เหรียญมนต์พระกาฬ ประสบการณ์มากมาย มาแล้ว หลวงปู่สิมพะลี วัดป่าวิชัยรวมมิตร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supako, 23 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supako

supako เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ราคาเดิมถึงสิ้นเดือนนี้มีนาคมนะครับ
    ส่วนการลงวิทยาธร กำลังสอบถามท่านครับ

2. supako

พระอาจารย์ท่านตอบว่า ถ้าของที่คุณทำมาเก่งกว่าวิชาของท่านก็อยู่ได้ครับ ถ้าไม่เก่งจริงก็จะโดนวิชาวิทยาธรปราบได้ครับ

3. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

การลงวิชานี่ ไม่มีการสักใช่ไหมครับ ผมกลัวเข็ม แค่อาบน้ำมน ลงทอง ประมานนี้ไหมครับ

4. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองคิวไว้ก่อนครับ 1 คิว

5. supako

เดี่ยวมีรูปนะครับ ไม่มีสัก มีแต่อาบน้ำมนต์ ตกลงได้วันที่ เสาร์และอาทิตย์ที่ 10 พ-11ฤษภาคม 2557 ที่บ้านภัสสร 3 รังสิตคลองสามครับ ท่านใดที่เคยลงแล้วมาเติมวิชา ก็ให้บอกด้วยนะครับลงได้วันละไม่เกิน 30 ท่านเท่านั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2014
  6. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญมหาโภคทรัพย์ ให้สมตามปรารถนาแล้ว

วันนี้บ่ายๆพกองค์เดิมไปทั้งๆที่ยังไม่เลี่ยมนี่แหละ พอดีว่างงานปลอดคนในที่ทำงานก็เลยจับพระหลวงปู่แล้วก็นึกถึงภาพท่าน ว่าหลวงปู่ลูกทำบุญเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่มาแล้ว ให้ตัวเองให้พ่อให้แม่ใช้กันลูกขอค่าเลี่ยมพระ 4 องค์ที่จะแขวนนี้สัก500บ.(เลี่ยมพลาสติกอย่างหนาตกองค์ละ100) ปรากฏตกดึกเมื่อกี้นี้ มีควมาเคาะประมูลของมูลค่า 550 บ. ดีใจมาก ขอค่าเลี่ยม แล้วได้จิงอย่างที่ขอ เชื่อจิงๆค่ะ ได้แขวนแน่นอน

7. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วค่ะแต่พระปิดตา 5 เนื้อๆละ 2 องค์ขาดไป 1 องค์ค่ะองค์สีชมพูหายไป 1 องค์ค่ะ จะอัพโหลดให้ดูค่ะแต่ลงรูปไม่ได้ค่ะ
    และอยากสอบถามว่าปิรามิดแขวนบูชาอย่างเดียวให้พุทธคุณด้านไหนค่ะ
    ท่านั่งสมาธิในใบฝอยอ่านแล้วยังไม่เข้าใจค่ะ อยากให้ลงรูปให้ดูค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2014
  8. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับพระครับ

9. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลแล้ว ขอบคุณมากครับ

10. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ 3 เหรียญ
    ขอบคุณมากครับ

11. supako

ช้าๆ นะครับ ท่านใดขาดเหลืออะไร แจ้งมาได้นะครับ ส่วนท่านที่แจ้งประสบการณ์ ผมจะทยอยส่งไปให้นะครับ กำลังเคลียรของส่ง ศูนย์ สำหรับงานจองอยู่ครับ ได้ทุกท่านที่โอนเงินมานะครับ ที่ขาดก็แจ้งนะครับ ของจัด ร้อยกว่ากล่อง ก็อาจจะมีพลาดได้ครับ

12. supako

ขอเชิญท่านที่สนใจรักษาเรียนวิชา กับพระอาจารย์เก่ง วัดเขาถ้ำพระ จ.สุราษฏร์ธานี

ใครอยากลงเชื้อ วิชา วิทยาธร กับพระอาจารย์เก่ง วัดเขาถ้ำพระ บ้างครับ ค่าครูรวมบายศรีเทพแล้ว อยู่ที่ 1500 บาทต่อท่านนะครับ
    พระอาจารย์เก่ง ท่านสำเร็จวิชา วิทยาธร กายทอง เมื่อลงเชื้อวิชาให้ท่านต่อไป ท่านนั้นจะสำเร็จเป็นวิทยาธรกายเงิน
    วิชาวิทยาธร เป็นวิชาที่ลงเชื้อไว้ในร่างกายมนุษย์ เชื้อตัวนี้จะแฝงอยู่ในร่างกายแล้วสามารถรักษาโรคที่เกี่ยวกับการเกิดพิษในร่างกายมนุษย์คนนั้นและการรุกรามของเชื้อมะเร็งทุกขั้น ตลอดจนจำพวกภูมิคุ้มกันบกพร่อง น้ำเหลืองเสีย และที่เกี่ยวกับพลังงานจำพวก ภูตผี ปีศาจ มาทำร้าย หรือโดนทำของใส่ โดยที่เราไม่รู้ตัว เจ้าเชื้อวิทยาธรนี้ก็จะสามารถกำจัดและปกป้องร่างกายของเราได้โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลยแต่เขาจะทำหน้าที่ของเขาไป นอกจากนี้ วิชานี้เมื่อเติมเชื้อเข้าไปหลายๆครั้งความแข็งแรงของเชื้อนี้ก็จะมากขึ้นๆๆๆ จนสามารถแปรสภาพแล้วดึงเอาวิชาที่ร่องลอยในอากาศมาเป็นอาหาร แล้วสามารถถ่ายเทความสามารถออกมาเป็นทางด้าน เมตตา มหานิยม คุ้มครองป้องกันสิ่งไม่ดีต่างๆตลอดจนหนังเหนียวปืนยิงไม่ออกได้ วิชานี้สามารถควบคุมภูต และอาคม ตลอดจนพิษที่เข้ามาสู่ร่างกายได้ เช่นพิษงู พิษจากสัตว์ทั้งหลายเมื่อโดนเข้าไปเราจะไม่เป็นอะไรมาก เชื้อนี้เขาก็จะค่อยๆกินค่อยสลายพิษออก นอกจากนี้ถ้าใครเคยทำแท้งมา โดนคุณไสย โดยผีเข้า จ้าวสิง โรคประสาท หรือป่วยเกี่ยวกับพิษ เมื่อลงวิชาแล้ว จะมีอาการทันที ร้อยละ 90%

ค่าครู 1500 บาท แค่เริ่มต้นครั้งแรกเท่านั้นนะครับ หลังจากนั้นเมื่อมีการเติมเชื้ออีกก็จะใช้แค่ กรวย ขันธ์ 5 และปัจจัยตามศรัทธาหรือพระอาจารย์จะกำหนดอีกทีครับเพราะท่านเดินทางขึ้นมาไกลจากสุราษฏร์ จำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายแต่ไม่มากเท่าครั้งแรกครับส่วนท่านใดถวายตามศรัทธานั้นก็ไม่ว่าครับแต่อาจจะมีกำหนดครั้นต่ำตามจำนวนคนที่มาครับ
    ท่านใดสนใจ ลงชื่อ จองคิวได้เลยนะครับ เวลาของการลงเชื้อครั้งแรกตั้งแต่ 19 :00 น. ไปจนตี 5 ของอีกวันนะครับ เดินทางมากรุณาเตรียมเสื้อผ้าอาบน้ำมนต์เพื่อเปลื่ยนและนอนรอด้วยนะครับ

เดี่ยวมีรูปนะครับ ไม่มีสัก มีแต่อาบน้ำมนต์ ตกลงได้วัน เสาร์และอาทิตย์ที่ 10 และ11 พฤษภาคม 2557 ที่หมู่บ้านภัสสร 3 รังสิตคลองสามครับ ท่านใดที่เคยลงแล้วมาเติมวิชา ก็ให้บอกด้วยนะครับลงได้วันละไม่เกิน 30 ท่านเท่านั้นครับ

ท่านใดสนใจ จองคิวไ้ด้ทางไลน์ ID LINE 0847739425 ครับ

วันที่ 10 พฤษภาคม 2557 (เวลา 18.00 - 05.00 น.ของ 11 มี.ค. 57)

1. คุณ วันเฉลิม
    2. คุณ ken50
    3. คุณ มหานวโกฏิ999
    4.
    5.
    6.
    7.

วันที่ 11 มีนาคม 2557 (เวลา 18.00 - 05.00 น ของ12 มี.ค.57)
    1.
    2.
    3.

พระอาจารย์ท่านเล่าว่า วันที่หลวงปู่หงษ์จะมรณะท่านได้ไปเยี่ยมที่โรงพยาบาลในฐานะลูกศิษย์ พอหลวงปู่มรณะภาพ วิชาทุกอย่างของหลวงปู่หงษ์วิ่งเข้าหาพระอาจารย์เก่ง ทั้งหมดทุกอย่างเลย จนในสายหลวงปู่หงษ์วิ่งมาให้พระอาจารย์ทำวัตถุมงคลกันใหญ่เลยครับตอนนี้แถม อาจารย์ฆราวาสหลายองค์ยังนิมนต์ท่านไปลงวิชาวิทยาธรกันหลายสำนักที่ดังๆ ก็ อาจารย์ ม ขุนแ.. เลยครับ แล้วช่วงนี้ทั้งทหานยศนายพันยานพล มาขอให้ท่านรักษาเกี่ยวกับมะเร็ง ตลอดจนจำพวกน้ำเหลืองเสียก็มีให้ท่านใช้วิชานี้รักษากันหลายราย บอกได้เลยว่า ดีขึ้นทันตาเห็น จากน้ำเหลืองเสียๆ ผ่านไปไม่กี่วัน ผิวแห้งตกสะเก็จเลยครับ ยิ่งน้ำมันกอดเสานะครับมีอาจารย์สักหลายรายเอาไปแกะแล้วใช้สักให้ลูกศิษย์ตลอดเลยครับ ผู้หญิงบางคนเอาไปทาที่หัวจุกบน. แล้วสามารถทำให้สามีอยู่แบบว่านอนสอนง่ายไปเลยก็มีครับ บางอาจารย์ก็เอาน้ำมันไปเจิมคนที่ผีเข้าเจ้าสิง ปรากฏว่า ผีออกหนีกระเจิงเลยครับ

13. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

รอพระอย่างใจจดใจจ่อ ผมมีลูกอมเหล็กน้ำพี้อยู่1ลูก แขวนเกือบทุกวัน ประสบการณ์เหลือเฟิอ

14. donny007

donny007 Active Member

30 พฤษภาคม 2008
    เหรียญ 3 พระปิดตา 3 ครบครับ สวยสวดยอด
    ขอบคุณครับผม

15. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับ
    และขอจองลงวิชาวิทยาธร วันที่ 10 พค จำนวน 1 ที่ครับ
    ขอบคุณครับ

16. supako

รับทราบครับ

17. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พุทธคุณมหาโภคทรัพย์สมชื่อเลยครับ
    จากประสบการณ์ผม:cool:

18. supako

ขั้นตอนการลงเชื้อวิทยาธรนะครับ
    -เตรียมน้ำไว้สำหรับทำน้ำมนต์(ผมเตรียมไว้ให้ มีบายศรีเทพ ชุดขันธ์ห้า ค่าครูที่โอนมาแล้ว ชุดผ้าไตร 1 ชุด พวงมาลัยดาวเรือง 1 พวงจัดหามาเองนะครับไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)
    -พระอาจารย์ทำน้ำมนต์เติมเชื้อวิทยาธร ที่จับมาจากอากาศใส่ลงไปในน้ำมนต์ จากนั้น
    -พระอาจารย์จะจารดึงเอาเชื้อลงทางศรีษะถ้าใครหลับตามองเห็นจะเห็นเป็น ตาข่ายสีขาวเงินก้อนหนึ่งทยอยวิ่งเข้าที่ศรีษะแล้วค่อยๆอาบไปทั่วร่างกาย
    - จากนั้นพระอาจารย์ก็จะจารเปิดทางให้เชื้อวิ่งลงมาที่ต้นคอ แล้วไปที่ ฝ่ามือ จากนั้น
    - ให้หันหลังมาให้พระอาจารย์ท่านจะจารที่แผ่นหลังให้ เป็นการเสร็จพิธี จากนั้นเราก็เอาน้ำมนต์ไปอาบกลางแจ้ง
    - หลังจากอาบเสร็จจะมีช่วงที่พระอาจารย์พักเหนื่อยเพราะใช้พลังไปเยอะในแต่ละเที่ยวให้เราเข้ามาสอบถามท่านได้ครับ
    - หลังจากผ่านวันที่ลงไปแล้ว ต้องรอให้พระอาจารย์ขึ้นมาเติมเชื้อให้อีกหลายๆครั้งตามสะดวกของเรา การเติบโตของตัววิทยาธรในร่างกายเราขึ้นอยู่กับว่า ความสามารถของใครของเขา อันนี้ต้องสอบถามพระอาจารย์ดูนะครับว่ายังงัย

ส่วนอย่างอื่นก็อ่านดูครับสงสัยอันใดสอบถามมาได้ครับ

1.พระอาจารย์ทำน้ำมนต์ให้ จากนั้นให้เราอาบเองครับ
    2.ชุดไหนก็ได้ตามใจเราครับ
    3.ทานมาให้เรียบร้อยครับ
    4.ก็รอคิวอาบเสร็จก็เสร็จเลยครับจากนั้นจะกลับหรือนั่งดูคนอื่นก็ตามสบายครับ
    5.หลังจากลงเสร็จไม่มีข้อห้ามใดๆครับ

ผมถามเรื่องหลวงปู่ละมัย พระอาจารย์บอกว่า หลวงปู่ละมัยท่านเป็นนักสิทธิ์ ส่วนพระอาจารย์เป็นวิทยาธร ลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่ยังมาลงเชื้อหลายคน รู้จักกับหลวงปู่อยู่แต่ผ่านทางหลวงปู่บุญมี ที่หลวงปู่ละมัยเรียกหลวงปู่ใหญ่ และท่านหลวงปู่ลมัยก็บอกว่า เมื่อสิ้นนี้แล้วให้ไปหาหลวงปู่บุญมี ไม่เคยบอกว่าไปหาหลวงปู่พว.. อะไรเลย
    ผมถามว่าแล้วหลวงปู่หมุนละครับ พระอาจารย์ก็บอกว่า ไปกราบท่านมีเหรีบยญหลายเหรียญอยู่นะ ไปขอเรียนวิชากับหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนท่านบอกว่า โต(พระอาจารย์เก่ง) เฮาสอนบ่ใด ให้ไปหาท่านสวรง เทวดาเล่นดินเด้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2014
  19. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งได้รับพระแล้วครับ แต่ขาดพระปิดตาเนื้อว่าน 1 องค์ ครับ
    ตามรายการแนบ ครับ (แนบไฟล์ไม่ได้ครับ)

ขอบคุณครับ

20. supako

ส่วนหลวงปู่สิมพะลี ท่านบอกว่า รู้จักหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าไหม ผมตอบรู้จักสิ ทำไมละปู่ได้เรียนวิชาจากท่านไหม ท่านอธิบายว่า จะเรียนทำไมเขารู้กันคนมีวิชากับคนมีวิชาเขารู้กัน ปู่ยังเคยนั่งปลุกเสกร่วมกันกับหลวงปู่ศุขด้วยซ้ำไป ผมถามที่ไหน ละปู่ก็ที่วัดท่านนั่นแหล่ะ ชับนาท นั่นแหล่ะ แล้วมาอยู่ที่วัดเขาสุกิมยังสร้างเหรียญหลวงปู่ศุข ยืนถือไม้เท้าเลย
    สมัยก่อนนะ คนที่ได้วิชากันจริงๆเขาจะมองกันออก เขาได้มาจากพ่อพระพุทธกันนี่แหล่ะั ไม่เห็นมีว่า จะเรียนสายไหนสายไหน ไม่ต้องเรียน อยากรู้อะไรถามพ่อพระพุทธ อักขระยันต์ตัวไหน ปลุกเสกยังงัย ท่านจะทำให้เราเห็นเหมือนนั่งดูหนังนี่แหล่ะ

ผมบอกว่า หลวงปู่หงษ์ มรณะภาพแล้วครับ
    หลวงปู่ อ้าวนี่มันยังงัย ตายกันไปอีกแล้ว หลวงพ่อไสว ที่วัดพนมรุ่งก็ตายเมื่อเดือนที่แล้ว หลวงปู่คำบุ ก็ตาย มาถึงหลวงปู่หงษ์แล้วหรือ หลวงพ่อสมชายก็ตายหลังจากออกมาจากวัดเขาสุกิมไม่นาน โอ้ๆๆ ปู่กับหลวงปู่หงษ์เคยเจอกันที่วัดบ้านตานี เคยร่วมสร้างวัดกันทีนั่น (เดี่ยวนั่งทำใจก่อนนะ ...หลวงปู่ท่านแสดงอาการเสียใจมากครับ) อะไรกันนี่ ลูกหาวาศิษย์ตายไปจะหมดแล้ว หลวงตามหาบัวก็ตายแล้ว เหลือ หลวงพ่อคูณ ปีนี้จะพ้นไหมหนอ
    หลวงปู่ท่านก็บ่นไปอีก ไอ้พวกรุ่นหลังๆมันไม่เคยมาเยี่ยมกันเลย มีแต่เวลาตายแล้วค่อยส่งข่าวกันมา ผมถามแล้วหลวงพ่อคูณ ท่านมาบ้างไหมครับ หลวงปู่บอก ตั้งแต่ออกจากวัดเขาสุกิม ก็ไม่เคยมาเลย หลังจากนั้นผมก็พาท่านมาที่วัดป่ารัตนพรชัยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้