี้ดูแล้วถูกใจ อยากเลี่ยมแขวน แต่อยากทราบว่าเหรียญรุ่นนี้ดีทางไหนบ้างครับ เผื่อพี่พอรู้

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แนะนำให้ไปกราบเรียนถามหลวงพ่อเสียนน่ะครับ ท่านมีความเกี่ยวเนื่องกัน

แต่ถ้าถามผม เหรียญนี้ไม่ได้ปลุกเสก ด้านคุณพระอย่างเดียว มีการลงอาคมไว้ หลายอย่าง เป็นอาคมด้าน ...ดำๆก็มีครับ น่าจะเป็นเคล็ด เอาไว้แก้กัน รายละเอียดด้านไหน ไม่เคยลองครับ

ด้านดำที่ลงไว้ น่าจะเป็น แบบ เอาพิษงู แก้ และ กันพิษงู โดยเอาพิษ ใส่ในตัวซ่ะเลย เลยกัน แนวเดียวกันได้

แบบนี้ใส่คุณพระมากไม่ได้ จะขัดกัน

การดูสรรพคุณพระเเละเครื่องราง การดูด้วยตาในไม่สามารถบอกได้ชัด อาจจะเห็นเป็นแสงสี หรือ นิมิต ที่จิตจะปรุงไป จะ bias ไปเองก็ได้ ตามที่เขาเล่าๆกัน เอาแน่ไม่ได้ อย่าไปเชื่อ เต็มร้อย ยกเว้นท่านนั้น มีสติแก่กล้า สำหรับเรา เอาแค่ไว้พิจารณา

ที่จะชัด ต้องรู้จักครูบาด้านนั้น ว่ามาแนวไหน เก่งด้านไหน คนเก่งด้านไหน สำเร็จ ก็จะลงด้านที่ตัวเองถนัดนำหน้า เป็นธรรมชาติ

สำเร็จ หมายความว่า ทำขึ้น ไม่ใช่แค่ทำได้

วิธีที่ชัดเจน ว่าถูกโฉลก ถูกขันต์ธาตุ ถูกกับตัวเรา มีบุญกรรมกับกันมา เกื้อหนุนกัน ต้องลองอธิษฐานใช้ครับ แล้วสังเกตุไปทีล่ะอย่าง อย่างใจเย็นๆ อย่าเข้าข้างตัวเอง มีสติกำหนดดูให้ชัดรอบตัว

ถ้าถูกกับเรา ความชัดเจนจะปรากฎ เหมือน เอากุญแจ ไขประตูได้ มองเห็นข้างใน เรื่องนี้เป็นทักษะ จะบอกเป็นรูปธรรมยาก แต่จะสรุปว่า นอกจากศรัทธาแล้ว

การเล่นไสยศาสตร์ต้องมีจินตนาการ มีเคล็ด

ส่วนการเล่นพุทธศาสตร์ จะอยู่ตรงข้ามครับ คนล่ะแนว แม่น้ำคนล่ะสาย

แต่เล่นไปเรื่อยๆ วันหนึ่งจะไหลมารวมกันที่ปลายทาง เหมือน ปิง วัง ยม น่าน มารวมกับเป็นเจ้าพระยา

เจ้าพระยาคือ จิตอย่างเดียวครับ จิตถึง จิตมั่น ใช้ได้

คำว่าวันหนึ่ง คือ จะต้อง ทิ้ง ปิง วัง ยม น่าน มาไหลต่อไปที่เจ้าพระยาครับ ไม่งั้นตัน

ถ้าไม่ทิ้งก็อยู่แบบเดิมครับ

พระรุ่นเก่าๆจะมาแนวนี้ ตัดไสยศาสตร์ ทิ้งไสยศาสตร์ ทิ้ง ปิง วัง ยม น่าน มาแนว จิตศาสตร์ พุทธศาสตร์ ตอนเริ่มมีอายุทั้งสิ้นครับ และเมื่อมีพื้นฐานดีมาแล้ว ตัดผลั้ว ตัดสักกายฐิติ ตัดกามได้ จะไปไกลมากครับ

ผมขอเอานี่ไปออกกระทู้ เพราะเป็นการแนะนำเคล็ด ส่วนตัวในการ ใช้เครื่องรางของขลัง

ข้างบนเป็นความเห็น และ ประสบการณ์ของผมคนเดียว ไม่ใช่ข้อสรุป น่ะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  9. พี เสาวภา

หลวงปู่ของผม เหล่าศิษย์จะรู้ดี ว่า มี แปลกๆ หลายด้านครับ เป็นด้านดีทุกอย่าง ด้านไม่ดี ไม่มีครับ

วันนี้ ให้ขอโชคหลวงปู่ ใครมีโชค จะรู้กัน

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรี ด้วยเทิดทูน ด้วย ความเคารพ อย่างสูงครับ

10. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บครับ

11. พี เสาวภา

<CENTER>Re: ขอสอบถามนะครับ

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxxxxxxxx
    ผมได้บูชา แหวนนางพิมรุ่นแรก กับ สีผึ้งนางพิม จากลูกศิษย์หลวงปู่อั๊บครับคือผมอยากทราบว่าตอนที่คุณพีเสาวภาทำ แหวนนางพิมรุ่นแรก กับ สีผึ้งนางพิม ไปถวายคุณพีเสาวภาได้ขอให้หลวงปู่ลงทางด้าน กันงูกับ ดูพิษ ไหมครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แหวนขอครับ

แต่สีผึ้งไม่ได้ขออะไร แต่หลวงปู่ท่านจารยันต์ใน หม้อสีผึ้ง ผมทำหม้อใหญ่ ท่านลงเพียบ ผมไม่ทราบว่ามีกันงูหรือไม่ครับ แต่มีหลายยันต์ หลายวิชาครับ น่าจะไปแนว เสน่ห์ เมตตา ค้าขายมากกว่าครับ แต่ถ้าเป็นชุดที่มี สติ้กเก้อร์ แม่พิมติดไว้ สติ้กเก้อร์ ผมเอาไปปลุกเสก ต่างหาก น่าจะมีแนวแม่พิม มาแบบเต็มๆ

ส่วนแหวน ขอครับ และดีซ่ะด้วย น่าจะเป็นที่แม่พิม ท่านส่งอีกแรง ท่านเป็นเทวดา เพศหญิง ชอบ แก้ว แหวน เพชร พลอย เครื่องประดับ แบบ หญิงๆ เป็นแหวนท่านเลยชอบครับ

รู่นแรก เนื้อโลหะ ฉีดจะบาง มีทองเหลือง และ เงิน ผมทำถวายให้ท่านแจกฟรี ส่วนวัดจะเอาไปทำอย่างไร ไม่ใช่เรื่องของผม

ประสบการณ์เพียบครับ หลายสิบรายมาก ไปเรื่อยๆ น่าจะเป็นหลายร้อย ที่ได้ยินมา ดูดพิษมีแน่อน เจอกับตัว สี่ครั้ง ผมเป็นคนแพ้ มดตะนอย แก้กันได้ ส่วนด้านอื่น จะเป็น เหนียวๆ และ เสน่ห์ครับ เด็ดขาดมากครับ

คำว่าเด็ดขาด เด็ดขาด แบบ ปุธุชน บ้านๆน่ะครับ ท่านที่มาแนวโลกุตตระ ด้านธรรม ให้มองข้ามไป แต่ถ้ามาแบบชาวบ้านๆ ทำมาหากิน ใช้ชีวิตในกลุ่มร่วมกัน ด้านทำมาหากิน แม่พิม จัดว่าเป็นอันดับหนึ่งที่เจอมาครับ ไม่รวมสีผึ้งของหลวงปู่ของผม น่ะครับ

ของไม่มีแล้วครับ ได้มาโชคดี จะมีแต่ของที่วัดทำตามออกมา เอาไปขอหลวงปู่ลงให้น่าจะเหมือนกันครับ

โชคดีครับ

12. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี ได้รับพระแล้วครับทั้งจากร่วมบุญและล้านคลิ้ก
    ขอบพระคุณครับ
    ขอโมทนา

13. พี เสาวภา

รายต่อไป ถ้า วันสองวันว่างๆจะห่อต่อครับ

กราบขอประทานโทษน่ะครับ ให้อดใจรอ

14. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงพ่อทรง และหลวงปู่บุญศรีครับ

สวัสดีครับพี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่าน

พี่พีครับ ผมได้รับ ผ้ายันต์, พระนาคปรก และรูปหลวงปู่ฯแล้ว ขอบคุณมากครับ

ช่วงนี้ผมยุ่งทั้งเรื่องงาน และส่วนตัวเลยครับ อาจหายๆไปพักนึงครับ แต่คิดถึงและติดตามเสมอหากมีเวลาครับ

15. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    มดตะนอยนี่หากใครไม่เคยโดนไม่รู้ซึ้งแน่ๆครับ ที่บ้านต่างจังหวัด หน้าบ้านเป็นป่าหญ้ากับกอไผ่
    ส่วนมากจะออกมาเดินพาเหรดในช่วงฤดูร้อนกันขวักไขว่ ผมเคยโดนเจ้าตะนอยนี่มันต่อย ตรงไหนไม่ต่อย
    ไปต่อยตรงจุดสำคัญ ปวดและทรมานมาก จะเอายาหม่องทาก็ทาไม่ไหว กัดฟันอดทนจนน้ำตาไหล
    กว่าจะหายใช้เวลาพอสมควร หายแล้วก็ยังเจ็บๆคันๆไปหลายวัน

16. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

....
    มดตะนอยต่อยถูกที่เลยนะครับพี่เดชา.....:':)'(

...ขออนุญาตใช้กระทู้พีพี่ กล่าวถึงหลวงพ่อจง ซักนิดนึงครับ.....เพราะรอเรื่องที่พี่เขากั๊กไว้ไม่ยอมเล่าคงอีกนาน ...:'(
    ....รูปปั้นหลวงพ่อจงที่วัดหน้าต่างนอก บางครั้งผมมองแล้ว เหมือนกับดวงตาของท่านยังมีชีวิตอยู่ คือมีแววตาสดใส(อาจจะเป็นอุปทานของผม)...พระเกจิยุคนั้น(เกิดไม่ทันนะครับ อ่านและฟังเขาเล่ากันมา) 3 ทหารเสืออยุธยา ก็มีหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก, หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค, หลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ดใน....ซึ่งถ้าจำไม่ผิด หลวงพ่อปานท่านมีสมณศักดิ์เป็นพระครูชันสัญญาบัตร หลวงปู่ยิ้ม สมณศักดิ์เป็นเจ้าคณะ อ.บางซ้าย แต่ หลวงพ่อจง ไม่ได้มีตำแหน่งอะไรเลย...แต่ว่าหลวงพ่อจงดังคับประเทศไทย ไม่ได้เป็นหนึ่งแค่ในอยุธยา...
    ผมเกิดมาจำความได้ก็ได้ยินชื่อหลวงพ่อจงแล้ว
    กราบ...หลวงพ่อจง หลวงพ่อปาน หลวงปู่ยิ้ม หลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงพ่ออั้บ หลวงพ่อแม้น...:cool:

17. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งทราบเรื่องคนเก่งไสย์ศาสตร์ จะนอนบนพื้นดินไม่ได้
    เคยอ่านเรื่องอาจารย์เฮงท่านอาศัยอยู่ในเรือ น่าจะเป็นสาเหตุเดียวกัันแน่เลยครับ ได้ความรู้ใหม่ๆขอบคุณครับ

18. พี เสาวภา

กรรมเก่าน่ะครับ

แสดงว่าอดีตเยอะ หาแหวนแม่พิมแล้วล่ะครับ

โดนปั้ป จี้ปุ้ป

19. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ ครูบาอาจารย์ ครับ

ใกล้จะสอบปลายภาคแล้ว แหะๆช่วงนี้อาจจะเข้ามาอัพเทพช้านิดนึงนะครับพี่ๆ

20. พี เสาวภา

อ้อ.....ไม่ใช่ว่าเก่งไสยศาสตร์นอนบนดินไม่ได้ครับ

แต่บางวิชามันร้อนครับ ต้องหาที่เย็นๆนอน จะนอนในน้ำเลย เดี๋ยว ตะเข้มาเอาไปกินครับ

สมัยก่อน บางท่านเขาไปแช่ในตุ่มครับ ตุ่มดินเผา น้ำจะเย็น

แต่สมัยนี้มีแอร์ครับ นอนแอร์เย็นสบายกว่าครับ

คนร้อนวิชานี่ ร้อนจนถึงบ้าๆบอๆก็มีน่ะครับ ทั้งพระทั้งฆราวาส มีพระที่สุพรรณองค์หนึ่งลืมชื่อ แบบนี้แหละครับ แต่ยังขลังน่ะครับ เอาจีวรฉีก เสกให้ พวกได้ไป ไม่เลื่อมใสเอาไปยิง ไม่ติดครับ

อีกองค์เสียดายผมไม่ทัน เกิดทันแต่โตไม่ทัน เลยไม่ได้ไป หลวงปู่อินทร์ เทวดาครับ ปีนต้นไม้ไปนอนบนยอดไม้บ้าง นอนบนยอดมะพร้าว ยอดตาลบ้าง ( เขาว่า ) แต่อภินิหารเพียบ ถ้า อยู่ผมจะไปกราบวันเว้นวันเลย แค่พระประแดงนี่เอง

แบบนี้ผมชอบครับ มันส์ดี....อิอิ