เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

สวัสดีพี่ๆๆ ครับ

2. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อและสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ เพิ่งกลับจากตปท.ไม่ได้เข้ามา 3 อาทิตย์ครับ ก่อนไปอาราธนาพระสมเด็จแหวกม่านไปผ่านด่านตม.ฉลุยทั้งไปกลับครับแบกของฝากไปน้ำหนักเกินและอาหารห้ามนำเข้า แต่ขอบารมีหลวงพ่อและลุ้นเหมือนกันกลัวโดนแต่ก็ผ่านตลอดครับ ขอบพระคุณครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่บ้านผมมีต้นไม้เยอะพอสมควร สำหรับบ้านในเมือง มีสัตว์หลายอย่าง ทั้งที่ต้องการ และไม่ต้องการ เช่น นก กระรอก กระแต ผึ้ง ชันนะโรง ( หลังๆ หายไป) นอกนั้น พวกหนู ที่ไม่อยากได้ เพราะงูเริ่มหายไป หลังจากได้ตระกรุด กันงูดอกใหญ่ของหลวงพ่ออั้บมา อันนี้เรื่องจริง ผมยกให้เป็นเบอร์ ๑ ด้านนี้ตั้งแต่เกิดมา ผมเกิดและโต จากบ่องู สถานเสาวภา เห็นพระ เครื่องราง และ ว่าน ป้องกัน เขี้ยว พิษ มาหลายอย่าง แต่ วิชากันงูของหลวงพ่ออั้บ ผมยกให้เป็น อันดับหนึ่งที่เคยเจอมาทีเดียว ด้านกันงู

บรรดาสัตว์ที่สวยงาม ที่บ้านผมมี ชนิดหนึ่งคือ นกกางเขนบ้านและกางเขนดงอยู่กลุ่มหนึ่ง

กางเขนบ้านแม้ตัวใหญ่ แต่ ซ่าไม่ค่อยออกมีจำนวนน้อยกว่า เพราะถูกกลุ่มกางเขนดงที่มีจำนวนมากกว่า ตัวเล็กแต่ใจถึงกว่ามาก จะไล่กางเขนตัวใหญ่ประจำ

สองกลุ่มนี้ พอเขาอารมณ์ดี เขาจะสนทนา จีบกันมั้ง เสียงจะสดใส ป้อกันไปมา เสียงจะสดใสเข้มแข็ง แสดงอิสระบนแผ่นดินเต็มที่ ว่าเป็นที่ของเขา ( แม้จะเป็นบ้านผม..แหะๆ แต่ผมไม่เคยไล่ ทำร้าย ) ตอนเขาทำรัง เลี้ยงลูกมาหลายรุ่น เขาจะทำรังต่ำมาก แค่หัวคน คงจะหนีงูมาทางต้นไม้ข้างบน ใครเข้าไปเดินดูไม่ได้ แม้ผมที่เป็นเจ้าของบ้านตัวจริง เข้าไปจะดูหน้าหลานๆนกซ่ะหน่อย พ่อ และแม่เขาจะมาไล่จิก ตี อันนี้ไล่จริงๆ ไม่ได้เล่น ถ้าทำยืนซ่า หูตา อาจจะบอดได้ ผมตองเดินหนี และสงสัยว่า บ้านมึงหรือ บ้านกูว่ะเนี่ย...แหะๆ

สองสามวันนี้ เขาร่าเริงกันมาก ไล่กัน สงสัยดังลั่นบ้าน อากาศแม้ร้อนและแต่สดใส ผมนั่งฟังเสียงนกสบายใจ เอาใจออกจากสิ่งวุ่นวายต่างๆออกไป พอใจมันสบาย กินก็อร่อย และนอนก็หลับสบาย

เอาว่ามันเป็นวันดีๆ ในวันวุ่นๆ เหล่านี้ก็แล้วกันน่ะครับ...แหะๆ

อ่านเบาๆ อย่าไปคิดไรมากมาย

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทรง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2010
  4. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    พี่พีครับ เลี่ยมพระด้วยโลหะ แบบผ่าหวาย กับ เลี่ยมแบบ ธรรมดา ถ้าเทียบในขนาดเท่ากัน อันไหน แพง กว่ากันครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผ่าหวายถูกกว่าครับ...แหะๆ

6. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

ช่างทุกช่าง เขาทำเป็นหมดใช่ไหมครับพี่พี

7. พี เสาวภา

อันนี้ไม่แน่ใจครับ

8. oondoyja

oondoyja เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีนั่งฟังนกแล้วเพลินดีนะ คลายกลุ้มใจดี

9. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

มารายงานตัว ยามค่ำคืนครับ วันนี้ไปทำงาน รถรา โล่งเป็นพิเศษ

10. พี เสาวภา

สนามบินเป็นไรที่น่าเบื่อมากโดยเฉพาะที่สุวรรณภูมิ

ผมแทบโดนแก้ผ้า คราวที่แล้ว

11. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าฮ่า...ผมก็เบื่อครับ ของที่จะคาดเอวนี้ ต้องใส่เป้ไว้

เอ้กเรย์ก่อนแล้วค่อยใส่ข้างใน ไม่งั้น ได้โชว์ของต่อหน้าคนแน่ครับ

12. oondoyja

oondoyja เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงพ่อทรง ครับ
    สวัสดีพี่น้อง บ้านเหรียญบิน ทุกท่าน

13. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกคนครับ เมื่อวานมีใครมีโชคบ้างไหมครับ?

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆ หลวงพ่อทรง

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

ฟังพี่พีเล่าเรื่องนก เรื่องธรรมชาติ อ่านไปเผลอยิ้มไปด้วย รู้สึกสุขใจไปด้วยครับ ^__^

15. buddha bless

buddha bless เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ....กราบ.......กราบ หลวงพ่อครับ
    กระทู้ตกแล้ว.....5555

16. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

เมื่อวานผมถูกลอตเตอรี่ ผมซื้อเลขวันมรณะภาพของหลวงพ่อทรง 5 เมษายน (เดือน4) ได้ลอตเตอรี่เลข 154 ตรงกับรางวัลเลขท้ายสามตัวครับ หวังแค่ เลข 54 นะครับ แต่หลวงพ่อทรง ท่านเมตตาเพิ่มให้อีก

17. JLB

กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

เรื่องเสียงนก นี่ฟังแล้ว สบายใจมากนะครับ
    แถวบ้านผมติดกับสวนส้ม จะมีนกหลากหลายชนิด
    แวะเวียนมาเกาะ แถวระเบียงบ้าน ได้ฟังเสียงนก แปลก ๆ ทุกวัน สบายใจมากๆ
    รู้สึกผ่อนคลาย ยิ่งเวลาต้องทำงานไปด้วยนี่ คลายเครียดไปได้เยอะเลย

18. JLB

เยี่ยมเลยครับ
    ของผมนี่เรื่องลาภลอยแบบนี้ ไม่เจอกันมาหลายปีแล้วเลยครับ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

ยินดีด้วยนะครับ ผมเป็นคนที่ไม่เคยมีโชคเรื่องหวยเลย

ว่าแต่ว่าเลี้ยงอะไรดีครับป๋า (deejai)

20. JLB

สวัสดีครับเสี่ยพุธ