เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

เทคโนโลยีนี่ดาบสองคมจริงๆครับ เด็กไม่ประสาดันเอาไปเล่นสนุกซะงั้น แต่ผมเคยเจอแบบตลกมากกว่า โทรเข้ามาเว่าลาวด้วยเป็นชุดเลย พอผมถามกลับเท่านั้นแหละ บ่น อ้าว ซิโทรผิดบ่ วางไปเลย

มีอีกรายโทรมากล่าวหาว่าผมเป็นโจรขโมยมือถือบอกว่า เห็นด้วยนะตอนที่หยิบไปจำหน้าได้(เพิ่งหายเมื่อกี้นี้เอง) ผมก็งงเลยถามเบอร์กลับเขาบอกอีกเบอร์มา สรุปโทรผิด วางไป โทรกลับมาอีกสองรอบ(ตำรวจ)บอกว่ากดเบอร์ถูกแล้วเบอร์นี้แหละบอกให้เอามือถือไปคืนด้วย โชคดีผมเคยเจอเคสแบบนี้ที่โทรแล้วไม่ตรงเบอร์ คือเจ้าคนถือเบอร์เขาตั้งให้โอนไปเบอร์อื่นเลยบอกไปว่าผมอยู่กรุงเทพฯ ปรากฏว่าเขาอยู่ตจว. เลยแนะนำให้คุณตำรวจโทรไปที่บริษัทเครือข่ายเบอร์นี้ พี่ท่านขอบคุณแล้วก็เงียบไปเลย ถ้าผมเป็นขโมยผมถอดซิมทิ้งนานแล้ว (ฮา)

2. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    พี่ พี เล่าได้ถูกใจจริงๆครับ.... ยิ่งเรื่อง มารยาท และสัมมาคารวะเนี่ยชอบจริงๆ ไม่ต้องมองหาไกลๆเลยครับ ขนาดลูกตัวเองยังแย่เลย ไม่ใช้ว่าไม่สอนนะครับ แต่ไม่จำและไม่ปฎิบัติสักเท่าไร ( กลัวคนอื่นเค้าจะด่าว่าลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอนครับ ) ทั้งๆที่พูดทุกครั้งที่เห็นว่าไม่สมควรหรือไม่ดี แต่ก็ไม่นำพา.... ตอนช่วงเป็นเด็กก็ยังเป็นเด็กที่เชื่อฟัง พอเริ่มเข้าวัยรุ่นก็เปลี่ยนไป ( แต่วัยรุ่นสมัยนี้มาไวมาก ) แต่ก็ทำหน้าที่ของพ่อแม่ต่อไปครับ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    เคยเห็นฝีมือแล้วครับ..... โพสมาเลยครับ จะรอชมครับ

4. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    มารายงานตัวครับ อิอิ

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ได้รับรูปกระจกแล้วค่ะ ขอบคุณคุณลุงพีอย่างสูงค่ะ

6. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ห้าๆ เมื่อคืนโมโห เพราะดันโทรมาปลุกเราซะได้ เลยเมื่อคืนนอน ตี 2.30 เลย

พรุ่งนี้กลับบ้านแล้ว หยุดยาวๆ สบายใจดี แฮะๆ สอบเสร็จ แล้วด้วย กลับบ้านไปกราบแม่กราบเตี่ย เป็นมงคลชีวิตปีใหม่ไป กราบพระด้วยสบายใจดีครับ

7. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน
    ขอให้อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าป่วยไข้ ร่ำรวย คิดสิ่งใดขอจงสมหวังนะครับ

ขนาดไฟล์:
      586.6 KB
      เปิดดู:
      392
  8. cc5922

รวบรวมภาพประทับใจที่เก็บรวบรวมมาให้สมาชิกบ้านเหรียญบินได้ชมกันครับ ต้องขออนุญาตเจ้าของภาพทุกๆท่านเลย ที่ผมได้นำมาจัดทำในครั้งนี้และขอขอบคุณที่ทุกท่านได้ช่วยกันบันทึกความทรงจำที่ดีในองค์หลวงพ่อซึ่งเป็นที่รักและเคารพของพวกเราทุกคนครับ สาธุ...
    หากญาณหลวงพ่อหยั่งทราบความรู้สึกของเหล่าศิษย์บ้านเหรียญบินที่มีต่อองค์หลวงพ่อนั้น ขอหลวงพ่อช่วยประสิทธิ์พรให้เหล่าสานุศิษย์ทั้งหลายมีความสวัสดีถ้วนหน้ากันนะครับ และที่สำคัญและอดที่จะเอ่ยถึงไม่ได้คือ หัวเรือใหญ่อย่าง พี่พี เสาวภา เพราะหากไม่มีพี่พี พวกเราทั้งหลายคงไม่ได้รับรู้และรับทราบว่า มีองค์หลวงตาแก่ๆองค์หนึ่งที่มีบารมีมากมาย ให้ทุกคนได้รู้จักและกราบไหว้กันอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      336.2 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      402.4 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      423.4 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      344.1 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      349.5 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      342.4 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      411.5 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      355.5 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      359.8 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      313.7 KB
      เปิดดู:
      84
  9. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com

สุดยอดเลยครับพี่ อิอิ

10. cc5922

มีต่ออีกครับ

11. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดของขวัญของบ้านเหรียญบินเลยครับ

12. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหลวงพ่อดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อครับ..ขอบคุณ คุณcc5922มากครับ:cool:(good)

13. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่น้องบ้านเหรียญบินจะหยุดยาวแล้วครับ
    คิดถึงทุกคนหลังวันขึ้นปีใหม่ผ่านไปคงได้เจอกันอีกครั้ง
    ทำบุญให้บ่อยทับทวีกันทุกคนนะครับ เป็นการเริ่มต้นชีวิตในปีใหม่ที่ดีที่สุด

คุณคนเมืองลำปางนี่เก่งแฮะ รวบรวมรูปหลวงพ่อทรงจัดทำได้สวยงามจริงๆ ผมศรัทธาหลวงตาแก่ๆองค์นี้ครับ ถ้าท่านมีญานรับรู้ได้ก็ขออาราธนาให้พรลูกหลานบ้านเหรียญบินให้อยู่ดีมีสุข ไม่มีโรคภัย เงินทองไหลมาเทมา รวย รวย กันทุกๆคนนะครับหลวงตาพระครูสุภัทรธรรมโสภณที่พึ่งในใจของลูกหลาน ขอบคุณพี่พีด้วยครับสำหรับสิ่งดีๆทุกสิ่งทุกอย่าง

คุณโอ ท่าซุง ที่ไปต่างบ้านต่างเมือง ของหายแล้วก็อย่าไปคิดมากครับ จิตตกใจเสียเพราะเรายึดติดกับของนั้น หาแล้วไม่เจอก็ทำใจ ในชีวิตจริงมีกันได้ทุกคนธรรมดาโลก
    ปีใหม่แล้วใจระลึกนึกถึงหลวงพ่อทรงเป็น สังฆรัตนะในใจ อาจจะได้ของดีมาใหม่ครับ เอาใจช่วย

ส่วนเรื่องโทรกวนใจของน้องน้ำก็เลือกเอาสักอย่างนะจ๊ะ ไม่ถือสาก็เป็นลมเป็นแล้งไป ถ้าถือสาก็เป็นเรื่องเป็นราว จะเรื่องใหญ่เรื่องเล็กยังไม่รู้เหมือนกัน แต่พี่ว่าอย่าไปถือสาดีที่สุด ถือไว้มันก็หนักเปล่า
    เอ..แว่วๆว่าได้เด้งใหญ่จากผู้ใหญ่ไปแล้ว 1 เด้ง พี่ขอเนียนว่าถ้าจะเอาสองเด้งสามเด้งรบกวนช่วยส่งเด้งใหญ่มาให้พี่ก่อนนะจ๊ะแบบว่าไม่สะดวกไปรับตอนปีใหม่หนะ อิ..อิ

ที่แล้วมาหากผมผิดพลาดอะไรกับใครก็ขออภัยขออโหสิกรรมด้วยนะครับ
    จะได้ไม่มีเวรมีกรรมต่อกันเริ่มปีใหม่ที่ดีกันทุกคน

ทำบุญทำทาน งดเหล้าอบายมุข จะพบสุขที่แท้จริง
    เอ้า..มีความสุขกันทุกๆคนนะครับ สวัสดีปีใหม่ 2553 ล่วงหน้าครับผม

14. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุญาต พี่ cc5922 saveรูปลงคอมนะครับ

ขอบคุณครับ

15. cc5922

งานนี้ทำถวายหลวงพ่อเพื่อเผยแผ่บารมีให้มากขึ้นครับ ส่วนทุกๆท่านหากต้องการภาพที่ผมจัดทำนี้ก็เก็บไว้ได้เลยครับ ไม่มีการสงวนลิขสิทธิ์ครับผม เพราะภาพทุกภาพผมก็เก็บรวบรวมมาตั้งแต่เข้าบ้านเหรียญบินครั้งแรกจนถึงทุกวันนี้ก็ยังคงเก็บครับ โดยผมว่าภาพเหล่านี้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนไม่เพียงแต่เก็บภาพไว้ในเครื่องเท่านั้นหรอกครับ แต่เก็บประทับภาพเหล่านี้ไว้ในใจอย่างแนบแน่นจนไม่มีวันลืมเลยละครับ สาธุ... :cool:

16. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

กราบๆๆ หลวงพ่อทรง เห็นภาพแล้วรู้สึกประทับใจมากเลย

ขอบพระคุณมากครับ

17. BaByUltraMan

มาบอกเล่าสู่ บ้านเหรียญบินว่า หลวงปู่เจือ แห่งวัดกลางบางแก้ว มรณะภาพ แล้วครับ วันนี้

กราบหลวงปู่ครับสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  18. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    กราบๆๆ หลวงพ่อทรงครับ

19. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องน้ำ แสวงหาที่มาแจ้งข่าว
    ใจหายเช่นกันครับ ได้รับทราบข่าวจากคุณน้ำดีว่าหลวงปู่เจือ
    พระผู้มากล้นความเมตตา นั่งทำเบี้ยแก้สงเคราะห์ญาติโยมทุกๆคืน
    สืบสานตำนานเบี้ยแก้สายวัดกลางบางแก้วมายาวนาน
    จนเป็นผู้หนึ่งที่ทำเบี้ยแก้ไว้มากที่สุดในยุคนี้
    ท่านได้ละสังขารก่อนเที่ยงวันนี้
    หลวงปู่ท่านได้พักผ่อนเต็มที่แล้ว
    ขอไว้อาลัยกับการจากไปของท่านไว้ ณ.บ้านเหรียญบินแห่งนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  20. cc5922

ใจหายครับ ขอไว้อาลัยหลวงปู่ครับ