เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ตาดี แล้วยังปากหวานอีก...แหะๆ

2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รับรองครับ

3. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีงานเข้า....
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2009
  4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากครับ มองโลกง่ายๆสบายๆ อยู่ได้ดีมีความสุข

พี่ส้มฟักนี่ หวานอมเปรี้ยว จริงๆ

5. sinrider

sinrider สมาชิก

2 มิถุนายน 2009

ไม่ได้ทะเลาะหรอกครับ

พูดความจริง แต่เสียงอาจจะดัง ท่าทางอาจจะขึงขังไปหน่อยครับ...แหะๆ กราบขอประทานโทษท่านผู้มีใจสูงทุกคนครับ

ในสวนขลังผมเขียนเองแหละ ผ่านมา คือผม คนเดียวกัน แต่มาเว็บนี้ ชื่อนี้มีคนเอาไปแล้ว ผมเขียนเรื่องหลวงพ่อ จะได้แสดงแง่มุมที่เขาไม่เขียน มีของที่บางอย่างเขาไม่มี เพราะทำนานมาแล้ว ถึง สี่สิบปีก็มี แต่ของบางอย่างที่เขาสวดน่ะ พวกพระผง เขาก็เอามาขาย ถึงศูนย์เองก็เถอะ ก็แอบเอามาขายหลังตู้ แต่ออกมาทำทีปฏิเสธ

พวกทำของขาย ไม่มีใครชอบของแจกฟรีหรอกครับ ผมถวาย วัศดุ สิ่งของ ให้พระท่านทำแจกฟรีซ่ะเลย รวมทุกพิมพ์แจกไปหลายหมื่นครับ แจกมาเป็นหลายปี ที่ขายก็ขายไป แต่เขาไม่ชอบหรอก แย่งตลาดเขาครับ ของแจกฟรีจากวัด วัดทำเองน่ะ น่าจะไม่ต่ำกว่า สี่ ห้าหมื่นองค์ รวมทุกพิมพ์.... แล้วไงครับ จะด่าว่าอย่างไร

ผมมานี่ เลยใช้ชื่อ จริง บวกสถานที่เกิด

ในสวนขลังก่อนผมไปเขียน จะมีกลุ่ม นายทุนทำของขาย คอยด่าเขา ด่าหยาบคายด้วย คนล่ะค่ายกับศูนย์ กำลังด่าศูนย์น่ะแหละ

พวกนี้ เคยทะเลาะกันหน้าหลวงพ่อ ถึงขู่จะยิงกันก็มี หลวงพ่อก็นั่งตรงนั่น ท่านไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เงียบอย่างเดียว เงินเข้าตาครับ ดูมันทำกับท่านผู้เฒ่า ที่พูดนี่ไม่มั่วน่ะครับ มีพยานบนศาลา

ต่อมาพวกนั้นแขวะหาว่าผมเป็นพวกศูนย์ แต่ผมไม่ใช่ให้คนมาล้อด่าเล่นครับ ผมแจ้งความเลย ผิดถูกไปว่ากันบนโรงพัก บนศาลก็ได้ ผมอาจจะฟ้องต่อ

ส่วนศูนย์ที่เขาเคยด่าน่ะก็ ศูนย์นี้ก็ศูนย์เดียวกับที่ กำลังส่งเสียงในพลังจิตนี่แหละครับ

ศูนย์ของน้อง Ne น่ะครับ สงบ สว่าง ใส บริสุทธิ์น่ะแหละ ที่แอบลบกระทู้ไปเองน่ะแหละครับ

คุณ พ พ แกคงเป็นหน่วยกล้าตาย ให้ศูนย์นี้ เขาคงดันมาออกหน้า หรือ อาจจะแถม อะไรมาให้ หรือ อาจจะลงทุนด้วยกัน หรือ อาจจะพวกเดียวกัน หรือ อาจจะคนเดียวกันไปเลย

อ่านง่ายมาก ไม่ต้องเดา

ลูกศิษย์หลวงพ่อน่ะ ตัวจริงๆเขามีหลายคน ไม่ใช่ผมคนเดียว เขาถึงหลวงพ่อ เขารู้ลึก มีทั้งคนหลายอาชีพ มีอายุ มีประสบการณ์ชีวิต เขาเบื่อระอากับไอ้พวกศูนย์นี่ แต่หลวงพ่อยังอยู่ ก็ได้แค่ดู ตาปริ้บๆ

มุขของศุนย์น่ะ ขายได้กับคนไม่รู้ครับ คนในนี้บางทีเขามีศรัทธาพระศาสนา เขาก็นึกว่าทำบุญ เอารูปพระมา เขาไม่รู้มุขมาก่อนครับ ว่าของนั้นมาจากไหน

แต่ท่านที่ทำบุญน่ะครับ

เรื่องบุญ เรื่องธรรมะ น่ะคนล่ะเรื่องกับวัตถุมงคลครับ ฝ่ายวัตถุมงคล เขาติดวัตถุกัน มีแต่เรื่องวุ่นวาย เขาดู เก็ แท้ กัน เขาซื้อ เขาขาย เขาเล่นหาของเพื่อจุดประสงค์หลายอย่างแต่ยืนยันว่า ไม่ใช่ธรรมมะแนวพระนิพพานครับ เพราะถ้าใช่ เขาจะทิ้งของพวกนี้ทันที และขอประทานโทษน่ะครับอย่าว่าแต่วัตถุพวกนี้เลย บางที ลูก เมีย ยังต้องทิ้ง ต้องล่ะ เพื่อไปให้ถึงจุดสูงสุดนั้นครับ ผมไม่ได้มาพูดกวนๆน่ะครับ เรื่องจริง

ถ้าท่าน ชอบทำบุญ ชอบธรรมะ อย่าไปสนใจวัตถุมงคลครับ ไปทำบุญ ก็ทำไปเลย ถึงที่ ถึงวัด เห็นจะๆ ว่างเงินไปไหน ดีกว่าฝากเขาไปทำ ฝากเขาไปเขาคิดค่าฝาก ค่าบริการ เงินอาจจะไม่ถึงพระครบถ้วนในจำนวนที่คุณ ตั้งใจ หรืออาจจะไม่ถึงเลย

ส่วนจะไปปฏิบัติธรรม ก็ไปเลยครับ มีหลายวัด ใน กทม เอง ผมแนะนำวัดสระปทุม วัดปากน้ำ ซอยสายลม ฯลฯ ไปเพื่อ ลด ละ เลิก อย่าไปสนใจพวกวัตถุมงคล มันจะเป็นตัวถ่วงท่านให้ ห่างจากพระนิพพานมากขึ้น และมากขึ้น

เพราะมัน มีตัวห่วง ตัวหวง ตัวอยาก คอยเกาะใจท่านอยู่และเพิ่มพูนมากขึ้น แกะ และสลัดทิ้ง วิ่งไปพระนิพพานอย่างเดียว แบบหลวงพ่อวัดท่าซุงท่านว่าอย่างอื่นไม่ปราถนา แต่ปราถนาพระนิพพานอย่างเดียว ของแบบนี้ต้องไปด้วยใจอย่างเดียว ไม่ใช่วัตถุ และถ้าพระท่านจะให้วัตถุ มงคลเพื่อสร้างกำลังใจ ให้รับกับมือดีกว่าครับ อย่าไปหาซื้อ ไปวื้อมา ท่านอาจจะเจอผู้ที่เชื่อถือไม่ได้ และเป็นเหยื่อของเขา แทนที่จะทำบุญ แต่เขาเอาเงินไปซื้อเหล้า เล่นพนันบอล ไปใช้กับพวกอบายมุขก็ได้ครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ[/quote]

อ้อ...ที่แท้คุณพี ก็คือ คุณผ่านมา นี้เอง ผมก็เคยโทรไปปรึกษาพี่เหมือนกันตอนเช่าหาใหม่ๆ ที่เว็บสวนไม่ค่อยมีใครพูดถึง ลพ.เลย ผมก็ได้ข้อมูลมาจากเว็บสวนทั้งนั้นละครับ ตอนนี้ก็ยังเชฟข้อมูลบทความของพี่ไว้อ่านตลอดเลยครับ องค์ไหนที่พี่บอกว่าแท้หายากเวลาเจอก็ต้องรีบคว้าไว้เหมือนกันน่ะครับ เช่น เหรียญคุณพุ่ม กว่าจะหาเจอ ยากจริงๆครับ อิอิ;hi2

6. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเริ่มคนแรกเลยละกันนะครับ ด้วยความเคารพหลวงพ่อสุดหัวใจ
    ไปทุกครั้งได้รับความเมตตราทุกครั้งครับ สาธุ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2009
  7. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

ไปด้วยอีกคนนึงครับ [​IMG]

8. เมืองสมุทร

พี่มาดครับ ลงภาพแบบนี้ทำร้ายจิตใจพี่ๆ น้องๆ มากครับ เห้นแล้วนอนไม่หลับจริง ๆ

ไปปล่อย ไม่แลก ไม่ให้

สงสัยต้องไปดักปล้นแล้ว [​IMG]

9. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    โอ้โห คึกคักจริงๆด้วยค่ะ แฟนคลับเพียบจริงกระทู้นี้
    ขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับกำลังใจและคำแนะนำของทุกๆท่านนะคะ
    จะน้อมรับไปปฏิบัติค่ะ
    เอ่อ..แต่ว่ามีดหมอนี่ไม่มีหรอกนะคะ
    ถ้ามีก็ไม่เขียนชื่อหรอกค่ะ เสียบเลย จบ
    (ไม่คิดมากค่ะ...ไม่คิดมาก)

10. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พระจันทร์ยิ้มอ่านการ์ตูนเรื่องจี้ด้วยหรอครับ
    เห็นรูปแทนตัวแล้ว เลยนึกขึ้นได้ว่าคุ้นๆ

11. เมืองสมุทร

ขอแอบโชว์ พระที่สายตรงไม่สนใจบ้างนะครับ แหะๆ ๆ

ตั้งแต่มีเรื่องวุ่นๆ นี้ กระทู้นี้คึกคักดีจังครับ

ทำให้รู้เลยว่า ลูกศิษย์หลวงปู่ที่นี้ พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้นครับยังคอยดูแล ตักเตือน และเป็นห่วงกันเสมอครับ ปลื้มใจจริงๆ ครับ [​IMG]

ผมว่ากระทู้นี้เปรียบเหมือน ศาลาที่หลวงปู่ท่านเคยนั่งอยู่ตลอด คอยต้อนรับช่วยเหลือ ลูกศิษย์ที่มาจากทุกสารทิศ ทุกคนที่ไปล้วนได้รับกระแสแห่งความเมตตาจากท่านทั้งนั้น ทุกคนที่ไปหาท่านไม่ว่ายากดีมีจน หรือมาจากที่ไหน ผมเห็นท่านมองดูด้วยแววตาแห่งความเมตตาทั้งนั้น

ถึงแม้วันนี้หลวงปู่ท่านจะละสังขารไปแล้ว แต่ที่นี้ก็ยังคงเป็นเหมือนศาลาที่เดิม เป็นที่ลูกศิษย์ของหลวงปู่ ทั้งใกล้ไกลยังคงแวะเวียนเข้ามาพบปะพูดคุยกันอยู่เสมอ แม้หลวงปู่ท่านจะไม่นั่งอยู่ในเราเห็นแล้ว แต่ผมเชื่อว่าภาพของหลวงปู่ยังชัดอยู่ในใจนะครับ และที่แน่นอนที่สุดผมว่าท่านยังคงมองพวกเราด้วยแววตาที่เมตตาเหมือนทุกครั้งครับ [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.8 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      75.8 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      86.9 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      84.7 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      96.6 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      36
  12. เมืองสมุทร

แบบนี้หรือป่าวครับ ที่เขาเรียกว่า สาวเสียบ แหะๆ ๆ (แซวนะจ๊าาาา [​IMG] )

13. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    แล้วเหรียญนี้ นอกพิมพ์ ของวัดด้วยเปล่าครับเนี่ย

ขนาดไฟล์:
      213.2 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      210.1 KB
      เปิดดู:
      36
  14. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม ออกมาแต่ละครั้ง ได้เหมาะเจาะและหาอะไรมาโชว์เรื่อยเลย ท่านเมืองหนังสือ อิอิ (เรียกตามอาจารย์น็อค) พิมที่เอามาโชว์ สายตรงสายไหนไม่เล่นมาทางนี้ ครับ จงมา จงมา แฮ่ๆ ขายไม่ได้เก็บลุกเดียวครับแบบนี้ หรือแจกฟรีผมก็ยินดีครับ ฮิฮิ
    fairy3

15. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    วันจันทร์ที่ สิบห้านี่ น้องปอย ตรีชฎามาที่บริษัทผมครับ
    พี่คนไหนมีตะกรุดเทพรัญจวนหรือตะโพนจะปล่อย กระซิบบอกด้วยนะครับ ห้าๆๆ

หมองครับ น้องจบใหม่เข้าเเผนกผมเป็นดาราช่องเจ็ดเพิ่งเข้ามาได้วันสองวัน หนุ่มๆชั้นนี้หมองไปตามๆกัน จากปกติก็หมองอยุ่เเล้ว มืดไปเลย

ขนาดไฟล์:
      154.3 KB
      เปิดดู:
      48
  16. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จินถ่ายรูปมาใหเดูด้วยนะครับ

เหอๆๆๆ ^_^

17. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    มีคนทักหลายคนแล้วว่าเรื่องจี้
    แต่ว่า..ป้าไม่ได้อ่านหรอกจ๊ะ
    :z15

18. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เอิ้ก เอิ้ก ชีวิตผมหวานฉ่ำ เหมือนกะท้อนที่ถูกทุบจนช้ำน่ะครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

19. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นน้องปอยตัวจริง ไปโปรโมตมือถือครับ
    ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเพศเดียวกัน สวยจนผู้ ญ แท้นี่อายเลย

ไม่บอกนี่จะไม่รู้เลยว่าเป็น ชาย

วิทยาการแพทย์สมัยนี้ มัน สุดยอดขนาดนั้นจริงๆ

ออ คุณจินจะเอาเครื่องราง ไป จัดการเพศเดียวกันหรือเนี่ย

โอ้ย คิดแล้วเสียวแทนเลย ![​IMG]

เคยได้ยินแต่ ทำให้มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม
    เดี๋ยวนี้จะมี ต่อเพศเดียวกันด้วย ฮิๆๆ

:z15

20. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เเค่ขำๆครับเหะๆ เห็นใครๆบอกว่าสวยๆ เลยอยากถ่ายคู่ซักรูปสองรูป

ผมยังยืนยันว่าชอบเพศตรงข้ามครับ ยังไม่อยากย้ายพรรค

ต้องหลอกใช้น้องดาราที่เข้าใหม่ให้เป็นประโยชนครับ คงมีเพื่อนสาวในวงการน่ารักๆหลายคน