เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เช้ากลับมาอ่านที่คุณพุธ เขียนไว้ยังหิวเลย...แหะๆ

2. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    555 พี่นี้ดวงแข็งนะเนี้ย สมเด็จมีครับ เก่าแท้ แต่ม่ายใช่วัดระฆัง

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ...ล้อเล่นน่ะครับ เก็บไว้ให้ลูกหลานเถอะครับ

4. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ หลายๆท่านคงเดินทางไปพักผ่อน หรือกลับบ้านไกลๆกัน ขอให้เิดินทางโดยปลอดภัยครับ ส่วนผมทำงานที่นี่ไม่มีวันหยุดเลยครับ รับหน้าที่เฝ้าบ้านละกันครับ

5. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆ หลวงพ่อทรง อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

ปีใหม่ไปพักผ่อนที่ไหนกันครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ มีความสุขมากๆนะครับ

6. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรง
    และขอสวัสดีปีใหม่ พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

เมื่อวานหน่วยงานผมมีการ re-organize ผังองค์กรใหม่ ผลออกมาไม่ค่อยดี ไม่ได้ดังใจหวังและ ตามที่ขอกับหลวงพ่อไว้
    แต่หากมองอีกมุม การที่ไม่แย่ไปกว่าเดิม ก็ดีมากแล้ว หลวงพ่อท่านคงช่วยผมได้แค่นี้จริงๆ

ปีใหม่นี้ขอให้พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน มีความสุข คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมดังปรารถนานะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  7. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

พี่พีครับเบอร์089 830 0940 เป็นเบอร์ของพี่ธวัชชัยนะครับ

แล้วพรุ่งนี้มีใครจะไปวัดหน้าต่างนอกบ้างครับผมจะฝากเช่าเบี้ยแก้หน่อยครับ

8. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีท่านสมาชิกบ้านเหรียญบินครับ...วันนี้หวยออก ขอให้โชคดีทุกๆท่านนะครับ...แฮ่ๆ:)

9. พี เสาวภา

รีบๆเลยครับ ผมไปหาพระอาจารย์ที่มีทางใน ตรวจสอบ ท่านยืนยันว่ามีบารมีหลวงพ่อจงแผ่มา เต็มๆครับ...แหะๆ แล้วแต่ความเชื่อน่ะครับ สำหรับผมใช้ติดตัวอีกหนึ่งแน่นอน

ที่สำคัญของมีจำนวนกระจิ้ดเดียว สำหรับรุ่นแรกจริงๆ ใครไว ใครได้ครับ...แหะๆ

10. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ
    ไม่รู้ว่าผมมาแจ้งช้าไปรึป่าว (เพิ่งกลับมาจากฝึกอบรมภาคสนามครับ)
    จะมายืนยันสละสิทธิ์ถอนรายชื่อจากสมาชิกใหม่ 100 ชื่อน่ะครับ (ลุ้น 3 เด้งดีกว่า)

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดหรือคลาดเคลื่อนไป
    ตั้งใจว่าจะพาว่าที่ไปทำบุญวันเกิด และปิดทองวัด แถว ๆ อยุธยา อ่างทอง สุพรรณบุรี
    ใครมีข้อมูล สถานที่แนะนำด้วยน่ะครับ (PM หรือโทรมาก็ดีครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่กระทู้พี่พี)

ปล.ตกลงว่าเบี้ยแก้ วัดหน้าต่างนอก ออกให้ทำบุญเมื่อไร มกราคม หรือ มีนาคม ครับ

11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

อยากได้เบี้ยแก้ คง ดวง จริงๆเลย ครับ

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ยิงตรงเป้าเลย พุธเอ๊ย

13. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    เมื่อวานผมก็ไปกราบหลวงพ่อแม้นที่วัดหน้าต่างนอกมาครับ แวะไปไหว้พระนอนที่วิหารคู่ที่กำลังซ่อมแซมอยู่และได้ทำบุญกระเบื้องหลังคาโบสถ์วิหารคู่ไปด้วยครับ

ผมไปตอนช่วงเย็นหลวงพ่อท่านกำลังจะจำวัดแล้ว ท่านบอกว่าท่านป่วยเป็นไข้หวัดครับ ผมถามถึงเรื่องเบี้ยแก้ที่พี่พีทำถวาย ท่านบอกว่ายังไม่ถูกใจให้มารับวันปีใหม่ครับ ที่ท่านบอกว่ายังไม่ถูกใจนั้นผมก็ไม่เข้าใจความหมายท่าน ท่านอาจจะอยากเสกเพิ่มให้แบบทิ้งทวนอีกรอบ หรืออาจจะอยากให้คนมารับไปเอาฤกษ์เอาชัยรับปีใหม่อันนี้ก็ไม่อาจทราบได้ แต่ท่านยืนยันกับผมอีกครั้งว่าวันที่1,2,3ค่อยมาเอาไป ผมเลยได้ทำบุญตะกรุดคงดวงมาหนึ่งดอกครับ ท่านบอกผมว่าเอาไปใช้อธิตฐานเอาเถิด

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองทุกท่านและครอบครัวให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับ

14. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดคงดวงนี่สามร้อยใช่ไหมครับ

15. G.sis.t

หวยออกแล้วครับ

994304

993 337
    419 598

87

16. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครมีโชคส่งท้ายปีเก่าบ้างครับ

17. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรง และสวัสดีพี่ๆทุกท่านตอนดึกครับ

18. พี เสาวภา

เฉียดตามเคย

19. G.sis.t

พี่พี ครับ พระคาถาเงินล้าน ว่าแบบนี้ไหมครับ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    (ท่อง 3 จบ)

สัมปะจิตฉามิ
    ( คาถาสนองกลับ )

นาสังสิโม พรหมมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ ,
    (คาถาปัดอุปสรรค)

พรหมมา จะ มหาเทวา อะภิลาภา ภะวันตุ เม,
    (คาถาเงินแสน)

มะหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม,
    (คาถาลาภไม่ขาดสาย)

มิเตพาหุหะติ
    (คาถาเงินล้าน)

พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ ,วิระทะโย วิระโคนายัง
    (คาถาวิระทะโย)

วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม
    (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)

สัมปะติจฉามิ
    (คาถาเร่งลาภให้ได้ผลเร็ว)

เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ
    ( คาถามหาลาภ )

ผมดูแต่ล่ะเวบ บ้างเวบก็เหมือนกัน บาง เวบก็ไม่เหมือนกัน แล้วของแท้ๆ เขาว่ากันอย่างไรเหรอครับพี่ีพี ช่วยน้องด้วยครับพี่ จะเอาให้คุณแม่สวด แบบทำงานไปด้วย ว่าไปด้วยนะครับพี่พี แหะๆ

20. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง.......
    และสวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ......เข้ามาตอกบัตรครับ... ( เหมื่อนเดิม )