เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    Currently Active Users Viewing This Thread: 21 (9 members and 12 guests) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    พี เสาวภา, เงาบุหลัน, แสงแข+, putsudsoi, tanatsan, ตะวันมงคล, วสี, The29, Suppasit_S

ใครไม่แสดงตน อดของแจก ...แหะๆ

2. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ผมหัวอก และ หัวจิตหัวใจ ความคิดเดียวกับท่านครับ
    และผมติดตามพี่ใหญ่ท่านนี้มาตั้งแต่ เว็บ สข.
    ที่ผมก็เป็นอีกคนที่ไม่ได้แวะไปแล้ว
    มาใน เว็บ พลังจิต แต่แรกผมใช้อีก User Name หนึ่ง (ตอนนี้ลืมชื่อเดิมแล้วด้วยครับ)
    ลืม Password เพราะวัยอยู่ในช่วงขาขึ้น จึงสมัครใหม่
    และตามหารวบรวมอะไรที่เป็นความรู้แนวทางต่าง ๆ อยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2013
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้อ เป็นแฟนเก่า ตั้งแต่ สข นานมากทีเดียว

ผมเองก็ไม่คิดว่าจะเขียนอะไรได้ทนขนาดนี้ เข้าปีที่ ๖ แล้ว

ส่วนแนวทาง ถ้าอะไรในชีวิตของผมที่ผ่านมา ท่านเอาไปใช้ประโยชน์ได้ กราบเรียนเชิญเลยครับ

และ ถ้าสงสัย ถามได้ ผมมี หนึ่งชีวิต ใช้มา เกินครึ่งศตวรรษ ถ้ามันจะเป็นตัวอย่างผิดๆ หรือ ตัวอย่างถูกๆ ให้ คนได้ ศึกษา เอาไปใช้เป็นแนวทางในการดำเนินชีพให้ ดีกว่าผม

ผมถือว่าให้เกียรติ พี เสาวภา หรือ ร.ท. สันติ ศรีงาม มากเลยครับ

โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2013
  4. พี เสาวภา

ของแจกไม่ต้องห่วง ยืนยันว่าได้ ยี่ห้อ หมู มะนาวหวาน เข้าบ้านนี้ไม่ต้องเคาะประตูครับ

มาเจออะไร ก็หยิบกินได้ อะไรที่ แจก หยิบกลับบ้านได้เลยครับ

5. ตะวันมงคล

ที่ สข. ผมจำ User Name เก่าของพี่ได้
    (ที User Name แรกของตัวเองในพลังจิตกลับจำไม่ได้ = คงเพราะวัยอยู่ในช่วงขาลงของอายุขัยที่เหลือหนะครับ) และมีเพื่อนผมหลายคนก็จำชื่อนั้นของพี่ได้อยู่
    ผมเคยเดาในใจหลายครั้งว่าที่พี่ใช้ชื่อนั้นเพราะอะไร
    แต่มารู้ว่าเดาผิดหมด เมื่อได้ทราบชื่อกุมารทองของหลวงปู่อั๊บที่อยู่กับพี่ ที่ชื่อว่ากุมารโชคผ่านมา ครับ
    สำหรับแนวทางความรู้ต่าง ๆ ที่พี่ และพี่ท่านอื่น ๆ แนะแนวทางไว้ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนได้นำไปใช้เพื่อประโยชน์ในชีวิตทั้งทางธรรมและทางโลกอย่างมากมาย
    จึงมีคนจำนวนมาก ทั้งวัยเกษียน วัยกลางคน วัยหนุ่มสาว และวัยรุ่น เข้ามาอ่านและแสดงตัวและติดตามกันมาก ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2013
  6. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคำว่าแจกๆ แล้วตาโต ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ...

ขอย้อนอ่านก่อนค่ะว่าแจกอะไร เหอๆ

7. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ลุ้นด้วยคนค่ะ ปล. คุณพีใช้ศัพท์ทันสมัยเหมือนกันนะคะ :cool:

8. พี เสาวภา

เรื่องนี้ขอแสดงว่าเป็นความเชื่อเฉพาะตน

ผ่านมา ตอนนั้นแค่จะแวะไปห้ามศึก เรื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อทรง แต่ผ่านไปแล้วดันเจอ หมิ่นประมาท เรื่องมันเลยยาว ถึง สน. บางยี่เรือ เรื่องน่าจะยังคาอยู่ ผมไม่แน่ใจว่าหมดอายุความหรือยัง

หลังจากเหตุการณ์ที่ สข ผมเข้าใจโลก internet ที่มีพวกพ่อค้าขายวัตถุมงคลของใหม่ ( คำว่าใหม่ คือ ทำขึ้นใหม่แบบนายทุน ไม่ใช่ของเก่าเกจิฯ หรือ ของกรุ ) มากขึ้น

จะไม่วิจารณ์พฤติกรรมในที่นี้ แต่หลักการคือ ของฟรี ดีที่สุด ของดี ไม่ซื้อ ไม่ขาย ( ของดีเอาไว้ใช้เอง ขายไปทำไม ? มีแล้ว ลื่น ใครจะขาย )

ผ่านมา เป็นชื่อก่อนผมมีกุมารทอง โชคผ่านมาครับ เพราะยุคนั้นพึ่งมารู้จัก หลวงพ่อ อั้บ และ ตอนนั้น ไม่ได้เน้น ด้านกุมารทอง ผมเน้น ด้าน แม่พิม กับ กันงู มากกว่า

ผมขอเรียน คนเรามี สัญชาติญาณ และ มี อุปสงค์ อุปาทาน ผมมีสิ่งเหล่านี้ ใน พระ ภิกษุ และ เครื่องรางของขลัง วิธีเดียวที่ผมใช้กำจัด อุปสงค์ อุปาทาน โดยใช้หลักของหลวงตาเล็ก คือ ดูนานๆ และ ใช้สตินำ

หลวงพ่ออั้บ หลังจากผมดูท่านมา ตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๕๐ มาเรื่อยๆ วิชาเอกคือ แม่พิมพา และ ทีเด็ด คือ กันงู ดูดพิษ ของจริงๆเลยล่ะครับ สิ่งนั้นทำให้ บังอันอื่นไปหมด เพราะท่าน ยังเก่งเรื่อง กุมารทอง รักยม เจ้าบุตร เจ้าลบ ฯลฯ และ อีกหลายอย่าง แต่พอท่านบอกผมว่า

สู้ นางพิมไม่ได้สักอย่าง ผมเลยไม่ได้เน้นที่ สิ่งอื่น

แต่ เรื่องรักยม และ กุมารทองนี่ เขามีเสน่ห์ และ ของหลวงพ่อ อั้บ ถูกใจที่ว่าไม่ต้องเลี้ยง ให้เรียกกินก็พอ ทำให้ไม่ยุ่งยาก เลย ทำให้มี สมาชิก แทคทีม แม่พิม กุมารโชคผ่านมา และ รัก ยม ศรีมุก ศรีนิล ไปไหนไปด้วยกัน นอนไหน นอนด้วยกัน กินไหนกินด้วยกัน และ อบอุ่นในหมู่ กัลยาณมิตรที่ดี ที่ผมเน้นและ อุทิศให้พวกเขา คือ บุญที่ผมทำ เป็นหลัก กรวดน้ำให้ทุกครั้ง ด้วยบุญทั้งหมด ในอดีตชาติ ที่ทำ จนถึงปัจจุบัน และ ขอพวก เหล่าเทพ เทวดา เหล่านี้ ให้ได้ทำบุญใหญ่ๆด้วยกันข้างหน้า ไป จนถึงพัน บุญจากสุวรรณบัญชี

กุมารทอง และ รัก ยมของหลวงพ่อ อั้บ ท่านไม่ดัง ท่านไม่เน้น ท่านไม่อยากไปแข่งกับวัดสามง่าม ท่านชอบเงียบๆ แต่ใครมี จะทราบว่า เขามีตัว มีตน มีรูป มีนาม จริงๆ และ ไม่หลอกหลอน แต่อย่างใด ช่วยงานได้ในบางโอกาส

ทางโลก พอจะเล่ากันได้ แต่ทางธรรมแค่หางอึ่งจริงๆ เหมือน เรือน้อยกลาง มหาสมุทรทั้งเจ็ด จะท่องไปได้ครบเจ็ด เกษียณสมุทร น่าจะอีกไกลลิบ

ช่วงนี้มีพี่น้องเข้ามาวันล่ะ สองพัน ถึงเ กือบ สี่พัน คลิ้กต่อวัน มากกว่ายุคแรก หลายเท่าตัว มีเบอร์แปลกๆโทรมา พูดคุย หลายเรื่อง ทั้ง ท่านที่เคยคุ้นกันมา กับท่านที่ไม่คุ้น

ผมบางทียุ่งๆ ถ้าพูดคุยกับท่าน ไม่สดวกในช่วงเวลานั้น กราบขออภัย แต่ถ้าเป็น ศิราณี ช่วยแนะนำ แก้ไขปํญหาชีวิตได้ อย่าได้เกรงใจ ผมถือว่าผมได้ทำทานเหมือนกัน

และทานที่แรงที่สุด คือ การช่วย ชีวติคนที่ กำลัง ยาก มองไปข้างหน้า รอบตัว มันมืด ผมเคยเจอมาก่อน

แต่มามี หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่อ อั้บ หลวงพี่ วัดเงิน ช่วยแนะนำทางธรรม มี คุณแม่ ช่วยให้คำปรึกษา และ เพื่อนตาย อีก สองสามท่าน คอยทักท้วง ทำให้มีสติขึ้น ดำเนินชีวิต ได้นิ่งขึ้น คนคือคน ตราบใดที่ยังเป็นคน มัน หวั่นไหว อ่อนไหว หลงไหล กับได้ทุกเรื่อง ถ้าไม่ หลงไหล หวั่นไหว จะเข้าประตู ของอริยะ ซึ่งยังไม่ใช่ผมแน่นอน

โลกนี้ถึงมี พระมหาศาสดา เอกทรงอุบัติประสูติ ขึ้นมา เพื่อ สอนคนให้ พ้นจาก อุปสงค์ อุปาทาน เหล่านั้น เรายังไปไม่ถึง ขั้นตอนขั้นสูง ก็เอาขั้นตอนง่ายๆ เอาหลักง่ายๆมายึด เช่น ทาน ศีล ภาวนา และ สติ

ที่จริงเขียนเรื่องนี้ผมไปได้อีกยาว เอาเป็นว่า เอาแค่นี้ก่อน เพระาฝนตกหนัก เป็นห่วงพวกท่าน ในการ เดินทางไปทำงานน่ะครับ

เบอร์ผม 086 813 2111 พี เสาวภา / สันติ ศรีงาม

โทรมาคุยได้ตลอดเวลาครับ

9. พี เสาวภา

ลูกเขาสอน กลัวพ่อจะโง่ครับ สำหรับ สายอเมริกา มิตรจากโพ้นทะเล ห่างกันครึ่งโลก แต่อาทิตย์ ดวงเดียวกัน พระจันทร์ดวงเดียวกัน อยู่ใกล้เหมือนบ้านติดกัน

จะ แจก เปิ้ล เผื่อ ฝรั่งด้วยครับ...แหะๆ

10. พี เสาวภา

ยังไม่ได้บอกครับ เป็นของดี เสกในพรรรษานี้ และ อธิษฐานจิตโดยผู้เฒ่า สี่แผ่นดิน ( ร.๖ ถึง ร. ๙ ) ซึ่งตอนนี้ หาได้ยากแล้ว

ถ้ายังมี ผู้สูงวัยนี้ยังอยู่ ต้องอายุ ๘๘ ปีขึ้นไป ซึ่ง หายากมากครับ

11. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***จองงงงงงงงงงง ครับ ท่าน อ.พี***

12. ตะวันมงคล

เดาผิดอีกแล้ว
    และพี่ก็เฉลยแล้วครับ
    พออ่านแล้วจำได้ว่าคำเฉลยนี้ พี่เคยเฉลยมาก่อน
    ผมเองเอาสองสามเรื่องมาปนกันเองครับ
    อ่านข้างบนนี้ ก็ยังได้ความรู้เพิ่มอีกหละครับ
    ขอบคุณมากครับ

13. พี เสาวภา

ท่านได้สิทธิ์ นั้น ทันทีครับ

14. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

QUOTE=พี เสาวภา;8246778

รูปนี้สวยงามมากครับ แม้ผมจะไม่มีรูปติดในภาพเป็นเกียรติประวัติ เหมือนคนใส่เสื้อลายสก็อต ในอีกรูป ผมใส่เสื้อยืด และขาสั้น ตามหลัก หุ่นอาแปะ มหาทักษา

แต่รุ่นนี้ หลวงตาเสกเดี่ยว ไม่ต้องมาพึ่งใครเสกให้อีก ที่เหลือด้านลูกมือ เป็นผมดำเนินการเองครับ มีเทวดาเป็นๆมาช่วยกันเยอะ เพราะเป็นบริวารหลวงตามาก่อน บวกบารมีอันเหลือเฟือของหลวงตา ที่อาถรรพ์บนแพโบสถ์น้ำ เจตนาบริสุทธิ์ เอาไปสร้างวิหารทาน ผลงานจึงสำเร็จอย่างราบรื่น เข้มขลัง ครับ

มีรุ่นเดียว ทำมาเท่าไหร่ก็หมด และ กล้ายืนยันรุ่นเดียว ในประเทศไทย ว่าเสกในโบสถ์ ไม้สักทอง กลางแม่น้ำเจ้าพระยา

ก่อนหน้านั้นได้ยินว่า มีรุ่นแพโบสถ์น้ำ หน้าวัดหลวงพ่อมะขามเฒ่าที่ชัยนาท เป็นที่ที่หลวงปู่ ศุข วัดมะขามเฒ่า อมตะปรมาจารย์สายชัยนาท มาปลุกเสก เครื่องรางของขลัง ลงตะกรุดใต้น้ำให้ เสด็จเตี่ย และยอดทหารหาญทั้งหลาย

จาก พ.ศ. นั้นมาถึงพ.ศ.นี้ ก็นี่แหละครับ รุ่นแพโบสถ์น้ำ ทำพิธีปลุกเสกโดยพระผู้เฒ่า ๕ แผ่นดิน ชาวชัยนาทเหมือนกัน

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ว่าของจริงหรือไม่ ไม่ต้องเชียร์ ไม่ต้องโฆษณา เพราะหมดไปนานแล้ว...เหอๆๆ[/QUOTE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2013
  15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

มาแสดงตัวแล้วครับ รอรับของแจก

16. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

มาแสดงตัวรับของแจกด้วยคนครับ อิอิ

17. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    มาลงชื่อรับของแจกด้วยครับ ได้ไม่ได้แล้วแต่จะกรุณา

18. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่เล็ก ค่ะ

19. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครูอาจารย์ทุกท่าน

สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่าน

ผมไปย้อนอ่านใหม่รอบนี้ ได้อะไรอีกมากเลยครับ

พี่ครับเรื่อง ลีลาชีวิตเมื่ออายุ 2 เท่า และ 45 ปี นี่ ถ้าตอน 22 ครึ่ง นี่ดี 45 ก็มีแนวโน้มว่าน่าจะดีใช่ไหมครับ. ช่วง 22.5 นี่ ผมทำงานปีแรกๆ เลย ช่วงปรับเงินประจำปีผมจำได้เลย รับสลิบเปิดดูแล้วอึ้งไปอึดใจ เงินขึ้น 40% โดยไม่มีการปรับตำแหน่ง ทั้งที่ปกติบริษัทผมนี่เต็มที่คือ 10% ยังนึกว่าเขาพิมพ์ผิดเลย

ช่วยแนะนำด้วยครับ

เข้าแถวรอรับของอีกคนครับ

20. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อ่านใหม่ถึงนี่แล้วครับ สนุกมากมาย