เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงยามเช้าค่ะ

วันนี้ได้ปลุกลูกคนเล็กให้ตื่นมาใส่บาตรด้วย ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ :VO

2. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินยามสายๆครับ...มารายงานตัวครับ

ขอให้การงานและการเงิน "ลื่นฉลุย"กันทุกคนนะคร๊าบบบบ

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ :)

3. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

ขออนุโมทนา กับ คุณ ปื๊ด ด้วยครับ

เร็วๆนี้ ผมจะทำของพระเดชพระคุณ หลวงปู่บุญศรี มาแจกให้ได้บูชากันนะครับ
    สว่นหนึ่งแจกที่เว็บนี้ อีกส่วนไปให้คุณป้า อี๊ดท่านแจก
    ทำเสร้จแล้วจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

ช่วงนี้ผมได้พระของ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง มาเพิ่มอีกบางส่วน ตามกำลังที่พอจะหาได้

ไฟล์ที่แนบมา:

4. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ลุงพีคับผมสอบเสร็จวันศุกร์หน้าคับ ขออาสาไปช่วยงานลุงพีวันเสาร์อาทิตย์ได้ไหมคับ

5. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับผม ขอให้มีคนอยากได้เถอะครับ แหะๆๆ

6. moo noi

:cool::cool::cool:

7. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

วันนี้ ตื่นแต่เช้าตอนตีห้า มีพี่ตะโกนเสียงดังๆแหะๆ ไม่รู้ตะโกนทำไม เด็กไม่เข้าใจ

8. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ...

9. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

คำตอบของน้องตั้น

เดี๋ยวก็รู้ครับน้องตั้น ความสุข ความสนุก ความเศร้ายามคิดถึงบ้านเป็นยังไง รวมทั้งคำตอบว่าทำไมพี่ๆ ต้องมาตะโกนด้วยเรื่องอย่างนี้ต้องรู้เอาเองบอกไม่ได้ อิอิ เดี๋ยวไม่สนุก

10. moo noi

ยังต้องถูกปลุกแบบนี้ไปเป็นเดือนนะน้อง....

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เขาเรียก ว้าก ...เหอๆๆๆ

12. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีใจมากเลยค่ะ ที่เห็นพี่ๆ ในกระทู้นี้ ใจบุญ ร่วมแจกวัตถุมงคลบูชาครู
    ลินขอ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    เมื่อเดือน พค. ที่ผ่านมาเป็นเดือนเกิดของลิน ลินก็ไปตั้งกระทู้แจก ฟรี ปฐวีธาตุ สันฐานขุ่น ของหลวงปู่คำพันธ์ ท่านค่ะ ตั้งใจแจกเพียง 16 ท่าน
    ท่านละ 3 องค์ แจกตามกำลังทรัพย์ ค่ะ ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆ ต้องเข้าไปปิดการแจกถึงสองครั้ง และตอนนี้ก็ยังมีคนลงโพ้ส เพิ่มมาอีก ใจก็อยากแจกอีก แต่ลินอยากจะแจกเป็นวาระมากกว่าค่ะ จะได้ไม่เบียดทรัพย์ ตัวเองค่ะ
    สรุป การแจกทั้งหน้ากระทู้ และ หลังไมค์ แจกไป 30 กว่าท่านเลยค่ะ
    เดือนกรกฏาคม เป็นเดือน เกิด ของลูกชาย ลินก็จะเข้าไปแจกอีก 1 รอบค่ะ ลูกชายจะได้บุญกับแม่ด้วยค่ะ
    งานหนัก อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะคะ คุณ พี และ เพื่อนๆบ้านเหรียญบิน ทุกท่านค่ะ

13. kittikorn-5009

kittikorn-5009 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง สวัสดีพี่พี และพี่ๆสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

14. kittikorn-5009

kittikorn-5009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมรับของแจกจากพี่ puedpunon ด้วยน่ะครับ ขอให้เจตตนาดีๆของพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ได้ส่งผลดีๆกลับไปยังพี่ๆทุกท่านด้วยครับ :cool::cool::cool:

15. kittikorn-5009

เหมือนจะบังเอิญ

ขอขอบคุณพี่ลินด้วยครับ ผมนึกว่าจะไม่มีโอกาสแล้วปฐวีธาตุ พอดีอยากได้ไปบูชามากบอกตรงๆ วันนั้นเข้าไปร่วมโพสท์ไม่ทัน (เศร้าเลย วันนั้น:'() ยังนึกอยู่ว่าสงสัยจะยังบุญไม่ถึงมั้งเรา แต่ผมก็นึกขอหลวงปู่อยู่ในใจไม่นึกเลยว่าจะเปิดมาเจอโพสท์ของพี่ลินพอดี ยังไงจะติดตามกระทู้พี่ลินน่ะครับ ขอบคุณสำหรับโอกาสน่ะครับพี่ (พอดีไม่ได้เข้าบ้านเหรียญบินมาหลายวันอ่ะครับ งานยุ่งๆอ่ะครับ) ขออนุญาตพี่พีด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2010
  16. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006

มันส์ละเวลาโดนว๊าก จะขำก็ขำไม่ออก
    แล้วมาเล่าบ้างน่ะทางเหนือเค้าว๊ากกันเป็นคำเมืองรึป่าว

17. puedpunon

ขอที่อยู่ด้วยครับ คาดว่าจะยังไม่ได้สมัครสมาชิก"บ้านเหรียญบิน" ชิมิ ชิมิ

18. puedpunon

จัดเก็บข้อมูลสำหรับผู้ที่ขอรับรูปถ่ายพระเดชพระคุณหลวงปู่ดี ธมมธีโร วัดเทพากร แล้วครับ ตามที่อยู่ของสมาชิก ท่านใดที่ขอรับแต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกบ้านเหรียญบิน ผมก็จะยังไม่มีที่อยู่ของท่านนะครับ PMแจ้งผมด้วยนะครับ

ปล.แจกจนถึงวันอังคารนี้นะครับ หลังวันอังคารมีภาระกิจครับ คงไม่สามารถเข้ามาอัพข่าวสารได้ แต่ถ้าปริมาณพอ ผมจะแถมพระปิดตาพิมพ์กรมหลวงฯของหลวงปู่ม่วง นาคเสโน วัดยางงามให้ด้วยครับ หลวงปู่เสก3เดือน ก่อนมรณะภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขอรับด้วยครับพี่ปื๊ด

20. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ขอรับแจกรูปถ่ายหลวงปู่ดีด้วยคนครับ

ขอบคุญครับ