เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นด้วยครับพี่ "งานเข้า "
    จริงๆด้วย คริ คริ........
    :z2เพราะผมก็อยากได้......555

2. มาด ชุมพร

มาด ชุมพร Active Member

โอ......ความคิดบรรเจิด แจ่มจริงๆครับคุณเบน;ปรบมือ
    เห็นด้วยขอรับ เห็นด้วย

3. มาด ชุมพร

อันนี้ผมก็เห็นด้วยครับคุณ moo noi ถึงแม้ว่าตอนนี้ผมจะยังไม่มีลูก
    แต่ในอนาคต ผมต้องมีแน่ อิอิ
    [​IMG][​IMG]
    จะได้เอาไว้ให้เค้าได้อ่าน ได้ดู และได้เคารพหลวงพ่อ
    เหมือนที่พ่อเค้าเคารพ ขอรับ

4. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

องค์ที่โชว์นี้ตรงก้นที่อุดผงนำไปปิดทองแล้วเคลือบเองใช่ไหมครับ ตรงก้นนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ เผลอๆมีสีผึ้งเข้มข้นหลวงปู่ทิมอีกต่างหาก อยากได้องค์นี้ครับ แบ่งได้ไหมครับพี่มนุษย์ตู้ เอิ๊กๆๆๆๆ;aa54

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2009
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    IMG_0370.JPG IMG_0372.JPG

แบ็งค์ร้อยอีกใบ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    แบ็งค์ใบนี้ หลวงพ่อทรง ท่านลงไว้เต็มสูตรของท่านด้าน อันเป็นคาถา เบสิก ของทุกหลวงพ่อ คือนะชาลีติ อุอากะสะ มะอะอุ

พึ่งมีท่านสมาชิก ลงป้ายรวยๆ ที่หลวงพ่อลงจารเพิ่มไว้ให้ ลายมือเดียวกันเลยครับ เป็นคาถา ประจำของท่านคือ นะชาลีติ และ มะอะอุ หลวงพ่อท่านจารไว้เยอะน่ะครับ เหมือนจะรู้ว่าของที่ท่านจารจะเป็นของที่มีข้อยุติ ในอนาคต

เล่นลายมือแบบนี้ ไม่มีเจ็บตัวน่ะครับ ได้ของดี แล้วยังได้ของที่มีข้อยุติ นอกจากนั้น ยังมีโค้ดวัดอีกสองตัวน่ะครับ ที่ทำลายแล้ว จึงมีข้อยุติได้เหมือนกัน คือ ท ไม่มีหัว และ วศด ครับ
    ส่วนของจะเป็นค่ายไหน รุ่นไหน ไม่ใช่ประเด็นน่ะครับ ถ้าหลวงพ่อผ่านมือ และปลุกเสกให้ ถือว่าเป็นของดี และใช้บูชาติดตัวได้

แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า ของนั้นได้ผ่านมือหลวงพ่อหรือไม่ครับ และถ้าผ่านมือมา อะไรคือข้อยุติ???อันนี้คือประเด็นของนักเล่นพระน่ะครับ เราเล่นกันที่ข้อยุติครับ ข้อยุติอันนี้เพื่อยืนยันว่าผ่านมือหลวงพ่อครับ

ลายมือหลวงพ่อคือแนวทางหนึ่งน่ะครับ ที่ปลอดภัยที่สุดครับ

แต่ต้องดูเป็นน่ะครับ เพราะใครก็จารได้ ขนาดไม่รู้หนังสือขอมยังจารมั่วๆ มาหลอกขายเขาได้ ส่งรูปมาให้ผมดูน่ะ โดนไปหลายคน ขนาดไปซื้อจากคนแถวๆวัดน่ะให้ระวัง ตอนซื้อเขามา เขาบอกหลวงพ่อจาร เอามาให้ผมดูแล้ว ดูง่ายมาก ว่าไม่ใช่ลายมือหลวงพ่อ ขนาดขายพระให้คุณยังโกหก แล้วของที่เหลือจะมีอะไรล่ะครับ วัดดวงเอา

ลงลายมือให้ดูหลายๆแบบ ที่จริงไม่ใช่แค่ลายมือน่ะครับที่ต้องจำและที่ต้องใช้ทักษะในการดู แต่ตัวหนังสือหลวงพ่อ เขามีขนาด ท่านจะเขียนตัวหนังสือ ลักษณะเล็กๆ ลักษณะกลมๆ ๆไม่เล่นเหลี่ยม และมีช่องไฟ สรุปว่าท่านเป็นคนมีลายมือสวยครับ

ยกเว้นเหนื่อย ตามัวๆ มีของส่งไปให้ท่านจารเยอะๆ อันนี้จะขยุกขยิก เพื่อเร่งเวลา อาจจะอ่านไม่เป็นตัว ลักษณะนี้เล่นยากน่ะครับจะเอาจริงๆต้องวัดดวงกันล่ะ

และมีความแตกต่างระหว่าง รอยจารด้วยเหล็กจารและหมึกน่ะครับ เพราะจารด้วยหมึก จารง่ายลื่น ท่านมองง่ายเพราะมีสีหมึก การจารจะสวยกว่าเหล็กจาร ซึ่งการจารด้วยเหล็กจาร บางทีท่านมองเห็นไม่ชัดเนื่องจากท่านเป็นต้อ และการลากเส้นต้องใช้กำลังกดและกำลังข้อมือมากกว่า ครับ

<O:p IMG_0374.JPG </O:p
    ตัวนะ<O:p</O:p
    <O:p IMG_0377.JPG </O:p
    ตัวชา<O:p</O:p
    <O:p IMG_0379.JPG </O:p
    ตัวลี <O:p</O:p
    <O:p IMG_0381.JPG </O:p
    ตัวติ<O:p</O:p

คาถานี้เป็นคาถายอดนิยมน่ะครับ มาแนวโชคลาภโภคทรัพย์<O:p</O:p
    <O:p
    IMG_0382.JPG </O:p
    ตัวมะ<O:p</O:p
    <O:p
    IMG_0384.JPG </O:p
    ตัวอะ<O:p</O:p
    <O:p IMG_0375.JPG </O:p
    ตัวอุ<O:p</O:p

คาถานี้ก็เป็นคาถายอดนิยม ด้านคุ้มครอง ป้องกัน ใช้ได้ ๑๐๘ น่ะครับ เดินหน้าย้อนกลับได้

ผมมีอีกชุดจะได้ดูลายมือที่จารบนอย่างอื่น ดูหลายๆที ติดตาไปเองน่ะครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2009
  6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ผมเห็นแบ้งค์ใบนี้พี่พีแล้ว ผมรู้สึกอากาศที่หอพัก จะร้อนๆ แบบ อบๆยังไงบอกไม่ถูก [​IMG] พอจะมีของอะไรของหลวงพ่อที่ผมมี พอจะนิมนต์แบ็งค์แดงๆใบนี้ได้บ้างไหมครับพี่ แฮ่ๆ อยากได้ๆ ผมเคยมีใบนึงเป็นแบ้งค์ห้าบาทเก่า ปึ 2505 แต่ไม่รู้ไปเก็บไว้ที่ไหนหาจนจะรื้อหมดแล้วก็ไม่เจอ เสียดายมากๆครับ

รอยจารของหลวงพ่อที่พี่โชว์ไว้นี่ถ้าเดาไม่ผิดนี่จารบนตะโพนบูชาใช่หรือป่าวครับ แฮ่ๆ ผมยิ่งร้อนหนักเลยทีนี้ [​IMG]rabbit_scary

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จารบนแบ็งค์น่ะแหละครับ ยังมีอีกแหะๆ....แต่...

ไม่ขาย ไม่แลก ไม่ให้ ตามสไตล์ พระเอกรูปหล่อ มาด ชุมพร ครับ

8. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ผมเตรียมจะไปขอฝากหลวงพ่อสวดมนต์ให้ซักเดือน แต่ไม่ทันก็ค้างคาอยู่ เลยกะว่าขึ้นไปทางระยองคงจะเอาไปขอบารมีหลวงปู่เสริฐ ฝากบนหัวนอนท่านแทน พระดีองค์นี้ตาท่านเห็นมากกว่าคนปรกติ เรื่องรับรู้จิตก็แม่น แถมเห็นอดีตเราอีก ผมไม่เคยถามแต่ท่านเตือนเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดแบบตรงประเด็น พร้อมบอกให้เราทำดีๆ อนาคตก็จะดีเอง ไปกราบท่านทีต้องสำรวมทุกอย่างจนเกร็ง

ตามรูปที่คุณwanta_nopเห็นน่ะ เค้าเป็นมาตรฐานของเนื้อนวะครับ ก้นอุดผงแต่ไม่รู้จริงๆว่ามีอะไรผสมบ้าง ปิดจีวรครู แล้วปิดทองทับอีกที ผมกลัวล่อนเลยทาน้ำยาทาเล็บเคลือบอีกที แค่จีวรก็คุ้มแล้ว สนใจลองไปทำบุญที่มูลนิธิโดยตรงเลยครับคงพอมีเหลือบ้าง ทุกองค์ตอกโค๊ตรันเบอร์อยู่แล้ว แถมมีรูปมีคนเห็นลพ.ในงานคงไม่มีใครทะลึ่งมาสวดว่าหลวงพ่อทรงไม่ได้เสก พูดแล้วก็ฉิวพระกดในวัดแท้ๆบางคนยังตีเป็นไม่มีซะได้ องค์นี้ขอลองใช้ให้รู้ก่อนว่าเก่งทางไหนถ้ามีประสบการณ์จะๆ ผมจะได้เอาไปเลี่ยมทองหนาๆ แล้วโก่งราคาทั้งค่าพระค่าทองทีเดียวถึงจะคุ้มหน่อย ...โอ๊ยโอ๊ย... rabbit_scary

9. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    งานเข้า...............ทำไมต้องเจอ คนประเภทนี้ เศร้า และเซ็งๆๆๆๆ

อุปกรณ์ ติดตั้งอย่างดี

พอมีคนทำเสีย ทำตกลงมา

แล้วฝ่ายบุคคลบอกว่า คนติดตั้งต้องชดใช้ด้วย บอกว่าติดตั้งไม่เหมาะสม

คิดในใจ.....ติดตั้งมาเกือบ 2 ปี บอกว่าติดตั้งไม่เหมาะสม ถ้าไม่เหมาะสมคงตกเสียหาย

ตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้ว

ผม...งง ...ไก่ตาแตก

เสียความรู้สึกกับเพื่อนร่วมงานและฝ่ายบุคคลมาก

ผมเลยบอกไปว่าหากว่า มีเหตุผลที่ดีกว่านี้ใหมครับ

ไม่มีคำตอบใดๆๆๆ ตอบคำถามมาเลย

(โคตรแค้นมากครับ ....ตอนนี้ได้แต่กินน้ำเย็นๆๆๆ ทำใจ หมดเกือบลิตรแล้ว)

ผมจะได้ทำใจให้รู้สึกดีขึ้นกว่าเดิม

10. nu_wa

นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ ขออาราธนาท่องในใจ (จะได้เย็นๆๆลงมั้ง

และจะได้ไม่พบเจอเหตุการณ์แย่ๆๆเลย)

11. พี เสาวภา

เดี๋ยวใจเย็นแล้ว เหตุการณ์ก็ผ่านพ้นไปครับ...แหะๆ

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>NR, Daverko, มนุษย์ตู้, มาด ชุมพร, พี เสาวภา, nu_wa, benay, G.sis.t, ศนิวาร, กริด99, ปริมบุญ, tatty </TD></TR></TBODY></TABLE>

เพิ่งเห็นว่า แฟนคลับพี่พีนัดรวมตัวกันตอนดึก ๆ

13. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เเจมด้วยๆ
    เรื่องผงๆครับพี่ เเค่นี้
    ทำใจร่มๆครับ เราไม่ได้ผิดอย่าไปหวั่น

14. มาด ชุมพร

วันนี้ผมไปตามลายแทงมา

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><link rel="Edit-Time-Data" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_editdata.mso"><!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]เนื่องจากวันนี้เป็นวันเสาร์[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ที่ [/FONT][FONT=&quot]office [/FONT][FONT=&quot]ของผมมีประชุมครึ่งวัน ก็เลยว่างตอนบ่าย[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ลองไปตามลายแทงคุณพีดูดีกว่า[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ก็เลยไปกราบ หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ช่วงรอคิว ก็เลยไปดูที่ตู้วัตถุมงคล[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ปรากฎว่ามี่ครับพี่น้อง[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ตะกรุดคงดวง[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]3[/FONT][FONT=&quot]ดอก วางอยู่ในตู้ พร้อมวัตถุมงคลอื่นๆอีกหลายรายการ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ตรงตามลายแทงเป๊ะเลย ผมก็เลยขอดูทั้ง[/FONT][FONT=&quot]3[/FONT][FONT=&quot]ดอก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เจ้าหน้าที่ถามว่าจะเอาดอกไหนดี[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เอ...เอาดอกไหนดีหว่า[/FONT][​IMG][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot]ผมเอาหมด [/FONT][FONT=&quot]3[/FONT][FONT=&quot]ดอกเลยครับ ค่อยไปเลือกอีกที ที่บ้าน อิอิ[/FONT][​IMG][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot]แล้วก็เข้าไปกราบท่าน[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ขอท่านเสกให้อีกที[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เสกเสร็จท่านให้แบมือรับ แล้ววางตะกรุดลงบนมือผม[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านถามผมว่า..มาจากไหน[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ผม..มาจากชุมพรครับ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่าน..มานี่[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เขยิบมาใกล้ๆนี่[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]แล้วท่านก็ลงทองให้ที่หน้าผากผม[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]บริกรรมคาถาสักพักแล้วเป่า พ้วง ให้รวยๆนะ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ผมก็เลยถวายปัจจัย พร้อมกราบลาท่าน เพราะมีคนรอคิวต่อจากผมอีกหลายคิว[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ใครอยากได้ตะกรุด ไปบูชาเองได้เลยนะครับที่วัดหน้าต่างนอก[/FONT][FONT=&quot] ไม่ไกลจาก กทม.
    [/FONT][FONT=&quot]หลวงพ่อท่านใจดี[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เป็นกันเองดีครับ[/FONT][FONT=&quot]<!--[if gte vml 1]><v:shape id="pi_31" o:spid="_x0000_i1034" type="#_x0000_t75" alt="Icon 06" style='width:24pt; height:24pt'/><![endif]--><!--[if !vml]--><!--[endif]-->
    [/FONT][FONT=&quot]จากนั้นลุยต่อ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ขับรถมุ่งหน้าไป อ.โพธิ์ทองทันที[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]กลัวไปไม่ทันกราบหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลางครับ (อันนี้ผมอยากไปเอง)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]พอถึงวัดบ้านกลาง[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ผมได้เข้าไปกราบหลวงพ่อทองหยิบ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ได้เห็นครั้งแรกผมรู้สึกว่าท่านน่าจะใจดีมากมากมาก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านนั่งอยู่บนพื้นยกไม้กลางศาลา[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ท่านก็ถามว่า...มาทำไมล่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ผมมากราบหลวงพ่อครับ..แล้วมาขอบูชาตะกรุดด้วยครับ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ไม่ทราบว่ายังมีเหลือรึเปล่าครับ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านบอก..มีสิอยู่ที่ตู้นู่นแน่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]พอไปที่ตู้(ไม่เห็นมีซักดอกเลยอ่ะ)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ผมบอกคนดูแลตู้วัถุมงคลว่า[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ผมขอดูตะกรุดหน่อยครับ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เค้าก็ล้วงในกล่องใส่เงินในตู้แล้วเอามาให้ผมดู [/FONT][FONT=&quot]1[/FONT][FONT=&quot]ดอก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]อะโห...[/FONT][FONT=&quot]<!--[if gte vml 1]><v:shape id="_x0000_i1035" type="#_x0000_t75" alt="Icon 03" style='width:24pt;height:24pt'/><![endif]--><!--[if !vml]-->[/FONT][​IMG][FONT=&quot]<!--[endif]-->...[/FONT][FONT=&quot]อันเบ้อเริ่มเลยนะเนี่ย[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ผมขอเลือกดูได้ไหมครับ....[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]คงไม่ได้แล้วแหละเพราะเหลืออยู่ดอกเดียว..อ้าว[/FONT][FONT=&quot]<!--[if gte vml 1]><v:shape id="_x0000_i1036" type="#_x0000_t75" alt="Icon 03" style='width:24pt;height:24pt'/><![endif]--><!--[if !vml]--><!--[endif]-->
    [/FONT][FONT=&quot]ผมก็เลยบูชามา[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ขอหลวงพ่อเสกให้อีกที[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านเสกให้พักใหญ่ แล้วท่านให้ผมถือตะกรุดไว้[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]แล้วท่านรวบมือผมไว้ทั้งตะกรุดพร้อมบริกรรมคาถาอีกแล้วเป่าพ้วง[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านบอกว่า[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ห้ามด่ามารดา[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]และอย่าให้ใครยืมเดี๋ยวเค้าจะไม่คืน..[/FONT]
    [/FONT][​IMG][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]ที่สำคัญท่านบอกว่า[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ท่านจะเลิกทำตะกรุดแล้ว[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เพราะท่านสุขภาพไม่ค่อยดี[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านเจ็บขา[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]อีกอย่าง ตาข้างซ้ายท่านก็หรี่(ผมว่าท่านคงจะเจ็บนะ)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]แล้วท่านถามผมว่ามาจากไหน..ผมมาจากชุมพรครับ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ท่านก็ให้ผมเข้ามาใกล้แล้วเป่ากระหม่อมให้[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]จากนั้นผมก็กราบลาท่าน[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]อ้อลืมบอกไป[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ในตู้ผมเห็นมีดหมอด้าม+ฝักเป็นไม้สีดำด้วยนะ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]และวัตถุมงคลอื่นๆ อีกมากมาย[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ใครอยากได้ไปดูเอาเอง อิอิ[/FONT]
    [/FONT][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]ผมว่าพระที่น่ากราบเหมือนอย่าง หลวงพ่อทองหยิบ กับหลวงพ่อแม้นนี่[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ถ้าหากท่านมีโอกาส ไม่ควรพลาดนะครับ หาไม่ง่ายแล้วทุกวันนี้[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]โดยเฉพาะหลวงพ่อทองหยิบ เพราะท่านชราภาพมากแล้ว[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เดี๋ยวจะมาคิดเสียดายทีหลัง เหมือนหลายท่านในเวปที่ไม่มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อทรงตอนที่ท่านยังอยู่[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]แล้วยังได้เก็บของดีไว้บูชา ไว้ให้ลูก ให้หลาน[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ดีกว่าต้องมาตอบคำถามกับ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เจ้าหนูจำไม[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ทีหลังเวลาเค้าถามว่า[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ตอนพ่อเป็นหนุ่ม ทำไมไม่เก็บของๆหลวงพ่อ...เอาไว้ให้หนู ให้ผมบ้างล่ะ[/FONT]
    [/FONT][​IMG][FONT=&quot][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]<!--[if gte vml 1]><v:shape id="pi_9" o:spid="_x0000_i1042" type="#_x0000_t75" alt="Unhappy" style='width:24pt;height:24pt'/><![endif]--><!--[endif]--><!--[if gte vml 1]><v:shape id="_x0000_i1043" type="#_x0000_t75" alt="Unhappy" style='width:24pt;height:24pt'/><![endif]--><!--[if !vml]--><!--[endif]-->[/FONT][/FONT][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]อิอิ ส่วนตัวผมนั้น ต้องรีบเก็บก่อนเพราะอยู่ไกล[FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]อีก [/FONT][FONT=&quot]2 [/FONT][FONT=&quot]วันก็จะกลับชุมพร[/FONT][FONT=&quot]city[/FONT][FONT=&quot]แล้วละครับ อิอิอิ[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]โอ..ผมลืมบอกไป[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]อาจสำคัญสำหรับบางท่าน[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ขากลับ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ผมจอดรถที่สี่แยกไฟแดง กำลังอ้าปากจะกินทอดมันที่ซื้อมาจากตลาดผักไห่ ตาก็ชำเลืองเห็นสาวๆ [/FONT][FONT=&quot]2 [/FONT][FONT=&quot]คนซ้อนมอไซค์กันมาจอดข้างรถผม[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]สาวเจ้าทั้งคู่พากันมองผม ยิ้มๆ แล้วหัวเราะคิกคัก คิกคัก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]โอ..[/FONT]
    [/FONT][​IMG][FONT=&quot]...ร้อยวันพันปีไม่เคยมี[FONT=&quot]....[/FONT][FONT=&quot]หน้าตาเรารึ ก็บ้านนอกมิใช่เล่น แถมอยู่หลังเขาอีกตะหาก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]รึว่า......ทองที่หลวงพ่อแม้นลงให้ผม จะแผลงฤทธิ์ซะแล้วเนี่ย ฮ่าฮ่าฮ่า[/FONT]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]ท่านที่กำลังหาของทางนี้อยู่ ลองไปกราบท่านดู ไม่น่าเสียเที่ยวนะครับ อิอิ[/FONT][/FONT][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot] [FONT=&quot]มาด ชุมพร[/FONT][/FONT][​IMG][​IMG][​IMG]
    [FONT=&quot] <!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      66
  15. nu_wa

ขอบคุญครับพี่

16. พี เสาวภา

อักขระข้างหลังรูปพระอาจารย์แม้น เรียกว่า ตัวนะ เศรษฐีครับ ท่านชำนาญมากครับ

ส่วนตะกรุดคงดวงน่ะ เล่นซ่ะสามดอกเลย สงสัยหมดตู้น่ะครับ

17. พี เสาวภา

พวกนกฮูกครับ ...ดึกๆตาจะเป่ง สว่าง...แหะๆ

18. พี เสาวภา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2009
  19. พี เสาวภา

ถ้าผู้หญิงมองแล้วหัวเราะคิกคักน่ะ ถ้าเป็นผมคงต้องสำรวจว่ารูดซิบอยู่หรือปล่าว...แหะๆ

แต่เผอิญ คุณ มาด ขับรถอยู่ อันนี้ปิดประเด็นไปว่ารูดซิบแน่ๆ

ไป ต่างถิ่นน่ะ อย่าเผลอไปเหล่สาวบ่อยๆ ...เดี๋ยวหลวงพ่อจะเหนื่อยน่ะจ้ะ ตีกันตายมาหลายรายแล้วจ้า ต้องดูซ้ายดูขวาให้ดีๆ หลายๆที

ยิ่งถ้าสวยมากๆล่ะก็ รับรองพัน เปอร์เซ็นต์ ต้องมีคนมาชอบมากกว่าหนึ่ง เราแค่ผ่านไปเผลอเหล่เข้า เขาหมั่นใส้ จะโดนพวกของแข็งๆลอยมาในอากาศน่ะครับ...แหะๆ

พระอาจารย์แม้น ท่านมีลักษณะเด่นมากตรงที่มีเมตตาสูงนี่แหละครับ คนที่มีเมตตาสูง หน้าตาจะอิ่มเอิบ กินอิ่มนอนหลับ และจะทำของด้านเสน่ห์เมตตาขึ้นครับ เหมือนอาจารย์ของท่านคือหลวงพ่อจง

แต่ผมยังงๆว่า ท่านกลับมาดังด้านเสือซ่ะได้ ประสบการณ์น่ะเพียบเลยแบบบู้ๆ ล้างผลาญ ยิงกัน ตีรันฟันแทงซ่ะด้วย รถชน รถคว่ำ หนักๆทั้งนั้นเลย

เสือซ่อนเล็บก็แบบนี้ล่ะจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2009
  20. พี เสาวภา

แบ็งค์สิบ

เอามาโชว์ให้ต่อมน้ำตาร้อนแล้วก็เอาอีกสักหน่อย เหล็กกำลังร้อน ต้องรีบตีซ้ำ...แหะๆ

อันนี้เป็นแบงค์สิบ ลงคาถา มหานิยมแบบเดิมๆ แต่ขลังตามแบบฉบับของหลวงพ่อทรง คือ นะชาลีติ อุอากะสะ มะอะอุ หัวใจพระสิวลี หัวใจเศรษฐี และหัวใจแก้วสามดวง ( ชื่ออาจจะต่างกันไป )

ตัวนะ

ตัวชา

ตัวลี

ตัวติ