เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนครับ คำนี้อ่านออกเสียงว่ายังไง ฤา ฤา

ลือ ลือ ....รึป่าวครับ

2. moo_2492

moo_2492 Active Member

สวัสดีครับคุณพี เสาวภา,คุณช้าง,เสี่ยท.คุณนวโกฏิและเพือนสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่านฯ
    การประมูลชุดที่4ได้ปิดลงแล้วผมพร้อมที่จะมอบของให้กับหลวงพี่พรามณ์ที่ประมูลรายการที่ 3 ได้ (เหรียญน้่งพานหลวงปู่บุญศรี)รับรองท่านต้องชอบแน่นอนครับ ผมขอที่อยู่ของท่านพรามณ์ที่เพชรบุรีด้วยครับ ผมต้องเดินทางไปราชบุรีทุกเสาร์-อาทิตย์จะได้เลยไปเพชรบุรีครับ
    Moo-2492

3. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจำไม่ผิด ฤา ออกเสียง ลือครับ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] เปิด[​IMG]ปรับ [​IMG] สมเด็จองค์ปฐม

วันนี้ ( ๒๘ มิ.ย.๒๕๕๕ ) เวลา ๑๗.๐๐ น. ปรับบัญชีล่าสุด ขอโมทนาสาธุ กับท่านสาธุชน ผู้มีใจบุญ ใจกุศล ร่วมประมูล บริจาคนำรายได้
    ๑.สร้างห้องปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก พร้อมวิหาร ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๔. ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุเจ็บป่วย

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด ขอโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถูกต้องนะครับ ออกเสียง ลือ ลือ ครับ

6. Chang_oncb

กราบโมทนา สาธุ อีกครั้ง ขอบุญกุศลในครั้งนี้จงสะท้อนกลับไปยังบุตร ภรรยา และ บุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วยอำนาจแห่ง "สัมปะจิตฉามิ นาสังสิโม" ขอคำว่าไม่มี คำว่าไม่สำเร็จ คำว่าไม่สมหวัง จงอย่าได้บังเกิดกับท่าน และครอบครัว ตราบ เท้า เข้าสู่พระนิพพานเทอญ

7. Chang_oncb

กราบโมทนา สาธุ ในบุญกุึศลของพระคุณเจ้า เป็นครั้งที่ 2 ขออำนาจแห่งกุศลผลบุญนี้ จงเป็นนิสสัยปัจจัยให้พระคุณเจ้าเจริญในธรรมะ ยิ่ง ๆ ขึ้นไป ด้วยอำนาจแห่ง "สัมปะจิตฉามิ นาสังสิโม" กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตามนั้นครับ ไปทางมีชื่อเสียงลือชา พระสายหลวงพ่อวัดกิ่งแก้ว กะลาหลวงพ่อน้อย จะลงด้วยตัวนี้ครับ

10. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]

ท่านใดที่สั่งจองไว้ในปี 2554 นำใบเสร็จไปรับมอบพระได้ ณ สถานที่สั่งจอง สำหรับท่านที่สั่งจองเอาไว้ในปี 2555 รับพระได้ในเดือนตุลาคม 2555 จองที่ไหน รับที่นั่น

11. พี เสาวภา

12. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

ติดตามเสมอครับพี่ แต่งานยุ่งๆนิดหน่อย และเขียนไม่ค่อยเก่งด้วย

แต่วันนี้ผมมาเล่าเรื่องราวเล็กๆน้อยๆ จากกระทู้นี้ของพี่พี ทำให้ผมได้ทราบปฏิปทาของหลวงปู่บุญศรีและหลวงพ่อทรง ผมเองบอกตรงๆว่าโดยทั่วไปแล้วผมเอง ไม่ค่อยได้มีประสบการณ์ด้านวัตถุมงคลอะไร เป็นเด็กอ่อนของวงการ คอยแต่โลเล ว่าพระไหนดี ทั้งๆที่พระที่พ่อผมมีก็น่าจะเพียงพอแล้ว แต่ก็กิเลสตัวเดียวครัับ อยากหาที่พึ่งทางใจเพราะเพิ่งจะออกมาเป็นนายตัวเอง

แต่พอผมได้อ่านเรื่องราวของหลวงปู่ ไม่เข้าใจจริงๆครับเหมือนกับมั่นใจ ระลึกถึงท่านได้ชััดเจน ผมเลยพยายามหาพระของท่านมาบูชาโดยเฉพาะกริ่งและชัยวัฒน์แพโบสถ์น้ำ และผมก็ได้มาบูชาจริงๆเมื่อช่วงปลายปีที่แล้ว ผมเองไม่มีประสบการณ์ใดๆที่ชัดเจน ไม่เคยมีโอกาสฝันถึงท่านเลย แต่รู้สึกอุ่นใจเสมอเมื่อระลึกถึงท่าน และจำรูปที่ท่านยิ้มเมตตาได้ขึ้นใจ

จากเมื่อกุมภาฯที่ผ่านมา ผมเปิดบริษัทเล็กๆของตัวเองทำงานเรื่องเคมีเฉพาะทางด้านหนึ่ง ซึ่งตลาดแคบมากๆ แต่ผมค่อนข้างเชื่อว่าผมน่าจะทำได้ ไม่น่าเชื่อจริงๆครับยิ่งทำมันยิ่งรู้สึกว่าไปได้ ปัจจุบันรายได้หักค่าวัตถุดิบ ค่าของและทุกอย่างยกเว้นค่าแรงตัวเองกับแฟนแล้ว รายได้ก็สัก 70% ของรายได้ตอนเป็นลูกจ้างเขา แต่มีเวลาทำอะไรอีกเยอะครับ ไปติดต่อกัับลูกค้าที่ไหนก็ได้รับความเมตตาช่วยเหลือ บางทีจ้างรถไปส่งของ ดันลืมวางบิล ผมไปวางบิลเองเลยดิวต้องข้ามไปอีกเดือน ซึ่งผมเองยอมรับสภาพเพราะผมผิดพลาดเอง แต่ผมไม่ทันพูดอะไรเลย น้องคนรับวางบิลโทรหาฝ่ายบัญชีเอง แล้วพูดขอให้ผมได้วางบิลโดยไม่ต้องข้ามเดือน ทึี่่งจริงๆครับ

และตอนนี้ผมตามงานที่ลูกค้าอีก 2-3 เจ้า ซึ่งได้รับความเมตตามากๆ ซึ่งแนวโน้มดีมากๆ ถ้าสำเร็จจะเท่ากับยอดขายที่ผมเขียน แผนธุรกิจไว้ในปีที่ 5 เลยครับ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยครับ ไม่เกินปลายปีคงทราบผล จะมารายงานผลเรื่อยๆครับ

ปัจจุบันที่ผมแขวนติดตัวเสมอคือกริ่งแพโบสถ์น้ำและพระปากน้ำรุ่น 3(ได้ PM ไปขอคำแนะนำพี่พี) ถอดเฉพาะตอนอาบน้ำ และตอนนอนถอดวางไว้เหนือหัวนอนครับ อุ่นใจมาก และเหรียญเต่าสร้างตัวหลวงพ่อทรงผมจะเหน็บตอนไปติดต่องาน ชื่อสร้างตัวนี่ตรงตามสภาวะผมเลย และแหวนแม่พิมจะใส่ตอนออกนอกบ้านเกือบทุกครั้งครับ ทั้งหมดนี้ผมเล่าสุ๋กันฟังนะครับ ผมเองมาอ่านเสมอๆแต่ไม่รู้จะร่วมแชร์อะไร

ขอบคุณพี่พี พี่ช้าง พี่Sansiri และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน ที่ร่วมกันสร้างกระทู้ดีๆ และช่วยให้ผมได้พบครู อาจารย์ที่เป็นที่พึ่งทางใจครับ ขอทุกท่านจงพบแต่ความสุข ความเจริญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  13. พี เสาวภา

ประสบการณ์ที่ไปเรื่อยๆ แบบ จะรวยๆ ๆ ๆ ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา

ขยัน และ สวดมนต์ครับ สติอย่าหลุดครับ

หากระเป๋าสะพายใบกลางๆสพายไว้ หนึ่งใบกับตัว เอาเอกสารสำคัญพวกบิล ติดไว้ จะได้ไม่ลืมครับ เพราะพอถือไป เผลอวางตอนสติหลุด จะลืมไปครับ

14. พี เสาวภา

สำหรับหลวงพ่อคูณ ค่ายา ค่าหมอท่านมีคนดุแล เราร่วมทำบุญกับกองทุน หลวงพ่อคูณสร้างถาวรวัตถุน่ะครับ

ทั้งนี้ ขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมสมทบทุนพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ สามารถบริจาคได้ที่ชื่อบัญชี "วัดบ้านไร่ (พิพิธภัณฑ์หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ)" ธนาคาร กรุงไทย สาขาด่านขุนทด บัญชีเลขที่ 305-0-18409-4, ธนาคารกรุงเทพ สาขาด่านขุนทด บัญชีเลขที่ 564-0-31584-1, ธนาคารออมสิน สาขาด่านขุนทด บัญชีเลขที่ 06-4313-20-093061-6 สำหรับใบเสร็จในการร่วมบริจาคสามารถนำไปใช้ในการลดหย่อนภาษีได้

15. พี เสาวภา

พระกริ่งนี่ต้องลองครอบครองกันเอง ไม่อยากโม้ให้ฟัง แต่ประสบการณ์เพียบ

ชุดนี้ ครบด้าน ทำมาหากินน่ะครับ มีคุ้มครอง แคล้วคลาด

พระวัดปากน้ำ มีพุทธคุณสูง มั่นใจได้ แคล้วคลาด โชคลาภสูงมากครับ

หลวงพ่อทรง รูป เต่าเรือนนี่ ไปทางโชคลาภทำมาหากินอยู่แล้ว

ส่วนแม่พิม มาด้าน เสน่ห์ เมตตา เป็นรูปธรรมอยู่แล้ว ให้ขอแม่พิม ให้ไปช่วยหาเงิน หาลูกค้ามาเยอะๆน่ะครับ เอาจนส่งของไม่ทันน่ะแหละครับ

16. พี เสาวภา

ส่วนรายการที่ ๘ คราวนี้ผม รับผิดชอบก่อน แล้วผมจะเอาไปถวาย หลวงพ่อกับมือเอง แล้วผมจะไปขอเบอร์บัญชีมา คิดว่าลูกศิษย์คงมี ผมจะ pm เบอร์บัญชีไปให้หลวงพี่ครับ

ส่วนรายการที่ ๙ ผมนัดคุณ krish ไว้ เอาไปถวายหลวงพ่ออั้บกับมือ ในวันเสาร์นี้ครับ

17. Chang_oncb

[​IMG] เปิด[​IMG] ปรับ [​IMG] สมเด็จองค์ปฐม

วันนี้ ( ๒๙ มิ.ย.๒๕๕๕ ) เวลา ๑๗.๐๐ น. ปรับบัญชีล่าสุด ขอโมทนาสาธุ กับท่านสาธุชน ผู้มีใจบุญ ใจกุศล ร่วมประมูล บริจาคนำรายได้
    ๑.สร้างห้องปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก พร้อมวิหาร ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๔. ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุเจ็บป่วย
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด ขอโมทนา สาธุ

18. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...พี่พี,พี่ Chang oncb ,พี่ MOO 2495 , และทุกๆท่าน...ได้อ่านประสบการณ์ของคุณ Suppasit S แล้ว ทำให้ผมนึกถึงประสบการณ์เร็วๆนี้ของผม ...คือผมประกาศขายตึกแถว แถบสมุทรปราการ 10 กว่าปีแล้วยังขายไม่ได้ จนป้ายประกาศขายหลุดหายไป ก็ไม่ได้สนใจ ไม่ได้ไปดูแล 7-8 ปีได้ ...จนกระทั่งเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ผมได้นั่งบ่นกับหลวงปู่ว่า "หลวงปู่ครับตึกแถวขายไม่ได้สักทีเลย เป็นสิบปีแล้ว ถ้าขายได้จะได้เอาเงินไปลงทุนทำอย่างอื่นได้อีก" ถัดมาประมาณ 1 อาทิตย์ มีโทรศัพท์ติดต่อมาขอซื้อตึกหลังนั้น ทั้งๆที่ป้ายประกาศหลุดหายไป 7-8 ปีแล้ว จนผู้ซื้อตามหาเบอร์ศัพท์ผมจนเจอ และได้ตกลงซื้อขาย โอนตึก รับเงิน เรียบร้อยแล้ว ...ผมเชื่อ 100% ว่าหลวงปู่ได้ยินที่ผมบ่น และเมตตาช่วยให้ผมขายตึกได้ครับ...กราบหลวงปู่ครับ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบหลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่ทรง

สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินฯทุกท่านครับ

ผมได้อ่านสองสุดยอดประสบการณ์ล่าสุดชัดเจนจริงๆครับ บารมีหลวงปู่บุญศรีท่านมากล้นจริงๆครับ

20. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เสี่ยพุธ ...วันนี้อยู่เมืองไทยหรือครับ...ประสบการณ์หลวงปู่บุญศรี ที่ผมเจอหลายต่อหลายครั้ง จนผมมั่นใจในบารมีหลวงปู่...เมื่อศรัทธาเต็ม 100 จะได้พบกับเหตุการณ์เหลือเชื่อ ที่จะต้องประหลาดใจบ่อยๆครับ