เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

ผมเองมานับถือองค์พ่อได้ก็เพราะมาได้อ่านประสพการณ์ลูกพ่อจากในเว็บยูนี่แหละครับ ตอนช่วงประมาณปี46ก่อนพี่อุ๊จะออกชุดชนะมารได้ไม่นานครับ แต่ก่อนมีพี่อดิศักดิ์กับพี่อรุณเบิกฟ้าเป็นโต้โผใหญ่ถ่ายทอดประสพการณ์องค์พ่อ ทุกวันนี้ผมเองก็ยังนับถือองค์พ่อมากเรียกได้ว่าที่สุดในชีวิตแล้วครับ ผมและคนรอบข้างเจออะไรกับท่านมาเยอะมากมายนับไม่ถ้วนครับพี่

นอกจากองค์พ่อแล้วพระที่ผมแขวนแล้วผมรู้สึกได้ มีประสพการณ์จริง อธิตฐานขอได้เร็ว เท่าที่ผมสัมผัสมาก็มีของหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน และก็มาเจอหลวงปู่ทรง วัดศาลาดินนี่แหละครับ ทั้งสามรูปนี้ผมยอมแบบไม่มีข้อกังขาครับ ศรัทธาและนับถือท่านอย่างสนิทใจจริงๆครับ

มีอะไรพอจะแบ่งปันความรู้ให้ผมได้ผมก็ยินดีนะครับพี่ ลูกศิษย์สายเดียวกันทั้งนั้นครับ หรือถ้าพี่มีอะไรดีๆจะเมตตาแบ่งให้ผมไว้บูชานี่ก็ยิ่งดีใหญ่เลยครับ แฮ่ๆๆๆๆ.......ปล้นกันแบบซึ่งๆหน้านี่แหละครับ (sing)

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นสองหน้าใช่ไหมครับ...แหะๆ ถ้าใช่หายากมากเหมือนกันครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สงสัยว่าจะเคลีร์ยตัวเองยากน่ะครับ

4. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตาลาย คุ้นๆ คนจากแดนใต้เป็นผู้มีวาสนา.. พอเห็น คุณ hayate1 ก็ตาลายนึกว่าหาดใหญ่ ขออำภัยเป็นอย่างสูงเน้อ

5. พี เสาวภา

<CENTER>ข้อสอบถาม...

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    กราบนมัสการพระคุณท่าน

ด้วยความยินดีครับ ยิงมาก็ได้ ผมพิมพ์ไม่เก่งน่ะครับ
    ๐๘๖ ๓๒๒ ๘๖๑๙

ตะกรุดนี่ มีรูปให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ แต่เดาว่าดอกเล็ก ไม่อยากเดาอย่างเดียว

ส่วนยันต์น่ะ ถ้าเป็นคาถาพระฉิมพลี หรือ พระสิวลีมีครับ จะจารคาถา นะชาลีติ อย่างเดียว หรือ ย้อนไปย้อนมา

ส่วนยันต์ พระเจ้าอมโลก ก็มีครับ เป็นยันต์นะโมพุทธายะใหญ่

ถ้าเป็นคาถาแบบนี้ ยันต์แบบนี้ ก็มาด้านโชคลาภ และคุ้มครอง แบบครอบจักรวาลครับ และของหลวงพ่อ ถ้าแท้ ใช้อธิษฐานได้ด้วยครับ ตามประสงค์

ส่วนโค้ด อันนี้สำคัญ ถ้าโค้ด วศด แท้ ตะกรุดนั้นแท้แน่นอนครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เจริญพรขอบคุณมากคุณโยม

ตะกรุดพระฉิมพาลี รู้สึกว่าโยมที่จะแบ่งตะกรุดให้อาตมาเอารูปมาลงในหน้าเว็บแล้ว ตามลิ้งนี้น่ะคุณโยม

update!!!หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินมา มาไหม่....แหวนงูใหญ่หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน (สายตรงอ่างทอง) (ไม่รู้ว่าลิ้งกดไปหรือเปล่า)

ชื่อกระทู้ พระเครื่องหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินและคณาจารย์อ่างทอง ในเวปนี้แหล่ะคุณโยม หน้า 4 ข้อความที่ 72

ฝากคุณโยมช่วยตรวจสอบดูให้อาตมาทีนะคุณโยม เพราะอาตมาเพิ่งทราบถึงปฏิปทาของหลวงพ่อท่าน ว่านอกจากท่านจะมีเมตตามากแล้ว ท่านยังทรงสมาบัติชั้นสูงอยู่ตลอดเวลา อาตมาจึงสนใจจะเก็บวัตถุของท่านเอาไว้บ้าง... แต่ก็ยังแยกแยะไม่ได้ว่าของจริงหรือของปลอม

ขอขอบคุณและโมทนาในความรู้ที่คุณโยมได้อธิบายให้ทราบ...

ข้อความข้างบน มาจากเมล์น่ะครับ ผมไม่ได้ใส่ชื่อพระคุณท่าน

ผมเน้นไว้ตรงคำว่า ท่านยังทรงสมาบัติชั้นสูงอยู่ตลอดเวลาอันนี้คงเป็นความเข้าใจของพระคุณท่าน ส่วนในความเห็นของผม ท่านจะทรงสติอยู่ตลอดเวลาทุกลมหายใจ จากบารมีของท่านที่สร้างสมมาและ การปฏิบัติ ด้านสติมาตลอดชีวิตของท่าน เป็นการเจริญสติที่ไม่ต้องมาสมาทาน และสวดมนต์ หรือ นั่งหลับตา แต่ท่านเจริญสติ ให้รู้ตัวได้ตลอดเวลา เป็นการทรงอารมณ์ไว้ตลอดไม่ขาดตอน และต่อเนื่อง แม้ร่างกายจะเหน็ดเหนื่อยมาก หรือ เจ็บป่วย มีทุกขเวทนามาก สิ่งนี้ตามที่ผมทราบ แม้ตอนนอนหลับก็ทรงสติไว้ได้ไม่ขาดตอน

การนอนก็ไม่ต้องการมาก เพียงสงบลึกในญาน ชั่วขณะตามที่ร่างกายต้องการพักผ่อน แบบสงบนิ่งสุดๆ ไม่มีฝัน ท่านที่ทรงสติอยู่ตลอเวลาจะไม่ฝันน่ะครับ เพราะการฝันคือการนอนแบบสติขาดตอนไป ตามปุถุชน เมื่อพักผ่อนพอตามที่ร่างกายต้องการ หรือ ต้องการตื่นก็สามารถ ตั้งเวลาให้ตื่นได้ตามที่ต้องการแบบนาฬิกา ตรงเป้ะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

หลวงพ่อทรง จิตท่านจะนิ่งมากครับ ไม่หวั่นไหวจากอารมณ์นอกที่มากระทบแบบชนิดเด็ดขาด ผมจับตาสังเกตุ อยู่นานมาก เป็นปีจนมั่นใจ ผมไปหาท่านเป็นร้อยๆครั้ง เพราะทึ่ง ไปบ่อยเพื่อจะไปจับผิดท่าน เรียกว่าดูท่านทุกกริยา เดิน เหิน พูดคุย ฉัน นอน ดูที่นอน ดูในกุฏิ ดูห้องน้ำ ดูในครัว ดูที่บ้านหลานท่าน ดูในย่าม ดูหมด ดูพระลูกวัด ดูชาวบ้าน ว่าคิดอย่างไรกับท่าน ทุกความเห็นสรุปไปในทิศทางเดียวกัน คือท่านเป็นพระดีครับ เผอิญหลวงพี่เป็นพระ ผมจะไม่โม้มาก แต่ถ้าหลวงพ่อทรง ไม่ใช่เป็นพระบ้านที่เคร่งครัดในพระธรรมวินัย และมีสติดีเยี่ยมแล้ว ผมก็ดูผิด

แต่ผมแน่ใจว่า เวลาที่ผม เสียไป ผมไม่มีทางดูผิดแน่นอนครับ

มีอยู่ครั้งหนึ่งผมนั่งคุยกับท่าน มืดแล้ว ตรงหน้าท่านกับผม ก็มีมดตัวหนึ่งไต่มาพอดี ที่จีวรท่าน ผมจะหยิบให้ท่านก็ได้ แต่ผมเฉยๆ ดูว่าหลวงพ่อจะทำอย่างไร พอท่านเห็น ท่านค่อยเอามือลูบแล้วหยิบมดขึ้นมาเบาๆ แล้วทิ้งลงในกระโถน ที่ตรงนั้นเริ่มมืดแล้วน่ะครับ และท่านแก่แล้ว ตาท่านเป็นต้อ แต่ท่านหยิบมดตัวนั้นทิ้งเหมือนคนหนุ่มๆครับ

ผมเคยเจอเหตุการณ์เดียวกันกลับพระองค์อื่น ในเวลากลางวัน พระองค์นั้นท่านบี้มดครับ แล้วปัดทิ้ง...แหะๆ ต่อหน้าต่อตาน่ะแหละครับ

ส่วนเรื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อท่านวิชาเยอะครับ ชอบสร้างและเสกวัตถุมงคล เป็นจริตท่าน การทรงสมาบัติของท่าน ทำเป็นอารมณ์ปกติ พอจะใช้ ไม่ต้องตั้งท่าเลย กำหนดได้ทันที ไม่ต้องร่ายเวทย์ มีพิธีรีตรองใดๆทั้งสิ้น

หลวงพ่อท่านฝึกแนวกสินลมตามแนวหลวงพ่อมุ่ยครับ และฝึกเจริญสติเพ่งดูกายตามแนวพระกรรมฐาน

ส่วนกิเลสของหลวงพ่อนั้น ผมดูมาสามปีกว่าๆ ท่านเหลือน้อยมาก แบบไม่มีเหลือครับ เพราะผมไม่เคยเห็นท่านเผลอแสดงออกมาให้เห็นเลย แม้เวลาเจ็บป่วย ทรมาณจากทุกขเวทนาอย่างมาก ท่านจะนิ่งอย่างเดียว ไม่มีครวญครางครับ

วัตถุมงคลของท่านชนิดแท้ๆ วันหนึ่ง จะมีชื่อเสียงมาก และหายากครับ

เจริญพร อนุโมทนาด้วยคุณโยมที่ได้นาบุญอันยอดยิ่งเป็นครูบาอาจารย์อย่างใกล้ชิด คุณโยมไม่ได้ดูผิดแน่นอน...

สมัยก่อนปู่ย่าตาทวดเราก็จะมีจริยาคล้ายๆ กับคุณโยมนั่นแหล่ะ คือคอยสอดส่องดูแลพระอยู่ตลอด หรือเรียกว่า "หาผิดจนเจอแต่ดี" ซึ่งจริงๆนับเป็นเรื่องดีนะ เพราะนั่น ทำให้สมัยก่อนพระเณรจะเหลวไหลได้ยาก เพราะจะมีญาติโยมคอยสอดส่องดูแลกันทั้งวัน (สมัยนั้นคนส่วนมากเป็นเกษตรกร พอว่างจากการไปไร่ไปสวนก็จะไปวัด) พอพระไม่กลัวชั่ว สุดท้ายก็เลยกลายเป็นพระดีกันไป ส่วนชาวบ้านก็ดีพระได้ใกล้พระดี แล้วที่สุดสังคมก็มีสุข...

อาตมาก็เพิ่งเก็บตะกรุดอันนี้เป็นชิ้นแรก ก็ว่าจะหาเก็บอีกสัก 2-3 ชิ้น เป็นการบูชาครูบาอาจารย์ แต่ก็ดูเหมือนของปลอมจะเยอะเหมือนกัน ถ้ายังไงก็คงต้องอาศัยขอความรู้จากคุณโยมเป็นระยะๆนะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับความรู้ที่ได้ถวายมานี้..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2009
  6. พี เสาวภา

<CENTER>พอทราบคำที่ใช้อธิฐานพระนักธรรมหรือไม่ครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>พอทราบคำที่ใช้อธิฐานพระนักธรรมหรือไม่ครับ

พอดีเพ่งบูชามา จะให้ลูกชายขึ้นคอครับ

แต่เมื่อวานลองจับพลัง พระนักธรรม เล่นเอามึนเลย เหมือนท่านไปขับอะไรออกทางจมูกอ่ะครับ งง

ขอบคุณครับ

พี่มีพระที่ช่วยหลวงพ่อทำเหลือเก็บบ้างมั้ยครับ
    ที่พอแบ่งได้

พอทราบเหรียญ ....ที่มีคำว่าเศรษฐี น่ะครับ ของศูนย์หรือเปล่า หายากมั้ยครับ

ขอบพระคุณครับ

คำอธิษฐานพูดเอาครับ เหมือนพูดกับหลวงพ่อน่ะครับ ว่าต้องการอะไร

7. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ XXXXX

พอทราบคำที่ใช้อธิฐานพระนักธรรมหรือไม่ครับ

พอดีเพ่งบูชามา จะให้ลูกชายขึ้นคอครับ

แต่เมื่อวานลองจับพลัง พระนักธรรม เล่นเอามึนเลย เหมือนท่านไปขับอะไรออกทางจมูกอ่ะครับ งง

ขอบคุณครับ

พี่มีพระที่ช่วยหลวงพ่อทำเหลือเก็บบ้างมั้ยครับ
    ที่พอแบ่งได้

ขอบพระคุณครับ

มีลูกกี่คนครับ มีกี่คนที่ยังไม่มีพระนักธรรม

ผมมีลูก 2 คนครับ และรับหลานมาเรียนด้วย 1 คน
    ถ้าพี่แบ่งให้บูชาก็ได้นะครับ (แต่อย่าแพงนา)
    ผมก็อยากจะเอาขึ้นคอเหมือนกัน อยากขอแบ่งพระสมเด็จสักองค์ด้วยถ้ามีเหลือมาก ๆ นะครับ

ผมมีปัญหาอยู่อย่างคือเข้าหาผู้ใหญ่ที่ไม่ค่อยติดได้แต่เงียบ ๆ กลัวเขาว่า ครับ คือ พูดอะไรกํบใครคนฟังก็จะฝังผมไม่ค่อยรู้เรื่องและเเข้ใจความหมายผมไปอีกแบบ จนต้องออกจากงานที่เก่า ที่ทำงานมา 12 ปี เมือ ต.ค.49 ไม่ทราบว่ามีพระหลวงพ่อองค์ไหน ที่ช่วยผมด้านนี้ได้มั่งครับ

ตอนนี้เศรษฐกิจทางบ้านก็ไม่ดี ผมกับแฟนถูกหมายศาล จากกรรมที่ทำไว้ 55 ก็ปลงครับ

ตอนนี้ก็ทำงานพิเศษ และทำงานประจำไป

ส่วนรูปหล่อรุ่นโรงเรียนสร้าง ผมเก็บมาก็กะจะออกล่ะครับ ใจจริงอยากออกในพลังจิต จะได้ราคาหน่อย แต่ถ้าพี่สนใจผมก็จะให้ตอนสิ้นเดือน แต่ทุนองค์นี้ ผมมา 1000 ไม่รู้พี่มาป่าว

แล้วผมได้อะไร....ก็ผมเช่าพระหลวงพ่อมาหลายราคา กะจะเอามาเฉลี่ย นะครับ ถ้าปล่อยตามที่เคยคิดไว้ก็จะ พระหลวงพ่อที่เก็บก็จะตกต้นทุนองค์ละ ประมาณ 300 บาท

ขอบคุณมากครับ

อันนี้ เป็นเมลล์เก่า เอามาลงให้เห็นความเคลื่อนไหว ในพระของหลวงพ่อทรงน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2009
  8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

9. พี เสาวภา

ผมยังมีเมลล์เก่าๆอีกหลายสิบหน้า และเมลล์ส่งทาง hotmail แต่บางเรื่องลงไม่ได้เพราะไป ก้าวก่ายคนอื่นน่ะครับ...แหะๆ เพราะผลประโยชน์มันปิดบังสายตา และมโนธรรม ศีล สัจจะ ทำให้ความเป็นคนของคนบางคนมันลดจากความเป็นมนุษย์ที่ควรจะเป็นลงไปน่ะครับ

ผมจะทยอยเอาลงมาเรื่อยๆ

10. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    กราบหลวงพ่อทรงครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบพระคุณสำหรับวันหนักๆ ที่ผ่านมาได้อีกวันครับ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1a1a12 068.JPG
      1a1a12 068.JPG
      ขนาดไฟล์:
      90.1 KB
      เปิดดู:
      408
    • 1a1a12 069.JPG
      1a1a12 069.JPG
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      405
  11. ลายสะลอง

วันนี้ที่เจียงใหม่ ตอนบ่ายแก่ๆ ฟ้ารั่ว อากาศเริ่มเย็น แต่ผมอุ่นใจเป็นอย่างยิ่ง เพราะของที่อยากได้ ถูกส่งมาถึงบ้านเล็กๆ ของผมแล้ว .... บางอย่างเคยขอหลวงพ่อทรงไว้ ผมเฝ้ารอถึง 3 เดือน ก็ยังไม่ประสบผลสำเร็จ ผมคิดว่าอาจจะเป็นบททดสอบความอดทนของผม ... ซึ่งการรอในครั้งก่อนผมยุติประมาณต้นมีนาคม ผมหยุดการค้นหาความฝันอย่างสิ้นเชิง 2-3 เดือน

แล้ว....ความอยากก็มารบกวนผมอีกครั้ง การค้นหาจึงได้เริ่มขึ้นอีกครั้ง ครั้งนี้ผมบ่ต้องรอนานเลย สมหวังตามตั้งใจ (คันปากอยากบอก.. คันมืออยากพิมพ์ แต่.. อยากจะให้เพื่อนๆ ได้มีจิตนาการครับ... ลองคิดดูน่ะครับ ถ้าของที่หาง่ายผมคงบ่ต้องรอนานน่ะครับ...[​IMG]) และสิ่งที่หลวงพ่อทรงท่านเมตตาผมก็บ่ธรรมดาเช่นกัน หุหุหุ สงสัยใช่บ่ ผมบ่บอก [​IMG]

..
    ผมอยากจะบอกว่า "ถึงมีเงินก็บ่มีของ หากของนั้นบ่ใช่ของเรา" อีกอย่างหากเพื่อนๆ อยากจะได้จริงๆ บ่ใช่คนอื่นมีแล้วอยากจะมีบ้าง ลองขอหลวงพ่อทรงดูน่ะครับ ตัวผมสมหวังมาหลายชิ้นแล้วครับ
    ..

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยมากครับ

พิมพ์รูปเหมือนปางปาฏิหารย์

13. ลายสะลอง

น้าแมวที่น่ารักครับ... ผมอยากจะบอกว่า...... อยากได้ครับ [​IMG] อุแหม... สงสัยน้าแมวคงมีพระพิมพ์รูปเหมือนเป็นร้อยแล้วมั้ง ... แบ่งผมเก็บบ้างเน้อ[​IMG]

14. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

สวยมากๆๆๆ ครับพี่ส้มฟัก พิมพ์นี้มีเสน่ห์ดีครับ [​IMG]

15. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่มีของเสน่ห์ ๆ อย่างนี้เลย (พูดลอย ๆ...จ้า)

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระในฝัน โพธิ์เก้าหลังรูปเหมือน คนออกแบบนี่จินตนาการล้ำลึก

ทำให้นึกไปถึงหลวงพ่อวัดบ้านแค

เนื้อนี้ สีนี้ ดูดีไหมครับ

(ภาพใหญ่นะครับ ไม่มีโปรแกรมย่อ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      49
  17. เมืองสมุทร

ความแตกเลย พี่put นี่ก็ เหอๆ ๆ ๆ

18. ส้มฟัก

อยู่ข้างดอยเทือกเดียวกันครับผม ฟ้าร้องที่โน่นแรงสะเทือนอาจจะมาถึงที่นี่ก็ได้ครับ วันนี้ที่บ้านฝนไม่ตกครับผม อากาศค่อนข้างร้อน แต่ผมยังว่าเย็นกว่าอุณหภูมิของคนอื่นหลายอยู่ครับ เอิ้ก เอิ้ก

ของหลวงพ่อทรง ผมเคยขอครั้งเดียว ครั้งแรก ด้วยความปลาบปลื้มและแรงศรัทธา ผมเองยังแขวนพระองค์นั้น จวบถึงวันนี้ บางครั้งก็เปลี่ยนองค์อื่นบ้าง แต่ยังยกมือไหว้ทุกครั้งที่เห็นสร้อยที่แขวนแต่ยังบ่ได้หยิบมาสวม

ยังไม่ได้คิดขอพระพิมพ์ไหนจากหลวงพ่อครับผม ก็ชอบอยู่หลายๆพิมพ์ แต่ละพิมพ์ล้วนแล้วแต่มีคุณค่าอยู่ในตัวเองนอกเหนือไปจากความเสมอภาคทางความศักดิ์สิทธิ์ แต่จะว่าไปแล้ว ชีวิตประำจำวันผมเองคงเหมาะกับการห้อยพระแข็งๆ คือเป็นของแข็ง น่าจะเหมาะกว่าห้อยพระเนื้อผง เสียดายว่าในพิธีเศรษฐีใหม่ พี่พีไม่ยอมเอาขี้ผึ้งกดพิมพ์พระผงรูปเหมือนไปหล่อร่วมพิธีซักถาดนึง ไม่งั้นล่ะผมหาเต็มกำลังเลย เอิ้ก เอิ้ก <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ก็ไม่ได้ขอนะครับ ที่ท่านธุดงค์มาที่บ้านนี่ ท่านมาโปรดเองทั้งนั้น แบบรักแรกพบ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

19. เมืองสมุทร

ลอยได้ไงครับ คาดตะกรุดตั้งหลายดอก ( ยังไม่เลิก 555 )

พี่ NR เป็นเหมือนผมไหมครับ ช่วงนี้พักผ่อนไม่พอเลย หลับตาทีไรเห็นแต่ของรางวัล ของพี่พี นอนไม่หลับเลย [​IMG]

20. ส้มฟัก

ครับผม

ผมรู้สึกว่าพลังครอบคลุมดีครับผม มีหลวงพ่อทั้งข้างหน้า ข้างหลัง

คอยเตือนใจว่าไม่มีลับหลังนะน้า ทำอะไรล่ะก็ท่านเห็นหมด เอิ้ก เอิ้ก <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]

ทำดีให้มาก ทำบาปให้น้อย หลวงพ่อคอยเอาใจช่วยอยู่ข้างๆ
    </label>