เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เหอๆๆ ................

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:55 ถูกใจมากครับ ท่าน อ.พี (deejai)(good)(deejai)

3. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

4. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    น้อมกราบนมัสการหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีด้วยความเคารพครับ
    สุรินทร์บ้านผมด้วยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยู่อ.ท่าตูมห่างหมู่บ้านช้าง
    ประมาณ20กม.ครับ

5. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงพ่อหลวงปู่เช้าวันพุธครับ
    บรรยากาศน่านอนหลายเด้อ ฝนตกปรอย ๆ นอนฟังเสียงฝนไป
    คนทำมาหากินอย่างข้าเจ้า ต้องตื่นเช้าตาหลอด:cool:

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตื่นเช้าดีกว่าตื่นสายน่ะจ้ะ

ใส่บาตร กรวดน้ำ ออกกำลังนิดหน่อย ไปทำงาน...เหอๆๆ และ ได้ตังค์...อิอิ

7. พี เสาวภา

น่าจะร่วมชมรม คนช้าง

คุณแม่ผมเกิดที่สุรินทร์ แต่ไม่ใช่คนที่นั่นหรอก คุณตากับยายผมย้ายไป ทำงานที่นั่น และ มีแม่...แหะๆ

เกือบ ๑๐๐ ปีมาแล้ว คุณแม่ผม ๙๓ ย่าง ๙๔ แล้ว

8. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พระครูบุญศรี ครับ
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ
    สวัสดีครับ พี่พี พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่ทรง

กราบขอบพระคุณหลวงปู่ทรงที่เมตตาลูกหลานครับ ผมเพิ่งมีประสบการณ์กับหลวงปู่ทรงท่านมาแบบสดๆร้อนๆครับ เรียกได้ว่าท่านรู้ใจลูกหลานท่านเป็นอย่างดีแบบไม่ต้องสงสัยครับ ของหลวงปู่นี่ยิ่งให้ยิ่งได้รับจริงๆครับผมเชื่อแบบสนิทใจจริงๆ

มิน่าล่ะท่านเจ้าสัว เสาวภาของเราถึงได้มีแต่สิ่งดีๆเงินทองงอกเงยขึ้นเรื่อยๆทุกวันๆครับ :cool::cool::cool:

10. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

วันนี้ผมโอนเงินร่วมบุญ 1000 บาท

11. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง สวัสดีพี่พี พี่ช้าง สมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่าน
    วันนี้ขอเล่าเรื่องแปลกและประสบการณ์เบี้ยแก้หลวงพ่อทรง
    ผมมีเบี้ยหลวงพ่อทรงจากเพื่อนและน้องที่เชื่อใจได้ แบ่งให้มา2ตัวครับ ตัวแรกผมได้มาปี53 ตัวนี้ได้มาจากภาคใต้ครับ อีกตัวเพิ่งได้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว จากทางภาคเหนือ สุดท้ายมาอยู่ที่อีสานครับ ขนลุกเบี้ยแก้หลวงพ่อทรงเดินทางทั่วประเทศครับ อีกเรื่องครับ เบี้ยตัวแรกจากทางใต้ บ้านของเพื่อนผมไฟไหม้เกือบทั้งหลัง แต่จุดที่ไม่ไหม้คือบริเวณกล่องพระและเบี้ยตัวนี้ถักเชือกไนลอนไว้ ไม่เสียหายแม้แต่น้อย ตอนผมนิมนต์เบี้ยตัวนี้มา พอเปิดห่ออกครับ ไฟตกทั้งโรงพยาบาล ปกติไฟโรงพยาบาลจะไม่ตกง่ายๆครับ เพราะจะมีเครื่องสำรองไฟขนาดใหญ่ กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงครับ

12. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    ร่วมชมรมเป็น คนช้าง ผมเพิ่มท้ายนิดนึงครับคุณP เป็นคนช้างใหญ่
    จะได้ขลังเหมือนคำขวัญของจังหวัด ก่อนอื่นต้องรอเสียงสนับสนุน
    งั้นคุณPก็เป็นลูกครึ่งสิครับเนี่ย ขอให้คุณแม่คุณP สุขภาพแข็งแรงนะครับ

13. พี เสาวภา

14. พี เสาวภา

แหมๆ...อีตาสจ็วตรูปหล่อนี่ เหมือนติด GPS/CCTV ตามความเคลื่อนไหวผมทุกฝีก้าว...เหอๆๆ

ผมนับถือ พระศากยบุตร ทุก องค์แหละครับ เพียงแต่ สอง ท่านผู้เฒ่านี่ ผมพอมีวาสนาได้พอใกล้ชิดบางอย่างเท่านั้นเองจ้า และ สองท่านผู้เฒ่านี่ เข้าแนวผมน่ะครับ เป็นพระจริงๆ เป็นพระโบราณ มีวิชาเก่าๆเยอะ หนักทางวิชาเย็นๆ เห็นผล ท้าพิสูจน์ มีผลงานเป็นที่ประจักษ์ แก่ เหล่าศิษย์นับพัน นับหมื่น และที่สำคัญ

ถือธรรมเป็นใหญ่ มีสติไม่หลุดทุกอริยาบทตามคำสอนครูบาอาจารย์

และที่สำคัญที่สุด นับถือ หลวงพ่อ พระพุทธเจ้า พระสัพพัญญู ทศพลญาณ เป็นที่สุด ผมเลยตามอย่างครับ

15. พี เสาวภา

กราบขอบคุณครับ

เป้าหมายใกล้เข้าเรื่อยๆ จารย์ช้างไปราชการทางเหนือ ไม่งั้นเข้ามาอัพสมุดให้ดูน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012
  16. พี เสาวภา

ของเขาแพง และ หายากอยู่แล้วครับตอนนี้ ไม่มีหมุนเวียนในตลาดอีกให้เห็น

ไม่ต้องดันแล้วจ้า ...อิอิ

ผมพกติดตัวทุกวันคู่กับ พี่ปลัด

พี่ปลัด และ แม่เบี้ย , หยิน หยาง , กลางวัน กลางคืน, พระอาทิตย์พระจันทร์, พระศิวะ พระอุมา , เพศ ผู้ และ เมีย

ลองสูตรนี้ดูน่ะครับ

จุดสมดุลย์ equilibrium เป็นจุดสำคัญในชิ้นงาน ที่วิศวกร จะต้องเรียนรู้ นำมาใช้ประโยชน์

ไสยศาสตร์ก็เหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012
  17. พี เสาวภา

ครึ่งนี่ไม่แน่ครับ สงสัยอยู่เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ ทั้งสอง ด้านพ่อ และ แม่ ต่างมีเชื้อจีน แต้จิ๋ว มาจากผืนแผ่นดินใหญ่ทั้งคู่ครับ และ ปนไทยแท้ น่าจะปนมอญมาบ้าง

และกราบขอบคุณ ในพรน่ะครับ ผมจะไปบอกให้คุณแม่ผมทราบในวันพรุ่งนี้ ท่านได้ยินคงดีใจครับ

กราบขอบคุณอีกครั้งครับ

ส่วนช้างนี่ ชอบเเต่ เด็ก ครับ ช้างตัวใหญ่ ฉลาด เป็นสัตว์คู่ชาติครับ ผมชอบใจที่เห็นช้างในธงชาติ แบบบของทหารเรือน่ะครับ ไม่น่าเอาออกเลย

เครื่องรางที่เป็นงาช้าง เป็นของโปรดของผมทีเดียว

18. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสบดีเด้อพี่น้อง
    ชัยภูมิฝนตกเบิดคืนครับ[​IMG]

19. พี เสาวภา

กทม ตกไม่มาก หยุมหยิม

ไปตกเหนือเขื่อนน่ะจ้ะ พ่อ เทวดา แถว กทม ไม่มีใครต้องการน้ำฝนมากจ้า เอาเบาะๆ

20. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:สวัสดีครับ อ.พี และทุกๆท่าน
    ชะอำแล้งครับ เอิ้ก เอิ้ก