เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    แต่ของวัดตลาดใหม่ ที่หลวงพ่อไปปลุกเสก

ผมมีเป็นกะตุด 5 ดอกอ่ะครับ...

ปี 48-49 ไมแน่ใจเหมือนกันครับ

จำได้ว่าตอนนั้นเบี้ยรุ่นนี้ ถูก ครับ....

ใครมีเก็บก็โชคดีไปครับ

2. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้งานเข้าทุกวันเลย ใครมีเครื่องรางป้องกันงานเข้าไหมครับ

3. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ

อยากได้เช่นกันครับ

อาทิตย์นี้ทั้งสอบ ทั้งงาน ทั้งการบ้าน

4. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีกว่าผมหน่อยทำงานวันหยุดก็ไม่ได้หยุด หัวหน้าจับผิดเป็นงานประจำ งานตัวเองไหม่ทำ ล่าสุดต้องเขียนรายงานการทำงานแต่ละคนทุกสามสิบนาที ทั้งๆที่ทำงานกันจนไม่ได้นั่งเลย เรื่องไม่น่าเป็นเรื่องก็เป็นไร้สาระจริงๆ

5. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

ต้องทำใจครับ ใจเย็นๆๆๆๆ

ค่อยๆๆแก้ไขปัญหาไปครับ

หนทางยังมีการแก้ไข

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองทั้งพี่wanta_nopและคุณkaratekungครับ

6. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

7. *DEXDOY*

*DEXDOY* สมาชิก

13 พฤษภาคม 2009
    กราบขอโทษพี่ๆด้วยนะครับ ผมได้ขออนุญาติพี่เขาแล้วครับไม่ว่ากัน นะครับพี่

ขอบพระคุณครับของหลวงพ่อทองหยิบมีครบแล้วครับ แต่ตอนนี้ตามเก็บหลวงปู่ทรงครับพี่

หลวงพ่อเพี้ยนผมก็ศิษย์ท่านครับ แต่ตอนนี้กำลังเก็บหลวงพ่อวัดสง่างามครับ คงจะเคยได้
    ยินนะคัรบขอบพระคุณมานะที่นี้ครับพี่ๆ

กราบหลวงพ่อทรงครับ ถ้าผมทำให้พี่ๆไม่สบายใจ **ขอโทษครับ**

8. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าคับ

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ...อย่าว่ากันเลยนะจ้ะ วันหลังมีอะไร โทรมาหรือยิงมาก็ได้ คุยได้เสมอบางอย่างอย่าไปออกอากาศเลย มันมีผลตามมา ...แหะๆ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมเห็นว่าเมลล์นี้มีประโยชน์เลยนำมาลงน่ะครับ ดีกว่าไปตอบแค่คนเดียวในเมลล์<O:p</O:p
    <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2009
  11. cc5922

เป็นธรรมดาของโลกครับผมเจอประจำ แต่สุดท้ายเขาจะแพ้ภัยตนเองครับ
    ใจเย็นๆครับ พิสูจน์กันที่เนื้อหางาน อาจจะลำคาญสักหน่อยต้องทำความเข้าใจครับ ว่าคนแตกต่างกัน และพยายามแผ่เมตตาเข้าไว้ครับ ทุกอย่างจะดีเอง

12. karatekung

ทานข้าวเที่ยงกันครับพี่ๆ

13. พี เสาวภา

fileใครในนี้คนมี Trojan น่ะครับ ระบบมันเตือน เข้ามาเป็นปีไม่เคยเจอ พึ่งมาเจอตัวเชื้อโรคนี่แหละครับ

14. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีหมายถึงในกระทู้หรือครับ.. เครื่องผมบ่ร้องครับ ผมใช้ตัวป้องกัน 2 ตัว คือ avast กับ zonealarm ... (ทั้ง 2 เป็น freeware ครับ) ...

พวกโทรจันที่ผมเจอ บางทีเขาชอบมากับเวปที่พวกชอบฝากรูปไว้ครับ (หมายความว่าเอารูปไปฝากที่เวปอื่นแล้วเอาแต่ link มาลงในกระทู้ครับ)

15. karatekung

ไปเรียนก่อนนะครับ

16. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เบี้ยแล้วครับ เบี้ยหนักมือดี คงใส่ปรอทไปเยอะ เขย่าไม่ดัง แต่หน่วงมือ
    ขอบคุณมากครับ ขอให้แข็งแรง มีแรงเยอะๆ มีตังค์เยอะๆ มีเวลาว่างเยอะๆ แล้ว ปีหน้า

แจกอีกนะครับ.....อิอิ

17. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยช่วงนี้คนบ่ว่างเข้ามาเติมศรัทธาในกระทู้น่ะครับ ..ช่วงนี้ผมก็วิ่งเข้าวิ่งออก .แล้วก็อยู่ห่างคอมพิวเตอร์ด้วย ก็เลยบ่ได้เล่าอะไรลงในกระทู้เลย

ตอนนี้ว่างนิดหน่อย ผมเล่าเลยดีกว่า [​IMG]

ถามว่าเพื่อนๆ จะนึกถึงหลวงพ่อทรงตอนไหน เอาที่ผมก่อนน่ะครับ ตอนตื่นนอนผมก็จะเห็นรูปหล่อหลวงพ่อทรงแล้ว เพราะรูปหล่อของหลวงพ่ออยู่ที่หัวเตียงของผม ลงมาชั้นล่างโต๊ะคอมผมจะห่างจากที่ตั้งองค์พ่อจตุคามประมาณ 3 เมตร บริเวณนั้นจะมีรูปถ่ายหลวงพ่อทรง หลวงปู่ครูบาดวงดีตั้งอยู่ด้วย เวลาผมเงยหน้าก็มักจะเห็นภาพของหลวงพ่อทรงและหลวงปู่ครูบาดวงดีตลอด เวลาผมเดินเข้าหลังบ้าน ผมก็ผ่าน เวลาผมเดินมาหน้าบ้าน ผมก็ผ่าน เวลาผมจะออกไปนอกบ้าน ผมก็จะต้องเดินไปไหว้องค์พ่อ หลวงพ่อทรง หลวงปู่ครูบาดวงดี หลวงพ่อกวย พอกลับมา (ถ้าบ่ลืม) ก็มาไหว้อีก จนกระทั้งจะเข้านอนก็จะไหว้พระที่หัวเตียงอีกรอบ .... นี่หรือชีวิตประจำวันของผม

เวลาเจอเหตุการณ์ผิดปกติ ผมจะนึกถึงครูบาอาจารย์ได้เร็วมาก (กุปิกุปิกุปิ สงสัยกลัวงานเข้า [​IMG]) หลายอาทิตย์ก่อนก่อนผมไปหาหมอ หมอเล่นผมเสียโคตรเจ็บ กลับมาถึงบ้านผมก้มหน้าบ่ได้ ปวดแล่นไปตามหน้าผากจนถึงกลางหัว เจ็บไปทั้งหน้า (บ่ใช่ไปดึงหน้าเน้อ [​IMG]) เดี้ยงไป 4-5 วัน เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาหมอนัดอีก บ่อยากไป ขี้เกียจเจ็บตัวอีก แต่น้องผมยืนยันเอาผมไปเชือดที่ลำพูน จำต้องไป.. ระหว่างทางผมก็นึกถึงหลวงพ่อ.. พอขึ้นเขียงผมก็หลับตา ใจผมนึกถึงหลวงพ่ออีก (ผมมักจะนึกถึงหลวงพ่อในท่าชราธรรม จากภาพพื้นแดงครับ) เหมือนๆ กับจะดึงภาพหลวงพ่อมาอยู่เหนือหน้าผม .. หมอก็ทุบๆๆๆๆ จนเสร็จ คราวนี้แปลก. บ่เจ็บเลย ไปกินข้าว กลับบ้าน อาการเจ็บบ่มีเลย ........ ครั้งก่อนฉีดยาชา 2-3 เข็ม คราวนี้ฉีดยาชาแค่ 1 เข็ม แปลกเหมือนกันครับ

เล่าสู่กันฟังครับ

18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ถามว่าเพื่อนๆ จะนึกถึงหลวงพ่อทรงตอนไหน
    ก็ทุกครั้งที่ห้อยพระอ่ะครับ อาราธนาท่านไปด้วยเสมอ

ขับรถออกจากบ้านแล้ว ลืมห้อย ก็ต้องกลับไปอีกที

19. cc5922

อนุโมทนาครับพี่ลายสะลอง
    ศรัทธาก่อเกิดปาฏิหารย์เสมอครับ สาธุ....
    ส่วนที่ถามว่าระลึกถึงหลวงพ่อช่วงไหนบ้างนั้น บอกได้ยากครับเพราะพระของหลวงพ่อก็ติดตัวตลอด ไหว้พระ เช้า ก่อนนอน ก็มีหลวงพ่ออยู่ที่หิ้งด้วย แถมเข้ามาในเว็บยังมากราบทุกวัน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2009
  20. *DEXDOY*

*DEXDOY* สมาชิก

13 พฤษภาคม 2009
    ขอบพรคุณ พี่ พี มากครับที่ให้ความกรุณาผม ผมทำงานอยู่ ร.พ ดูไม่เป็นเหรอครับหลวงพ่อทรงนะ

ต้องขอขอบพระคุณพี่ พี่ มากครับ