เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เสด็จเตี่ย ผมเคารพมากครับ อ่านประวัติท่านตั้งแต่เด้กๆ มีความคิดจะเป็นทหารเรือตั้งแต่เด็กๆ เลยทีเดียว แต่โตมาสอบไม่ติด อิอิ

ผมมีเหรียญข้าวหลามตัดพระราชทานเพลิงกรมหลวงฯปี 2466 อยู่เหรียญหนึ่งครับ เอาไปตรวจมาคร่าวๆ แล้วน่าจะใช่ เหรียญนี้มีประวัติครับ แม่ผมได้รับมาจากพระรูปหนึ่งมาจากพัทลุง ท่านมากราบเจ้าคณะใหญ่หนใต้ แล้วแม่ผมก้ไปกราบท่าน อยู่ๆ แม่ก็เอ่ยปากขอพระกับท่าน ท่านก็ล้วงหยิบมาให้ แม่ก็รับไว้เก็บไว้ในตู้พระที่บ้าน ผมก็เห็นว่าเก่าดีก็เก้บไว้บูชาไม่ได้สนใจอะไร มาวันหนึ่งเปิดอ่านเว้ปพระเจอรูปเหรียญแบบเดียวกันก็นึกเอะใจว่าคุ้น พอไปเปิดดู เออเว้ยใช่ เลยเอามาแกะเลี่ยมใหม่ (ของเดิมกรอบขุ่นมองไม่ชัด) คราวนี้เอามาส่องดูตำหนิใช่เลย เป็นพิมพ์พระขรรค์เต็มครับ เหมือนเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ตามหาเจ้าของจริงๆ นะครับ พระเลือกคนเเล้วครับ

2. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแสดงตัวล่วงหน้า รอรับของดีครับ อิอิ

3. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บ

มารายงานตนครับ สวัสดี ล้านหก

กลัวตกขบวน แหะ แหะ

4. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    พี่นกก็เล่าเรื่องได้มันส์เช่นกันเลยนะคร้าบบบ.... (^_^)

ขอบคุณที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันเล่าสู่กันฟังนะครับพี่นก..

5. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาสาธุการด้วยครับคุณ cc

6. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ....... สวัสดีครับพี่พี อ.ช้าง และพี่ๆทุกๆคน
    มารอร่วมฉลองกับประวัติศาสตร์ ๑,๖๐๐,๐๐๐ คลิ้กครับ
    :cool::cool::cool:

7. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นธรรมเนียมไทยผมพอเข้าใจอยู่ ว่าการแช่งนั้นมีคติดังนี้
    เนื่องจากคนโบราณเจ้าของคาถาเจ้าของวิชาท่านกลัวบาป
    กลัวว่าคนที่ได้วิชาไปแล้วจะเอาไปสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น
    เอาไปใช้หากินในทางที่ไม่ชอบ ผลกรรมจะตกอยู่กับเจ้าของวิชาด้วย
    ส่วนหนึ่ง ท่านจึงแช่งไว้ ของเมืองนอกก็คงกลัวว่านำไปใช้ในทางไม่ดี
    คนอื่นจะเดือดร้อนจึงแช่งเอาไว้ คงจะคล้ายคลึงกันในส่วนนี้

การกันสะกด กันคุณไสย ดีทางทำมาหากิน เป็นเสน่ห์มหานิยมด้วย
    ต้องนี่เลยครับนกถึดทือ(นกเค้าแมว)ครับ
    เห็นพี่พีเอารูปไปลงโชว์ไว้ เก็บมาโชว์ต่อ
    หากหาไม่ได้ก็ใช้มนต์นกถึดทือไปพลาง ๆ ก่อนก็ได้
    สุภาพสตรีควรใช้ครับ เพราะกันการกระทำเสน่ห์เล่ห์มายา
    สุภาพบุรุษก็ควรใช้เหมือนกัน เข้าบ่อนได้ไม่เสื่อมด้วย

หานกถึดทือ(นกเค้าแมว)ไม่ได้ก็เอาคาถานกถึดทือไปใช้แทนก็ได้

"อุชูจะ สุหุชูจะ สุวะโจจัสสะ"

ดีทางทำมาหากิน ทำให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ กันสะกด กันและแก้คุณไสย
    กันการกระทำเสน่ห์มายา กันสัตว์เขี้ยวงามาทำร้าย เป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม
    ดีทางทำมาค้าขาย หากินคล่องตัว สวดให้ขึ้นใจเหมือนทำกรรมฐานดีนักแล
    อย่าลืมนะโม ฯ ๓ จบด้วยก่อนท่องทุกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      39
  8. ศนิวาร

แหะ ๆ มาสารภาพครับจนเดี๋ยวนี้ก็ยังไม่ได้ส่งซองและกล่องไปรับของแจกเลย สงสัยจะวายเสียก่อนกระมัง

9. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่-หลวงตายามเลิกงานครับผม
    งานยุ่งหลายมื้อนี้บ่ได้แวะมากราบเลยครับผม:cool:

10. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตพี่พี...ใช้กระทู้นี้โพสต์เรื่องวัดหน้าต่างนอก ซักนิดนึงนะครับ....

....ตะกรุดคงดวง ทางวัดหน้าต่างนอกไม่ได้จัดสร้างมานานแล้ว....แต่ผมมีทางเลือกสำหรับผู้ต้องการใช้ตะกรุดคงดวง....คือ

"ตะกรุดจันทร์เพ็ญ 2555"...ซึ่งจารยันต์พระเกตุไว้ด้านในด้วย....และได้ตอกโค๊ต"คงดวง55" ที่ด้านนอกตะกรุด.....ตะกรุดนี้ไส้เป็นทองแดง ด้านอกเป็นตะกั่ว ยาว 4.5 นิ้ว น้ำหนักพอสมควรนะครับ แต่ผมก็คาดติดเอวอยู่เสมอ :cool:

....และทราบจากทางวัดฯว่า จะงดสร้างตะกรุดทุกชนิดไปอีกระยะนึง (บอกไม่ได้ว่านานเท่าไรครับ):'(

....และพระสมเด็จหล่อ รุ่น แซยิด 72 (สร้างต้นเดือนมีนาคม 2553) ซึ่งจารยันต์พระเกตุเป็นชนวนสำหรับหล่อด้วย....:cool:

....ทั้งตะกรุด และ พระสมเด็จฯ(เนื้อตะกั่ว) นี้หลวงพ่อแม้น ได้จารและประสิทธิ์มอบให้กับผมด้วยมือของท่านเอง....

....ผมเองมีแค่พออาราธนาติดตัว อย่างละ 1....และเมื่อได้ไปที่วัดหน้าต่างนอก ครั้งล่าสุดเมื่อ 8-9 วันที่แล้ว ทั้งสองรายการยังพอมีให้บูชาอยู่บ้าง......ส่วนจะจัดหากันยังไง ก็หาวิธีติดต่อที่วัดฯ กันเองนะครับ....:cool:

..พี่ๆน้องๆในกระทู้ฯ น่าจะพอทราบกฎกติกาของเว็บพลังจิตกันอยู่แล้ว...เดี๋ยวจะผิดกฎของเว็บฯ ทำให้ถูกแบนกันไปอีกนะครับ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      38
  11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับแล้วอย่างพวกเบี้ยแก้นี้ใช้ได้มั้ยครับในกรณีนี้ พวกกัน แก้ ครับ

12. ศนิวาร

ได้ครับ แต่ต้องใช้ให้เป็น เคล็ดลับต้องสอบถามกับพี่พีครับ

13. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

องค์นี้ มีองค์เดียว ในโลก ไปอยู่กับผู้มีวาสนา บารมี เรียบร้อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ ***

15. rungaran

:cool:***กราบขอบคุณ อ.ศนิวาร ด้วยนะครับ***[/COLOR][/SIZE]

16. rungaran

****อ.พี ครับ ใช้เบี้ยแก้ ให้เป็น ใช้อย่างไรครับ แหะ***

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องนี้แปลเป็นไทย ตามมุมมองผม

๑) คาสิโน ทุกที่ลงของไว้ครับ เป็นที่อโคจร ทั้งที่ขื่อประตูก่อนเข้า และ ฝังไว้ที่พื้นให้เราก้าวเข้าไปในวง และ หรือ ที่เสาเอก แล้วแต่ฮวงจุ้ย แล้วแต่สายวิชา แล้วแต่เชื้อชาติ ใครบอกไม่มี อย่าไปเชื่อ ทุกชาติ มีศาสตร์ดำ แม้คนวาติกัน คาทอลิค ก็มี แขกมี ฮินดูมี ยิปซีมี เพระกิเลส คนที่ติดภพติดชาติเหมือนกัน ตายไม่ไปเกิดวนเวียนเป็นสายครูอยู่กับภพชาติที่เป็นมิจฉาทิฐิ

คนที่ไม่มี ศาสตร์ดำ คือ พระอริยะบุคคล ที่ล่ะกิเลศได้ ไม่ติดภพ ติดชาติ อีกต่อไป

ของที่กินใน คาสิโน ก็ระวังพวกเหล้า พวกค็อกเทลล์ เขา ทำพิธี หงษ์ ร่อน มังกรรำไว้ เอาของต่ำมา สกดไว้ หรือ เอาของต่ำใส่ให้กิน หรือ ยาสั่ง สะกดของเราให้เสื่อม หรือ ทำให้จิตเราเสื่อม เขาจะได้หลอกเอาเงิน เป็นอาชีพของเขา ไม่มีคาสิโนที่ไหน อยากเจ๊ง

เขามีครูของเขา จ้างไว้ มีเงินเดือนครับ

๒) ผิดครู ครับ ครูเขาจะห้ามทำโน่น ตามนิสัยของครู แต่ภาพรวมคือ ไม่ให้ทำชั่ว เอาวิชาไปรังแกคนและ เอาวิชาไปหา อามิส ซ้ำเติม คนที่มีทุกข์มา ( พวก สายดำของไทย เขมรชอบทำ ) หรือ เอาวิชาไป ใช้ในกิจการที่ไม่เกี่ยวกับที่ครูสั่งกรณีนี้คือ เป็นเจ้าสำนัก ต้องทำตัวให้บริสุทธิ์ ไม่อย่างนั้น จะ ไม่บริสุทธิ์ ไม่สามารถ สื่อ หรือ ติดต่อ กับวิญญาณ ครูสายเขาได้ เขาถือ เขารังเกียจ

การกิน นำเมาอาจจะเหมือนผิดศีลแบบเรา ครูอินเดียนท่านอาจจะถือ อันนี้ผมไม่ทราบ แล้วแต่เขา ครูเขาสั่งแบบไหน เรียนวิชาเขามา ทำแบบนั้น

๓) มีพระพุทธ ติดตัว จัดว่าประเสริฐสุด เทพ เทวดาที่ไหนก็ไม่สามารถ ทนทานพระรัตนตรัยได้ แต่ของต้องดีจริง ได้มาบริสุทธิ์ รู้วิธีใช้ มิอย่างนั้น เก่าจริง แต่บ่มิไก๊ แต่ถ้าจิตท่านดี คิดว่าเป็นรูปพระพุทธเจ้าก็พอ ก็อย่าไปติดที่ผมพูด

ท่านที่ซื้อพระ เครื่องราง มามาก ลองสังเกตุ ดูไหม ว่าของดีจริง อย่างที่เขาโฆษณาจริงหรือไม่ ของดีจริง ต้องไม่นิ่งครับ ถ้านิ่ง เสื่อม หรือ ไม่ดีจริง

๔) ความดีที่คุ้มครองมาจากตัวของท่านเอง ๗๐ - ๘๐ % ที่เหลือมาจาก พระเครื่อง เครื่องรางของขลังที่ท่านมี ท่าน สื่อถึงจะช่วย เสริมเหมือนเสือติดปีก

๕) การสาบแช่ง ไม่ได้มีแต่อินเดียน ครูไทยก็มี คนที่ใช้ไม่ทราบเอง บางทีซวยเพราะนึกว่าของเก่าของดี ไปซื้อมา เอาไป เลี่ยมทอง ฝังเพชรเป็นเครื่องประดับ แค่ไม่รู้คาถา ไม่รู้กุญแจ ไม่รู้ข้อห้าม ไปฝ่าฝืนข้อห้าม จะซวย ป่วย หรือ ติดขัดไปหมด ทั้งคนรอบข้าง เพราะผิดครู

หรือ บางทีของนั้น เจ้าของเดิม เอาไป ฝืนข้อห้ามครู เสื่อมไปแล้ว เอามาใช้ ....เงียบ หรือบางทีผิดคำครู แทนที่จะดี โดนยิงแสกหน้า เพราะครูแช่งไว้ หลวงพ่อวัดท่าซุงท่านแช่งไว้ ใครเอาของท่านไป เป็นโจรปล้น ( ปล้นชาติก็รวม ) จะโดนยิงที่แสกหน้า ...ไม่เชื่อ ลองดูก็ได้น่ะครับ ว่าท่านแช่งไว้จริงหรือไม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2013
  18. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาหายใจดังๆบ้างเป็นระยะ จะได้ไม่แตกแถว...แหะๆ

19. พี เสาวภา

เน็ทตึ๋งหนืดเลยตอนนี้ ต้องรีบช่วยๆกันแล้วครับ

20. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แจกอะไรกันครับพี่ แสดงตัวแล้วเมื่อมีของแจก ฮ่าๆๆ