เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

4. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ละลานตาไปหมดเลยกับภาพชุดใหญ่..
    (ขนาดแค่ภาพยังทำเอาตาร้อนผ่าว ฮะฮะ)

กราบหลวงปู่ กราบหลวงตา กราบหลวงพ่อ
    อีกไม่กี่วันก็สิ้นสุดหมดเดือน หมดปี ขออย่าให้มีเหตุสาธารณภัยเหมือนเช่นเคยเลยครับ

สาธุ ๆ ๆ

5. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครับ

ภาพรอยยิ้มของหลวงปู่อั๊บครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  6. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ ครับ
    โชว์นิดนึง มะวานเกิดประสบการณ์นิดหน่อยครับ ช่วงเลิกงานกำลังเดินกลับบ้าน เจอเด็กโตๆเล่นปะทัดกัน ผมต้องเดินผ่านเพื่อกลับบ้าน อยู่ๆเด็กโตๆเค้าก็ขว้างปะทะแต่กลับกะเด็นมาที่เท้าผม ผมหยุดเดินทันที ฉนวนปะทัดวิ่งเร็วมาก
    จนหมด ผมก็ทำใจเลยหลบไม่ทันแน่นอน แต่กลับไม่มีเสียงระเบิดของปะทะ แล้วเด็กพวกนั้นบอกปะทัดด้าน ผมเลยเดินออกจากจุดนั้น ทันใดนั้นเสียงปะทัดดังขึ้น3นัดเลยครับ ช่วงนั้นคิดถึงหลวงปู่อั๊บที่คล้องอยู่ที่คอเลยครับ ไม่งั้นคงเจ็บแน่เลย กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      374.5 KB
      เปิดดู:
      43
  7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อครับ

8. พี เสาวภา

เล่นซ่ะ ๓ เลย เนื้อเงินทั้งหมดหรือปล่าวครับ

9. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงินทั้งหมดครับ

10. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ..หลวงปู่บุญศรี กราบ..หลวงปู่อั๊บ กราบ..หลวงพ่อทรง
    สวัสดีครับ..คุณพี และศิษย์พี่กระทู้เหรียญบินทุกท่าน
    ผมต้องขอชื่นชม กับศิษย์พี่ Rungaran ที่มีความตั้งใจ และจริงใจ
    ในการถ่ายทอดสิ่งดีๆแทนท่าน อจ.ช้างได้ถ่ายทอดเอาไว้ อย่างดีเยี่ยม
    ความศรัทธาในองค์ท่านครูบาอาจารย์ หลวงปู่ หลวงพ่อ ตลอดจนองค์พระบรมศาสดาเจ้า
    ได้เพิ่มพูนในจิต ในใจของผมทุกครั้งที่ได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ยิ่งได้คุณพี เสาวภาเป็นผู้บรรยาย
    สิ่งที่คุณพี เสาวภาได้แสดงให้เห็นชัดเจนที่สุดคือ คุณธรรมที่น่าเลื่อมใส ขอคาระวะครับ

11. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com Or patithan.r@egat.co.th

พรุ่งนี้ จะเดินทางไปปฏิบัติงาน ที่ จ.อุดร เพื่อตั้ง Power Circuit Breaker of Capacitor Bank 31 วัน ขอบบารมีหลวงปู่หลวงพ่อคุ้มครองและเดินทางโดยสวัสดิภาพ และการปฏิบัติงานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ทุกประการ สาธุ ๆ ๆ

ปล. ปีหน้าจะสอบใหม่ตำแหน่งวิศวกร ทุกวันนี้ได้แต่กราบพระขอบารมีหลวงปู่หลวงพ่อช่วยให้ชีวิตก้าวหน้าเจริญรุ่งเรื่อง อ่ะครับ:':)':)'(

12. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

13. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

กราบ กราบ กราบหลวงปู่อั๊บ เทพเจ้าแห่งท้องไทร

ผมเดาว่าพวกหลอดๆที่อยู่ในถุงหน้าหลวงปู่ คงจะเป็นตะกรุดกาฝากกะท้อนแช่น้ำมันงาอันลือลั่น ที่เสี่ยอ้วนแม่กลองจัดสร้างถวายหลวงปู่ท่านเป็นแน่แท้ :)

14. พี เสาวภา

สวดมนต์ ภาวนาทุกวัน

ทำบุญอุทิศให้นาย

ขยันทำงาน ขยันดูตำรา ....ได้แน่ นายช่างใหญ่น้ำเอ้ย ....ขันติ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2012
  15. พี เสาวภา

ของเขาดี เสกเป็นเดือนๆ

ที่จริงญาณสมาบัติอย่างหลวงพ่อ เป่าทีเดียว ตชด ทางใต้ ได้สายสิญย์ผูกข้อมือ แจกฟรี ราคาประหยัดพวกเบี้ยน้อย ไปโดนยิง ยิงไม่ออก แห่กันมาขอ สายสิญญ์กันทั้งกองร้อย ขอเป็นกำเอาไปฝากพวกทางใต้

ทีนี้เสกเป็นเดือนๆ จะขนาดไหน

ก่อนหน้านี้ พระทางกาญจนบุรี หรือ ราชบุรี ผมไม่แน่ใจ ไปได้ไผ่ตันมา ท่านตัดเป็นข้อๆเอามาถวาย พวกท่อนใหญ่ ท่านเอาด้ายพัน พวกท่อนเล็กๆ ท่านตัดเฉยๆ หลวงพ่อเลยเอาท่อนเล็กออกแจก

ผมได้มา สามท่อน จะเอาไปฝากเขาสองท่อน พกใส่กระเป๋าเสื้อไว้ กลับจากวัดหลวงพ่อแวะไป พันทิพย์ ไปซื้อของ เลยนอนนวดฝ่าเท้า.....สบายๆ ...เหอๆๆ

และอย่างที่บอก พวกท่านๆ ว่างๆ ให้ภาวนาคาถาไป ขึ้นรถ ลงเรือ นอนนวดยิ่งสบายจับลม ภาวนาไปเรื่อยๆ

พอเคลิ้มๆ สบายๆ ในกระเป๋าเสื้อสั่น เหมือนมือถือ มันสั่นผมก็นึกว่ามีคนโทร ( ปกติตั้งทั้งเสียงและ สั่น ) เอามือล้วง ไม่เจอมือถือ เลยล้วงกระเป่ที่เอว ก็เจอ สงสัยเหมือนกัน ยกขึ้นมาดู ก็ไม่เห็นมีใครโทรมา

เอ แล้ว อะไรสั่นหว่า เอามือล้วงออกมาดู ในกระเป่าเสื้อมีปากกาเชพเฟอร์ ( หลวงตาลงไว้ให้ ผมจะโชว์ทีหลัง) และ ตะกรุดไม่ไผ่ตัน กระดอน สะท้อน ขอโทษน่ะครับ เอาว่าผมเคลิ้มๆ ฝันไปก็แล้วกัน จับเอามาดู พ่อ ยังสั่นโชว์อีกที เป็น ดอกเล็ก ที่ผมตั้งใจให้เขา จะเก็บดอกใหญ่ ผมยังทึ่งๆอยู่ แต่ตามสัจจะ ต้องให้เขาไป เสียดายเหมือนกัน เขาอาจจะมาลองใจ

เรื่องเครื่องรางสั่นนี้ ผมไม่เคยอ่านเจอที่ไหน นอกจากผมเจอเองกับเบี้ยหลวงพ่อทรง ผมเลยมาเขียนแนะนำเมื่อ ๕ ปีที่แล้ว พอผมเขียนลงไป เบี้ยได้รับการนิยมอย่างแพร่หลาย รวมทั้งหลวงพ่อ ท่านอื่น และ ที่นี้ หลายเจ้ามีประสบการณ์สั่นกันบ้างหลายเจ้า ลองย้อนวันที่ดูน่ะครับ ว่าใครนำมาเผยแพร่ก่อนใคร ไม่ได้อ้างแต่ผมไม่มั่ว อะไรดี ก็มาแนะ นำ จนเบี้ยหลวงพ่อทรง ผมมีเป็นถุงแจกเขาจนเลิกเเจก

ขนาดมีคุณหมอท่านหนึ่งอ่านเจอ ไม่ทราบตอนนี้ท่านยังอ่านหรือไม่ หนุ่มๆอยู่ ท่านนัดผมไปเจอที่พันทิพย์ เอาพระให้กันดู แล้ว ขอแบ่งเบี้ยผม ผมกราบเรียนท่านว่าคุณหมอ มาช้าไปปีหนึ่ง ตอนผมมีเป็นถุงท่านไม่มา มาตอนนี้ ต้องไปหาซื้อเอาเองน่ะครับ ตอนนั้นยังกัดฟันหาได้ ที่ผมเหลือ เป็นตัวพิเศษที่หลวงพ่อ เสกให้ผม มันมีประวัติศาสตร์ฝังตัวอยู่ ขายหรือ แจกไม่ได้จริงๆ เอาหลวงพ่ออื่นไหมครับ แสนหก ผมแจกฟรี ( ตอนนั้น )

ท่านอยากได้เบี้ยหลวงพ่อทรง เพราะมันสั่นได้ ก็ต้องลองหาดูน่ะครับ ในกระทู้นี้ ท่านแสงแขประมูลได้ไป ๑ ตัวเป็นของวิเศษ พันช่องครับ...ฟันธง

กลับมาที่ ตะกรุดไผ่ตัน เป็นของชิ้นที่สองที่ผมเจอแล้วสั่นได้ การสั่น เป็นการโชว์ชีวิต มีการตั้งธาตุมา อาจจะเป็น วาโยธาตุ พวกที่ได้วาโย จะแปลกๆ

ตามประวัติ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ มุ่ย ปรมาจารย์ ท่านนั่งรับแขก จะไม่พูดจา ท่านจะเพ่งยอดต้นสำโรงไหวๆ ที่อยู่ไกลๆ มองไปจาก หน้าต่างกุฏิ ท่านใช้ วาโยเป็นอารมณ์ เพราะทำง่าย ๆในตำแหน่งที่ท่านนั่ง จะมีคำกันเลยว่าไปหาท่านท่านจะไม่พูดจา พูดน้อยมาก ท่านภาวนาไปตลอด ท่านที่ได้ ญาณสมาบัติ มีฤทธิ์ มักจะฝึกกสิน เมื่อได้กองหนึ่ง เช่นน้ำ กองอื่นก็ฝึกง่ายนิดเดียว เพราะเข้าทางเดียวกัน ยิ่งมีสมาบัติ มาเสริม มีศีลแบบพระ มีธรรมมะในใจ ทำอะไรเหมือนพญามังกรทองติดปีก เสกอะไร สบม.

หลวงพ่อทรง ท่านไปเรียนกับหลวงพ่อมุ่ย ไปบ่อยมา บ่อยเหมือนผมไปหาหลวงพ่อทรง ท่านต้องสำเร็จ กสินและ ใช้วาโยตามแบบหลวงพ่อมุ่ยด้วย

และ หลวงพ่ออั้บ เหมือนกัน พวกเสกอะไร ไหวๆ ม้วนๆ บินๆ จะเป็นวาโยกสิน จะมีอะไรแปลก ให้เห็นเสมอ แบบหลวงพ่อมุ่ย

และ อะไรที่หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ ท่านเมตตาทำให้อย่างดี แบบสบายๆ แจกฟรีด้วย จะเป็นของดี คนพลิกแผ่นดินหาในวันข้างหน้า

ตะกรุดไผ่ตันนี่เหมือนกัน รับรองดีจริงๆ แจกฟรีตามตำราซ่ะอีก เทวดาท่านชอบ โอ้ย ดีสองเท่า

ผมพกติดตัวไว้หนึ่งอัน กัน หมามันเห่าใส่ เห่าอะไรมา ย้อนไปหามันน่ะแหละ มึงส่งมาใจกูไม่รับของมึง มึงก็เอาคืนไปก็แล้วกันน่ะ ไอ้ด่าง....เหอๆๆ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อมุ่ย หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2012
  16. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ พี่พี .....

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dinso, พี เสาวภา

17. พี เสาวภา

อ้อ ท่านทางบ้านที่ไม่ปรากฎกายนี่เยอะครับ บางทีมีเป็น สิบๆ มีทั้กัลยาณมิตรและ พวกมืดๆที่มองไม่เห็นกันและคงไม่อยากจะเห็นพวกเราในบ้านแบบ สาธารณะด้วยเหตุผลส่วนตัว

ผมเคารพพวกท่านทุกสถานะ

อ้อพวกขายพระก็มี มาตามข้อมูล พระหลวงพ่อทรงและ หลวงตาเล็ก

พระหลวงพ่อทรง น่ะ อะไรที่ท่าน พ่อค้าพระตุนกันไว้ จะทำราคาก็เรื่องของพวกท่าน ผมเขียนไป ๕ ปี แล้ว ยืนยันตามนั้นที่เห็น ถ้าตรงตามที่ผมเขียน ผมรับรองว่าจริง ถ้าไม่ตรงอันนี้แสดงว่าผมไม่ทราบ ท่านต้องรับรองกันเองน่ะจ้ะ เดี๋ยวใครซื้อแล้วมาถามผม ผมบอกว่าไม่เคยเห็น อย่ามาเคืองกัน

ส่วนพระของหลวงตาเล็ก แนะนำว่า ถ้าท่านมองหา แท้ๆ ไม่ต้องลุ้น กราบเรียนเชิญที่ สำนักแม่ชี ประทุม ก่อน พวกสิงคโปร์ จะรู้แกว แห่มาเหมาไปหมด แล้วท่านต้องมาซื้อตามเน็ท ให้เขาเชือดนิ่มๆเอา

ส่วนพระของ หลวงพ่ออั้บ แนะนำไปที่วัด หรือ ที่ศิษย์สายตรง โดยเฉพาะ แม่พิม เป็นของดี ใช้งานได้จริงครับ อย่ามาซื้อที่ผม ที่ผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ

18. พี เสาวภา

ตอนผมครำเคร่ง เรียนโหราศาสตร์กับท่านอาจารย์ พลตรี ประยูร ท่านเอ่ยถึง ตำราโหรทายหนู ที่จริงพวกที่เป็นหมอดูแม่นๆ แอบเรียนกันทุกคน เพราะเรื่อง ฤถษ์ ยาม ระยะสั้น แม่นเหมือนพรายมากระซิบ อาจารย์ประยูร เจ้าสำนักยูเรเนี่ยน ยังว่าจริงตามนั้น

ผมเลยไปหาซื้อมาอ่านมั่งเ รียนมั่ง

แต่ตำรานี้ มีผลระยะสั้นๆ ประมาณ อาทิตย์ หรือ กว่าๆหน่อยๆ ไม่มาก แค่ มาหา หรือ ไปเจออะไร แค่นั้น แต่มีพวกเอาไปพัฒนา เอาไปทายทายดวงเมือง ไปทายดวงชะจา ไปเป็นปีๆข้างหน้า

อาจารย์ ประทีบ ท่านเลยเขียนปรามไว้ในหนังสือของท่าน ว่า เอางูมา อย่าเขียนให้เป็นพญามังกร ใส่ปี ใส่ขา ใส่หงอน มันไม่ใช่ เอาไปทายยาวๆ มันจะไม่แม่น เพราะไม่ใช่

ส่วนผมเป็นพวก งูดิน หรือ ใส้เดือน จริงๆ เป็นได้แค่นั้น อย่าทำให้เป็นอย่างอื่นเลยครับ...อาย...แหะๆ

19. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับคุณอา ผมได้รับแม่พิมจากคุณอาแล้วนะครับ สวยงามมากจริงๆ
    พอได้มาก็จัดเหล้าขาวแต้มที่ปากแม่พิมเป็นการรับขวัญไปเรียบร้อยแล้วครับ

20. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง และพี่ๆทุกคนที่รักแห่งบ้านเหรียญบิน
    ไม่ได้เข้ามานานเลย ต้องมานั่งอ่านย้อนหลังทีละหน้า ไปทำงาน
    คราวนี่เจออุปสรรคหลายอย่างแต่ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยคุณพระคุณเจ้า

แม่พิมมาถึงตอนกำลังพิมพ์ข้อความพอดีเลยครับ สวยงามมากๆ ขอบพระคุณ
    พี่พีครับ ขอโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วย สิ่งหนึ่งที่พี่พีสอนในกระทู้นี้เสมอด้วย
    การกระทำ คือ การมีน้ำใจ การรู้จักให้ และแบ่งปัน ที่มีค่ามากกว่าเงินทอง
    น้องคนนี้จะขอรับไว้เป็นคติประจำใจในการดำเนินชีวิต