เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใครโดนพาดพิงมั่ง มาแก้ตัวกันเองน่ะครับ ผมไม่เกี่ยวคร๊าบบบบบบบบบ เหอๆๆๆ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลายมือดูง่ายสบายตาทุกเหรียญครับ อิอิ.....

3. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    แต่ล่ะเหรียญของพี่พุท นี้แจ่มๆทั้งนั้นเลยครับ เอาใจผมไปเลย เอิ๊กๆ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เหตุผลเดียวกันครับ ท่านเหนื่อย และตาเริ่มมัวครับ สังขารคนแก่ครับ ผมมี นะ โม พุธ ยะ อยู่องค์ถ้าจำไม่ผิด ไม่ได้เอาลง เพราะกลัวตนมีความรู้มาทัก ของคุณโชคดีกว่าผมอีก แถมมาให้อีกตัว...เหอๆ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พวกที่ปลอมมาเนี่ย แสดงว่ามีเบื้องหลัง

ผมว่า ไม่แน่ว่า อาจจะต้องมีการตรวจประวัติ ตรวจลายนิ้วมือ สมาชิกบ้านเหรียญบินกันใหม่ทั้งกลุ่ม แล้วส่งไปให้สันติบาลสอบประวัติ ว่ามีอะไรแปลกในอดีตหรือไม่ แล้วส่งหมอให้ตรวจสุขภาพจิต ด้วยว่า สติสัมปชัญญะ ครบถ้วนดีหรือไม่ เพราะอย่างผมเองก็ถูกต้องสงสัยว่าบ้าน่ะครับ...เหอๆๆๆ

6. บุญพิทักษ์

บุญพิทักษ์ สมาชิก

บอกเล่าประสบการณ์ขอบารมีหลวงพ่อทรง...
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับได้รับความอนุเคราะห์จากเพื่อนให้พระของหลวงพ่อทรงมาบูชา4-5องค์เพราะช่วงที่ผ่านมาเศรษฐกิจไม่ค่อยดีนักการค้าขายไม่ราบรื่นเท่าไหร่เพื่อนเลยแนะนำให้ลองอธิษฐาณขอบารมีให้หลวงพ่อท่านช่วยเมตตา
    ผมได้เลือกเอาพระพิมพ์แหวกม่าน(พิมพ์พิเศษ)มาเลี่ยมกรอบพลาสติคห้อยคอติดตัวส่วนพระนักธรรมเลี่ยมกรอบให้ลูกสาวและลูกชายติดตัวไปเรียนหนังสือผลปรากฎว่า...
    ผมคิดว่าทุกท่านที่นับถือหลวงพ่อทรงคงจะพอรู้คำตอบน่ะครับถึงแม้ว่าจะดูผลยังไม่เด่นชัดนักแต่ความรู้สึกผมสัมผัสได้ว่าลูกสาวและลูกชายผมสนใจการเรียนขึ้นกว่าเดิมและมีนิสัยเปลี่ยนไปนิดๆ คือดื้อรั้นน้อยลงเชื่อฟังพ่อแม่มากขึ้นโดยเฉพาะลูกชายเห็นได้ชัดเลยครับ
    แต่ผมจะพุดถึงตัวผมดีกว่าครับเพราะดูแล้วชัดเจนกว่า คือผมอธิฐาณขอบารมีให้หลวงพ่อช่วยให้การงานและการค้าของผม(ธุรกิจส่วนตัวครับ)มีความราบรื่นและคล่องตัวกว่านี้...โดยทุกวันตอนเย็นก่อนนอนผมจะสวดมนต์ไหว้พระทุกวัน และก็ไม่ลืมที่จะขอให้หลวงพ่อช่วยเมตตาทุกครั้งหลังสวดมนต์เสร็จ หลวงพ่อท่านก็เมตตาจริงๆครับลูกค้าเริ่มสั่งสินค้าเข้ามาเรื่อยๆทำให้ผมมีงานผลิตสินค้าอย่างต่อเนื่องเรื่อยๆพอได้มีเงินหมุนเวียน
    และจ่ายเงินเดือนลูกน้อง
    อยู่มาวันหนึ่งผมได้ฟังจากการบรรยายธรรมมะของท่านผู้รุ้ท่านหนึ่งทางรายการทีวี(ผมขออนุญาติไม่เอ่ยชื่อของท่าน)ว่าการสวดมนต์ไหว้พระทุกวันมีอานิสงฆ์ต่อตัวเราและการงานโดยเฉพาะการอาราธนาศีลห้าเป็นประจำทุกครั้งตอนสวดมนต์ไหว้พระ จะทำให้มีพลังเพิ่มขึ้นมากเป็นเกราะคุ้มครองช่วยเหลือเกื้อหนุนให้ชีวิตดีขึ้นมีความสุขความเจริญ
    อุปสรรค์ปัญหาทั้งหลายเบาบางลง
    จากนั้นมาผมก็เริ่มอาราธนาศีลห้าและรักษาศีลห้าข้อให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะรักษาได้(เพราะปกติผมสวดมนต์อย่างเดียวไม่อาราธนาศีลเพราะกลัวรักษาไม่ได้กลัวเป็นบาป-เป็นความเข้าใจของผมแบบผิดๆครับ) และก็ได้ผลจริงๆครับตอนนี้ลูกค้าสั่งของเข้ามาเยอะเพิ่มมากขึ้นจนตอนนี้ผลิตของไม่ทันส่งแล้วครับ...ทำให้ตอนนี้การงานการเงินผมดีขึ้นพอจะหมุนเวียนได้คล่องตัวขึ้น.
    ทำให้ผมสัมผัสได้ว่าอำนาจแห่งพระพุธคุณ...พระธรรมคุณ...พระสังฆคุณ...
    พุธบารมี-ธรรมบารมี-สังฆบารมี...อานิสงฆ์จากการรักษาศีลบารมีเมตตาของหลวงพ่อทรง
    ที่มีต่อผู้ระลึกนับถือท่าน มีจิตนอบน้อมนมัสการท่านด้วยความศรัทธา...มีพลังช่วยเหลือเกื้อกูลเรา จากหนักให้เป็นเบาทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องเป็นไปตามกฎแห่งกรรมด้วย...
    สุดท้ายก็ต้องขอบคุณ"เพื่อนแว่น"มากที่แนะนำให้ได้รู้จักพระที่ท่านมีจิตพลังเมตตาสูงอีกหนึ่งองค์...ได้กราบด้วยจิตที่เคารพศรัทธาอย่างสูง...ขอกราบนมัสการหลวงพ่ออีกครั้งครับ...สาธุ...สาธุ...สาธุ
    เอาไว้มีประสบกรานต์ใหม่ๆจะมาเล่าสู่เพื่อนสมาชิกทุกท่านฟังใหม่น่ะครับ

สวัสดีทุกท่านครับ...

"บุญพิทักษ์"

7. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    แหม ป๋าเบ็นคิดอะไรผมก็พอรู้แหละครับ ปิดไม่มิดหรอก คิกคิกคิกคิก (deejai)

8. benay

เรื่องหลวงพ่อจารซ้อนๆกัน จารเกิน จารไม่เรียงอักขระ อย่าตกใจครับ เคยพบเจอครับ แค่ลายมือดูง่ายๆก้พอ จะซ้อนสอง ซ้อนสาม อย่าไปสน อิอิ หรือไม่ชอบแบบซ้อนๆ เอามาแลกแบบไม่ซ้อนที่ผมไหมป๋า เหอๆๆๆๆ

9. พี เสาวภา

เขียนได้ดีมากครับ อย่างกับนักเขียนอาชีพ แสดงถึงพื้นฐานภูมิปัญญาของคุณได้ดี

และอยากจะขอยืนยัน อีกข้อ เรื่องการสมาทาน รักษาศีล อย่างน้อยตอน ทำบุญ ถวายสังฆทาน การสวดมนต์ ถือศีล อย่างน้อยก็มีศีลบริสุทธิ์ ตอนทำบุญกุศล เรื่องนี้ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ วัดท่าซุง ย้ำมาก อย่างเช่น ตอนถวายสังฆทาน ท่านจะให้สมาทานศีลเสียก่อน หรือตอนทำงานบุญแทบทุกชนิด

อย่างน้อยถ้าท่านตายไปตอนนั้น ศีลของท่านก็บริสุทธิ์ ศีลบริสุทธิ์นี้เป็นวุฒิภาวะน่ะครับ ไม่ใช่กฏแบบกฏหมาย แต่เป็นธรรมชาติ วุฒิภาวะของความเป็นปกติ เป็นวุฒิภาวะปกติของสัตว์โลก อย่างน้อยถ้าตายไปตอนนั้น วุฒิภาวะของท่านก็บริสุทธิ์ครับ

และเมื่อมาประกอบงานบุญ ด้วยวุฒิภาวะบริสุทธิ์ทั้ง ๕ ข้อ ก็จะได้ อานิสงฆ์ มากกว่า คนที่มีวุฒิภาวะ ไม่ปกติแน่นอนครับ

ที่คุณทำแบบนี้ เครื่องรางของขลังก็จะ หนุน คุณได้เต็มที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2009
  10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อิอิ ผมไม่เกี่ยวครับ
    ผมตัวจริง ( แมวเหมียวเชื่อง )

11. putsudsoi

เอาจระเข้คาบดอกบัวแบบที่มีลายมือหลวงปู่มาให้ดูกันครับ ตอนแรกได้มาจากรังเดียวกันมาหกตัว แบ่งเพื่อนและพี่ที่เคารพรักไปๆมาๆเหลือแค่สองตัวเนี่ยแหละครับ

จระเข้เนื้ออัลปาก้ากับเนื้อตะกั่วจาร นะ ชา ลี ติ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

หายไปนาน พอมาทีก็หาเรื่องเขาทั่วเลยนะครับ แถวนี้ตอนนี้ไม่มีตัวปลอมแล้ว

ตอนมีตัวปลอมเข้ามาเยอะๆ ไม่ยอมเข้ามาดูนี่ครับ เอิ๊กๆๆๆ

แหม....มาเที่ยวนี้ของเพียบเลยนะครับ อ.เบ็น เปลี่ยนจากสลอดเป็นยานอนหลับดีกว่า เหอๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2009
  13. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

ให้พี่ NR ไปตรวจคนแรกครับ (deejai)

ของผมไม่ต้องตรวจครับเพราะหมอ รับรองแล้ว บ้าชัวร์ เอิ๊กๆๆ

14. benay

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>benay, NEWESTTSEWEN, เมืองสมุทร, utra_, supachaipnu, บุญพิทักษ์, lynn@nice, พี เสาวภา, G.sis.t, MooDam, Mr.Prompt

วันนี้คึกคักจังครับ .....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. putsudsoi

ตะกรุดจตุโรฯ แบบมีรอยจารนอก มะ อะ อุ สายตาผมมองว่าเป็นลายมือหลวงปู่นะครับ ต้องรอให้พี่พีและพี่ๆทั้งหลายช่วยคอนเฟิร์มอีกที ตะกรุดแบบนี้ผมได้มาห้าดอกมีจารทุกดอกแต่ที่เห็นรอยจารชัดๆจะมีอยู่แค่สองดอกนี้ครับ ตะกรุดทั้งห้าดอกผมได้เตรียมส่งไปให้พี่ที่เคารพรักท่านหนึ่งใช้เป็นมวลสารในการสร้างพระเรียบร้อยแล้วครับ ตัวเองยังไม่เหลือติดตัวซักดอกเลยครับ แหะแหะ (deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มารายงานผลรอบสองค่ะ คุณ พี ลูกชายขยันทำการบ้านมากขึ้นค่ะ ตอนกลางวันก็ไม่ค่อยเล่นซน เหมือนก่อน แต่เปลี่ยนเป็นแข่งกันทำการบ้านกับเพื่อน ค่ะ ลูกใส่องค์แม่ใส่องค์ค่ะ เพราะลินได้บูชาเพิ่มมาจาก คุณ เบน อีกค่ะ ในความรู้สึกของตัวเอง ก็รู้สึกว่า มีสตินึกคิด ดีกว่าเมื่อก่อนมากค่ะ การจัดการในสมองเป็นระบบมากขึ้นค่ะ จบการรายงานค่ะ
    ไปไหว้พระก่อนนะค่ะ วันนี้วันโกนค่ะ ราตีสวัส ทุกๆท่านนะค่ะ ฝันดีค่ะ

17. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้ท่านจารตัว ลี แถมให้อีก ๑ ตัว

แต่เหรียญบินรุ่นสองนั้นจนปัญญา ลายเส้นไม่กระจ่างพยายามแล้วอ่านไม่ออกจริง

18. พี เสาวภา

เอาไปหลอมหมดเลยเหรอครับ...น่าเสียดาย

19. putsudsoi

ขอบคุณพี่ศนิวารครับผม เหรียญรุ่นสองนี่ท่าจะดูจากภาพยากจริงเพราะถามมาหลายท่านแล้วก็อ่านไม่ออกกันครับ แหะแหะ (deejai)

20. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ไปนอนแหละครับพี่ๆทุกท่าน