เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ หลวงปู่ ปานครับ***

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ สมเด็จองค์ปฐม ค่ะ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    RIMG0456.JPG RIMG0457.JPG

ล็อกเก็ต พระสมเด็จญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

ของฟรีดีที่สุด

รีบๆ ไปกราบสมเด็จพระสังฆราช ที่ ร.พ. จุฬาวันนี้

พระที่ เฝ้าสมเด็จท่านจะแจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข

ของฟรีแบบนี้ดีกว่าของซื้อล้านเท่า ใส บริสุทธิ์ ขึ้นคอได้ทันทีไม่ต้องลังเล พระต้องทำพิธีมาแล้ว ขออนุญาตมาแล้ว

กราบ ๆ ๆ พระสมเด็จญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

4. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

6. แสงแข

พระพิมพ์ขาว ปางทุ่งเศรษฐีหลังพระสีวลีฝังแร่โคตรเศรษฐี โดยคุณพี เสาวภา ขออนุญาตยกมาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2013
  7. แสงแข

พระโคตรเศรษฐีเนื้อแร่ ท่านแม่ชีประทุม

คุณพี เสาวภา เจ้าของพระค่ะ

8. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ตามไล่อ่านมาเรื่อย ๆ ตอนนี้ขึ้นหน้า 1400 แล้วครับ

9. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

10. แสงแข

พระแหวกม่าน หลวงพ่อทรง วัดมอญ

11. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าเค้าทำนายว่าดวงจะดี แสดงว่ามันต้องกลับเป็นตรงกันข้ามใช่ไม๊คะ

12. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

13. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้รับพระแล้ว ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้รับพระเหมือนกันครับ กราบขอบคุณครับ

ข้างหลังมี มังกร ( พญานาค ) หลวงตาเล็กเสกถึงพญานาคแน่ครับ

อย่าลืมช่วยติดต่อ หลวงพ่อ ถ้าญาติโยมอยากได้ จะบูชาผ่าน เมล์ได้ไหมครับ

หรือ โทรหาหลวงพ่อน่ะครับ

ได้อานิสงค์ คนจะได้มีของหลวงตาเล็ก แบบแท้ๆ โดยทำบุญตรงกับวัดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2013
  15. พี เสาวภา

คำตอบตรงๆใช่ ครับ

แต่ถ้ามีลายละเอียด ต้องพิจารณา พื้นดวงและ ดวงจรน่ะครับ ว่าจะมีอะไรขึ้นบ้าง

คำว่าดวงดี ดีแบบไหนล่ะครับ ต่างคน ต่างดี ต่างดวงครับ

ดีด้านการเงิน

ดีด้านการงาน

ดีด้านรับราชการ

ดีด้านค้าขาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2013
  16. พี เสาวภา

เหรียญนี้สวยงาม แต่งภาพก็สวยงามน่ะครับ

17. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีที่พระส่งถึงด้วยความปลอดภัยครับ วันนี้ผมไปกราบหลวงพ่อมาแล้วครับ และได้กราบเรียนหลวงพ่อถึงความต้องการของสมาชิกที่ต้องการร่วมทำบุญร่วมกับหลวงพ่อ ซึ่งท่านรับทราบและได้ให้ช่องทางมาแล้ว (เรื่องเงินทองขออนุญาตไปห้องประมูลนะครับ)
    ซึ่งท่านก็ขอโมทนามาณ ที่นี้ด้วย โดยผมได้กราบเรียนถามเรื่องพระ ได้ความว่ามวลสารที่ใช้จัดสร้างพระรุ่นนี้มีส่วนผสม ๓๙ พระอาจารย์ สำคัญๆคือผงของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่ดูลย์ หลวงปู่บุดดา หลวงพ่อดาบส หลวงพ่อจำเนียร ฯลฯ ซึ่งรูปพระด้านหน้าเป็นพระที่เกิดจากนิมิตของท่าน ด้านหลังเป็นภาพมังกร ท่านเล่าว่าเป็นมังกรตนใหญ่เลื้อยลงมาจากภูเขาลงมาตามทางเดินของวัด เลยทำเป็นรูปมังกรดังกล่าว และที่สำคัญหลวงตาเล็กอธิษฐานให้อย่างแน่นอนครับ

18. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่าน

รับทราบครับพี่ และจากคำแนะนำที่ผมได้โทรไปปรึกษา ขอบคุณมากครับ

ผมเองเรื่องดวงผมให้ความสำคัญน้อยกว่าเรื่องกรรมเหมือนที่พี่แนะนำครับ แต่ก็ไม่ละเลย รับฟังแล้วใช้สติในการดำเนินการต่อๆไปครับ

ผมเล่าให้เพื่อนๆฟังนิดหน่อยนะครับ ตามพื้นดวงผมปีนี้ ได้รับคำแนะนำจากหมอดูว่าไม่ค่อยดีเท่าไร ให้ระมัดระวังเรื่องเงิน จะเหนื่อยทีเดียว แต่จากที่ทางพี่พี ได้แนะนำว่าหากเป็นปีที่เป็นอมาวสี จะให้ผลตรงกันข้าม ซึ่งในความเป็นจริง 4-5 เดือนที่ผ่านมา งานที่ผมทำแม้จะไม่ร่ำรวย อาจน้อยเมื่อเทียบตามมาตรฐานคนอื่น แต่ผมพอใจมากๆครับ รายได้มากกว่าตอนเป็นมนุษย์เงินเดือนแล้ว สามารถมองเห็นแสงสว่างข้างหน้าได้ ยังคงต้องทำงานหนัก แต่อุ่นใจว่ามีครู อาจารย์ คอยเกื้อหนุนอยู่ ไว้ขอเวลาอีกสักช่วงนึง เมื่อการงานแข็งแรงจะมาเล่าหลายๆเรื่องให้ฟัง มีหลายๆเรื่องที่บังเอิญจนน่าแปลกใจครับ

ขอขอบคุณพี่พี ผู้ใหญ่บ้านของบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ แห่งนี้ สำหรับการแนะนำครูอาจารย์หลายท่านให้ได้ทราบ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหลวงปู่บุญศรีท่าน

ขอกราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

หากมีคำพูดตรงไหนไม่เหมาะสมขออภัยด้วยนะครับ

19. Chang_oncb

มากราบหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ขอโชค ขอลาภ

20. พี เสาวภา

ท่านนี้่ พี่น้องจะได้ทราบไว้ ว่าเป็นการเดินทางของคนมีสติ ไม่ประมาทต่อการดำเนินชีวิต

๑) การดำเนินชีวิต ไม่คิดว่าตัวเองเก่ง และ เป็นหนึ่ง ไปข้างหน้าตามพื้นฐานกำลัง และ ฟังคำแน่ะนำของผู้มีประสบการณ์เดินทางชีวิตมาก่อน ใช้ สติ ตรองไปว่าถูก หรือ เหมาะกับเราหรือไม่

คนรุ่นใหม่ๆ จะอวดดี ทำตามอารมณ์ที่คิดว่าถูก และ ดูถูก คนอื่น ว่าด้อยปัญญากว่าตัวเอง ไม่ทันสมัย ตอนจบ ถ้าไม่ฟลุ๊ค หรือมีบุญเก่าเยอะๆ มารองหนุน จะน็อค ไม่ต้องรอยกสุดท้าย

การเดินทางของคนที่เชื่อมั่นในตัวเองอย่างสูง มากเกินกว่ากำลังสติตัวเอง หาคนที่สำเร็จน้อยมาก และท่านที่สำเร็จเหล่านั้นถือว่าเป็นข้อยกเว้น บางคนกว่าจะได้ไปถึงจุดที่สำเร็จในทางฐานะได้ กลับเอาโอกาสทางธรรมไปแลก ผิดศีล ผิดธรรม เพื่อ แลกเอากับเงิน

เมื่อเข้าไปลึกๆ การจะกลับคืนมาทางธรรมอีกเป็นไปได้ยาก เพราะขึ้นหลังเสือ ( พญามาร ) ซ่ะแล้ว ลงมา เสือจะกัดตาย

ไปตามทาง สายกลาง มีหนัก มีเบา มีผ่อน มีดึง พยายามอยู่ตรงกลาง ไม่ตึง ไม่หย่อน องค์พระศาสดา ได้ ทรงพระเมตตา สอนไว้ให้แล้ว สองพันกว่าปี ใครไม่เชื่อ จัดว่า โง่แบบโคตรๆ

๒) ใช้โหราศาตร์แบบถูกวิธี ฟังด้วยสติ คนเป็นโหราศาสตร์ ที่ไม่ต้องด้วยอามิสมีจริงๆ แต่ท่านเหล่านี้จะซ่อนตัว เร้นวิชาเคล็ดลับ แต่ สภาพเศรษฐกิจ มันดันให้ ต้องมาเลี้ยงชีพ และ ไม่มีอะไรเกินกว่ากรรมไปได้ ถ้าเราเข้าใจตรงนั้น เราก็เอาโหราศาสตร์มาประยุกต์กับชีวิต ให้เตรียมพร้อมแบบมีสติ

อาจารย์ ประยูร สอนว่า คนเป็นโหราศาสตร์ คือ คนไม่ประมาท และโหราศาสตร์ ต้อง สอดคล้องกับศาสนา

ถ้าศาสตร์ใด คุยว่าเกินหน้ากว่าพระศาสนา หรือ เก่งกว่า พุทธศาสตร์ ให้ล่ะทิ้งสิ่งนั้นทันที มันกำลังจะหลอกเราอีกครั้ง หลังจากที่หลอกให้เราเชื่อแบบผิดๆมาหลายสิบชาติแล้ว

๓) มีกองหนุนดี มีครูบาอาจารย์ ชั้นยอดที่มองไม่เห็นตัว ที่ไม่ได้มุ่งหวังอามิส มาตั้งแต่ต้น มีเมตตาเกินกว่าจะบรรยายเป็นคำภาษาไทย

โค็ชนักมวย แม้จะเก่งขนาดเทวดาอย่างไร นักมวยก็ต้องลงซ้อมเอง ต่อยเอง เหนื่อยเอง เจ็บเอง ถึงจะเป็นแชมป์ได้

แต่การมีโค็ชดี ผู้จัดการดี พี่เลี้ยงดี ก็ชนะไปก่อนจะลงแข่งแล้ว ถ้าขยันซ้อม ปิดประตูแพ้ ถึงพลาดท่า ก็ยังพอเอาตัวรอด ไม่ถูกน็อคคาเวที แต่ถ้าไม่ประมาท ต่อยมวยรัดกุมแล้ว โอกาศถูกน็อค มีแค่ สูญ

๔) บุญ บาบ กฎแห่งกรรม เป็นของมีจริงๆ ต่องเชื่อมั่น ยึดมั่นตรงนี้ไว้ สติจะได้กำหนดให้อยู่ทางสายกลาง ตามคำสอนขององค์พระศาสดา สัมมาสัมพุทธเจ้า ที่ทรงมีพระเมตตา ชี้แนะให้

บางคนเชื่อธรรมมะแบบปลอบใจตนเอง เชื่อแบบเอามาอวดคนอื่น แบบนี้ไม่นับ การเชื่อ ต้องเชื่อจริงๆ ด้วยจิตมั่นว่า

กฏแห่งกรรม บุญ บาบมีจริง ทำอย่างไร จะได้ผลแบบนั้น ไปหนี ไปซ่อนไม่ได้ เพราะคอมพิวเตอร์ของจิตของเราเอง มันจำได้เอง มันบันทึกไว้ทุกกรณี ทุกรายละเอียด พอตายไป ถ้าไปรับกรรม ท่านลุงพุฒ แค่กดปุ่ม กรรมดี กรรมชั่วช้าทั้งหลายที่แอบทำมา จะไหลพรั่งพรู แสดงตัวออกมาเอง เพราะ เราไม่มีทางหลอกตัวเราเองได้ เราจำไว้ ได้หมด ทั้งดีและ ชั่ว แม้พยายามจะลืม แต่ สิ่งเหล่านั้นมันฝังลงใน ฮาร์ดดิส ในจิตซ่ะแล้ว ยากที่จะ reformat ทิ้งไปได้ กี่ชาติก็ บันทึกไว้หมด

ที่เขียนเพราะเลื่อมใสคนๆหนึ่งที่ ทำมาหากิน ตามอัตภาพ และ ไม่ประมาท อยากให้พี่น้อง ช่วยพิจารณา สิ่งรอบข้างเอาเองด้วยสติ

กราบ ๆ ๆ หลวงตาเล็ก ที่เคารพ อย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2013