เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านตามทันซะที 2 ชั่วโมง 10 หน้า ผมอ่านช้าไม๊ครับ :):)

คุณส้มฟักครับ แหวกม่านองค์กลางสีน้ำตาลเข้ม ๆ เนื้ออะไรครับ

2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    ขอบคุณครับ ที่จะจัดมาให้พอดีว่าผมได้รับข้อมูลว่าเป็นสิ่งที่ดีเลยเตรียมตั้งแต่เริ่มรู้ว่าท้องแล้วครับ ส่วนเรื่องดนตรีบรรเลงผมต้องขอบคุณพี่พี และพี่ๆน้องบ้านเหรียญบินนะครับ ที่แนะนำแต่สิ่งที่ดีๆให้ ผมเองเวลานี้เปิดเพลงบรรเลงกรีนมิวสิค นิพพาน และที่บ่อยๆคือ ฟังเสียงให้พรหลวงตามหาบัวครับ เนื่องจากที่บ้านติดเคเบิ้ล เลยมีช่องหลวงตาเปิดรับพรทุกวันครับ

นี่แหละครับ บรรยากาศในบ้านเหรียญบินหลังนี้ ใครๆเข้ามาแล้วต้องกลับเข้ามาอีกครับ สาธุ...:cool::cool::cool::cool::cool:

3. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เรียกไม่ถูกครับผมพี่นริศ [​IMG] เป็นเนื้อว่านที่คงรูปร่างได้ดีครับผม

ไม่หดเหมือนเนื้อชันเพชร หรือเนื้อแร่บางไผ่

เนื้อสีน้ำตาล หยาบๆครับผม

4. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สถาบันไม่ได้รับประกันทุกคนที่เข้าไปเรียนว่าจะเป็นคนเก่งและคนดีเสมอไปครับ เพราะผลของการกระทำย่อมเกิดจากสามัญสำนึกของเขาเอง

ประโยคนี้ โดนครับ(y)

5. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    โอ๊ย... พี่พี... หนู 35 พอดีเลย ถึงว่าปีนี้งานเข้าจริงๆ... หลายเรื่อง หลายด้านค่ะ แต่ก็ยังรอดมาได้... เลยมีโอกาสได้มาแจมในกระทู้นี้ต่อไป

วันนี้ขอนำพระกริ่งหน้าอินเดียมาแบ่งกันชมค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

พระกริ่งสวยงามมากครับ

อิอิ

7. Noo Norway

ขอบคุณค่ะ...น้องน้ำแสวงหา ^^

8. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อิอิ กลับเมืองไทยเมื่อไรครับเนี่ย

9. Noo Norway

ประมาณมีนาค่ะ ที่ถามอ่ะ... จะเอาพระของหลวงปู่มาแจกให้เหรอ ดีๆชอบๆของฟรีตาม concept ของพี่พี ^__^

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเคยมีชีวิตคล้ายคุณ แนะนำแบบว่าคนมีอายุมากกว่า

๑) อย่าออกจากงาน ทำให้ดี ทำให้เจริญ ขยัน ทำงานให้เหนื่อยทุกวัน จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน
    ๒) เรื่องลูก ใช้โทรคุยครับ ค่าโทรช่างมัน สมัยนี้โทรง่าย มีซิมต่างประเทศ นาทีล่ะบาทเดียว โทรมาหาเขาทุกวันครับ วันล่ะซัก สิบนาทีครับ คุยรู้เรื่อง ไม่รู้เรื่อง หรือ เรื่องซ้ำก็คุยทุกวัน คุยให้เขาคุ้นเราให้ได้ครับ คำว่ารักให้บอกทุกวันครับ

อดทนแล้วเวลาของคุณจะมาเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แบ่งสร้อยผมเส้นสิ ผมไม่ใช่ลูกแม่โจ้ แต่ชอบของฟรี...เหอๆ

12. BaByUltraMan

สุขภาพเป็นยังไงบ้างครับพี่ P แข็งแรง เหมือนเดิมยัง

ครับผม

13. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

ไม่ได้มาหลายวัน วัดมอญ มีหลานศิษย์เพิ่มอีกแล้ว (deejai)

ยินดีด้วยนะครับพี่ (f)

14. พี เสาวภา

80% ครับ...................

15. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

แน่นหนัก ด้วยคุณภาพและ จำนวนครับพี่ส้มฟัก เอิ๊กๆๆๆ

สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ โยเฉพาะพระผงรูปเหมือน สวยงามมากๆ ครับ

ผมก็ว่า พระแหวกม่าน แบบสวยๆ แบบหูตากระพริบ หายไปไหนหมด

วันนี้ได้คำตอบแล้ว (ping-love

16. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าพียามค่ำ

17. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขานี้เขาแซวทุกกระทู้ อิอิ ........ว่าแต่ว่าวันนี้ไม่มีอะไรมาโชว์เหรอครับป๋าก่อ เอิ๊กๆๆๆๆ:cool:

18. ลายสะลอง

ลายสะลอง เป็นที่รู้จักกันดี

แหะแหะแหะ ของตัวเองบ่มี ขอเอาของพี่พีมาฉายซ้ำอีกรอบเน้อ สิ่งมงคลต่างๆ ของหลวงพ่อทรง..เมื่อได้ดูแล้วก็ยังอยากกลับมาดูอีก .. อยากจะนำมาให้คนที่เคยดูได้ดูอีก ส่วนคนที่บ่เคยดูช่วยดูเน้อเผื่อวันข้างหน้าอาจจะรู้สึกเช่นเดียวกับผม แล้วก็โชคอาจจะเข้าข้าง แหะแหะ เห็นเลขบ่.... หลายเลย กุปิกุปิ

ว่างจะแวะมาเน้อ ช่วงนี้ว่างน้อยกว่าบ่ว่าง วุ่นนัก งานเข้า ทรัพย์จาง มาทีหลายขนาน (smile)
    .
    .

19. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ปีนี้ ผมเองเจอมาหลายขนาน เอิ้ก เอิ้ก [​IMG][​IMG] ใครไม่เจอสภาพผมจริงๆ แทบไม่เชื่อว่าผมยังยิ้มได้ครับผม

ทำใจให้มั่นๆ คิดถึงครูบาอาจารย์

ปัญหาหลายอย่าง ผมแก้ด้วยคาถาหลวงตามหาบัว " ฟัดมันให้หงายหมา " [​IMG][​IMG]

มาเลย ลองดูว่าปัญหากับคนอะไรมันจะเก่งกว่ากัน เอิ้ก เอิ้ก

กราบขอบพระคุณครูบาอาจารย์ทั้งหลายที่ช่วยให้ผ่านมาได้ ทั้งด้านกำลังใจและตัวช่วยด้วยพลังที่มองไม่เห็น แต่สัมผัสได้เสมอ

สาธุ สาธุ สาธุ

ใจเย็นๆเนาะอ้าย เอาใจช่วยครับ แขวนพระหลวงพ่อทรงแล้วทำใจดีๆ กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ตื่นรับวันใหม่ด้วยใจเปี่ยมสุข

ผมก็เห็นมันผ่านไปได้ทุกเรื่อง [​IMG][​IMG]

20. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับพี่ พี ที่แนะนำ
    และผมจะอยู่ต่อครับ
    ไม่ต้องถามว่าเพื่อใคร เพื่อลูกครับ
    ยิ่งคนงานที่นี่ มีลูกชายอายุพอกับลูกผมเลย ผมเลยยิ่งฟุ้งซ่าน

เรื่องโทรไปหาลูกคงยังทำไม่ได้ครับ ได้ยินแม่บอกว่า เวลาใครโทรมา เค้าจะจับโทรศัพท์มาคุย โหลๆ แล้วก็ขว้างทิ้งเลยครับ แล้วก็ไม่ต้องถามอีกว่าคุยต่อได้ไหม เครื่องกระจาย
    คงต้องรอโตกว่านี้อีกหน่อยค่อยได้คุยกัน

แบ่งสร้อยผมเส้นสิ ผมไม่ใช่ลูกแม่โจ้ แต่ชอบของฟรี...เหอๆ

ของฟรีอันนี้พี่อย่าเอาเลยครับ เหนื่อย
    แต่ถ้าพี่อยากได้จริงๆ รอพี่ cc5922 เพราะพี่เค้าเป็นรุ่นพี่ผม
    ให้พี่ cc5922 มาแจกเองดีกว่า ครับ