เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอโมทนาบุญกับพี่พีด้วยคนนะครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    หากิน ทางใต้ดินมา ประมาณ ยี่สิบกว่าปีครับ

คุณพ่อของคุณคงรุ่นเก่าน่ะครับ

มีหิน นาคกระสวย ของน่านเก็บไว้บ้างหรือไม่ครับ

หินนำโชคน่ะครับ

3. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ ด้วยบารมีแห่งผลบุญนี้จงส่งผลให้ประเทศไทยสงบสุข และขอให้พ่อของคนไทยทั้งแผ่นดิน ทรงมีพระพลานามัยที่แข็งแรงด้วยเทอญ

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    [​IMG][​IMG]

เห็นแล้วชอบๆๆครับ

ตอนนี้ชีวิต....ไร้รสชาติหากขาดเบี้ย

(ทั้งเบี้ยแก้ และเบี้ยที่หมายถึงเงินนะครับ)

หากได้ยินว่าเรื่องเบี้ยนี้..ต้องขยับไปหาชม

หากว่าของเก่า เค้าเล่า ประสบการณ์เยอะ 5555 คงได้แต่ชม

แบบเคยโดนมา ....55555 .....เสียรู้โง่ไปเหมือนกัน

แถมมี PM มาบอกว่าเค้าก็โดนมาเหมือนกันและบอกคำหวานว่า

จะโอนเงินให้....ผมคิดแล้วว่าคงโชคดี.....

แต่ที่ไหนได้หายไปในกลีบเฆม.....

พี่พีเจ้ากรมออกโรงมาบอกกล่าว....ราคาคงมากโขครับ

แต่เชื่อได้ว่าดีเยี่ยม.......เบี้ยเจ้าเอ๋ยรอก่อน...ขอเป็นคนมีอันจะกิน

เดี๋ยวรับเบี้ยเจ้าไปอยู่ด้วย นะเบี้ยเจ้าตำนาน

หากอยากได้เบี้ยในตำนานวันหลังดูเสร็จ วิ่งแจ้นนำรูปมาให้พี่พีดูดีกว่าจะไม่ได้ช้ำใจอีก

ตอนนี้ตามเก็บเบี้ยหลวงพ่อเสียน มีกี่ลูกแล้วจำไม่ได้

รู้แต่ว่าออกเดินทางไกลเมื่อไร เบี้ยหลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียนประจันบานครับ

นอนที่ไหนไม่เคยหวั่น ....

ตอนนี้เก็บตังค์....เพื่อหนังสือพี่พีออกมา จะได้เก็บเป็นอนุสรณ์หลวงพ่อทรง

พี่พีน่าจะมีรูปหลวงพ่อทรงเต็มหน้าๆ สักแผ่นนะครับ เป็นแผ่นแรกๆๆก็ดีไม่น้อย

ขอเป็นปางสะดุ้งมารหรือสะดุ้งกลับ...สิ่งไม่ดีจะได้ออกจากมวลหมู่พี่น้องผู้ซึ้งเคารพศรัทธา

องค์หลวงพ่อทรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2009
  5. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เครื่องราง ผมขอบายครับไม่เป็น อิอิ เกจิอ่างทอง สุดยอดครับผม

ยายผมบอกเสมอว่า น้ำไม่ต้องไปหาพระที่ดังๆไหนไกลหรอก หน้าบ้านเราเนี่ยแหละ ครอบจักรวาลแล้ว

ญาติผมท่านนึงเขาคล้องหลวงพ่อบัว รุ่นแรกองค์เดียวเพราะประสบการณ์มากมาย

ลูกศิษย์มาขอเรียนกับท่านมากมายครับ

แต่ท่านเสือซุ่ม อิอิ

เรื่องจิตถึงนี้ แน่นอนครับถ้าจิตถึงเสกอะไรก็ขลัง

ไฟล์ที่แนบมา:

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ขอตัวนอน เรียนมาสามวัน ...ลุงมึน...เหอๆๆ

7. nu_wa

ราตรีนี้คงยาวไกล

สวัสดีพี่ๆๆ ยามดึกดื่นครับ

8. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พีและทุกๆท่านที่เคารพศรัทธาในหลวงพ่อทรงรวมถึงทุกท่านที่เข้ามาอ่านในบ้านเหรียญบินนี้(โดยเจตนาดีไม่มีสิ่งอื่นแอบแฝง) เข้ามารายงานตัวครับ ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองทุกท่านที่คิดดีทำดีนะครับ

9. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    หากิน ทางใต้ดินมา ประมาณ ยี่สิบกว่าปีครับ

คุณพ่อของคุณคงรุ่นเก่าน่ะครับ

มีหิน นาคกระสวย ของน่านเก็บไว้บ้างหรือไม่ครับ

หินนำโชคน่ะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    คุณพ่อผมท่านเกิดพ.ศ. 2466 ครับ จบจากจุฬาฯ แล้วไปต่อนอก ทำงานที่กรมทรัพยากรธรณี จนเกษียน แล้วเป็นราชบัณฑิตทางด้านธรณีครับ สมัยหนุ่มๆ สำรวจไปทั่วประเทศไทยครับ สมัยผมตอนเด็กๆ มีแต่หิน แร่แปลกๆ สีสันแปลกมีเต็มไปหมด แต่ตอนหลังเอาไปไว้ไหนหมดก็ไม่รู้ครับ

10. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

หินนาคกระสวย ออตโต้มีอันหนึ่งครับ แต่ไม่แน่ใจ ดูแล้วคิดว่าใช่ แกะเป็นพระพิฆเนศ ครับสีเทาอมดำครับ รบกวนดูทีครับใช่ป่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2009
  11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

12. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ่ะจ๊าก ป้าหนู มาแอบอ่านตอน ตี 5.55 ที่เมืองไทย เหอะๆ

13. nu_wa

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

สวัสดีพี่ๆๆ ตอนเช้าๆๆครับ

พี่พี เห็นคุณผ่อนคลาย แจ้งว่า มีสตง. มาขอ ip เวปพลังจิตด้วย มันเกี่ยวกับเรื่องของหลวงพ่อคราวร้อนๆๆครั้งที่ผ่านมาหรอเปล่าหนอ

<TABLE style="WIDTH: 821px; HEIGHT: 168px" cellSpacing=1 cellPadding=1 width=821 align=left border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD style="FONT-SIZE: 11px; WHITE-SPACE: nowrap" width="1%">[​IMG] [18-11, 11:50] MBNY</TD><TD style="FONT-SIZE: 11px">เมื่อวานนี้ทางสำนักงานตำรวจแห่งชาติติดต่อเว็บพลังจิตมาเพื่อขอรายละเอียดและไอพี ทางเว็บต้องให้ความร่วมมือให้ข้อมูลทุกอย่าง </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อทรง สวัสดึ ตอนเช้า ขอให้สมาชิกบ้านเหรียญบิน มีความคล่องตัวสำเร็จทุกประการ เงินทองไหลมาเทมาทั้งสิบทิศ

กระทู้นี้เคลื่อนไหวไปไวจริงๆ

15. BaByUltraMan

ตื่นเช้าจังครับ อิอิ

16. nu_wa

[​IMG] [​IMG]

สวยงามมากนะครับ พี่ออตโต้

17. nu_wa

ยังไม่ได้นอน ครับ พึ่งออกจากโรงงานมานะครับ

18. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008

ลูกชายลินหล่อ... เท่ห์ได้ใจจริงๆ เต๊ะท่าเก่งอีกต่างหาก อีก 3-4 ปี ลินคงเหนื่อยแย่เลยเพราะคงต้องคอยต้อนรับสาวๆที่จะไปเยี่ยมเยือนลูกชายที่บ้านและที่ใจ

ส่วนหนูผ่านระยะนั้นมาแล้วหมาดๆ ตอนนี้ลูกสาวสุดที่รักคนเดียวอายุ 15 และมีแฟนอย่างเป็นทางการแล้วเลยมีเพียงหนุ่มเดียวที่มาเยี่ยมเยือนที่บ้าน ตอนนี้ ลูกสาวชอบพาแฟนมากินอาหารไทยฝีมือของแม่... ส่วนว่าที่ลูกเขยก็รู้จักเอาใจว่าที่แม่ยายซะด้วย... ชมว่าอร่อยทุกอย่างที่ทำให้กิน... ก็ถ้าขืนลองไม่ชมซิ... หวังเถอะว่าจะได้กินอีก... ถึงรู้ว่าเขาแกล้งชมก็ยังดีใจอยู่ดีนะแหละ อิอิ

หนูก็ให้ลูกสาวแขวนพระนักธรรมเหมือนกัน... แขวนคู่กับหลวงพ่อโสธรปี 05 และแขวนสร้อยสายสิญจ์ด้วย (ดูในรูป... แต่มองไม่ชัดค่ะ)

• Bilde 005.jpg
      Bilde 005.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      78
    • Bilde 006.jpg
      Bilde 006.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      174
  19. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    สายตาสอดส่องดีจริงๆเลยนะ... หลานน้ำ แสวงหา ^^

20. nu_wa

พี่หนู.....ให้อะไรพิเศษแขวน ..แก่ลูกสาวหรือเปล่า

ขนาดเสือยังนอนอ้อนเลย 55555.....ไปนอนก่อนครับ