เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

จิต เรา เข้าใจยาก หากไม่มุ่ง หากสงสัย

จิต เรา รอเข้าใจ รอกันได้ ใช้ปัญญา

จิต เรา เฝ้าแต่รุ่ง แม้นเมื่อสาย และบ่ายหนา

จิต นั้น พลันจักมา อยู่เราท่าน (เมื่อ) มั่นจิตเอย

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เคยพูดแล้ว เคยเตือนแล้ว ธรรมชาติจะลงโทษ ด้วยอำนาจแห่ง ดิน น้ำ ลม ไฟ
    ออสเตรเลีย เจอไฟป่า เสียหายหนักในรอบ 40 ปี ญี่ปุ่นเจอพายุถล่ม เสียหายหนัก น้ำท่วม แผ่นดินถล่ม
    ฟิลิปปินส์เจอแผ่นดินไหว เสียหายหนัก ตายนับ 100
    รายต่อไปจะเป็นที่ไหน อย่างไร อยู่ที่กฏแห่งกรรม อย่าคิดว่า จะรอดพ้นกฏแห่งกรรม
    เขื่อนแก่งกระจาน บ้านเราก็ปล่อยน้ำอุตลุต น้ำมาก เอาไม่อยู่ เขื่อนตะคอง น้ำเต็มเขื่อน เป็นหลักประกันว่า เมษายน นี้ ไม่ขาดน้ำ ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2013
  4. Chang_oncb

5. Chang_oncb

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงตาเล็ก หลวงพ่อ ทรง หลวงพ่อ อั้บ

สอนเหมือนกันเด๊ะ

อยู่ที่จิตตัวเดียว

ถ้าจะเรียนแแบบง่ายๆ อ่านของหลวงพ่อ ฤาษีน่ะครับ สุดยอด ปรมาจารย์ แห่งยุคครับ

ล่ะสังขารไปแล้ว ก็ยังเทศ สอนคนอยู่ครับ หาแบบนี้ได้ไหมครับ

7. Chang_oncb

8. Chang_oncb

9. แสงแข

quote=พี เสาวภา;1740867

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    เปิดดูไฟล์ 469704 เปิดดูไฟล์ 469705 เปิดดูไฟล์ 469706

เปิดดูไฟล์ 469707

หลวงพ่อทวดพิมพ์ห้าเหลี่ยม

ท่านเห็นพิมพ์นี้คงจะแปลกใจ ว่ามีด้วยเหรอ ผมเจอทีแรกก็งง แต่คนรับมา รับต่อมาอีกที และยืนยันว่าได้รับจากหลวงพ่อ ผมส่องดูแล้ว อยากได้ทันทีเลยขอซื้อ เขาไม่ขายแต่ขอแลกกันมา แบบว่าชอบพอกัน

ผมเอามาเช็คกับหลวงพี่โรจน์ ท่านว่ามี เคยเห็นเหมือนกัน แต่มีน้อยมาก มีคนทำมาให้หลวงพ่อเสก แล้วแบ่งถวายไว้ อาจจะนานพอสมควร และพระมีน้อยมาก ไม่แพร่หลาย เขาคงทำมาไม่มาก มวลสารแก่ปูน รูปแบบแปลกดี พระนี้น่าสนใจมาก

ผมกั๊กพิมพ์นี้ไว้เกือบปีกลัวไก่ตื่น หาๆๆๆๆ อยากได้อีกสัก ๑๐ องค์...แหะๆ ไม่เคยเจออีกแม้แต่เงา แม้เพียงองค์เดียว เลยต้องปลงซะ

เอามาเปิดเผยเลย ใครได้ไว้ บอกได้ว่าเฮง ๆ ๆ เอามาขายผมได้ ผมรับซื้อ ราคามาคุยกันได้น่ะจ้ะ

ด้านหลังยังแปะ รูปหลวงพ่อไว้อีกสองรูปแบบจิ๋วๆ แล้วกลัวจะไม่แปลก แปะ เกศาหลวงพ่อไว้ให้อีก ใช่เกศาท่านแน่นอน

ใครมี และมีข้อมูลที่แตกต่าง เลิกกั๊กน่ะครับ เอามาเปิดเผยกันได้แล้ว

ปล. โปรดสังเกตุอย่างว่า หลวงพ่อปลุกเสกพระรูปหลวงพ่อทวดไว้เยอะพอสมควร บางทีเป็นพระเขาทำมาแล้วมาถวายหลวงพ่อเสกให้ บางทีเป็นพระที่ท่านไปซื้อเขามาออก เช่นรูปหล่อ ๔ นิ้ว และโปรดสังเกตุอย่างว่า หลวงพ่อเสกอะไรจะเป็นอย่างั้น ผมเคยมีโครงการณ์จะหล่อพระหลวงพ่อทวด เตารีด และ รูปหล่อ หลวงพ่อโสธรถวายหลวงพ่อ ในปี ๕๐ ให้ท่านเททองเอง กะจะขอท่านเสกหนึ่งไตรมาส แต่ท่านมาละสังขารซะก่อนครับ
    [/quote]

หลวงพ่อทวดพิมพ์ห้าเหลี่ยม โดย คุณพี เสาวภา ขออนุญาตยกมาจากหน้า ๑๐๗ ค่ะ

10. Chang_oncb

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงพ่อทวดพิมพ์ห้าเหลี่ยม โดย คุณพี เสาวภา ขออนุญาตยกมาจากหน้า ๑๐๗ ค่ะ[/QUOTE]

รุ่นนี้หายากมากเลยครับ

เคยเห็นแค่องค์เดียว

12. Chang_oncb

มากราบ สมเด็จพระศรีอาริยะเมตไตรย สมเด็จองค์ปฐม ขอโชค ขอลาภ

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กำลัง ต้องการพอดีครับ ขอบคุณครับ***

14. แสงแข

เหรียญขวัญถุงหรือเหรียญขวัญกระเป๋า

24-09-2008, 12:56 PM #1147
    อ้างอิงข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

เหรียญขวัญถุงหรือเหรียญขวัญกระเป๋า

ก่อนเข้าเรื่องพระวันวิสาขะห์ ๔๙ ของผมคั่นรายการด้วยด้วยของส่วนตัวสองสามอย่างน่ะครับ ที่เคยโชว์ที่สวนขลัง ที่จริงมีหลายอย่างที่หลวงพ่อเมตตาทำให้ ถือว่าดูเล่นเปลี่ยนอรรถรส เพราะไม่ใช่ของมาตรฐานน่ะครับ

ข้างบนเป็นเงินที่ผมได้จากหลวงพ่อตลอด สามปีกว่าที่เคยรับใช้ท่าน อยู่ข้างบนนี่ครับ คือ เจ็ดบาทห้าสิบสตางค์ เท่านั้น ที่จริงเริ่มต้นก็เงินผมนี่แหละ เมื่อผมทำมีดหรือ ซื้อมีด ด้ามงามาถวายหลวงพ่อ ผมจะเอาเงินถวายท่านก่อน แล้วขอแลกมีดกับเงินมา โบราณท่านว่า การให้ของแหลมของมีคมกัน แล้วในที่สุดจะบาดใจ ทิ่มแทงใจกัน ผมถือตามคนโบราณ เอามีดให้ใครเพื่อนฝูงหรือผู้ใหญ่ผมขายให้ทุกที่ เอาเงินบ้างเล็กน้อยแก้เคล็ด จะได้คบกันนานๆ
    ตกลงจะเห็นได้ว่ามีสี่เหรียญ ก็แสดงว่าสี่ครั้งที่ผมถวาย มีดหลวงพ่อ เป็นมีดด้ามงา แบบช่างพยุหะคีรี สามเล่ม และอีกเล่มผมจำได้ดี ว่าครั้งหนึ่ง เล่มที่ถวายคือมีด Swiss Army Knife แต่เป็นแบบเล่มเล็กบางๆ แต่มีอุปกรณ์ครบครับ เช่นไม้จิ้มฟัน ( หลวงพ่อชอบจิ้มฟันหลังจากฉันอาหาร ต้องมีไม้จิ้มฟัน ) กรรไกร มีดเล็ก ตะไบ แหนบถอนหนวด ไม้แคะหู ฯลฯ ไม่ใช่มีดที่ขายในตลาด สีจะดำเล่นลายสวยและมีโลโก้บริษัท และเป็นมีดที่ทำแจกโดยเฉพาะกับลูกค้าบริษัทขุดเจาะน้ำมัน เป็นมีดพิเศษ เขาให้มา ยังไม่ได้ใช้ ผมเลยมาถวายหลวงพ่อต่อ พอผมถวายท่าน ท่านไม่เคยเห็นมีดเล็กๆ แบบนี้มาก่อน ท่านชอบใจมากในความกระทัดรัด เรียกว่ายิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ถูกใจมาก ท่านบอกจะพกติดย่าม และจริงๆ ผมเห็นท่านควักออกมาหลายครั้งในหลายโอกาส โดยเฉพาะไม้จิ้มฟัน ควักมาจิ้มฟันให้ผมดูบ่อยๆ ทั้งที่วัด และที่อื่น นอกสถานที่ จัดว่าเป็นมีดคู่กายท่าน มีดอันนี้ไม่ทราบว่าไปตกอยู่ที่ใคร คงจะเป็นหลานท่าน ถ้าขายคืนผมรับซื้อน่ะครับ ให้ราคาดีด้วย ส่วนมีดแบบอื่น ผมก็ถามหาน่ะครับ เผื่อเขายอมรับ แล้วจะขายคืน ผมก็รับซื้อ

เหรียญทั้งหมดมีพิเศษเหรียญหนึ่งคือเหรียญห้าสิบสตางค์ ตรงกลาง เหรียญนี้พกมา สิบกว่าปีแล้ว อันนี้เป็นเหรียญสองโค้ด โค้ดหนึ่งคือโค้ด นะขึ้นยอด เป็นโค้ดรุ่นแพโบถส์น้ำที่อาจารย์อนันต์และผมเทถวายหลวงปู่พระครูบุญศรี เหรียญนี้เสกมาก่อนแล้วจากหลวงปู่อาจารย์ผม และเสกพร้อมพระกริ่งแพโบถส์น้ำ กลางแม่น้ำเจ้าพระยา เป็นที่บริสุทธิ์

ผมถวายเหรียญนี้ให้หลวงพ่อทรงก่อน แล้วแลกด้วยมีดกลับคืนมา ทุกเหรียญผมขอโค้ดประจำตัวหลวงพ่อ คือ ท หยดน้ำ มาตอก แล้วขอท่านลงจาร และเสกซ้ำ ท่านทำให้อย่างดีทุกครั้ง โค้ด ท หยดน้ำอย่างที่ว่านี้ เค้าธุดงค์หายสาบสูญไป ถ้าเจออีก อย่าไปเล่นน่ะครับ ต้องได้ตอนหลวงพ่อยังอยู่เท่านั้น
    กระเป๋าสตางค์ของผมท่านก็เสกซ้ำให้หลายครั้ง ตอนผมไปกราบหลวงปู่อั๊บ เคยควักให้หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรลงเพิ่มให้ ท่านรับมาแล้วบอกว่า กระเป๋านี้ลงมาแล้ว โอ้โฮท่านเก่งจริงๆ จับปั๊บรู้ปุ๊บ แต่ท่านก็ลงซ้ำให้ด้านนอกด้วยเมจิก ตอนนี้เลือนหมด จะเก่าจะขาดอย่างไรผมไม่มีทางทิ้งกระเป๋าใบนี้ ได้เลย
    เหรียญนี้ตอกโค้ดทุกเหรียญ พกใส่กระเป๋าสตางค์ติดตัวไปทุกที่ มีแล้วอุ่นใจ เรื่องเงินๆ ทองๆ เอาไว้ดูดเงินเข้ากระเป๋าจ้ะ.......อิอิ ผมเชื่อของผมว่าได้ผลร้อย% แม่เหล็กดูดเหล็ก เงินดูดเงินจ้า ตรรกกะ มันให้

เหรียญขวัญถุงหรือเหรียญขวัญกระเป๋า คุณพี เสาวภา เขียนไว้ที่หน้า ๕๘ ขออนุญาตยกมาค่ะ

15. พี เสาวภา

กลับไปอ่านเองยังมันส์เลยครับ

16. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่าน

พรุ่งนี้ตอนเช้า ผมและครอบครัว จะไปถวายกฐินวัดโพธิ์ชัยนางัว จ.นครพนม ผมขอเป็นตัวแทนบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำแห่งนี้ไปร่วมด้วย ขอให้ทุกๆท่านโมทนาร่วมกันนะครับ

ติดตามเสมอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2013
  17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังพี่พีเฉลยครับผม :)

18. พี เสาวภา

จันทร์ลอย เหรียญพุทธซ้อน ไม่ใช่วัดทำครับ

สิวลี ห้ามจน มีแบบทำที่วัด แล้ว ทางศูนย์ขอแม่พิมพ์กลับไป

พระเนื้อผง มีรุ่นก่อนของหลวงพ่อ เนื้อน้ำมัน ยังพอเห็นน่ะครับ

นอกนั้นเป็นพวกเครื่องราง ที่มีโค็ด ท ไม่มีหัว และ วศด เล่นได้ครับ

19. แสงแข

20. แสงแข

พระศรีวิไล สมเด็จพระศรีอาริยะเมตไตรย สมเด็จองค์ปฐม