เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    วันนี้นำพระรูปเหมือนไปเลี่ยมกรอบ
    มีเซียนพระแถวๆนั้นเข้ามาหยิบไปส่อง แต่เขาไม่รู้จักหลวงพ่อทรง
    เขาถามว่า มีผงพรายกุมารผสมอยู่ด้วยใช่มั้ย (ว่าไปนั่น)
    บอกเขาว่า น่าจะไม่มีหรอกค่ะ หลวงพ่อท่านไม่ได้เล่นทางนั้น
    เขาก็ยังยืนยันว่าน่าจะมีนะ แต่ถึงไม่มี ผมก็ว่าเนื้อหาดูดีมากเลยองค์นี้
    ยังไงถ้าเจออีกก็รีบหาเก็บๆไว้นะ ถ้ามีเหลือก็เผื่อผมด้วย..555+

อีกอย่างเขาหยิบปลัดขิกมาให้ดูอันนึง ไม่ได้อยากจะดูเลย คะยั้นคะยอให้ดูมาก
    จำไม่ได้แล้วว่าของวัดไหน เป็นสีดำ มีหุ่นผู้หญิงเปลือยเกาะอยู่ด้วย
    มีรอยเหล็กจารเต็มอัน พอรับมาดู แบบว่าดูดมือเลยค่ะ มันจี๊ดๆแว่บๆยังไงไม่รู้
    แล้วมีเสียงกริ่งเหมือนกุ๊งกิ๊งๆอยู่ข้างในด้วย เอ..เล่นของใส่เรารึป่าวหว่า
    รีบคืนไป เค้าบอกว่าเค้าอยากปล่อยมากเลยอันนี้ ตั้งแต่ได้มามีแต่เรื่องผู้หญิง ปวดหัวแล้ว
    อ้าว กรำ...อย่างนี้ สงสัยอาจมีคนแถวนี้จะอยากได้แน่ๆ หุหุ

2. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    บ่แม่น บ่ใจ้ บ่มี๋ ครับผม<label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ผมเก็บพระพิมพ์ไหนหรือรุ่นไหนจะเก็บให้ถึงที่ครับผม คือเอาให้ดูเป็น แยกเก๊ แท้ได้

แต่หลวงพ่อทรงพิมพ์นี้ เห็นมีหลายครกหลายเนื้อเหลือเกิน กว่าจะดูเป็น คงต้องมีซัก ๒๐๐ องค์ครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

3. ส้มฟัก

เค้าอาจจะนึกว่าเป็นสายวัดละหารไร่ครับผม สายหลวงปู่ทิมมีหลายพิมพ์ทีใหญ่ๆแบบนี้ครับ แล้วก็มักจะผสมผงพรายกุมาร

เอ องค์นี่ใช่องค์ที่เนื้อครกแรก ใส่ครกตำเอาผสมนมข้นหวาน ฝังกะตุดด้วยใช่ไหมครับ นั่นน่ะองค์ในฝันของผมเลย

เรื่องปลัดขิกนางครวญ หรือปลัดนางนอนอย่าไปใกล้นะครับผม ดีไม่ดีถูกของเอาง่ายๆ ให้ระวังผู้ชายที่พกปลัดขิกนางนอนนะครับผม

แนะนำให้มองผู้ชายที่พกปลัดลิงดีกว่าครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG] เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก</label>

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีส่วนนา ตามธรรมดาผู้ชายไม่เอาปลัดใส่มือผู้หญิง(โดยไม่จำเป็น) นะ

ระวังไว้ก็ดี อาจจะเป็นเซียนหัวงูหรือชีกอ

5. ส้มฟัก

องค์นี้ เนื้อสวยมากครับผม แห้ง แล้วก็แปลกไม่เหมือนองค์อื่น เวลาส่องแล้วได้ความละมุนไปอีกแบบครับ

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ผมว่า เจ้ากรมพระผงตัวจริงอีกคน อนาคตไกล้เข้ามาแล้ว[​IMG]<LABEL for=rb_iconid_10>[​IMG] เอิ้กๆๆๆ (ขอนะพี่เอิ้กๆ นี่ อิอิ)</LABEL>

7. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณน้าแมวที่แนะนำสิ่งที่ดีและมีประโยชน์แก่คุณ smilelunar ... แล้วก็ผู้ชายที่พกปลัดลิงล้วนแต่ใจดีงามมากเน้อ กุปิกุปิ [​IMG]

ปลัดท่านนี้มีปิดทองคำเปลวเป็นที่ๆ ของน้าแมวเป็นเช่นนี้หรือเปล่าครับ แล้วก็ท่าทางท่านเหมือนกับนักปั่นจักรยาน หมอบเสียชิดเลย [​IMG] แล้วปลัดท่านนี้เขาบอกว่ารับกับมือหลวงพ่อทรงทีเดียวเชียว แถมมี...... จินตนาการได้เลยครับ [​IMG]

8. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ฮะ ฮะ ระวังนาคเกี้ยว จะเคี้ยวปลัดลิง ล่ะพี่ท่าน

ก็แหม.. เล่นใส่แหวนน่าเกี้ยว เอ๊ย นาคเกี้ยว มันก็ต้องเฉี่ยว หวาดเสียวกันบ้างล่ะ
    (ถ้ากลัว ก็ส่งมาทางนี้ ที่สุพรรณ บ้านเรา..เน้อ)

ปล. ว่าแต่ พญาครุฑ ไปอยู่ที่ไหน เผลอมาปล่อยให้ปลัดเพ่นพ่านซะงั้น อิอิ

9. ลายสะลอง

นาคเกี้ยวเห็นแล้วเฉยๆ แต่ถ้าคุณ hanada9 เกี้ยว ผมช่วยลุ้นเน้อ [​IMG]

ไม่ทราบพญาครุฑที่คุณ hanada9 จะหมายถึงพญาครุฑเสื้อเหลืองหรือเปล่าครับ [​IMG]

10. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้ผมก็อธิฐานขอบารมีหลวงพ่อให้เมตตาให้ได้พระกริ่งหรือนาคปรกมาไว้บูชาเป็นมิ่งขวัญบ้างเถอะ สาธุๆๆๆๆ เอิ๊กๆๆๆๆ

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ชอบชื่อนี้ครับ ตรงกับใจผมตอนเห็นครั้งแรก

ขอโหวตเป็นชื่อ ปางปาฏิหารย์ครับ

ให้แน่ใจว่าปาฏิหารย์มีจริง...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2009
  12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตั้งใจไว้แล้วครับ ผมเก็บชนวนมาหมด น่าจะหลายสิบกิโล เอาชนวนรวมทั้งพระ มาใส่ลังเสก ตลอดไตรมาส น่าจะร่วม สี่ ห้า เดือนกว่าๆ เจตนาจะเอาไว้ทำเชื้อชนวน เพื่อหล่อพระต่อไป ดังรายการต่อไปนี้

๑) พระรูปหล่อหลวงพ่อ ขนาด เก้านิ้ว
    ๒) รูปหล่อห้อยคอ ขนาด หน้าตักนิ้วหนึ่ง ขนาดปึ้กๆหน่อยสำหรับคนชอบของหนัก
    ๓) หลวงพ่อทวด เตารีด พิมพ์ใหญ่ เรื่องนี้อีกเรื่องที่พวกท่านอาจจะไม่ทราบกันชัด เพราะหลวงพ่อไม่ได้เน้น แต่หลวงพ่อปลุกเสกหลวงพ่อทวด ได้ขลังมากครับ ...ยืนยัน
    ๔) หลวงพ่อโสธร ขนาด หน้าตัก สามนิ้ว( ผมมีต้นแบบ )
    ๕) แม่พระธรณี ขนาด สามนิ้วกว่าๆ ( ผมมีต้นแบบ )
    ๖) ปรกใบมะขามองค์จิ๋วๆ

อันนี้อยู่ในโปรแกรมของผม ทำแบบไม่มาก ในแต่ล่ะชุด ไม่เน้นพานิชย์ แต่เน้นคุณภาพ หลวงพ่อเทเอง เสกเอง หลายๆเดือน จนจุใจ

แต่อดทำหมดทุกรายการจ้า...แหะๆ มีวาสนาแค่นี้ครับ เลยปล่อยชนวนให้เขาเอาไปหล่อองค์ใหญ่หมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2009
  13. พี เสาวภา

เรื่องปลัดขิกนางครวญ หรือปลัดนางนอนอย่าไปใกล้นะครับผม ดีไม่ดีถูกของเอาง่ายๆ ให้ระวังผู้ชายที่พกปลัดขิกนางนอนนะครับผม

ผมเห็นด้วยน่ะครับ ผู้ชายคนนั้นเจตนาไม่ดีกับคุณน่ะครับ เผอิญ ของเขาไม่ขลังจริงหรือ ทำคุณไม่ขึ้นหรืออาจจะขึ้นบางส่วน เพราะคุณมีของดีป้องกันตัวอยู่ ผู้หญิงจิตจะอ่อนกว่าผู้ชาย จะถูกกระทำง่ายกว่า

ขอให้คุณผู้หญิงทั้งหลายระวังปลัดโดยเฉพาะตรงส่วนปลาย

ผมเคยมีรุ่นพี่ที่นับถือท่านหนึ่ง ท่านมีตาใน ท่านบอกว่า ปลัดที่ขลังๆ จะมีพลังพุ่งออกมาจาก หัวปลัด ตรงรูตรงกลางน่ะครับ พลังนี่จะพุ่งออกมาเป็นเส้น และบีบให้แรงออกมาตรงๆ เป็นแนวไสยศาสตร์ล้วนๆ ปลัดนี้มีอุปเท่ห์หลายอย่าง จะมาแนวแปลกๆ แบบไม่ใช่พุทธแท้ๆ แม้จะลงคาถาแนวอ้างทางพุทธ แบบดัดแปลงหัวใจมา

พลังนี่ เล็กเป็นเส้นเล็กเหมือนเข็ม และพุ่งตรงมาโดน จะป้องกันยากครับ เหมือนถูกเข็มแทงครับ

เมื่อเขาจะใช้งานเขาจะเคาะ ตรงหัวปลัด หรือ วางหัวปลัดใส่มือคุณหรือ ให้ถูกตัว เมื่อจะวางหรือ จึ้ปลัด เขากลั้นลมหายใจ สมมุติว่า ว่าคาถานี้

เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

พอจบคำว่าเมตตาก็กดปลายปลัดมาถูกเราทันที

ถ้าคนนี้เป็น และจิตดี คาถาดี ครูดี คุณอาจจะถูก สะกดให้งงงวย ลุ่มหลงได้ ถ้าเขาทำขึ้น ซวยเลยครับ

ดีที่สมัยนี้คนสัจจะไม่ดี ชอบพูดโกหกกันมาก จะทำของไม่ค่อยขึ้น ครูบาอาจารย์ท่านไม่ชอบ

วิธีกันมีครับ ไม่ใช่มาแก้ มันยากกว่า

คนแก่แถวตลิ่งชัน เล่าให้ผมฟัง ว่าคนโบราณแถวตลิ่งชัน ฝั่งธนน่ะ เมื่อประมาณร้อยกว่าปีก่อน บ้านไหนมีลูกสาว เขาจะพายเรือไป หาหลวงปู่รอด วัดนายโรงครับ ไปขอเบี้ยแก้ แบบว่าบางคนเตรียมไปเสร็จ พวกวัสดุ พอไปถึงก็ไปขอให้พระเดชพระคุณ ท่านประจุให้ รอท่านทำให้เลย บ้านไหนมีลูกสาวแถวนั้น จะมีเบี้ยแก้แน่นอนชัวร์ปึ้ก ๑๐๐% พอเสร็จก็กลับเอามาถัก ห้อยติดตัว กันและเเก้คุณไสยทุกชนิด

ถ้าเป็นของผู้หญิงหอยเบี้ยตัวจะเล็กหน่อย ถ้าเป็นผู้ชายก็ใหญ่หน่อย พระเดชพระคุณหลวงปู่ท่านจะมีพิธีกรรมของท่าน ในการเสกปรอท กรอกเข้าเบี้ย ( อิติปิโส ๘ ทิศ ) อุดชันนะโรง บางทีฝังตะกรุด หรือ ปิดด้วยแผ่นโลหะ ตะกรุด บางทีก็เปลือยแล้วแต่วัสดุที่เตรียมมา แล้วเอาแผ่นตะกั่วบางๆหุ้ม และจารที่บนตะกั่ว จากนั้นจะปลุกเสกแล้วประสิทธิ์ให้

ได้ไปแล้วก็เอาไปถักกันเอง พอหลังๆ จึงอาจจะมีของที่วัดทำไว้ให้เลย มีคนรับจ้างถัก ใครไปก็ขอท่านได้เลย อาจจะต้องมีการเอาวัสดุไปแลก ไปถวายหรือ ถวายเงินค่าวัสดุ ค่าจ้างถักก็ว่ากันไป ดีไม่ดี ไม่มีเงินจริงๆ ขอฟรีท่านคงให้ คนไทยสมัยนั้น เป็นพวกจิตนิยม ไม่นิยมวัตถุ หรือ บูชาเงินเหมือนสมัยนี้

เบี้ยนี้มีชื่อเสียงมาก ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่คนก็อยากได้กันแล้ว จนมาถึงบัดนี้ และอาจจะแยกแขนงออกไปหลายสาย อันนี้ประวัติไม่แน่ชัด บ้างว่ามีอาจารย์ฆราวาส ลอยเรือมาสอน แต่อย่างไรก็ตาม เบี้ยเป็นคติทางพราห์ม เพราะเป็นของมาจากทะเลถือว่าบริสุทธิ์ ส่วนปรอท สมัยโบราณถือว่าเป็ของทนสิทธิ์ ดีในตัว ตามที่ผมทราบจะมีเบี้ยดังๆตามสายต่อไปนี้

๑) สาย กทม วัดนายโรง วัดคฤหบดี ยังมีอีกหลายวัด

๒) สาย นครชัยศรี วัดกลางบางแก้ว และยังมีอีกหลายวัด

๓) สาย อ่างทอง วัดโพธิ์ปล้ำ วัดนางโรง วัดโบถส์ วัดนางซำ และอีกหลายวัด

แนะนำว่าคุณผู้หญิง ควรหาติดกระเป๋า ติดตัวไว้สักตัวน่ะครับ

จะบอกใบ้ในค.ห.ต่อไป ว่าเอาของฟรีๆ ของจะดีกว่าๆ ของจะขลังครับ เพราะคนทำไม่เอาอะไร คนเสกยิ่งไม่เอากว่าอะไรซ่ะอีก ของดีแน่นอนซ่ะอีก กันตัว คุ้มตัวได้ มั่นใจ ๑๐๐ %

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2009
  14. smilelunar

ใช่แล้วค่ะ รู้ได้อย่างไรคะ
    อุตส่าห์มีกะเค้าอยู่องค์เดียวยังรู้อีก เป็นเดวิด คอปเปอร์ฟิวร์ หรือเปล่านี่

เรื่องปลัด สงสัยต้องใส่เบี้ยแก้ไปสู้ซะแล้ว อิตานี่....สงสัยชอบรุ่นป้า 555+

15. smilelunar

ขอบคุณมากค่ะพี่พี เป็นห่วงน้องจริงๆเลย ^ ^

อุ๊บส์...เพิ่งได้กลับไปอ่านแบบละเอียด
    เค้าทำแบบที่พี่พีพูดจริงด้วยค่ะ เป๊ะๆเลย
    เค้าถือแบบเอาปลายชี้มาใส่เลย เจตนาให้เราถือโดนปลาย
    ตอนแรกเราไม่รับ ก็คะยั้นคะยออยู่นั่น เลยรับมาดู
    พอจับปุ๊ปโดนตรงส่วนหัว มันช็อตค่ะพี่ อย่างที่บอกค่ะ ใจมันแบบวูบๆเลย
    พอส่งคืน เห็นเขาเอาไปลูบๆตรงส่วนหัวแล้วก็เขย่าๆกริ่งข้างในด้วย
    พอชวนคุยสักพัก เขาถามว่าจะมาอีกทีวันไหน ก็ไม่ได้ตอบเขา
    เห็นเขาถามซ้ำหลายรอบมาก แบบจะรู้ให้ได้ว่าจะมาวันไหน
    อืม..แปลกๆแฮะ

16. พี เสาวภา

เบี้ยรุ่น ๑๖๐,๐๐๐

ของแจกฟรีร่วมกับพระชุด เศรษฐีใหม่

IMG_0489.JPG IMG_0479.JPG IMG_0480.JPG

เบี้ยขนาดคัด ทำเพื่อแจก เอาไปฝากหลวงพ่อ เสียนปลุกเสกพร้อมตะกรุด ตะกรุดในรูป ( ตะกรุดไม่แจกน่ะจ้ะ )

ผมเอาแผ่นเงินไปขอท่านลง ท่านบอกว่า ๕ เสาร์ ผมเลยขอเอาเบี้ยไปฝากเสกด้วย ทั้งตะกรุด ทั้งเบี้ย น่าจะเกิน ๑๐ เสาร์ขึ้นไปอย่าว่าแค่ ๕ เสาร์ เพราะน่าจะร่วม ๆ สามเดือนกว่าๆ จนหลังงานพระราชทานเพลิงศพ หลวงพ่อ หลวงพ่อเสียนท่านเมตตาเสกให้จะเต็มที่ และสรรพคุณเบี้ยของหลวงพ่อเสียน เป็นเบี้ยลูกหม้ออ่างทองน่ะครับ ครูแรง นำไปใช้คุ้มตัวได้แน่นอน และผมไม่มีเจตนา เอามาแจกแข่งกับวัดน่ะครับ ใครเอาไปใช้จะได้รู้สรรพคุณ อยากได้อีกก็ไปหาบูชาที่วัดน่ะครับ ราคากันเองมากจนผมไม่แน่ใจว่าที่ท่านทำไปจะคุ้มหรือไม่

นอกจากนั้น ผมเก็บไว้ว่าจะไปขอพระผู้ใหญ่อีกสององค์ เสกซ้ำให้ แต่ไม่ได้จังหวะ จนมาวันนี้ หลวงปู่อั้บ วัดท้องไทร ท่านหายป่วยดีขึ้นมากแล้ว ผมเลยเอาไปขอท่านเสกให้ ว่าจะเอามาแจกฟรี

หลวงพ่ออั้บเสกชุดใหญ่ให้น่ะครับ ปกติหลวงพ่ออั้บ ท่านจะเป็นแบบหลวงพ่อจง คือ เสก เพี้ยงเดียว แต่คราวนี้ ผมเอาขวดน้ำ ไปขอน้ำมนต์ด้วย หลวงพ่อท่านเลยเอามือจับถุงเบี้ย ไม้คมแฝก ( ของวัด...แหะๆ ) และน้ำมนต์ ท่องมนต์ธรณีสารชุดใหญ่ นานประมาณ ๕ นาที ท่านท่องช้าๆและดังๆ เมื่อประจุเสร็จท่านก็ยิ้มให้แล้วบอกว่า มนต์ธรณีสาร

ตอนหลวงพ่อท่านท่องมนต์ธรณีสาร ผมขนลุกชันไปหมด และ ของในตัวผมซึ่งปกติ จะไม่ค่อยขึ้นเพราะแก่แล้วง..แหะๆ เริ่มปั่นป่วนมีกำลัง ตัวพองขึ้นมา ผมต้องสงบจิตจับลมหายใจเบาๆจนอาการหายไป ไม่อยากของขึ้นต่อหน้าหลวงพ่อ ผมเลยเข้าใจว่า บรรดา ครูอาจารย์สายนครชัยศรี ตอนท่านเสกมนต์ ว่าโองการใหญ่ๆ ตอนท่านเชิญครูบาอาจารย์มาหมด พอครูเหล่านี้ท่านมา อาการของในตัวบางอย่างของเรา เหล่าลูกศิษย์ ที่เคยประสิทธิ์ไว้ อาจจะต่อเนื่องสายเดียวกัน ก็เริ่มมีอาการทักทาย แบบต่อสายไฟกัน ทักทายกัน จะออกอาการต่างๆ ผมไม่ใช่คนเล่นของแบบแบบแนวแรงๆเพราะไม่ชอบ แต่ไปหาพระมาเยอะ ท่านลงอะไรไว้ให้บ้างก็ไม่ทราบ

มนต์ธรณีสารนี้ อีกท่านที่ผมเคยเห็นว่าทำได้ขลัง คือ หลวงปู่หล้าตาทิพย์ วัดป่าตึงน่ะครับ ที่บอกแบบนี้เพราะไปกราบหลายครั้ง และเห็นมากับตา อาจจะมีท่านอื่นที่ทำได้ขลังอีกแต่ผมไม่ทราบ แต่สำหรับของหลวงปู่หล้า ท่านจะทำน้ำมนต์ในบาตรแล้วเสกเทียนให้ไปจุด ผมก็ได้มา และท่านเคยแจกเหรียญรุ่นแรกให้มากับมือด้วยครับ ท่านเป็นพระที่เมตตาสูงมาก

มนต์ธรณีสารนี้ เด่นๆ เลยจะไว้แก้ เคราะห์ เสนียด อาถรรพ์ อาเพท จัญไร โรคภัยน่ะครับ และท่านอยู่ในช่วงหายป่วย แข็งแรงขึ้นมาก คนกำลังหายป่วยนี่ ดวงจะดีขึ้นน่ะครับ ทำอะไรก็ขึ้น เพราะเป็นขาขึ้น ( เป็นเคล็ดน่ะครับ คุณถ้าหายป่วยให้รีบทำงาน สำคัญๆ น่ะครับ โอกาศสำเร็จมีมากกว่าธรรมดา )

และหลวงพ่อท่านเมตตาทำให้เองน่ะครับ ผมเจตนาจะให้ท่านแค่เป่าเพี้ยงเท่านั้น ของนี้ทำมาแจก อย่างเดียวน่ะครับ ปริมาณจำกัด หมดแล้ว อาจจะไม่ทำอีก เพราะหาพระถึงๆมาเสกยากครับ...แหะๆ

เบี้ยนี้ น่าจะไปแนวคุ้มครอง ป้องกัน ทั้งคุณผี คุณคน เสนียด จัญไร โรคภัยไข้เจ็บ น่ะครับ อยากให้พวกท่านที่ มาช่วยกระทู้เหรียญบินได้มีของดีๆไว้ติดตัวครับ ผมขากลับเลยไปแวะ พระที่ท่านรู้จักกันเอาไปฝากท่านตัวหนึ่ง ขอท่านดูให้ ท่านบอกว่ามีครบตามแนวทางเบี้ยทุกอย่าง ไม่ทิ้งลายเบี้ยวิเศษฯ

เบี้ยนี่หาวัสดุทำยาก เป็นของทำมาเยอะๆยากน่ะครับ

IMG_0481.JPG IMG_0485.JPG IMG_0486.JPG

มีโค้ดสองตัวตรงแผ่นทองแดงที่ท้องเบี้ยน่ะครับ คือตัว ส หยดนำ สัญญลักษณ์ แจกฟรี ของฟรี ไปเห็นที่ไหนให้รู่ว่าต้นทางฟรีมาอย่างเดียว

และโค้ด นะ หน้าทอง ของอาจารย์ผม หลวงปู่พระครูบุญศรี ของมีสัญญลักษณ์ของวัดใหม่ฯ วัดของอาจารย์ของผมไว้หน่อยน่ะครับ

IMG_0487.JPG IMG_0488.JPG

เบี้ยจั่นขนาดคัด มีไม่มาก เบี้ยรวมทั้งพระจะมีปริมาณ ๖๐ ชิ้นแจกฟรี มีเงื่อนไขเดียวก็การมีส่วนร่วมกระทู้เหรียญบินหลวงพ่อทรง จากท่านที่ร่วมมาในอดีต และจะร่วมต่อไป สำหรับสมาชิกในเว็บ ๔๐ รางวัล ส่งเรื่องหลวงพ่อทรงเข้ามาน่ะครับ

ส่วนอีก ๒๐ รางวัล จะแจกแก่ แฟนคลับนอกเว็บน่ะครับ ตอนนี้มีคนส่งมาเรื่อยๆแล้ว สมาชิกนอกเว็บกรุณาส่งมาตามเมลล์ข้างล่างน่ะครับ ผมรอท่านอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2009
  17. smilelunar

ไม่เข้าใจมุขค่ะ
    ใครหว่าเสื้อเหลือง
    พี่หมูก้อ....บอกว่าน้องงัย...เอ๊...

18. smilelunar

กราบขอบพระคุณพี่พีล่วงหน้า สำหรับเบี้ยค่ะ เป็นของสุดยอดจริงๆ
    ดีใจที่ได้รู้จักพี่พีและศิษย์หลวงพ่อทรงทุกๆคนค่ะ

19. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้กระผม ไม่กล้าหรอกขอรับ กลัว..
    ส่วนพญาครุฑ ไม่ได้หมายถึงหนุ่มเสื้อเหลืองครับ แต่หมายถึง พญาครุฑ ที่เฝ้า+ติดตาม+ดูแล+อารักขา พญานาค (อย่างน้องเขา) อ่ะครับ

จ้า..

20. ลายสะลอง

กุปิ กุปิ ผมวางกับดับล่อเขาอยู่ .... เกือบไปไหมล่ะ [​IMG]