เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าพียามบ่าย พร้อมเพื่อนๆสมาชิก

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คนโดนใบเหลือง ใบแดงจะถูกตัดสิทธิ์

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ในนี้มี เพื่อน พี่ หลายคนที่มีพระและเครื่องราง หลวงพ่อทรง ที่พอจะให้คำแนะนำได้ครับ ไม่ต้องห่วงครับ

ฟังสำนวนคุณ ไม่นึกว่าทำงานแล้ว นึกว่ายังเรียน มัธยมอยู่ ...แหะๆ

4. *DEXDOY*

*DEXDOY* สมาชิก

13 พฤษภาคม 2009
    หวัดดีครับพี่ พี

ว่างๆมาเที่ยวเชียงใหม่บ้างนะครับ ยินดีครับ:z17

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเวลาเปิดอ่านหน้าเก่าๆ เจอหน้านี้รู้สึกอิ่มเอิบครับไม่นึกว่าจะมีโอกาสครอบครองพระรุ่นนี้ ขอบพระคุณพี่พีอย่างสูงครับ

6. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเด็กดอยมี รูปหล่อรุ่นหนึ่งด้วย วู๊ๆๆ อิจฉา ๆ

มีวาสนา จริงๆ ครับ หา ยากจัด เก็บไว้ดีๆเนอ

พระของหลวงปู่้ทรงลึกล้ำมากมาย

สิ่งสำคัญมิอาจเห็นด้วยตา

แฮ่ะๆ แต่ประจักษ์ได้ด้วยใจ

7. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่เชียงใหม่อยู่แถวไหนครับ มีโอกาสจะแวะเวียนไปหา ผมไปเชียงใหม่ประมาณเดือนละครั้งครับ

8. พี เสาวภา

อ้ายเคยอยู่ก้า อยู่เมืองฝางปู้น...หก เจ็ด ปี๋ มาแอ่วเจียงใหม่บ่อยๆ

9. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009

10. พี เสาวภา

11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    วันนี้งานเสร็จทันส่ง สอบได้ ทำได้ บารมีหลวงพ่อทรง แท้ๆครับ

12. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีคนปล่อยตะกรุดหลวงพ่อทรง ที่เว็บนี้
    Webboard

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับ moo noi จะนึกถึงทุกเวลาที่ทำงานค่ะ เพราะ moo noi เก็บรูปหลวงพ่อทรงกับรูปหลวงพ่อเสียนเป็น wallpaper เปิดเครื่องคอมปุ๊บก็ไหว้ จบงานก่อนปิดเครื่องคอม ก็ไหว้อีกทีค่ะ he llo _

14. พี เสาวภา

เยี่ยมครับ ...จับอารมณ์นั้นให้ได้ แล้วพยายามทรงไว้นานๆ แบบเบา หวิวๆ สบายๆนะครับ

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    เหมือนกันครับพี่

วันใหนมีสติ ใจเย็นๆๆ ก่อนก่อนจากห้องจะมองหลวงพ่อทรง ทำให้สบายใจเป็นอย่างยิ่งครับ

หากเป็นด้วยที่ใจร้อน.....เข้ากระทู้นี้หาประวัติหลวงพ่อ รูปถ่ายมาดู หรือไม่ก็จับเหรียญเศรษฐี(ของ 0) มาดู ผมว่าสวยดี จิตผมก็นิ่งดี (good)โดยเฉพาะดวงตาท่าน เย็นเป็นประกาย ใส มาก ๆๆๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      715.5 KB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2009
  16. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สำหรับผมนึกถึงและกราบไหว้ตลอดตลอดเวลา ตอนเช้าก่อนออกจากบ้านในห้องจะมีรูปหลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ดู่ เป็นมุม สวดมนต์ มุมนี้แปลก เวลาตอนเช้า หรือตอนไหนๆถ้ามามุมนี้ จะเหมือนมีพลังแผ่ออกมาจากรูปของท่าน ครับ สวดมนต์ทีไร ขนลุกขนชัน ออกแนวว่าปลื้มๆ ทุกครั้งครับ จะตอนขึ้นรถเมล์...ยืนรถอยู่ก็นึกถึงท่าน นั่งรถก็คิดถึงท่าน ก่อนเรียนก็นึกถึงท่าน รอเล่นบาสยังนึกถึงท่านเลยครับแหะๆแม้แต่ตอนเ้ข้าห้องน้ำ ราดน้ำ(พี่พีเคยบอกว่า หลวงพ่อท่านล้างห้องน้ำเองน่ะครับ ผมเองก็เอาแบบท่านเป็นตัวอย่างเหมือนกันครับ ทั้งของที่บ้าน และของสถานที่อื่นๆ ล้างลาดน้ำต้องลาดน้ำให้สะอาดครับ คนมาล้างจะได้ไม่ลำบาก บางทีเพื่อนๆทะเลาะกัน หรือ ไม่พอใจอะไร หรือผมโมโหใคร คิดถึงหลวงพ่้อว่าท่านนิ่งไว้ ผมก็นิ่งครับแต่อาจมีบนเล็กน้อย แต่น้อยลงกว่าเมื่อก่อนครับ เมื่ออารมณ์แรง โมโหร้าย เดี๋ยวนี้ลดลงมาได้เยอะครับ เพราะเอาแบบท่าน นึกถึงท่านเกือบจะทั้งวันครับ รู้สึกเหมือนท่านอยู่ใกล้ๆครับ สาธุ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2009
  17. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    วันนี้หวยออก มีบุญแต่กรรมบัง

ได้ยินว่าขอหลวงพ่อ.....จะได้ถูกหวยเหมือนพี่ๆๆ ที่ประสบมา

ผมก็เอาใหญ่ครับ มาดูที่เหรียญเศรษฐี มีเลข 2547

ก่อนนั้น...ชอบเล่น 3 ตัว คงถูกครับ (โลภไปหน่อย)

มางวดนี้มักน้อย

ลองซื้อดู 52 กับ 47 เป็นว่าไม่ถูก 555555

ดวงผมไม่ถูกกับหวยจริงๆๆๆ

ต้องขยันทำงานถึงจะมีเงินใช้กับเค้า....

18. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ของแปลกๆแต่จริงครับ

ชานหมากหลวงพ่อทรง [​IMG]ไม่มีในสารระบบนะครับ เอามาให้ชมเฉยๆ ออกตัวไว้ก่อน แหะๆ
    ได้มานานแล้วจากลูกศิษย์สายตรงหลวงพ่อทรง อยู่ในเวปนี้แหละครับ เขาได้มาตอนนั้นรับจากมือหลวงพ่อ ในพิธีปลุกเสกวัตตถุมงคลของท่าน รุ่น นะทรงแผ่นดิน แล้วก็มาถักเชือกลงทองไว้ ถ้าใครมีรูปพิธีนั้นอยู่เขาคนนี้เป็นคนถือร่มบังแดดให้หลวงพ่ออยู่ด้านหลังเสื้อแดงๆๆนั่นล่ะ เดากันเล่นๆครับ ผมเชื่อว่าหลายๆท่านในนี้ได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรงกับเขาแทบทั้งนั้น เรียกได้ว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้หลวงพ่อทรงคนหนึ่งครับ การันตีให้แม้กระทั่งลายมือหลวงพ่อครับ เยี่ยมจริงๆ[​IMG]ผมต้องขอบใจเขาที่ทำให้ได้รู้จักบารมีหลวงพ่อ หาบูชาของหลวงพ่อได้ถูกทาง(อันนี้สำคัญ อิอิ[​IMG])และได้ของดีๆไว้ติดตัวครับ.....[​IMG]

ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      38
  19. พี เสาวภา

อันนี้ก็เป็นเรื่องทางเมล์ที่ส่งมาจากทางบ้านนะครับ

สวัสดีครับ วันนี้ วันที่ 17 มิ.ย. 2552 ขอบันทึกไว้ว่าผมก็เป็นอีกคนที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อทรง แม้ว่าผมจะไม่เคยไปกราบท่านที่วัดเลยแม้แต่ครั้งเดียว เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อปลาย เดือน พ.ค. 2552 นี้เองครับ<O:p</O:p
    แนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อนายxxxxx อายุ 36 ปี ปัจจุบันเป็นโปรแกรมเมอร์ลูกจ้างในบริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพนี่แหละครับ

วันที่เกิดเรื่องเป็นวันทำงานตามปกติ แต่คงจะเป็นวันคราวเคราะห์ของผมเอง วันนั้นผมไปทำงานสายครับ ไปถึงบริษัทเกือบเที่ยง โดยยังไม่รู้ชะตาตัวเอง ว่ากำลังจะมีเรื่องเดือดร้อนครับ ไปถึงก็ได้รับแจ้งจากผู้จัดการไซต์ว่า ระบบงานที่ผมมีหน้าที่ซัพพอร์ท ยูสเซอร์ไม่สามารถใช้งานได้ตามปกติ และแจ้งว่าไม่สามารถติดต่อผมได้ ขอให้ช่วยดูให้หน่อยว่ามีปัญหาอะไร แต่เจ้าของระบบงานดังกล่าวซึ่งจ้างบริษัทภายนอกมาเขียนโปรแกรมให้ (แต่ให้ผมซัพพอร์ท) คนนี้มีตำแหน่งเป็นถึงผู้จัดการฝ่าย (คนละฝ่ายกับผม) ไม่พอใจที่ไม่ลูกน้องของเค้าสามารถติดต่อได้ ก็เลยโทรหาเจ้านายใหญ่ของผมโดยตรงทางโทรศัพท์ซึ่งขณะนั้นเดินทางไปต่างประเทศ เพื่อให้ทางเจ้านายใหญ่ของผมจัดการปัญหาให้ เรื่องก็เลยเริ่มจะเป็นเรื่องล่ะ ผมจะตกงานไหมล่ะเนี่ย

พอทราบเรื่องผมก็เริ่มเช็คเมล์ว่ามีการพูดถึงเรื่องนี้อย่างไร ปรากฏว่ายูสเซอร์ประสบกับปัญหาระหว่างการทำงาน เนื่องจากจากระบบไม่ยินยอมให้ทำการบันทึกข้อมูลลงไป มีการแจ้ง Error เกิดขึ้น พอผมโทรศัพท์กลับไปหาต้นตอของปัญหาก็ไม่สามารถติดต่อได้ ผมเองก็เลยทำการตอบอีเมล์พร้อมกับแนะนำวิธีการแก้ไขปัญหาเบื้องต้นให้

ปรากฏว่าทางผู้จัดการฝ่ายคนดังกล่าว ตอบอีเมล์กลับมาในลักษณะเกรี้ยวกราด และไม่พอใจมากที่ไม่สามารถติดต่อผมได้ทันที แจ้งมาในอีเมล์ว่าไม่ต้องการให้ผมเป็นคนซัพพอร์ตอีก ขอเปลี่ยนคนโดยทันที ทีนี้ล่ะครับ ความเครียดประดังมายังผมเลย นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับผมกันนี่ หลังจากนั้นประมาณ 30 นาที หัวหน้าโดยตรงของผมก็โทรศัพท์มายังโทรศัพท์มือถือของผม เพื่อขอทราบเหตุที่เกิดขึ้นพร้อมทั้งสิ่งที่ได้แก้ไขไปแล้ว ซึ่งผมก็ได้รายงานให้ทราบตามจริง พร้อมทั้งหัวหน้าขอพบผมเพื่อรับทราบในรายละเอียด ของสิ่งที่เกิดขึ้น ในวันรุ่งขึ้นครับ

วันนั้นเลิกงานผมก็ตรงกลับบ้าน พร้อมทั้งความเครียดในเรื่องดังกล่าว หลังจากอาบน้ำ ทานข้าวเสร็จเรียบร้อยแล้ว ผมนึกถึงหลวงพ่อล่ะครับ ขออาศัยบารมีหลวงพ่อเป็นที่พึ่งของผม ผมก็นำสร้อยพระที่ผมห้อยติดตัวอยู่ทุกวันมาสวดมนต์ ไหว้พระ ด้วย โดยในสร้อยดังกล่าวจะมีพระปรกโพธิ์ หลังหลวงพ่อ สีขาว ที่ไม่ทันหลวงพ่อนะแหละครับ อยู่หนึ่งองค์ องค์นี้แหละครับ ที่ผมขอบารมีหลวงพ่อหลังจากสวดมนต์เสร็จ โดยใช้วิธีตามที่พี่พีเคยบอกไว้ในกระทู้เหรียญบินล่ะครับ คือ สวด อิติปิโส แล้วก็อธิษฐานขอให้เรื่องราวร้าย ๆ ทั้งหลายกลับกลายเป็นดี แล้วก็กลับพระหันด้านหลวงพ่อออก แล้วกลับอีกทีให้ด้านพระพุทธอยู่ด้านหน้าเหมือนเดิม พอได้สวดมนต์บอกหลวงพ่อแล้วก็เริ่มสบายใจขึ้นมานิดนึง แต่คืนนั้นทั้งคืนแทบจะนอนไม่หลับเลยครับ คิดไปต่าง ๆ นา ๆ กว่าจะหลับได้ก็ตีสี่เข้าไปแล้ว

เช้าวันรุ่งขึ้น พอเริ่มงานก็ปรากฏว่า ยูสเซอร์คนเดิม มีปัญหาเรื่องเดิมอีกแล้ว ผมก็เลยโทรศัพท์ไปหา ปรากฏว่าเจอเจ้าตัวพอดี ก็เลยขอให้เค้าสาธิตวิธีที่ใช้ทำงานให้ดู ก็ไปเจอปัญหา ตามที่เค้าบอกไว้แหละครับ พร้อมกับพบสาเหตุด้วยว่าเป็นเพราะอะไร ซึ่งผมก็ได้อธิบายสาเหตุของปัญหาดังเกิด พร้อมทั้งบอกถึงวิธีการแก้ไขให้ทราบ หลังจากนั้นผมก็ส่งอีเมล์แจ้งไปยังหัวหน้าของเค้าว่า ได้พบสาเหตุของปัญหาและได้แนะนำวิธีแก้ไขให้ยูสเซอร์ดังกล่าวทราบเรียบร้อยแล้ว

ตอนบ่ายหัวหน้าผมก็เข้ามาพบผมที่ไซต์งาน พร้อมทั้งสอบถามรายละเอียด ปรากฏว่าหัวหน้าผมเข้าใจผมเป็นอย่างดี พร้อมทั้งเสนอแนะการแก้ปัญหา โดยการหา Contact point มาแทนผม แล้วให้ผมอยู่เบื้องหลังแทน

หลังจากเช้านั้นผ่านไป จนถึงวันนี้ก็เป็นเวลาเกือบเดือนแล้วครับ ที่เรื่องนี้ก็เงียบหายไป โดยไม่มีการพูดถึงอีกเลย

โดยตัวผมเอง คิดว่าเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อ ช่วยให้เรื่องที่เกิดขึ้นกับผมนี้ ผ่านไปง่าย ๆ แบบไม่คาดคิดครับ ขอบพระคุณหลวงพ่อด้วยครับ

20. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รางวัลที่ 1 เลขที่ออก 207542 เลขท้าย 2 ตัว 66

เหตุบังเอิญหรืออย่างไรกันที่กระทู้เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วในช่วงเวลาไม่กี่วันเพื่อจะ

มาอยู่ที่หน้าที่ 254 ในวันหวยออกและเดือน ก.ค.นี้เป็น

เดือนที่หลวงพ่อทรงท่านเกิดแต่เมื่อ พ.ศ.2466 นะ คริ คริ

ลูกขอกราบนมัสการหลวงพ่อทรง สาธุ สาธุ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      39