เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Kambodia

Kambodia Active Member

12 พฤศจิกายน 2009

คนจริงน่ะผมไม่กลัว ผมกลัวคนพูดไม่จริงมากกกว่า..แหะๆ

ผมจะสรุปประเด็นให้ซัก 3 - 4 เรื่องนะครับ รบกวนตอบให้ผมด้วย ขอให้ตอบแบบชัดเจน สั้นๆ ได้ใจความ ไม่เอาน้ำนะครับ.

ข้อแรก ในฐานะที่ผมเป็นประชาชนคนหนึ่ง ผมมีสิทธิ์ที่จะวิพากษ์วิจารย์คุณได้หรือไม่ ?

ข้อสอง ถ้าผมไม่พอใจในพฤติกรรมของคุณ หมายความว่า ผมต้องเป็นศัตรู หรือ คู่ความกับคุณด้วยหรือ ?

ข้อสาม คุณช่วยตอบผมได้ไหมว่า การที่คุณพูดจาส่อเสียดบุคคลอื่นๆ คุณมีหลักฐานอะไรหรือข้อความ ในกระทู้ไหน ที่ระบุได้ว่า เขาพาดพิง ว่ากล่าว หรือเอ่ยชื่อคุณตรงๆ บ้าง ?

ข้อสี่ เว็บมาสเตอร์ จำเป็นต้องเห็นด้วยกับผมหรือไม่ ? ในกรณีที่ผม ไม่พอใจในพฤติกรรมของคุณ ? ไม่พอใจในคำพูดคุณ ?

ข้อห้า การที่คุณพูดจาส่อเสียดบุคคลอื่น ในกระทู้ของคุณ คุณพูดได้คนเดียวใช่ไหรือไม่ ? ( แฟร์ไหมครับ ?)

ข้อหก การบอกเบอร์โทรศัพท์ หมายความว่าคุณจะพูดแต่ความจริงเท่านั้น ใช่หรือไม่ ? ( จะบอกว่าเหมือนกรณี รวยแล้วไม่โกง )

ว่าจะถามน้อยๆ แต่ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว ขอให้เต็มๆ หน่อยล่ะกันนะครับ...

ขอความกรุณา ถามจริง ตอบตรง ด้วยนะครับ. ( ^.^)

2. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เมื่อคืนนอนดึกเลย ตื่นมาเป็น หมีแพนด้าเลย T-T

อรุณสวัสดิ์ครับผม

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

แหมๆๆ รอมาตั้งแต่เช้า ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

คุณเป็นใครล่ะครับ แล้วมาถามผม ชาติประชาธิปไตยเขาไม่คุยต่อรองกับผู้ก่อการร้ายครับ มาป่่วน มาส่อเสียด แต่ไม่มีหน้าตาไม่มีชื่อ แล้วยังมาถามเขาต่ออีก...เหอๆ

คุณเปิดเผยตัวตนแบบผม ผมแจกเบอร์ ชื่อจริง เสียงจริง กับคนทั่วกระดาน เขาก็จะติดต่อพูดคุยครับ ว่าเป็นอย่างไร มาอย่างไร ฟังสองด้านมองสองมุมครับ

มีอะไรต้องแอบเหรอครับ หวังดีทำไม มีอะไร หลบๆซ่อนๆ

ส่วนคำถามคุณน่ะ เมื่อถามจากความืด ก็ได้คำตอบจากความมืดครับ ผมไม่ต้องตอบความมืดครับ เพราะคำตอบก็อาจจะแบบมืดๆ

แต่อย่าไปไหนเลย อยู่เป็นเพื่อนกันนี่แหละ ชีวิตผมตอนนี้ไม่ค่อยตื่นเต้น หาอะไรตื่นเต้นทำกันสักปีสองปี คุยกันอีกสักหลายวันๆน่ะจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2009
  4. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    กราบหลวงพ่อทรงครับผม [​IMG] สาธุ สาธุ สาธุ

แหม พักนี่ ทำไมที่นี่คึกคักจัง เข้ามาช่วยกันปัดกวาด สังสรรค์สร้างสุข เพิ่มบุญกุศลก็มาก ที่เข้ามาป่วน จ้องจะรื้อศาลาก็มีหลาย ขนาดเข้ามาบิณฑบาตรก็ยังมี

ก็เข้าใจนะครับว่าโลกเสรี ใครอยากนับถือใครหรือไม่นับถือใครก็แล้วแต่ ทั้งผู้ใหญ่ หรือครูบาอาจารย์

ผมนับถือหลวงพ่อทรง แขวนพระหลวงพ่อทรง องค์นึงผมเช่ามา ๖๐๐.- นี่แหละ พิมพ์ไหน มายังไงอย่าไปรู้เลย รู้แค่ว่าผมศรัทธาของผม ผมพาหลวงพ่อทรงไปด้วยในทุกที่ที่ผมไป

ผมชอบที่นี่ กระทู้นี้ ผมเข้ามาแล้วได้กราบครูบาอาจารย์ ได้คุยกับพี่น้องและเพื่อนๆ ผมเข้ามาหารอยยิ้ม รอยที่ไม่ยิ้มน่ะ ผมเห็นอยู่ข้างนอกแล้ว ไม่อยากเห็นที่นี่อีก

ก็ได้แต่กราบหลวงพ่อทรงครับผม ใครที่นับถือหลวงพ่อก็ขอให้หลวงพ่อเมตตาช่วยเหลือให้เค้าเย็นใจนะหลวงพ่อ ใครไม่นับถือหลวงพ่อ ก็ให้หลวงพ่อดลใจให้เค้ามานับถือ หรือถ้าไม่ไหวจริงๆก็ขอให้เค้าอยู่เฉยๆนะหลวงพ่อ [​IMG][​IMG] อย่าให้ถึงกับเป็นบาปเป็นกรรมต่อกันเลย

กรรมน่ะ ซื่อตรงเสมอ ถ้าทำแล้วตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ รู้หรือไม่รู้ แต่ทำแล้ว มันตกใส่หัวเราแน่นอน

จิดดวงนี้ไม่เคยตาย แต่กายนี้เดี๋ยวก็ตายแล้วแหละ โชคดีได้เกิดมาพบศาสนา พบครูบาอาจารย์ ก็ทำใจให้ผ่องใสซะน้อ พี่น้อง อย่าให้เป็นเวรผูกต่อกันไปอีกหลายภพหลายชาติเลย

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 10 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พี เสาวภา, beleive, peach123, พิณพาทย์, cc5922, moo noi+, pei, ส้มฟัก, พิมาน </TD></TR></TBODY></TABLE>พี เสาวภา, beleive, peach123, พิณพาทย์, cc5922, moo noi+, pei, ส้มฟัก, พิมาน

ถ่ายรูปไว้ ไม่เห็นมีคุณ แคม หลบๆทำไมจ้ะ เปิดเผยตัวไปเลย คนเขาจะได้ไม่สงสัยพฤติกรรมว่ามาจากค่ายไหน แบบที่เขาสงสัยกันอยู่ สมัครมาใหม่ แต่บอกว่าอ่านมานาน น่าจะสมัครซ่ะตั้งนานแล้วน่ะครับ เพราะถ้าไม่ชอบพฤติกรรมของผม และรับแหวนอัศวินมาจากพระเจ้ายอร์ช ให้มาแกว่งดาบล้างอธรรม น่าจะมาซ่ะตั้งนานแล้ว ปล่อยผมไว้ทำไมตั้งเกือบ สามปี...เหอๆ

แต่พอมา ปลอมตัวปลอมชื่อมา แล้วว่าหวังดี มีกี่ชื่อล่ะครับ มาแว็บ แล้วก็หลบแว็บ กลัวอะไรกันหนักหนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2009
  6. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คุณอาพีนะคับ

7. Kambodia

Kambodia Active Member

12 พฤศจิกายน 2009
    แหะๆ ไำม่ถามแล้วครับ และ ไม่คุยแล้วล่ะครับ ผมกลัว.....

เอาเป็นว่าขอความกรุณาตอบคำถามของผมด้วยนะครับ ถือว่าอนุเคราะำห์ความข้องใจของผม

ในเมื่อคุณเป็นคนสาธารณะ เป็นคนเปิดเผย คุณก็มีหน้าที่ต้องตอบกระทู้ผม...

เปรียบเหมือนคุณเป็น ส.ส. แล้วคุณมาถามประชาชนอย่างผม ว่าผมเป็นใครมีสิทธิ์อะไร มาถามคุณ ?

แล้วคุณก็เที่ยวพูดจาส่อเสียดคนอื่นๆ เขาไปเรื่อยๆ ตามความสะใจของคุณ ท่านผู้อ่านก็ลองคิดดูนะครับ

ทั้งหลายทั้งปวง มันจะสะท้อน วุฒิภาวะ ของคนๆหนึ่งออกมา...ก็เท่านั้นเอง เอวังกิ่ม.

8. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

พร้อมหน้า พร้อมตา ถ่ายรูปหมู่หน่อย

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> Ong, Kambodia, เตเต้, dejlee, ไม่เกิด, ลายสะลอง, sacrifar, beleive, พิณพาทย์, หมีเมืองนนท์, พิมาน, พี เสาวภา, cc5922</td></tr></tbody></table>

9. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    เข้าบ้านมาวันนี้มีแขกหน้าใหม่? เข้ามาเยี่ยมบ้านหรือว่าเจาะจงเยี่ยมเยียนเจ้าบ้านคนเดียวไม่ทราบ แต่ดูจากเจตนาแล้วคาดว่าเหมือนจะมาดี เข้ามาเตือนเจ้าบ้านถึงพฤติกรรมบางอย่างที่แขกคนใหม่อ่านแล้วไม่ค่อยสบอารมณ์เท่าไหร่ ในฐานะสมาชิกบ้านเหรียญบินต้องขอขอบพระคุณในเจตนาดีของท่านนะครับที่อุตส่าห์สมัครสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเข้าเพื่อการนี้ หากเจตนาท่านดีจริงต้องขออนุโมทนานะครับ ทุกท่านที่เข้ามาเป็นสมาชิกหรือเข้ามาอ่านก็ตาม 100 ทั้ง 100 ศรัทธาในหลวงพ่อทรงเป็นที่ตั้ง จากนั้นก็อนุโมทนาในกุศลจิตที่พี่พีได้แสดงเจตต์จำนงค์ในตั้งแต่ต้นแล้วว่าต้องการเผยเพร่เกียรติคุณของหลวงพ่อทรงเป็นหลักพร้อมทั้งเผยแพร่วัตถุมงคลที่มีเจตนาสร้างที่บริสุทธิ์ โดยจะบอกเสมอว่าไม่ให้มีการซื้อขายเกิดขึ้นในบ้านหลังนี้ ย้ำว่าไม่ให้มีการซื้อขายครับ เพราะฉะนั้นผลประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆในบ้านหลังนี้จึงไม่มีครับ ส่วนกระแสข้องนอกที่เกิดขึ้นนั้นก็อยู่ที่ความศรัทธาของแต่ละท่านที่จะเสาะแสวงหาวัตถุมงคลที่หลวงพ่อทรงฝากไว้เพื่อให้คนดีดีได้คุ้มครองตัวครับ
    ในฐานะสมาชิกบ้านเหรียญบิน ขอไปยังท่านที่จะเข้ามาแสดงความรู้สึกต่างๆ ว่าท่านสามารถทำได้ครับ ผมว่าพี่พีเองและสมาชิกท่านอื่นๆก็คงไม่ว่ากันเพราะหากท่านกล้าที่จะเข้ามาพูดคุยเราก็จะได้รู้ว่าท่านรู้สึกอย่างไร และหากจะให้ดีขอความกรุณาแสดงตัวตนที่แท้จริงนะครับ เพราะคนจริงต้องกล้าจริงครับ แต่หากท่านมีเจตนาที่แฝงมาเพื่อสิ่งอื่นใดนั้นขอจงรู้ไว้เถิดว่าผลที่จะตามมาใหญ่หลวงครับ ผมเจอมากับตัวหลายครั้งคนที่มีเจตนาไม่บริสุทธิ์คิดไม่ดีกับผู้ที่เขามีเจตนาดีนั้น จะได้รับผลกรรมอย่างรวดเร็วครับ (ผมไม่ได้แช่งแต่ผลย่อมเกิดจากเหตุอยู่แล้วครับ) ขอจิตบริสุทธิ์ของหลวงพ่อทรงได้รับรู้และเป็นพยานในเหตุการณ์ในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ......

10. พี เสาวภา

สำนวนคุณนี่ ผมคุ้นมากเลย คุยไปเรื่อยเถอะ อย่าน้อยใจ เอวังหวังดี เราก็น่าจะคบกัน ปรับความเข้าใจ ทำเหมือนปฏิบัติการณ์ เอเท็บเบ้ อย่างที่ ตั้งใจหวังไว้น่ะครับ จะโฉบยิงแล้วทิ้งหนีหาย ไม่ปรากฏสัญชาติ

อยากได้อะไร ต้องเล่นด้วยครับ ผมมีที่เป็นกลาง ประเภท โรงพัก กับ ศาล กฏหมายรับรอง พูดกันแล้วมีบันทึก มีคนกลาง มีกรรมการ มีคนตัดสินว่าใครถูกผิด แล้วมีคำตัดสิน แบบทั้งอาญา และแบบแพ่ง บันทึกความจริง ชื่อจริง เสียงจริง มาให้สาธารณะชนเขาอ่าน ถ้าคุณร่วมมือกับผมจริงๆ เราสองคน ผมพอจะจัดให้ได้ ความเป็นจริงปรากฎได้ครับ ไม่ต้องมานั่งเสียดสีกันครับ

แต่ยังไม่ทันสวด บทกุสลาธัมมา คุณก็จะเอวัง ทำไมคนทำดี ทำน้อยจัง ทำให้จบซิครับ คนเขาจะได้รู้

คุณถามผม ผมก็ถามคุณ คุณไม่อยากตอบ และมาคาดคั้นให้ผมตอบ คุณว่าเรื่องแฟร์ๆ

ความแฟร์มันเป็นอย่างไรในนิยามคุณล่ะครับ???????????????????????

11. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

สำนวน คุ้นๆ นะครับพี่น้อง

คล้ายไอ้พวกนุ่งผ้าซิ่น เทวทูต หรือเปล่า เสียผลประโยชน์เหรอครับ
    หรือ อยากดัง แจ้งเกิดเหรอครับ ผิดที่แล้วครับ

ผมนับถือหลวงพ่อทรง และนับถือจารย์พี ครับ และจะไม่ยอมคนอย่างคุณด้วย
    แขวะ คนอื่นเค้าแบบนี้มันทุเรศครับ ผมอ่านข้อความคุณอยู่หลายรอบ
    อ่านข้อความที่จารย์พีเขียนอยู่เป็นปี สรุปได้เลยครับ คนคงเลยผลประโยชน์จากงานเขียนนี้แน่ ๆ ถ้าอย่างไงเลิกทำตัวเป็น กาก นะครับ
    และผมขอเรียนเชิญพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านแสดงความคิดเห็นครับ

เราเห็นว่าสิ่งไหนไม่ดีเราไม่เห็นด้วยต้องต่อต้านครับ เราต้องแยกให้ออกนะครับ
    ระหว่างวางเฉยเป็นผู้ดี หรือ แหย ครับ ผมอยากเห็นผู้ดีที่ไม่แหยครับ

12. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    สำนวนแบบเดิมอีกแล้ว เข้ามาเลย เข้ามาร่วมด้ยว อยากรู้จริงว่าเก่งจริงหรือปล่าว คนเก่งเขาไม่กลัว แต่ที่กลัวกลัวไม่จริง พูดชัดๆมันให้ชัดเลยว่าใครเป็นใครจะได้รู้กันไป คุณเขมร

13. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

14. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

เบอร์โทรคุณพีเขาก็ให้ไว้ทำไมไม่โทรไปคุยอะครับ หรืออย่างน้อยก็ PM (Private Messageอะครับ) ตามกระทู้นี้ไม่สมควร(โดยจิตสำนึก)จะมาสอบถามอะไรที่ไม่เกี่ยวกับหลวงพ่อทรงเลย หรือถ้าจะแฉใครก็เอาหลักฐานมาเลย พยาน หลักฐานที่เป็นชิ้นเป็นอัน ถ้าไม่มีก็ไปโทรคุยหรือ PM(Private Message) เอา ไม่มีเหตุผลที่ผู้ตั้งกระทู้หลวงพ่อทรงต้องมานั่งเคลียตัวเองโดยที่ยังไม่มีหลักฐาน ผมเป็นแฟนคลับกระทู้นี้ ผมชื่นชมพี่พี แต่ผมก็ไม่ได้เข้าข้างคุณพีนะครับ นี่ว่าไปตามจริง

แหมะ ต้องมาแจมด้วยอย่างเสียมิได้ เบื่อจัง ^ ^

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา, beleive, nishiki, หมีเมืองนนท์, บานชื่น, cc5922, ลายสะลอง, sacrifar, Single Club, เตเต้, dejlee, ไม่เกิด

ถ่ายรูปดู อ้าว คุณ แคม ไปอีกซ่ะแล้ว แบบโฉบมาโฉบไป มีอะไรต้องไปหลบด้วยจ้ะ พี่ น้องๆ เท่านั้น มาจับเข่าคุยกันได้จ้า ....เหอๆ และขอบคุณน่ะ ที่มาช่วยดันกระทู้ เหอๆๆ

16. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พี่เขาลืมแจ้งชื่อที่อยู่ให้ชัดเจนค่ะ เบอร์โทรด้วยนะค่ะ (กรณีพิเศษ) อย่าลืมล่ะ เด๋วไม่ได้รับของแจกนะค่ะ

17. พี เสาวภา

ต้องออกไปทำงานล่ะครับ ผมก็ต้องทำมาหากินเหมือนกัน...แหะๆ เดี๋ยวออนใหม่ แต่ดูจากมือถือได้ตลอดเวลา

คนปลอมตัวมา ปลอมชื่อ ปลอมเสียงมาใหม่ ก็แสดงเจตนาล่ะครับ

18. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ของฟรีดีสามเท่าครับ ลงชื่อที่อยู่ เบอร์โทร มาโลด

ป.ล.อย่างกับมะเร็งแน่ะ เริ่มเกิดจากบริเวณข้างเคียงแล้วลามมาถึงที่นี่ แต่ยังดีแค่มาเล็ง ยังไม่มีปัญญามายิง (ป่อย)

19. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีไม่ต้องห่วงครับ ผมว่าวันนี้มีคนเฝ้าบ้านทั้งวัน:cool::cool::cool:

20. พี เสาวภา

แจกจริงๆ นักรัก คนเขมร หรือคนสกลนคร ผมก็แจกให้ด้วยเมตตา ผมไม่แยกสี แยกค่ายครับ

แต่แยกดี แยกชั่วครับ...แหะๆ