เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

มากราบหลวงพ่อก่อนนอนครับ

พรุ่งนี้เช้าจะนิมนต์หลวงพ่อไปช่วยสอบซักหน่อย

ราตรีสวัสดิ์ครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ช่วงสอบนี่ หลวงพ่อท่านคงจะเหนื่อยหน่อยน่ะครับ มีคนมานิมนต์ท่านเยอะ บ้านผมก็สามคนเข้าไปแล้ว...แหะๆ

3. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันถึงท่านครับ เข้าไปกราบที่เท้าหลวงปู่ทรง จำเนื้อเรื่องได้เท่านี้ครับ แต่เหมือนท่านจะพูดอะไรกับผมด้วยจำไม่ได้ครับ เหตุการณ์เกิดก่อนที่จะหลับ ประมาณว่าครึ่งหลับครึ่งตื่นครับ เมื่อวานก่อนนอนสวดมนต์และก็แผ่บุญกุศลถวายหลวงปู่ทรงเป็นปกติเหมือนเช่นทุกคืนครับ

กราบเท้าหลวงปู่ทรงด้วยความเคารพอย่างสูง ความศรัทธาและความเคารพมีแต่เพิ่มสูงขึ้นทุกวันครับ

4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

5. *DEXDOY*

*DEXDOY* สมาชิก

13 พฤษภาคม 2009
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านนะครับ

**ผมทำงานอยู่โรพยาบาลครับ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านครับ**

วัตถุมงคลหลวงพ่อทรงไม่ได้เก็บใว้เยอะครับ แต่เก็บหลักๆครับ พอมีบ้าง

ว่างๆจะเข้ามาคุยเป็นช่วงๆนะครับพี่ๆ กราบหลวงพ่อทรงที่เครพและศรัทธา

6. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาคุยก่อนเน้อ เดี๋ยวจะบ่อยู่อีกหลายวัน กลัวตัวเองเหงา กุปิกุปิ (smile)

เมื่อวานผมได้ตั้งประเด็นไปในคิดเล่น วันนี้เอาอีกหัวข้อเน้อ...

นอกจากขอพรแล้วเพื่อนๆ ได้ทำอะไรให้หลวงพ่อทรงบ้างครับ เริ่มที่ผมก่อนเน้อ (กุปิกุปิ จองก่อน กลัวตัวเองจะลอกข้อสอบเพื่อน [​IMG] ) ผมเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม ทำดีได้ดี แล้วก็เรื่องแรงสะท้อน ( action = reaction กุปิกุปิ ล่อภาษาฝรั่ง เขียนถูกหรือเปล่าน้อ...[​IMG] ) ผมเคยถามคุณอุ๊ กรุงสยาม ว่าเห็นหลายคนนับถือองค์พ่อแล้วเอาใบกระท่อมบ้าง เอารูปปั้นไก่ชนถวายบ้าง ผมฟังแล้วแปลกๆ ไม่ชอบเลย คุณอุ๊บอกว่าของพวกนี้อย่าไปยึดติดเลย ถ้าอยากจะถวายขององค์พ่อจตุคามให้ทำความดีถวาย ... ผมฟังแล้วคิดในใจว่า จริงแท้ หลายคนไปคิดเสียใหญ่โตว่าจะทำให้องค์พ่อเมตตาต้องถวายหนักๆ รังสรรค์สิ่งของที่ต้องถวายสุดหรูเลย ..

โดยปกติศีล 5 ข้อผมก็ทำเป็นประจำอยู่แล้ว ยกเว้นเรื่องตบยุงกับดื่มนิดหน่อย ... ส่วนของไหว้พระประจำตระกูลก็มักจะเป็นผลไม้และของเจเสมอ อาจจะมีขนมไข่บ้าง ส่วนดอกไม้ผมมักจะถวายเป็นดอกมะลิ ผมมีเหตุผลส่วนตัวน่ะครับ คือว่าดอกมะลิมีกลิ่นหอม เวลานั่งๆ ได้กลิ่นหอม ใจมักนึกถึงพระ ส่วนการใส่บาตรผมก็ทำบ้างแต่บ่บ่อย-->ผมมีเหตุผลส่วนตัวครับ บางการทำบุญบางอย่างที่ต้องเข้าวัดก็ขอให้คนอื่นช่วย (เพราะผมบ่เข้าวัดและผมคุยกับพระบ่เป็น) .... สิ่งต่างๆ ที่ผมทำ ผมมักจะนึกถึงว่าทำบุญเพื่อพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่นับถือตามคติของชาวบ้านที่นับถือศาสนาพุทธ แต่บางครั้งยังนึกถึงเจ้ากรรมนายเวรด้วย

กุปิกุปิ ร่ายเสียยาว ออกทะเลก็แยะ [​IMG] ผมสรุปสั้นๆ เน้อ ว่านับถือหลวงพ่อทรงและครูบาอาจารย์ ..พรอันประเสริฐก็ขอได้แต่อย่าลืมว่าตัวเองก็ต้องทำความดีถวายด้วย บ่ใช่ศีลห้าข้อที่ควรทำกลับบ่ทำเสียงั้น แล้วเมตตาและช่วยกับสิ่งที่สมควรด้วยเน้อ

ผมเอาของส่วนตัว (แต่แอบจิ๊ก.. ขออนุญาติพี่พีแล้วก็เพื่อนๆ ด้วยเน้อ) ตอนแรกกะทำไว้แจกในเดือนนี้ แต่ดูเวลาตัวเองแล้วคงเสร็จบ่ทัน เอาหนังตัวอย่างมาให้ดูก่อนเน้อ.... ผมย่อมาให้ดูอาจจะทำให้ทัศนวิสัยในการรับชมทำให้ปวดตา บ่ว่ากันเน้อ กรุณาอย่าเพิ่งขอหรือจอง เสร็จแล้วค่อยว่ากันเน้อ [​IMG] (ครั้งก่อนรูปสามมิติ ปวดตาไปหลายคน เมื่อวันหยุดผมให้น้องๆ ดูกัน เขาก็ดูได้น่ะ รูปแบบนั้นเป็นหนึ่งในศาสตร์ที่เรียกว่า Stereograms ครับ)

ยุติการโม้ก่อนเน้อ ต้องออกไปข้างนอกอีกแล้ว [​IMG]

7. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ฟั่งไปเตื้ออ้าย อุตส่าห์เอาลิงมาอวด <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0a1b 031.JPG
      0a1b 031.JPG
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      37
    • 0a1b 032.JPG
      0a1b 032.JPG
      ขนาดไฟล์:
      75.2 KB
      เปิดดู:
      36
  8. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ใครจะรู้ใจคนรักเบี้ย เท่าคนรักเบี้ยเหมือนกัน

เบี้ยแก้แสนหกของผมครับ เบี้ยลูกใหญ่ ปรอทเต็มแน่น ใส่แผ่นตะกั่วด้วย อุดชันโรงเยอะด้วย และมีโค้ดอีกต่างหาก

และที่สำคัญ ผู้เสกเก่ง เสกเบี้ยเป็น เสกแล้วขลัง

เท่านี้แหละ พอแล้ว เอิ้ก เอิ้ก <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

กราบขอบคุณผู้สร้างครับผม สำหรับเบี้ยที่สมบูรณ์พร้อมลูกนึง

มานิมามา พ่อเบี้ยมา มาอีกลูกนึงนะ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0a1b 013.JPG
      0a1b 013.JPG
      ขนาดไฟล์:
      70.3 KB
      เปิดดู:
      41
    • 0a1b 014.JPG
      0a1b 014.JPG
      ขนาดไฟล์:
      45.3 KB
      เปิดดู:
      45
    • 0a1b 017.JPG
      0a1b 017.JPG
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      52
    • 0a1b 018.JPG
      0a1b 018.JPG
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      46
    • 0a1b 039.JPG
      0a1b 039.JPG
      ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      42
    • 0a1b 040.JPG
      0a1b 040.JPG
      ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      41
    • 0a1b 042.JPG
      0a1b 042.JPG
      ขนาดไฟล์:
      68.9 KB
      เปิดดู:
      46
  9. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยสวยคับ

10. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดลิง หุ้มเกราะ พร้อมรบซะแล้ว

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ลิง อะหยังนะ ..อ้ายบ่าว

สงสัยลิงอยู่เมืองฝางจะหนาวเน้อ ห่มผ้ามิดเลย

12. พี เสาวภา

รับจัดรูปเล่มพิมพ์เป็นเล่มเลยไหมครับ มีโรงพิมพ์หรือปล่าว คิดเล่มเท่าไหร่ครับ

ผมดูว่ามีฝีมือดีเหลือเกิน

วางรูปเล่มแล้ว วางภาพ save ใน PDF แล้วส่งให้ครูศนิวาร ตรวจ proof ทาน ภาษา เรียบร้อยก็สั่งพิมพ์ ผมออกทุนเองครับ...แหะๆ

13. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัย หนังสือจะหนาปึ๊ก..

ผมเก็บเซฟข้อมูลเรื่อย ๆ ตอนนี้ก็ปาเข้าไป 100 กว่าหน้าแล้ว
    (เอาเฉพาะรูป ข้อมูล และคำแนะนำ น่ะเนี่ย ประสบการณ์แยกไว้อีกไฟล์ ยังหลายหน้าเลย)

ปล.สงสัยพิมพ์เป็นเล่มออกมาเมื่อไร ผมคงได้อ่านงอมแงม เหมือนนิยายจีนแน่ ๆ (เหมือนนิยาย แต่สัมผัสได้จริง ฟันธง)

14. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆหลวงพ่อ

วันนี้สอบมาพอได้ครับ

นิมนต์ท่านแต่เช้าเลย

บ้านพี่พีก็นิมนต์ไปตั้ง3คน

ไม่รู้หลวงปู่ท่านมาขอนแก่นทั้นมั้ยเนี่ย

ทานข้าวเที่ยงกันครับ

15. *DEXDOY*

กราบหลวงปู๋ทรงครับ

พี่ครับทำหนังสือแจกเหรอครับ มีประวัติและพระเครื่องหลวงปู่ทรงครบไหมครับ

ผมอยากเก็บใว้ดูและสะสมครับพี่ รบกวนพี่ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับพี่

16. พี เสาวภา

หรือมีท่านที่อยู่ กทม และเป็นศิษย์ที่มีความนับถือหลวงพ่อทรงแบบไม่ใช่การค้า มีความสามารถในการ วางรูปแบบ หนังสือ ขนาด สัก A4 มาเป็นที่ปรึกษาให้ผม เก่งภาษาไทย พิมพ์หนังสือ มีโรงพิมพ์ด้วย สดวกถ้าอยู่ กทม หรือ นนทบุรี ผมจะไม่เอาเปรียบท่าน เพราะผมจะออกทุนเอง กรุณาโทรหาผมได้น่ะครับ ผมจะพิมพ์ขายมั่ง แจกมั่งตาม ปณิทาน ของท่านผู้เฒ่าวัดมอญ เพื่อยืนยันว่า ทำไมขนาดพระผู้เฒ่าที่มีคุณธรรม คุณวิเศษ เป็นที่นับถือแก่คนทั่วไป แต่ยังมีหนังสือประวัติ ที่จริงๆ ไม่ได้ แต่เป็น แบบมั่วๆ นั่งเทียนเขียนเอามาเพื่อขายของ ของคนบางกลุ่ม

ประวัติเพิ่มเติมของท่านผู้เฒ่าได้ทำไปบ้าง มีข้อมูลที่ลึกขึ้นจากคนที่ทันยุค หรือ เป็นคนยุคเดียวกับท่าน จะดำเนินไปเรื่อยๆน่ะครับ ตามเวลาที่ผมพอจะว่าง ผมชอบทำงานตลอดวันตลอดคืนครับ อยู่นิ่งๆแล้ว จมูกมันงอกยาวออกมา...แหะๆ

ท่านใด เป็นหม้อลูกวิเศษฯ มีข้อมูล สัมภาษณ์ ใครมา ถ่ายรูป จดชื่อจริง ส่งมาในรูปแบบ word ตามเมล์ข้างล่าง จะกรุณาส่งมาให้ผม เป็นตอนๆตามที่ท่านหาได้ ผมมีรางวัล ให้ท่าน อันนี้ให้ท่านบอกมา หรือ จะขายเป็นตอนๆเอาเงินไปกินขนมก็ได้น่ะครับ แต่ต้องเป็นเรื่องจริง มีชื่อคน ที่อยู่ เบอร์โทรให้ผมโทรเช็ค หรือ ไป หาที่บ้านเพื่อตรวจสอบข้อมูลได้ หรือมีของหลวงพ่อจะขายให้ผม และแถมเรื่องข่าวให้ก็ได้ ผมรับได้หมด ขอให้เป็นเรื่องจริง ลองวัดใจกันดูได้ครับ โทร ๐๘๖ ๓๒๒ ๘๖๑๙

การถ่ายรูปไม่มี เอากล้องเอาแบบมือถือมาก็ได้ครับ ขอชัดๆหน่อยเท่านั้น

หลักการณ์คือ

๑) ต้องการประวัติของหลวงพ่อ ตั้งแต่เด็ก จนย้าย มาอยู่ที่วัดมอญ

๒) ประวัติวัตถุมงคลที่หลวงพ่อสร้างจริงๆ ก่อนยุคผม และนายทุนทั้งหลายจะเข้าไปสร้างให้หลวงพ่อ

ถ้าท่านผู้นั้นมีอุดมการณ์เหมือนผม โทรหาผมตามได้ ตลอด ๒๔ ชม. น่ะครับ ให้ยิงมา ผมจะโทรกลับหาท่านเองครับ ผมจะรอน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  17. *DEXDOY*

กราบหลวงปู๋ทรงครับ

พี่ครับถ้าออกลูกเล่มมา อย่าลืมบอกผมนะครับ คิดเล่มละเท่าไรครับพี่

ถ้าออกหนังสือมาแล้วฝากบอกข่าว ผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณพี่มากครับ

18. *DEXDOY*

ท่านได้แต่ใดมา

พี่ครับตะกรุดชุดนี้ทำเองไหม หรือว่าออกวัดมาครับพี่ รบกวนด้วย จ้า

19. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ว๊าวววววว[​IMG]...........จะมีหนังสือประวัติหลวงปู่ทรงแร้วววววววว...
    พี่พีมีโครงการแล้ว.......ดีใจๆ
    fairy3

20. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆดีใจด้วยคับ จะได้มีหนังสือแล้ว[​IMG]